Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

ตอนนี้ใครๆก็พูดถึงเกี่ยวกับสัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ทั้งที่ทำงานก็มีเพื่อนๆแนะนำให้ไปสมัครใช้บริการ เลยอยากรู้ว่าประกันเสริมนี้จะให้เราสามารถได้รับการคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้าง อยากรู้ข่าวว่าเนื่องจากเบี้ยประกันที่ต้องจ่ายจะได้สิทธิประโยชน์ในการคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้าง จะได้ไปทำบ้าง

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ใบไม้ไหว🍃🍃

ก็ให้ความคุ้มครองดีอยู่นะคะสัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน ของเมืองไทยประกันชีวิตเนี่ย ไม่ว่าจะได้รับการบาดเจ็บ หรือเจ็บป่วยอะไรก็สามารถเบิกค่าใช้จ่ายได้ มีเงินชดเชนรายวันเมื่อนอนพักรัษาตัวที่โรงพยาบาลด้วยค่ะ สูงสุดได้ถึง 8,000 บาท/วัน แต่ไม่เกิน 365 วัน ที่สำคัญ อย่าลืม! ค่าเบี้ยประกันภัย เลือกที่จ่ายไหวนะคะ

2020.11.21 15:20

Bean

ถ้าบริษัทประกันเมืองไทยประกันชีวิตนี้เราไม่ค่อยมีคนรู้จักทำน่ะที่จริงส่วนตัวก็สนใจอยู่นะคะแต่เห็นหลายคนบอกว่าถ้าจะทำประกาศทำของบริษัทแอกซ่าหรือว่า AIA ดีกว่านะ ไม่รู้เหมือนกันจะมาเมืองไทยประกันชีวิตไม่ค่อยมีคนรู้จักทำ แต่ถ้าเทียบเรื่องความคุ้มครองน่าจะเหมือนกันอยากจะให้ดูเกี่ยวกับค่าเบี้ยประกันมากกว่านะว่าตัวคุณน่ะสามารถจ่ายค่าเบี้ยประกันได้มากสุดเท่าไหร่ต่อปีเรื่องนี้สำคัญนะ

2020.12.14 13:4

Klinsukon

อยากให้ข้อมูลสำหรับประกันตัวนี้นะคะ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เป็นประกันสุขภาพที่คุ้มครองเกี่ยวกับเรื่องการชดเชยรายได้เมื่อเราป่วยหรือได้รับบาดเจ็บต่างๆจนไม่สามารถไปทำงานได้ แต่อย่าลืมนะคะว่าประกันตัวนี้ไม่ใช่สัญญาหลักเป็นสัญญาเพิ่มเติม ดังนั้นคุณต้องมีประกันตัวหลักก่อนถึงจะสมัครประกันเพิ่มเติมตัวนี้ได้ค่ะ

2021.01.14 10:23

ลักขณา

เราขอแก้ไขเรื่องของวงเงินชดเชยรายได้นะคะ เพื่อนคนหนึ่งเขียนบอกว่า " มีเงินชดเชนรายวันเมื่อนอนพักรัษาตัวที่โรงพยาบาลด้วยค่ะ สูงสุดได้ถึง 8,000 บาท/วัน" ไอ้8,000 บาทที่ว่านี้ต้องไปซื้อแผนประกันตัวที่4ของเขาคะ ซึ่งค่าเบี้ยประกันเทียบจากอายุของเรานะคะ ตอนนี้เราอายุ40กว่า ค่าเบี้ยที่ต้องจ่ายอยู่ที่ หนึ่งหมื่นกว่าบาทต่อปีคะ

2021.03.21 15:21

ชวลิต

ประกันตัวนี้เป็นทางเลือก ที่น่าสนใจครับ สำหรับคนที่ต้องทำงานหารายได้เข้าบ้านครับ สมมุติว่าเราป่วยแล้วต้องเข้ารักษาตัวที่โรงพยาบาล คนข้างหลังก็จะลำบากเอานะครับ ประกันพิ่มตัวนี้ทำให้เราไม่ต้องมากังวลครับว่าจะเป็ฯยังไงบ้าง แถมวงเงินชดเชยรายได้ ก็สามารถเลือกได้เลยครับ ว่าเนสจะเอาที่วันละเท่าไรครับ แต่ค่าเบี้ยก็จะแพงขึ้นนะครับ

2021.06.22 14:57

P-a-t-p-o-l

ถ้าเจ้าของกระทู้ทำประกันชีวิตกับบริษัทเมืองไทยประกันชีวิตแล้วก็น่าจะซื้อสัญญาเพิ่มเติมเรื่องสุขภาพสักฉบับนะครับ อย่างสัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน ที่คุณถามมา ผมว่าก็น่าสนใจนะ หากจ่ายค่าเบี้ยประกันไหวก็โอเค แต่ถ้ามันแพงเกินไปก็ต้องดูสัญญาเพิ่มเติมอื่นที่คุณพอจะจ่ายไหวดีกว่า ไม่อย่างนั้นจะกลายเป็นภาระหนักครับ

2021.07.23 6:23

วัฒนา

เข้าท่าดีนะครับ เพื่อนที่ไม่รู้ว่าจะเอาเงินไปลงทุนกับอะไรดีในช่วงนี้ หรือจะเอาฝากธนาคารก็กลัวๆ ผมว่า ทำตามวิธีนี้ดีไหมครับ เรามาซื้อประกันชีวิตแล้วก็ซื้อประกันสุขภาพบวกเข้าไปด้วย ผมว่าผลตอบแทนน่าจะดีกว่าเอาไปฝากธนาคารนะครับ อย่างน้อยๆถ้าป่วยก็ยังมีค่าห้องพยบาลให้เราโดยที่เราไม่ต้องควักจ่ายด้วย ดีใช่ไหมละครับ

2021.08.13 5:31

TOYS

@ลักขนา อ่อครับ...ชัดเจนดีครับ ถ้าเลือกแบบแผนที่ 4 แล้วซื้อตอนอายุมากแบบที่คุณคำนวณมาให้นี้ก็เบี้ยแพงอยู่นะ แต่ผมว่ามันก็คุ้มค่าเพราะได้เงินชดเชนเมื่อนอนโรงพยาบาลตั้งวันละ 8,000 บาท ก็แบบแผนนี้น่จะเหมาะกับคนที่มีร่ยได้ต่อวันเยอะๆอยู่แล้วนะ งั้นค่าเบี้ยประมาณหมื่นกว่าๆคงไม่ใช่ปัญหา ส่วนใครรายได้น้อยกว่าก็เลือกแบบแผนอื่นแทน

2021.09.08 2:48

Boom999

@ใบไม้ไหว แก้ไขนิดนึงนะคะ มีเงินชดเชยรายได้ให้น่ะอันนี้จริง แต่ว่าไม่ได้มีวงเงินค่ารักษาเนาะ วงเงินค่ารักษามันอยู่ในรายการสุขภาพที่เป็นสัญญาหลักอยู่แล้ว แล้วสัญญาเพิ่มเติมวงเงินแน่นอนตัวนี้ก็จะจ่ายเงินชดเชยรายได้ให้ในกรณีที่ต้องนอนโรงพยาบาลนะคะ เราจะได้เงินชดเชยกี่บาทก็ขึ้นอยู่กับแบบแผนที่เลือกนะคะ หวังว่าจะเข้าใจตรงกันนะคะ

2021.09.27 13:18

วุฒิพล

ถ้าจะเลือกซื้อประกันสุขภาพ สิ่งที่อยากให้เชคก่อนคือ โรงพยาบาลที่เราสามารถใช้งานได้แถวบ้านของเราไม่เจ้าไหนบ้าง แล้วก็เชคเรื่องของค่าห้องพักที่เรารักษาตัวก่อนว่าของโรงพยาบาลเขาคิด วันละเท่าไร แล้วก็กลับมาดูที่ตัวการคุ้มครองประกันสุขภาพที่เราสนใจ เทียบเลยแต่ละตัว คุ้มครองยังไงเท่าไร ค่าห้องเราต้องควักจ่ายเองไหม

2022.01.28 15:44

ขวัญรัตน์

ทำไปหรือยัง ดีนะประกันสุขภาพตัวนี้ ที่เราชอบเพราะว่าประกันของเขามีจ่ายเงินชดเชยรายได้ด้วย แบบนี้ถ้าเราป่วยแล้วต้องนอนรักษาตัวที่โรวพยาบาล เราก็ไม่ต้องกังวลเรื่องค่าใช้จ่ายตอนที่ป่วยแล้วละ ไม่ได้ทำงานแต่ยังมีเหมือนรายได้ให้กับเราด้วย แบบนี้น่าสนใจจัง แต่ขอทราบหน่อยคุ้มครองดีขนาดนี้ไม่ทราบว่าค่าเบี้ยประกันแพงไหม

2022.02.12 11:36

.kemmood.

อ่านดูคอมเมนต์คร่าวๆ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต น่าจะมีค่าเบี้ยประกันแพงอยู่นะคะ โดยรวมของการซื้อประกันทั้งหมดของเจ้าของกระทู้แล้วคงจะต้องจ่ายเงินหลายบาทแน่เลย หากเทียบกับความคุ้มครองทั้งหมดที่จะได้รับแล้ว ผู้ถือกรมธรรม์รับได้และจ่ายค่าเบี้ยประกันไหวก็ถือว่าดีมากค่ะ คุ้มครองเยอะดี

2022.04.24 4:44

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ

สามารถได้รับเงินชดเชยในกรณีที่ทำงานไม่ได้ สำหรับสัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง

ได้รับการคุ้มครองในโรคร้ายแรงอะไรบ้างครับสำหรับ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน),All (การจ่ายภาษี)

เบี้ยประกันสามารถนำไปลดหย่อนภาษีรายได้ประจำปีไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

จำเป็นต้องมีการตรวจสุขภาพก่อนที่จะเริ่มใช้บริการไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

มีเอกสารอะไรบ้างคับในการสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ

ประกันชีวิตของเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 ต่างจาก 90/10 เยอะไหมในเรื่องของวงเงินที่จะได้มีครบสัญญา

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี