Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

เห็นเขาบอกกว่าที่เซเว่นมีการทำประกันด้วยด้วยวันก่อนเลยเดินเข้าไปเยี่ยมๆมองๆมีประกันภัยฉบับหนึ่งเขาว่าเริ่มต้นเบี้ยประกันที่10บาท น่าสนใจดีค่ะแต่พอมีใครให้รายละเอียดได้ไหมค่ะว่ามันคุ้มขนาดไหนแล้วมันมีข้อแม้อะไรบ้างค่ะพอดีเห็นรายละเอียดในตารางเบี้ยประกันมันยาวน่ะค่ะขี้เกียจยืนอ่าน ขอแบบสรุปนะคะ ขอบคุณมากๆค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Tuptim

ลองๆหาข้อมูลมาให้นะครับโครงการ “กรมธรรม์ประกันภัยกลุ่มด้วยรักและห่วงใย (ประกันภัย 10 บาท)” (ไมโครอินชัวรันส์) ซึ่งเป็นประกันอุบัติเหตุ และช่วยเพิ่มหลักประกันให้ครอบครัวด้วย เพราะเบี้ย 10 บาทต่อปี แต่ความคุ้มครองสูงสุด 100,000 บาท โดยประกันนี้จะคุ้มครองยาว 1 เดือน

2019.08.01 18:0

Kantima

ก่อนจะซื้อลองถามพนักงานดีๆนะ เพราะเซเว่นส่วนมากแบบประกันที่ซื้อในเซเว่นอีเลฟเว่น ส่วนใหญ่จะเป็นแบบประกันวินาศภัยที่สัญญาจบในแต่ละปี ซึ่งการเลือกซื้อประกันจะมีเงื่อนไขที่ต้องดู เช่น เบี้ยประกันภัย ความคุ้มครอง ระยะเวลาความคุ้มครอง อายุที่รับประกัน ให้เวลากับการอ่านข้อมูลการคุ้มครองสักนิดนะครับเพราะเป็นประโยชน์กับเรามากจริงๆ

2019.08.01 18:0

Albertha

ประกันภัย 10 บาท คุ้มครอง 30 วัน วิธีการซื้อก็ง่ายๆ เลย เพียงแจ้งพนักงานว่าต้องการซื้อ “ประกันภัย 10 บาท” พนักงานจะค้นหาและแจ้งว่ามีของบริษัท เมืองไทยประกันชีวิต และกรุงเทพประกันภัย ให้เลือกบริษัทใดบริษัทหนึ่ง จากนั้นพนักงานจะให้เสียบบัตรประชาชนตัวจริงลงในเครื่องอ่านบัตร กดหมายเลขโทรศัพท์ เพียงเท่านี้ก็ได้แล้วกับประกันที่7/11 ง่ายจริง

2020.03.27 7:23

Olin

นี่ก็กำลังหาข้อมูลเรื่องประกันภัย 10 บาทคุ้มครอง 30 วันของเซเว่นอยู่เหมือนกัน แต่เห็นว่าประกันภัยตัวที่ว่าเนี่ยไม่คุ้มครองค่ารักษาพยาบาลนะ คุ้มครอง 30 วันถ้าเสียชีวิตหรือพิการ ก็จะได้รับเงินประกันสูงสุด 100,000 บาท ถ้าคิดปีนึงก็ตกปีละ 120 บาทก็ถือว่าถูกดี ถ้าสำหรับคนหาเช้ากินค่ำที่ ส่งค่าเบี้ยประกันปีละ 5,000 - 6,000 บาท ไม่ไหวประกันภัยเริ่มต้น 10 บาทของเซเว่นก็น่าสนใจอยู่นะ

2020.04.21 10:38

หลิ๋งหลิ๋ง

ไม่ใช่จะซื้อได้ทุกคนนะคะประกันนี้ ต้องมีอายุตั้งแต่20-70ปี เท่านั้น ต่ำกว่านั้นหรือเกินนั้นซื้อไม่ได้นะคะเค้าไม่ขายให้ และจะต้องมีบัตรประชาชนแบบสมาร์ทการ์ดด้วย ส่วนการคุ้มครองจะแบ่งเป็นสามกรณี วงเงินแรกหนึ่งแสนบาทจะได้รับต่อเมื่อเกิดอุบัติเหตุ(ทางรถยนต์) เสียชีวิต หรือทุพลภาพอย่างถาวร กรณีที่สองคือถ้าถูกลอบทำร้ายจนพิการหรือเสียชีวิตจะได้ห้าหมื่นบาท(กรณีเป็นมอเตอร์ไซค์) กรณีที่สามเจ็บป่วยแล้วเสียชีวิต จะได้เงินชดเชยห้าพันบาทประมาณนี้นะค่ะ

2020.07.04 15:15

พลพล

ผมเองได้ซื้อประกันนี้เมื่อไม่นานมานี้เองครับ และผมขอเพิ่มเติมข้อมูลหน่อยนะครับสำหรับประกันภัยนี้นอกจากจะให้ความคุ้มครองตามที่ได้กล่าวไว้ข้างบนนี้แล้ว ประกันนี้จะไม่คุ้มครองกรณีเสียชีวิตจากการอยู่ภายใต้ฤทธิ์สุราที่เกิน150 มิลลิกรัมเปอร์เซ็นต์ขึ้นไปหรือมีสารเสพติดและยาเสพติดให้โทษจนไม่สามารถครองสติได้ รวมถึงการฆ่าตัวตายหรือการทำร้ายร่างกายตนเอง

2020.08.25 12:3

น้อยน้อยหน่อย^^

เคยได้ยินใครสักคนพูดถึงประกันที่สามารถสมัครได้ที่เซเว่น แต่ไม่รู้รายละเอียด เพราะไม่คิดว่าจะสมัครน่ะค่ะ แต่พอได้มาอ่านก็รู้สึกว่า ดีเหมือนกันสำหรับ คนที่อยากจะซื้อแบบไม่ต้องใช้เอกสารหรือทำเรื่องอะไรมากมาย สะดวกดีค่ะ สมกับเป็นร้านสะดวกซื้อจริงๆ ซื้อได้เกือบทุกอย่างแล้วนะทุกวันนี้เนี่ย ใครอยากสมัครเชิญได้เลยค่ะ

2020.08.31 13:46

มานัด

@Tuptim โอ้โห 10 บาทต่อปีฟังดูดีนะแต่ว่ามีอะไรที่เป็นเงื่อนไขหรือเปล่าถ้าคุ้มครองเยอะขนาดนั้นแล้วจ่ายแค่ 10 บาทมันดูดูเหมือนจะเวอร์ไปหน่อยไหมอันนี้แค่ความรู้สึกส่วนตัวนะเราก็อยากรู้จริงๆอ่ะใครเคยมีประสบการณ์ที่เบิกเงินได้แล้วถือว่าได้รับการคุ้มครองจากประกันตัวนี้แล้วขอบอกหน่อยได้ไหมเราเองก็สนใจแต่เพราะว่า 10 บาทมันเงินไม่เยอะมากถ้าเทียบกับประกันหลายๆตัวแต่ว่าคุ้มครองได้จริงไหมนั่นแหละน่าสนใจกว่า

2021.04.21 15:6

Aey

ประกันส่วนมากที่มาจากเซเว่นอีเลฟเว่น มักจะไม่คุ้มครองค่ารักษาพยาบาล อย่างเช่น ประกัน covid 19 จากเซเว่น ก็มีเบี้ยประกันที่ถูกมากๆหลายๆคนสนใจแต่ถ้าไม่อ่านเงื่อนไขความคุ้มครองให้ดีก็จะเข้าใจผิด ที่จริงประกันคุ้มครอง covid จากเซเว่น จ่ายเฉพาะในกรณีเสียชีวิต เป็นเงินก้อนใหญ่ ส่วนค่ารักษาพยาบาลจ่ายให้นิดเดียว

2021.04.25 14:20

ซูซี่

เดี๋ยวนี้ไม่ต้องไปซื้อที่7-11ก็ได้ สามารถซื้อทางออนไลน์หรือซื้อผ่านแอปได้เลย สิ่งที่เค้าคุ้มครองคือ คุ้มครองการติดเชื้อโควิด-19 และแพ้วัคซีนโควิด-19 โดยความคุ้มครองหลัก คือ ถ้าเสียชีวิตจากอุบัติเหตุ จะได้รับความคุ้มครอง 100,000 บาท กรณีติดเชื้อโควิด-19 จะได้รับคุ้มครอง 3,000 บาท ส่วนในความคุ้มครองการแพ้วัคซีนจำไม่ได้ว่าจะได้เท่าไหร่

2021.05.14 11:19

ปิ่น

@Tubtim นานๆจะเจอคนที่เข้ามาตอบคอมเม้นน่ารักๆแบบนี้นะคะ อุตส่าห์ไปหาข้อมูลมาให้ด้วยแล้วก็เป็นข้อมูลที่สั้นกระชับตรงจุดมากๆ ฉันเองไม่ใช่คนตั้งกระทู้นี้ขึ้นมานะคะ แต่ถ้าได้ตั้งกระทู้ขึ้นมาแล้วมีคนเข้ามาตอบดีๆแบบคุณก็จะดีมากๆเลย ฉันเองก็ได้ความรู้ไปด้วยเลยค่ะว่าประกันที่เบี้ย 10 บาทของเซเว่นอีเลฟเว่นมีความคุ้มครองยังไงบ้าง

2021.05.31 16:57

June

แล้วถ้าไม่ได้เกิดอุบัติเหตุจากมอไซค์ล่ะ ??? อุบัติเหตุทั่วๆไป เช่น หมากัด ตกท่อ อะไรแบบนี้คุ้มครองด้วยไหมคะ?? อยากสมัครประกันอุบัติเหตุแบบถูกและดีไว้อ่ะค่ะ ถ้าแค่เดือนละ10 บาทแล้วคุ้มครองเยอะขนาดนี้ น่าสนใจมากเลยอ่ะ ถ้าเพื่อนๆมีตัวไหนที่เป็นประกันอุบัติเหตุรบกวนช่วยแนะนำเราหน่อยนะคะ อยากทำไว้ค่ะ ที่บ้านมีหมาหลายตัวแล้วก็โดนหมากัดบ่อย เลยอยากทำไว้

2021.07.17 10:51

qq

@k. June ถ้าคุณโดนกัดบ่อยๆแบบนั้น เราแนะนำให้คุณทำประกันอุบัติเหตุแบบดีๆไปเลยดีกว่าค่ะ เพราะเค้าคุ้มครองค่ารักษาพยาบาลด้วย เพราะประกันที่7-11นี้คุ้มครองแบบเป็นแค่รายเดือนค่ะ เราเเนะนำให้คุณซื้อแบบยาวๆไปเลยดีกว่า เผื่อว่าคุณเกิดอุบัติเหตุแล้วลืมซื้อประกันจะได้เคลมได้ทันเวลา ดีไหมคะ อันนี้ความคิดเราเองนะคะ

2021.09.08 13:58

คุณพัทร

10บาท ต่อเดือน เอาเลยครับ ใครที่มองหาประกันระยะสั้นแบบนี้ เหมาะกับคนที่ ไม่ค่อยมีรายได้นะครับ ส่วนเรื่องวงเงินที่เขาคุ้มครอง 10 บาท คุ้มครอง 1แสนบาท ถือว่าเยอะเลยนะครับ เป็นช่องทางเลือกเลยครับ นี้ อ่านที่เพื่อนๆแม้นมาแล้ว ก็อยากจะซื้อเพิ่มอีกสักฉบับนะครับ เวลาเป็นอะไรจะได้เงินประกันจากหลายๆเจ้า ดีไหมคิดแบบนี้

2021.09.18 4:17

ปิยะนาฎ

จ่ายค่าเบี้ยประกัน เดือนละ 10บาท ปีหนึ่ง ไม่ถึง 400 บาท แต่อยากทราบได่ไหม เพราะสนใจหาประที่ราคาไม่แพงอยู่เหมือนกัน ประกันตัวนี้ ที่บอกว่าคุ้มครอง เขาคุ้มครองกรณีไหนบ้างคะ เห็นหลายที่ประกันอุบัติเหตุถูกๆเขาจะไม่คุ้มครอง ค่ารักษาพยาบาล แต่คุ้มครองกรณีที่เราเลยชีวิตเท่านั้น ไม่ทราบตัวนี้เป็นยังไงคะ เหมือนหรือแตกต่างยังไงเหรอคะ

2021.09.29 6:1

อรรถพล

ค่าเบี้ยประกันแบบนี้จะได้การคุ้มครองเท่าไรกันครับ ผมว่าน่าจะเป็นแบบที่เพื่อนๆบอกแหละครับ จ่ายเบี้ยประกันเดือนละ 10บาท จะให้คุ้มครองค่ารักษาเป็ฯหมื่นๆเหมือนตัวอื่นๆเขาก็คงไม่ได้ใช่ไหมครับ แต่ก็เอาเถอะครับ ซื้อคุ้มครองเพื่อคนข้างหลังของเราดีกว่าครับ ส่วนค่ารักษาพยาบาลเราก็หาตัวที่ดีๆไปเลยครับจะได้คุ้มครองยาวๆ

2021.10.08 15:40

#Kitipol##

ซื้อประกันไปหรือยังครับเนี่ย แม้ว่าประกันที่เจ้าของกระทู้สนใจจะราคาเริ่มต้นเพียง 10 บาทคุณควรจะดูรายละเอียดให้ดีก่อนซื้อประกันนั้นนะครับ เสียเวลาอ่านและพิจารณารายละเอียดของประกันหน่อยเถอะ ค่าเบี้ยประกัน สิทธิประโยชน์ที่คุณจะได้รับ ระยะเวลาที่คุณต้องจ่ายเงิน รายละเอียดทุกอย่างมันสำคัญมากนะครับ จะได้ไม่เสียใจภายหลัง

2021.10.11 15:26

\\Rumrai

พนักงานที่ร้านเซเว่นเขาไม่ได้อธิบายคร่าวๆให้คุณฟังเหรอครับว่าประกันที่เริ่มต้น 10 บาทมันคืออะไร ผู้เอาประกันภัยจะได้รับสิทธิประโยชน์อะไรบ้าง แต่ถ้าพนักงานเขาอธิบายยให้คุณฟังแล้ว แต่คุณยังไม่เข้าใจหรือยังไม่พอใจกับข้อมูล ต้องอ่านเองครับ มาถามคนอื่นๆแบบนี้ ไม่ได้ทำให้คุณเข้าใจมากขึ้นหรือรู้รายละเอียดครบถ้วนหรอกครับ

2021.10.25 14:29

saksitsit

ขอบคุณคนที่เข้ามาคอมเมนต์ท่านนึงที่อธิบายให้ทราบว่าประกันที่เริ่มต้นราคาสิบบาทคือประกันอะไร เพราะว่าเราอ่านกระทู้นี้แล้วสงสัยมากว่าประกันที่เจ้าของกระทู้พูดถึงที่ซื้อที่เซเว่นมันคือประกันอะไร ราคามันถูกมาก พอรู้ว่าเป็นประกันที่ให้ความคุ้มครองระยะสั้นมากเพียงแค่หนึ่งเดือนก็เข้าใจละครับว่าทำไมถึงจ่ายค่าเบี้ยประกันน้อยมาก

2022.01.21 14:46

นายภัทร์

ประกันตัวนี้เหมาะกับคนที่ต้องเดินทางออกต่างจังหวัด อย่างไปเที่ยวหรือว่าไปเยี่ยมญาตินะ เพราะการคุ้มครอง มีระยะเวลาจำกัดเป็นประกันที่สามารถซื้อเสริมการคุ้มครองจากที่เรามีอยู่แล้ว ส่วนตัวเวลาที่ต้องเดินทางยิ่งในช่วงเทศกาล ก็จะหาประกันแบบนี้ซื้อติดตัวเอาไว้ด้วย มันช่วยเพิ่มความมั่นใจมากขึ้น เวลาที่เกิดอุบัติเหตุ

2022.03.24 6:25

+jirapat+

จะซื้อประกันทั้งที แม้ค่าเบี้ยประกันจะไม่แพงมาก แต่ก็ควรจะรู้ว่าประกันที่คุณจะซื้อนั้นให้ความคุ้มครองอะไรบ้าง ไม่ว่าจะเป็นประกันชีวิตหรือประกันอุบัติเหตุ ควรจะรู้รายละเอียดว่าคุณจะได้รับความคุ้มครองหรือสิทธิประโยชน์อะไรบ้างครับ ที่สำคัญ ค่าเบี้ยประกันทั้งหมดที่ต้องจ่ายในครั้งนึงมั้นทั้งหมดกี่บาทกันแน่ จะได้ไม่พลาด

2022.04.29 12:57

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี