Forum
แก้ไขล่าสุด: 

จำเป็นต้องมีการตรวจสุขภาพก่อนที่จะเริ่มใช้บริการไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต

เห็นว่าบางประกันภัยไม่จำเป็นต้องมีการตรวจสุขภาพก่อนการสมัครใช้บริการ แต่สำหรับสัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต เมื่อที่จะสมัครใช้บริการจำเป็นต้องมีการตรวจสุขภาพก่อนไหมคะ เพราะดูเหมือนว่าเงื่อนไขการคุ้มครองสิทธิประโยชน์ที่ได้รับความสนใจมากเลย กลัวว่าไปตรวจสุขภาพแล้วจะไม่อยู่ภายใต้เงื่อนไขทำให้สมัครไม่ได้นะค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

#Komkrit#

เจ้าของกระทู้สนใจสัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิตเหรอครับ? ถ้าสนใจ คุณต้องทำใจไว้ก่อนเลยเพราะว่าสัญญานี้ต้องมีการตรวจสุขภาพก่อนการสมัครใช้บริการด้วยครับ ทำไมถึงกลัวว่าจะไม่ผ่านการตรวจสุขภาพล่ะ คุณมีโรคประจำตัวเหรอ ถ้ามีจริงๆจะสมัครประกันได้หรือไม่ ต้องรีบรักษาตัวนะครับ ปล่อยไว้นานไม่ดีแน่ๆ

2020.11.22 13:54

Tanee

ถึงจะบอกว่าไม่ต้องตรวจสุขภาพก่อนแต่เราว่าน่าจะมีการถามเรื่องสุขภาพบ้างเหรอคะเพราะว่า ทางโน้นก็ต้องดูว่าเรามีโอกาสหรือมีความเสี่ยงที่จะเป็นโรคร้ายแรงที่บริษัทรับประกันไว้หรือเปล่าแต่ส่วนใหญ่แล้วถ้าไม่ใช่พวกโรคมะเร็งหรืออะไรพวกนี้ก็น่าจะทำได้เลยนะคะ แต่ถ้าเราเคยไปตรวจสุขภาพอยู่แล้วเนี่ยอันนี้ไม่มั่นใจถ้ารู้ตัวเองอยู่แล้วว่าเป็นเนี่ยประกันอาจจะไม่ให้ความคุ้มครองคุณต้องระวังดีๆนะคะ

2020.12.15 16:53

Kookikkaa

เขาน่าจะต้องตรวจสุขภาพนะคะเพราะว่าเขาจะไม่คุ้มครองโรคเรื้อรังที่เราเคยเป็นมาก่อน ตรงนี้เขาบอกเงื่อนไขอย่างชัดเจนค่ะ ถ้าไม่มีการตรวจ ก็อาจจะต้องลงรายละเอียดเกี่ยวกับโรคที่เราเคยเป็นมาก่อนให้กับทางบริษัทราบเพิ่มเติม ยังไงคุณลองดูเงื่อนไขของเขาก่อนนะคะว่าโรคไหนบ้างที่เขาจะไม่คุ้มครอง แล้วค่อยตัดสินใจนะคะ

2021.01.14 10:48

ฤทธินาค

ไม่ได้ตรวจสุขภาพครับ แต่เขาทราบเรื่องประวัติการรักษษของเราครับ อย่างถ้าเราเคยได้รับการรักษาเกี่ยวกับโรคที่เข้ารักษาตัวมาก่อนเขาก็จะไม่คุ้มครองครับ ดังนั้นเวลาที่เราจะซื้อประกัน เราต้องชี้แจงเรื่องสุขภาพของเราให้ถูกต้องครับ ไม่อย่างนั้น สัญญาการคุ้มครองต่างๆ มันจะโดนยกเลิกเอาง่ายๆนะครับ แต่ส่วนใหญ่ถ้ารักษามานานกว่า10ปีแล้วไม่น่ามีปัญหาอะไรนะ

2021.03.21 15:30

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ

สามารถได้รับเงินชดเชยในกรณีที่ทำงานไม่ได้ สำหรับสัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง

ได้รับการคุ้มครองในโรคร้ายแรงอะไรบ้างครับสำหรับ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน),All (การจ่ายภาษี)

เบี้ยประกันสามารถนำไปลดหย่อนภาษีรายได้ประจำปีไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

มีเอกสารอะไรบ้างคับในการสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ

ประกันชีวิตของเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 ต่างจาก 90/10 เยอะไหมในเรื่องของวงเงินที่จะได้มีครบสัญญา

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

อยากทราบว่า ประกันชีวิตของเมืองไทยประกันชีวิต แบบ 99/7 และ 99/5 หรือ 99/10 มันมีความแตกต่างกันอย่างไรบ้างคะ

เมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ / เมืองไทยประกันชีวิต

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี