Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

ผมอยากจะเบิกสำหรับค่าทำฟันหรือกรมธรรม์ จากประกันเสริมสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต สามารถที่จะทำได้ไหมครับ เพราะดูเหมือนว่าผมยังไม่เคยที่จะเครมประกันหรือเบิกค่ารักษาอะไรเลย ก็เลยอยากจะลองใช้บริการดู เพื่อจะสามารถมีค่าใช้จ่ายเพิ่มเติมทำฟันแต่ละที่แพงมากเลยครับ จ่ายเบี้ยประกันที่จ่ายไปแล้วขับประกันเสริมนี้ก็อยากจะเบิกใช้บริการด้วย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ที่ใดมีรัก...💗

คุณได้รับสิทธิประโยชน์นี้จากสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิตในส่วนของความคุ้มครองก่อนป่วย ซึ่งจะมีการตรวจสุขภาพประจำปี ฉีดวัคซีน ดูแลสายตา และทันตกรรมด้วย ดังนั้น ที่ถามมาคุณสามารถเบิกค่าทำทันตกรรมได้ครับ แต่ก็ดูรายละเอียดด้วยว่าเบิกได้เท่าไหร่ เพราะค่าทำฟันมันแพงจริงๆอย่างที่คุณว่าล่ะครับ

2020.11.21 7:39

Loma

หรอเบิกได้จริงหรอ ถ้าอย่างนั้นก็ดีเลย เราเองก็กำลังจะไปจัดฟัน ก็อยากจะทำประกันด้วย ถ้าอย่างนั้นทำตัวนี้แค่ตัวเดียวก็คุ้มครอง 2 อย่างเลยสิ โอ้ดีเลย ส่วนตัว ก็ไม่เคยทำประกันเหมือนกัน แต่ตอนนี้เริ่มทำงานแล้วเริ่มรู้สึกว่าจะเกิดอุบัติเหตุบ่อยขึ้น ก็เลยอยากทำประกันด้วย เอาไปเบิกค่าทำฟันได้ด้วย อันนี้จะดีมากๆ ขอบคุณที่ตั้งหัวข้อหน้าสนใจมากๆ

2020.12.14 13:1

Mikii

ยังไงลองอ่านเงื่อนไขดีๆดูดีกว่าค่ะ ว่าเขาให้ทำฟันในวงเงินเท่าไหร่ต่อปี มีกำหนดวงเงินด้วยรึเปล่า ไม่ใช่ไปทำมาแล้วเคลมไม่ได้ จะยุ่งยากทีหลังนะคะ เพราะว่าเราเคยทำประกันเหมือนกันแต่ไม่ได้ศึกษาเงื่อนไขให้ดี พอทำประกันมาแล้วเราเอาไปทำศัลยกรรม ปรากฏว่าเบิกไม่ได้จ้า สรุปต้องจ่ายเองหมดเลย ลองศึกษาเงื่อนไขให้ดีๆดูดีกว่านะคะ

2021.01.12 9:43

กิตติยา

ต้องดูเรื่องการคุ้มครองด้วยนะคว่าเขาคุ้มครองกรณีแแบไหนคะ อย่างประกันตัวนี้ เราไปทำฟันแบบทั่วๆไปเราไม่สามารถได้รับการคุ้มครองได้คะ ประกันตัวนี้จะคุ้มครองก็ต่อเมื่อเราประสบอุบัติเหตุแล้วแล้วฟันของเราได้รับความเสียหายคะเราถึงจะสามารถได้รับการคุ้มครองเรื่องนี้คะ ยังไงกลับไปอ่านส่วนการคุ้มครองนี้ให้เข้านะคะ

2021.03.20 14:28

Random

รบกวนถามจขกทนะครับ ตกลงว่าคุณซื้อประกันตัวนี้ใช่ไหม? เพราะว่าถ้าใช่คุณก็น่าจะมีตัวแทนประกันที่คุณซื้อกับเขา ผมว่าอะไรก็ตามที่คุณสงสัยเกี่ยวกับรายการน่ะถามกับตัวแทนประกันที่คุณซื้อกับเขาดีกว่า เพราะว่าผมเห็นมาหลายรายแล้ว ที่ถามจากคนอื่นแต่กรณีของแต่ละคนก็ไม่เหมือนกันนะครับ คุณอาจจะได้ข้อมูลที่ไม่ตรงกับกรณีของตัวเองก็ได้

2021.05.20 14:16

ชาย08

@กิตติยา จริงเหรอครับ สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต ให้ความคุ้มครองค่ารักษาทางทันตกรรมในกรณีที่เกิดอุบัติเหตุแล้วไปกระทบกับฟัน..แค่นั้นเหรอ ไปทำฟันตามปกตินี่ไม่คุ้มครองเหรอครับ? ตอนแรกผมก็สนใจว่าประกันเสริมนี้ดีจังให้ค่ารักษาทางทันตกรรมด้วย อย่างที่รู้กันน่ะว่าค่าทำฟันมันแพง สงสัยจะผิดหวังซะละ

2021.05.25 14:52

มุ้งมิ้ง

@ชาย08 ปกติส่วนใหญ่ประกันทั่วไปไม่ค่อยคุ้มครองเกี่ยวกับเรื่องค่าทำฟันเท่าไหร่หรอกค่ะ นอกจากว่าเราเกิดอุบัติเหตุแล้วมีผลกระทบกับฟันอันนี้ก็อีกเรื่องหนึ่ง หาค่อนข้างยากเหมือนกันนะคะประกันที่คุ้มครองเกี่ยวกับเรื่องฟันเนี่ย แต่ถ้าเพื่อนๆคนไหนรู้ว่ามีประกันที่คุ้มครองเกี่ยวกับเรื่องทันตกรรมด้วยยังไงรบกวนช่วยบอกเราทีนะคะ เราสนใจมากค่ะ

2021.06.21 11:7

Tanyawee

@Loma เบิกค่าใช้จ่ายทันตกรรมได้ก็จริง แต่เบิกได้แค่นิดเดียว ถ้าคุณอยากจะจัดฟันคงจะใช้ค่ารักษาเยอะมาก วงเงินตรงนี้คงไม่พอแล้วก็อาจจะไม่ได้คุ้มครองด้วยเพราะการเบิกเกี่ยวกับทันตกรรมก็คือการรักษา ถ้ามีปัญหาเกี่ยวกับฟัน เช่นถอนฟันหรืออุดฟัน แต่ถ้าเป็นการจัดฟันมันเกี่ยวกับเหมือนการศัลยกรรมตกแต่งวงเงินตรงนี้คงไม่คุ้มครองมั้งคะ

2021.07.11 14:0

Meemee

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพไม่ค่อยคุ้มครองเรื่องค่ารักษาทางทันตกรรมเท่าไหร่นะคะ ไม่รู้ทำไม หรือเพราะว่าค่าใช้จ่ายในเรื่องนี้ค่อนข้างสูง และเป็นกันได้บ่อยๆด้วย เราว่าเราเคยเห็นประกันเกี่ยวกับเรื่องทันตกรรมนะ แต่จำไม่ได้แล้วว่าชื่อประกันอะไรแล้วเป็นของที่ไหน ใครอยากรู้ลองหาข้อมูลดู ในเว็บไซต์ของ money duck ก็น่าจะมีนะคะ

2021.07.24 8:31

จำนงค์

การจัดฟัน ผมว่าไม่น่าจะคุ้มครองนะครับ เพราะว่าอันนี้มันคล้ายๆกับการเสริมความงามแบบหนึ่งหรือเปล่า การคุ้มครอง น่าจะเป็นแบบว่าเราได้รับอุบัติเหตุ ฟันแตกอะไรแบบนี้ไหมครับ แล้วทางประกันเขาคุ้มครองในการรักษาส่วนนี้ให้กลับมาเหมือนเดิม มากกว่านะครับ แต่ประกันที่มีการคุ้มครองแบบนี้ ไม่ค่อยจะมีเท่าไรนะครับ ทำได้ก็จะดีนะครับ

2021.08.12 4:34

Unicon

@Loma เดี๋ยวก่อนค่ะ...ใจเย็นๆนะ...ฝันไปรึป่าวจะเบิกประกันไปจัดฟัน ไม่มีหรอกนะ วงเงินทันตกรรมอาจจะมีแต่ส่วนมาเน้นรักษา ไม่เน้นการตกแต่งฟันแบบนั้นค่ะ แม้จะรักษารากฟันที่แพงๆยังไม่รู้จะคุ้มครองรึป่าวเลย หรือถ้าคุมครองยังไม่รู้จะเกินวงเงินมั้ย น่าจะเกินแหละ ประมาณนี้ค่ะ ประกันสุขภาพไม่ค่อยเน้นเรื่องทันตกรรม

2021.09.06 16:35

Prapan

เห็นบางคอมเม้นท์บอกว่าอยากทำสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิตเพราะจะได้เบิกค่าจัดฟัน ค่าทำฟันธรรมดายังเบิกไม่ค่อยได้เลยอะครับ ค่าจัดฟันราคาหลายหมื่นจะเบอกได้เหรอ แล้วฉบับนี้เป็นสัญญาเพิ่มเติม นั่นหมายความว่าผู้สมัครต้องเป็นผู้เอาประกันภัยที่มีประกันชีวิตกับบริษัทเมืองไทยประกันชีวิตซึ่งเป็นประกันหลักก่อนนะครับ

2021.09.22 15:49

ชิษพงค์

การคุ้มครองที่ททางประกันคุ้มครอง ไม่น่าจะคุ้มครองการทำฟันเพื่อความงามนะครับ น่าจะเป็นเรื่องของอุบัติเหตุที่ทำให้เราต้องได้รับการรักษามากกว่าครับ อย่างเราไปประสบอุบัติเหตุ แล้วฟันเราหัก แล้วต้องทำการผ่าตัดเพื่อเอาฟันออก เราคิดว่าน่าจะเป็นแบบกรณีแบบนี้มากกว่าครับ ถ้าคุ้มครองเรื่องความสวยความงามด้วย คนทำกันเยอะแน่ๆ

2022.01.13 15:1

สุรวุฒิ

ใช่ส่วนใหญ่ประกันที่บอกว่าคุ้มครองเรื่องทันตกรรมจะไม่คุ้มครองเรื่องของการเสริมความงามอย่างการจัดฟันนะครับ ส่วนใหญ่คุ้มครอวกรณีที่ประสบอุบัติเหตุแล้วฟันของเราได้รับความเสียหาย ประกันก็จะจ่ายการคุ้มครองให้เพื่อการรักษาให้กลับมาใช้งานได้เท่านั้นครับ ถ้าเขาคุ้มครองเสริมความงามด้วยคิดว่าประกันตัวนี้น่าจะขายดีจริงๆ

2022.02.26 10:1

5Pitak6

เจ้าของกระทู้ทำสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิตไว้นานแค่ไหนแล้วครับ นานจนลืมไปแล้วว่าสามารถเบิกค่ารักษาทางทันตกรรมได้หรือเปล่า ถ้าเบิกได้ก็รีบไปทำเลยครับ วงเงินเท่าไหร่ก็ไม่รู้นะครับ ยังไงก็ใช้ให้ครบ ใช้ให้คุ้ม การรักษาหรือการให้บริการทางทันกรรมมีเยอะมาก ลองไปหาหมอดูเถอะ ได้ทำหลายอย่างแน่ครับ

2022.04.22 14:1

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

มีการคุ้มครองอะไรบ้างที่จะไม่ได้รับภายในระยะเวลา 120 วันครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

มีกรณีแบบไหนบ้างครับที่จะไม่ได้รับการคุ้มครองสำหรับ สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันการเดินทาง,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

เดินทางไปต่างประเทศจะได้รับการคุ้มครองไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยโรคมะเร็ง

มีเงื่อนไขเกี่ยวกับการคุ้มครองในโลกมะเร็งอย่างไรบ้างคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

สามารถแบ่งการชำระเบี้ยประกันได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ

ประกันชีวิตของเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 ต่างจาก 90/10 เยอะไหมในเรื่องของวงเงินที่จะได้มีครบสัญญา

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี