Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

กำลังมองๆว่าจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ตัวนี้ดีไหม ใครเคยขอวงเงินตัวนี้ของเขาบ้างไหมครับ อยากทราบเรื่องของดอกเบี้ยที่ต้องจ่ายครับ ว่าเป็นยังไงบ้างครับ ดีกว่าหรือแพงกว่าสินเชื่อต่างๆของธนาคารครับ แล้วเวลาไปขอวงเงินนี้ ต้องเตียมหลักฐานและเอกสารอะไรบ้างครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สำเริง

ส่วนใหญ่แล้วเงินกู้แบบนี้จะจ่ายถูกกว่าสินเชื่อของธนาคารหรือที่เป็นของเอกชนทั่วๆไปครับ ดอกเบี้ยจะคิดที่ประมาณ 5% ต่อเดือนครับ ถือว่าเป็นดอกเบี้ยที่๔ุกมากใช่ไหมครับ แล้ว เรื่องการขอกู้เงินจากประกันชีวิตก็ไม่ได้ยุ้งยากอะไรครับ ถ้าเงินกู้ที่เราต้องการไม่เกิน5หมื่นบาท เราสามารถรอรับเงินได้เลยครับ บางเจ้ารอแค่30-40นาทีก็ได้เงินแล้วครับ

2020.11.15 14:20

นงลักษณ์

เราทำประกันชีวิตมาหลายปีแล้ว ในตอนแรกก็จ่ายเบี้ยประกันเป็นรายปี แต่ในตอนหลังมานี้เศรษฐกิจแย่เราจึงจ่ายเบี้ยประกันเป็นราย 6 เดือน แต่พอมาช่วงโควิดระบาดยิ่งแย่ไปอีก เราไม่รู้หาเงินที่ไหนจ่ายเบี้ยประกัน ที่พอได้มาอ่านคอมเมนท์นี้ เราเห็นทางออกแล้วว่าสามารถขอกู้เงินฉุกเฉินจากประกันชีวิตที่เราจ่ายไปได้ เราคิดว่าเป็นทางออกที่ดีมากเลย

2020.12.18 0:16

วณิชญา

กู้ได้ประมาณ 5หมื่นบาทเหรอคะ ก็เข้าท่าดีนะคะ ดอกเบี้ยก็ไม่ได้แพงเหมือนของธนาคารนะคะ แต่ส่งสัยคะว่าเวลาที่เราขอกู้จากประกันชีวิตของเรา หละงจากที่เรากู้แล้วมันจะมีผลอะไรบ้างไหมคะ เกี่ยวกับตัวประกันชีวิตที่เราทำไว้นะคะ อย่างเช่น ค่าเบี้ยประกันที่เราจ่ายทุกๆปีจะมียอดที่ต้องจ่ายแพงขึ้นไหมคะ แล้วการคุ้มครองมีการเปลี่ยนแปลงไหมคะ

2021.01.18 3:30

Tony

จ่ายเบี้ยประกันไม่ไหว จนต้องมากู้เงินจากกรมธรรม์ ผมว่าเป็นการหาเรื่องใส่ตัวจริงๆเลยนะ คืออยู่ดีๆก็ต้องเป็นหนี้ ทั้งทั้งที่ประกันเป็นผลิตภัณฑ์ทางการเงินที่เอาไว้คุ้มครองความเสี่ยง ช่วยแบ่งเบาภาระค่าใช้จ่ายเมื่อเกิดเหตุการณ์ฉุกเฉินหรือเหตุการณ์ที่ไม่คาดคิด แต่กลับกลายเป็นว่าบางคนเลือกซื้อประกันที่มันเกินตัว จนจ่ายไม่ไหวแบบนี้ หนักใจแทนเลยครับ

2021.03.30 13:28

Kamikaze

@Tony ผมกลับเห็นต่างนะครับ ไม่ใช่การหาเรื่องใส่ตัวนะผมว่าเป็นทางเลือกที่ดีมากกว่าดีกว่าไปกู้เงินธนาคารอีกเพราะแบบนั้นก็เป็นหนี้เหมือนกัน แต่กูกรมทัณฑ์ของเราน่าจะสบายใจกว่าแถมความคุ้มครองอะไรก็ยังได้เหมือนเดิม นี่แหละนะคนที่ไม่ได้ทำประกันก็จะไม่เห็นว่าความคุ้มครองจากประกันชีวิตอย่างสำคัญแค่ไหน เกิดเหตุการณ์ไม่คาดคิดขึ้นมา แล้วคุณจะรู้สึก

2021.05.22 15:41

นุ่มnoom

ก็เป็นอีกทางออกสำหรับคนที่ขาดสภาพคล่องทางการเงินจนทำให้ไม่อาจจ่ายค่าเบี้ยประกันตามเวลาที่กำหนดได้ บางคนคิดจะยกเลิกกรมธรรม์ไปเลยก็มี ถ้าทำแบบนั้นน่ะเสียดายแย่เลย แต่บางคนคงจะไม่ไหวจริงๆเลยต้องถึงกับยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิตไปก่อน ปกติดอกเบี้ยจากการกู้เงินจากกรมธรรม์แพงมากมั้ยอะคะ อัตราพอๆกันทุกที่หรือเปล่า

2021.05.26 6:54

ฐิติพร

สินเชื่อที่กู้จากกองทุนประกันชีวิต เป็นอีกช่องทางเลือกเลยคะ ที่เราสามารถเอามาหมุนเวียนในการใช้จ่ายคะ แต่ต้องเข้าใจก่อนนะคะว่าสินเชื่อแบบนี้ไม่เหมือนของทางธนาคารที่จะได้วงเงิน หลายๆ เท่าของเงินเดือนที่เรามีอยู่นะคะ เงินที่เอามาจากประกันชีวิตจะได้น้อยกว่าหลายเท่าตัวเลยนะคะ เทียบได้จากค่าเบี้ยประกันที่เราจ่ายๆไปคะ

2021.06.24 14:45

ninja

เราขออนุญาติตอบในส่วนที่จขกทสงสัยแล้วกันนะคะในเรื่องของเอกสารที่เราจะต้องเตรียม อย่างแรกเลยก็คือสำเนาบัตรประชาชนของตัวเราเอง สัญญาเงินกู้ ซึ่งทางบริษัทเขาก็จะมีให้คุณกรอกและสำเนาหน้าสมุดบัญชีที่ทางบริษัทประกันจะโอนให้เขาให้คุณ (เป็นสมุดบัญชีที่มีชื่อของคุณเองนะคะ) ถ้าเป็นของคนอื่นไม่ได้ค่ะ ลองดูนะคะ

2021.07.19 10:48

Bass

ครบถ้วน!!! ไม่มีอะไรต้องตอบแล้ว ผมเเค่อยากเข้ามาถามจขกทว่าตอนนี้ได้กู้รึยังครับ??? เป็นยังไงบ้างกู้ได้ไหม ??? แล้วดีอย่างที่ว่าจริงๆไหมครับ???มาแชร์กันได้ครับ เพราะผมเองก็กำลังคิดอยู่ว่าจะทำอย่างคุณดีไหม คือกู้เงินจากกรมธรรม์ของเราเอง แต่สถานการณ์ของผมอาจจะแตกต่างจากคุณเพราะผมใกล้จะครบสัญญาแล้วเลยไม่ซีเรียสมาก

2021.09.08 13:57

/ข้าวตัง/

เจ้าของกระทู้ได้ไปกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 มามั้ยคะ เห็นบางคอมเม้นท์บอกว่าดอกเบี้ยไม่แพงมาก อยากรู้ว่าไม่แพงจริงๆมั้ย ถ้าไม่แพงก็ดีกับคนที่ต้องการใช้เงินฉุกเฉินแล้วก็มีกรมธรรม์ประกันชีวิตอยู่ด้วย ไม่ต้องไปหายืมเงินใคร ไม่ต้องไปยื่นเอกสารขอสินเชื่อที่ไหนให้ยุ่งยากค่ะ

2021.09.22 8:30

สุพัตรา...

อยากจะถามเป็นความรู้หน่อยอะค่ะ เรารู้แค่ว่าคนที่มีประกันชีวิตสามารถกู้เงินจากกรมธรรม์ของตัวเองได้ อย่างเจ้าของกระทู้ก็จะกู้เงินจากกองทุนฉุกเฉินของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 การกู้เงินประเภทนี้ดอกเบี้ยจะแพงกว่าการที่เราไปขอสินเชื่อส่วนบุคคลหรือเปล่าและการขออนุมัติอะไรที่มีโอกาสมากกว่ากันคะ?

2022.01.11 14:9

ส้มอิฐ..จ้าาา

การกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยที่ต้องจ่ายดีกว่าหรือแพงกว่าสินเชื่อต่างๆของธนาคาร? คำถามนี้น่าสนใจนะคะ เรื่องดอกเบี้ยเงินกู้นี่สำคัญ แต่ถ้าพูดถึงการอนุมัติสินเชื่อกับการอนุมัติการกู้เงินจากกรมธรรม์ของเราเอง อันไหนจะอนุมัติง่ายกว่ากัน เออ..น่าคิด ต้องเลือกแล้วล่ะว่าอยากได้แบบไหน

2022.03.18 5:5

น้องKulnidAดา

เห็นมีคอมเมนต์นึงบอกว่าการกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของทุนประกันชีวิตดอกเบี้ยถูกและอนุมัติเร็วด้วย แค่ 30-40 นาทีก็ได้รับการอนุมัติแล้ว เป็นแบบนี้ทุกที่มั้ย แล้วรวมถึง ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ที่เจ้าของกระทู้ถามมาด้วยมั้ยอะ ถ้าเป็นอย่างงั้นจริง คือ การอนุมัติเร็วมากนะคะ เร็วกว่าไปขอสินเชื่ออีกค่ะ

2022.04.11 13:7

m.ศิรศักดิ์

ตกลงว่าการกู้เงินจากกรมธรรม์ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องเสียดอกเบี้ยเท่าไหร่ครับ เห็นคอมเมนต์นึงพูดถึงการกู้เงินด้วยวิธีนี้ว่าน่าจะต้องจ่ายดอกเบี้ยประมาณ 5% ถ้าต้องจ่ายประมาณนี้จริงๆ ถือว่าเป็นอัตราที่สูงมั้ยครับ แล้วของบริษัทประกันชีวิตอื่นเขาคิดอัตราดอกเบี้ยเดียวกันหรือเปล่าครับ

2022.05.24 15:47

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ไปซื้อปีะกันชีวิตในเวบ จ่ายโดยการหักเงินจากบัตรเครดิต ตอนนี้อยากจะบอกยกเลิก ไม่ทราบว่าสามารถทำได้ไหม?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

พ่อเซ็นรับการคุ้มครองจากประกันไปเรียนร้อยแล้ว เราอยากให้พ่อยกเลิก ไม่ทราบว่าสามารถทำได้ไหม?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ปกติแล้วทางประกันชีวิต เขาจะให้เราขยายเวลาได้ใช่ไหม แล้วเขาให้เราขยายเวลานานไหม กำลังหาข้อมูลไปบอกพ่อครับ

ประกันชีวิต

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ตัวนี้ละ จะได้ลดหย่อนถาษีต่อปีประมาณเท่าไรครับเหรอครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน)

เราทำประกันชีวิตเอาไว้แล้ว แต่ถ้าซื้อประกันอุบัติเหตุเพิ่มด้วย ผลประโยชน์ที่ได้รับ จะได้ทั้งสองเลยไหมคะ?

ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

ถ้าประสบอุบัติเหตุ หัวแตก แขนหัก ไม่ทราบว่า สามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลจาก ประกันอุบัติเหตุตัวนี้ได้ไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี