Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10ไม่ทราบว่าต้องไปตรวจสุขภาพเหมือนเจ้าอื่นๆไหม และมีขั้นตอนการทำอย่างไรบ้างกับประกันตัวนี้

ผมสนใจอยากที่จะประกันชีวิตครับหวังว่าจะมีเงินตอนแก่ครับ แต่เคยผิดหวังกับการทำประกันชีวิตกับเจ้าดังเจ้าหนึ่งครับ ผมมีประวัติการรักษาหัวใจครับ เลยไม่สามารถทำได้ แต่ตอนนี้ผมอยากที่จะทำประกันของ เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 ครับ เลยอยากทราบครับว่าผมสามารถทำได้ไหมต้องไปตรวจสุขภาพเหมือนเจ้าอื่นๆไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Noon

เคยเข้าไปอ่านเงื่อนไขของประกันชีวิตเมืองไทยโพรเทคชั่นเหมือนกันนะคะ เขามีหลายแบบแผนประกันมากๆเลย แต่ก็ยังหาไม่เจอในเรื่องของที่ว่าต้องตรวจสุขภาพหรือเปล่า แต่ในความคิดเห็นส่วนตัวดิฉันคิดว่าคงจะต้องตรวจนะคะ โดยเฉพาะคนที่มีประวัติการเจ็บป่วยเป็นโรคหัวใจมาก่อน อาจจะทำประกันยากหน่อยนะคะ แต่ถ้าคุณสนใจจริงๆแนะนำให้โทรสอบถามจากบริษัทประกันโดยตรงไปเลยค่ะ

2020.11.05 11:46

ซิทคอม

สำหรับขั้นตอนการทำประกันตัวนี้นะครับ ขั้นตอนแรก ติดต่อกับตัวแทนทำประกันโดยอาจจะโทรศัพท์หรือติดต่อทางไลน์ของเขา แล้วก็บอกว่าเราสนใจทำประกันตัวนี้นะ แล้วเขาก็จะนัดหมายเราเพื่อไปทำเอกสารที่บ้านและอธิบายรายละเอียดเกี่ยวกับประกัน พอคุยเสร็จทำเอกสารเรียบร้อยตัวแทนทำประกันเขาจะนำเอกสารส่งบริษัทแล้วรออนุมัติผล3-15วันครับ

2020.12.02 9:23

Love _ly

ส่วนมากแล้วพวกประกันชีวิตเนี่ยเขาไม่ค่อยเน้นเรื่องการตรวจสุขภาพฟันเท่าไหร่นะคะ แต่ไม่ค่อยเน้นก็ไม่ได้แปลว่าไม่ตรวจ สำหรับบางคนอาจจะต้องตรวจสุขภาพก็เป็นไปได้ด้วยแต่บางคนอาจจะไม่ต้องตรวจคงจะขึ้นอยู่กับว่าตอนตอบคำถามเกี่ยวกับสุขภาพอาจจะดูที่ปัญหาสุขภาพของแต่ละคนก็มีความเสี่ยงอะไรบ้าง แต่ถ้าเป็นประกันสุขภาพอ่ะต้องตรวจแน่ๆ ส่วนมากอะนะ

2021.01.11 8:27

จินนี่

ส่วนมากที่เจอเขาจะให้ตรวจกันนะคะแล้วก็คิดด้วยว่าทางประกันอาจอนุญาตให้ทำประกันแต่เขาอาจจะบอกว่า ถ้าตายเนื่องจากโรคหัวใจจะไม่คุ้มครองอะไรแบบนี้ หรือไม่เขาก็อาจคิดเบี้ยประกันที่แพงขึ้น เนื่องจากสุขภาพของคุณ อันนี้เราแค่คิดเฉยๆนะ ยังไงก็แล้วแต่แนะนำสอบถามประกันเลยค่ะจะได้รู้คำตอบที่แน่นอนกว่ามาถามในนี้นะ

2021.03.29 11:35

ดิน

@จินนี่ ก็เป็นเรื่องที่ต้องยอมขาดทุนไปนะครับ สำหรับคนที่มีประวัติเจ็บป่วยมาก่อน ไม่ว่าจะกรณีไหน ไม่ว่าจะจ่ายเบี้ยแพงขึ้น หรือจะยกเว้นความคุ้มครอง แต่ก็เป็นเรื่องที่ต้องทำใจ เพราะเอาจริงๆคนที่มีประวัติเจ็บป่วยมาก่อน ก็ทำประกันยากอยู่แล้วโดยเฉพาะประกันสุขภาพแต่ถ้าเป็นประกันชีวิตก็ไม่ใช่ว่าจะง่าย ก็ต้องทำตามเงื่อนไข บริษัทประกันที่เสนอมาให้ถ้าอยากจะซื้อประกันจริงๆ

2021.06.07 13:58

พราว

@noon ก็จริงค่ะถ้ามีประวัติที่เคยรักษา ถึงแม้ว่าประกันที่เราทำบอกว่าไม่ต้องตรวจสุขภาพไม่ต้องตอบคำถามสุขภาพ แต่บริษัทประกันก็มีสิทธิ์ที่จะไปตรวจเช็คประวัติการรักษาของเราที่โรงพยาบาลนะคะ อันนี้เราเคยเจอมากับตัว เราซื้อประกันคุ้มครองสุขภาพตัวหนึ่ง เราก็ยังไม่เคยตอบคำถามสุขภาพกับตัวแทนประกันนะแต่เขาไปเช็คมาแล้วก็โทรมาแจ้งว่าจะขอยกเว้นความคุ้มครองบางเรื่อง เพราะเราเคยมีประวัติการรักษามาก่อน

2021.07.31 17:14

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

ถ้าจะทำประกันชีวิตของเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 หรือว่า ประกันสุขภาพ ถ้าให้เลือก อันไหนดีกว่ากัน

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ถ้าจะซื้อประกันชีวิต เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 ต้องจ่ายเงินเกลือบ1ล้านบาท คุ้มไหมถ้าซื้อให้แฟน

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ถ้าทำประกันชีวิตของเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 ยังจ่ายเบี้ยไม่ครบ แล้วประสบอุบัติเหตุต้องจ่ายเบี้ยต่อไหม

ประกันชีวิต

พ่อเราซื้อประกันของเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10แต่ตอนนี้อยากขอเวนคืนกรรมธรรม์ พ่อสามารถทำได้ไหมคะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ

ประกันชีวิตของเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 ต่างจาก 90/10 เยอะไหมในเรื่องของวงเงินที่จะได้มีครบสัญญา

ประกันชีวิต

อยากทราบว่า ประกันชีวิตของเมืองไทยประกันชีวิต แบบ 99/7 และ 99/5 หรือ 99/10 มันมีความแตกต่างกันอย่างไรบ้างคะ

เมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ / เมืองไทยประกันชีวิต

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี