Forum
แก้ไขล่าสุด: 

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

เดี๋ยวนี้แม้แต่พระภิกษุสงฆ์ก็สามารถที่จะได้รับอุบัติเหตุเมื่อทำงานอยู่ที่วัดก็ได้ เพราะความไม่แน่นอนที่เกิดขึ้น ผมเลยอยากจะสมัครบริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต เอาไว้ให้ลูกชายใช้ เพื่อที่จะสามารถดูแลสุขภาพของเขา แต่ผมก็สงสัยว่าพระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการของประกันภัยนี้ได้ไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

รำพึงO(∩_∩)O

จริงอย่างที่เจ้าของกระทู้บอกค่ะ ไม่ว่าเราจะเป็นใคร อยู่ที่ไหน มีโอกาสที่จะเจ็บป่วยหรือประสบอุบัติเหตุได้เหมือนกันทั้งนั้น สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้พระภิกษุสงฆ์สมัครได้ค่ะ คุณซื้อสัญญานี้เพิ่มเติมให้ลูกได้ มีประกันไว้ก็ดี ถ้าหากว่าจ่ายค่าเบี้ยประกันไหว ตรวจสอบค่าเบี้ยประกันดูค่ะ

2020.11.22 13:50

Tanee

เราว่าพระหรือว่านักบวชสมัยนี้ทำประกันสุขภาพไว้ก็ดีนะคะเห็นหลายคนเอาของไปบิณฑบาตเอาของไปให้ไม่ค่อยเพื่อสุขภาพกันเท่าไหร่เลย และคิดดูพระพระทั้งหลายที่อยู่ในวัดมีอายุก็มากกันแล้ว อาหารที่กินกันก็ไม่ค่อยเพื่อสุขภาพเท่าไหร่หวานจัดเค็มจัดรสจัดทั้งนั้นทำประกันสุขภาพกันไว้ก็ดีนะคะเราว่า ว่าจะใครก็มีโอกาสป่วยได้ทั้งนั้นความเจ็บความป่วยมันไม่เข้าใครออกใครค่ะ

2020.12.15 16:53

Tanapon

หาาา ไม่เคยได้ยินนะว่าพระสามารถที่จะสมัครทำประกันสุขภาพได้ เพราะเป็นนักบวชนะเค้าต้องไม่ยุ่งเกี่ยวกับเรื่องนี้ไม่ใช่หรอ อีกอย่างงงตรงที่ว่าเค้าจะเอาเงินจากไหนไปจ่ายค่าประกันหรอ??? เค้าไม่ได้มีรายได้หนิ ปกติแล้วเค้ามีโรงพยาบาลที่รักษาพระโดยตรงไม่ใช่หรอ รักษาฟรีหรือเปล่าอันนี้ไม่แน่ใจอ่ะ แต่เท่าที่เห็นส่วนใหญ่เวลาขึ้นรถเมล์หรืออะไรคือฟรีอ่ะ

2021.01.14 10:45

ฤทธินาค

พระภิกษุสงฆ์ ก้เป็นคนเหมือนกับเรานะครับ ต้องป่วยเป็น แล้วก็เจ็บเป็นครับ ส่วนเรื่องค่ารักษาพยาบาลผมก็รู้สึกว่าจ่ายเท่าๆกันนะครับ ถ้าเข้าไปรักษาตัวที่โรงพยบาลเอกชน พระภิกษุสงฆ์ ไม่ได้จ่ายถูกกว่าเลยนะครับ ทำไว้เถอะครับ จะได้ช่วยดูแลท่านเวลาที่ท่านเจ็บป่วยไม่สบายครับ ยังไงความเป็นพ่อก็ต้องคอยดูแลลูกละครับ ไม่ว่าเขาจะเป็นใคร

2021.03.21 15:30

กระปุกป้อม

จากที่อ่านกระทู้ คุณพ่อซึ่งก็คือเจ้าของกระทู้นี่แหละอยากซื้อสัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิตให้กับลูกชายที่เป็นพระภิกษุสงฆ์ใช่มั้ยคะ? ถ้าจะซื้อสัญญาเพิ่มเติมนี้แสดงว่ามีประกันชีวิตกับเมืองไทยประกันชีวิตอยู่แล้ว ในฐานะผู้เอาประกันภัย อยากซื้อประกันไหนเพิ่ม ทางบริษัทเขาอนุญาตให้ทำอยู่แล้วล่ะค่ะ

2021.07.26 6:22

ขนมจีน

จริงๆสามารถที่จะสมัครได้นะคะเพราะว่าเคยอ่านเจอในอินเทอร์เน็ตเหมือนกันว่าภิกษุสามารถที่จะทำประกันสุขภาพไว้ได้ แต่ส่วนใหญ่แล้วก็จะเป็นพวกลูกศิษย์อะไรพวกนี้ทำให้มากกว่า หรือไม่ก่อนที่เขาจะมาบวชคนพวกนี้ก็จะมีสิทธิ์ประกันสังคมหรือสิทธิ์ข้าราชการอยู่แล้ว เพราะฉะนั้นก็สามารถที่จะไปโรงพยาบาลแล้วก็เบิกรักษาตามสิทธิ์ได้เลยค่ะ

2021.07.27 10:13

รุ่งโรจน์

มันไม่เกี่ยวกับยุ่งทางโลกหลอกครับ พระก้เจ็บป่วยเป็นเหมือนกันนะครับ ประกันสุขภาพทำได้แน่นอน ไม่มีความผิดอะไรหลอกครับ เจอหลายที่แล้วครับ พระเข้ารักษาตัวแล้วก็เคลมประกันสุขภาพ เรื่องของสุขภาพ ไม่น่าจะเอาเกี่ยวข้องกับวินัยนะครับ ป่วยแล้วจะปล่อยให้ท่านตาย อย่างนั้นเหรอครับ ผมว่ามันจะโหดร้ายไปห่อยไหมละครับ

2021.08.11 7:30

-ใต้ร่มเงา-

อยู่ที่ไหนก็เกิดอุบัติเหตุหรือเจ็บป่วยได้เหมือนกันทั้งนั้น ดีค่ะที่เจ้าของกระทู้คิดถึงเรื่องสุขภาพของลูกด้วย ส่วนตัวเราว่าทำได้แหละประกันน่ะ ใครทำก็ได้ แค่มีเงินมาจ่ายค่าเบี้ยประกันให้ทางบริษัทก็พอ ไม่ได้จะประชดประชันใครนะคะ ก็พูดตามความจริง ถ้าเราจ่ายเงินเพื่อค่าบริการ เราก็ต้องได้รับการบริการใช่มั้ยอะคะ

2021.09.05 15:6

น้อยหน่า

อันนี้ตอบแบบเป็นกลางๆนะคะ ไม่ได้เข้าข้างความเห็นใดความเห็นหนึ่ง เราเข้าใจนะว่าแม้แต่พระภิกษุก็สามารถเจ็บป่วยได้ แต่เวลาที่เราจะทำประกันสุขภาพหรือประกันชีวิต ส่วนใหญ่แล้วบริษัทประกันต้องถามเกี่ยวกับรายได้ก่อนไม่ใช่หรอ เพื่อที่จะคำนวณเบี้ยประกันได้ จึงเกิดเป็นคำถามค้างคาใจว่าเเล้วแบบนี้นักบวชมีรายได้จากทางไหน และมีรายได้ ได้ด้วยหรอ? อย่าทัวร์ลงเรานะ!!

2021.09.21 6:25

'imimim''

@น้อยหน่า จริงๆเราก็ไม่รู้นะว่าการสมัครทำประกันของบุคคลธรรมดากับพระภิกษุสงฆ์ต่างกันยังไง เรื่องช่องรายได้ของผู้เอาประกันภัยที่คุณพูดถึงก็น่าคิดค่ะ ว่าจะลงได้มั้ย แต่เราว่าการที่เป็นพระภิกษุสงฆ์ไม่น่าจะถูกจำกัดการทำประกันชีวิตนะคะ เพราะต้องมีเจ็บป่วยหรือเกิดอุบัติเหตุกันบ้าง เจ้าของกระทู้น่าจะมาบอกบ้างนะว่าสมัครได้หรือเปล่า

2021.09.30 14:46

นพพินันท์

หรือคุณลุงเขาคิดว่า ลูกชายบวชแล้ว เขาจะมีวิชา คงกะพัน อะไรแบบนั้นไหมครับ แล้วทางประกันก็ไม่ยอมทำให้แบบนี้ไหมครับ ประกันซื้อไปเลย มีเงินจ่ายไม่ว่าจะเป็นใคร ทำได้หมดแหละ ปมเจอบ่อยไปครับ คนที่บวชเป็นพระมานอนรักษาตัวที่โรงพยาบาลเอกชน ก็พวกลูกศิษติ์ลูกหาแหละครับที่ซื้อประกันพวกนี้ถวายให้กับคนที่บวช เขาเรียกเป็นการทำบุญอย่างหนึ่งหรือเปล่า

2022.01.11 14:22

Noppol :>

จากคำถามของเจ้าของกระทู้ที่ถามมาว่า "พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหม?" ถ้าพระภิกษุสงฆ์สามารถทำประกันชีวิตได้ การทำสัญญาเพิ่มเติมก็ไม่น่าจะมีปัญหานะครับ พระภิกษุก็เจ็บป่วยได้เหมือนกัน ว่าแต่ปกติ มีหน่วยงานที่ช่วยเหลือเรื่องค่ารักษาพยาบาลให้พระภิกษุสงฆ์ั้มั้ยครับ

2022.04.09 14:50

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ

สามารถได้รับเงินชดเชยในกรณีที่ทำงานไม่ได้ สำหรับสัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง

ได้รับการคุ้มครองในโรคร้ายแรงอะไรบ้างครับสำหรับ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน),All (การจ่ายภาษี)

เบี้ยประกันสามารถนำไปลดหย่อนภาษีรายได้ประจำปีไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

จำเป็นต้องมีการตรวจสุขภาพก่อนที่จะเริ่มใช้บริการไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

มีเอกสารอะไรบ้างคับในการสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ

ประกันชีวิตของเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 ต่างจาก 90/10 เยอะไหมในเรื่องของวงเงินที่จะได้มีครบสัญญา

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี