Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ปกติแล้วทางประกันชีวิต เขาจะให้เราขยายเวลาได้ใช่ไหม แล้วเขาให้เราขยายเวลานานไหม กำลังหาข้อมูลไปบอกพ่อครับ

ผมไปแอบได้ยินพ่อคุยกับแม่ครับ เรื่องของการจ่ายเบี้ยประกันที่ท่านซื้อให้ผมครับ ผมไม่ทราบนะครับว่ามันต้องจ่ายเดือนละประมาณเท่าไร แต่ ที่ผมพอรู้มาบ้างเกี่ยวกับประกันคือ เขาสามารถขยายเวลาการผ่อนชำระได้ใช่ไหมครับ อย่างกรณีของผมแบบนี้ไม่ทราบว่า ทางประกันเขาจะให้เราขยายเวลาไหมครับ แล้วปกติเขาให้เราขยายเวลานานไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สราวุธ

เท่าที่ทราบมานะครับ กรณีที่ไม่สามารถจ่ายเบี้ยประกันได้ตามระยะที่กำหนด ทางประกันชีวิตเขาจะให้เวลาเราอีก1เดือนครับ แต่ผมว่าทางที่ดีต้องรีบติดต่อทางประกันเลยน่าจะดีกว่าครับ มันมีเงินที่เราสามารถขอยืมจากวงเงินประกันที่เราจ่ายไปได้ครับ แล้วเราก็ค่อยมาผ่อนจ่ายทีหลังครับ วิธีแบบนี้ หลายคนทำมาแล้วครับ แถมดอกเบี้ยไม่แพงครับ

2020.11.15 10:4

มัลลิกา

ถ้าหากว่าไม่สามารถจ่ายเบี้ยประกันได้ตามกำหนดนอกจากที่จะขอกู้เงินประกันแล้ว คุณยังสามารถแบ่งจ่ายเป็นรายเดือนได้ จะช่วยให้คุณพ่อคุณต้องจ่ายเบี้ยประกันเต็มจำนวน ซึ่งอาจจะเป็นจำนวนเงินที่มาก วิธีแบ่งจ่ายจะช่วยให้ผู้เอาประกันหลายคนไม่รู้สึกเครียดหรือกังวลถ้าหากไม่สามารถหาเงินจ่ายเบี้ยประกันเต็มจำนวน ขอคุพ่อของท่านติดต่อตัวแทนประกันดูบางที่อาจจะมีวิธีอื่นอีก

2020.12.17 7:1

ณพประเสริฐ

ขยายเวลาเหรอครับ มันอยูที่เราเลือกมากกว่าครับว่าเราอยากขยายเวลาแบบไหนครับ เขามีสองแบบครับ ขยายเวลาแล้วการคุ้มครองเท่าเดิม หรือว่า ลดทุนประกันแต่คุ้มครองเท่าเดิมครับ สามารถเลือกได้เลยครับ แต่อยากให้เลือกอย่างแรกนะครับ เพราะว่าสัญญาเวลาเปลี่ยนไปเท่านั้นเองครับ แต่เงินที่ได้ยังได้เท่าเดิมครับ ไม่เสียหายมากครับ

2021.01.17 14:40

Alisa

เห็นด้วยกับคุณณพประเสริฐเลยค่ะ ดีที่สุดแล้ววิธีนี้ แต่ก็ยังมีตัวเลือกอีกตัวนะคะถ้าคุณสนใจ คือการขอกู้กรมธรรม์ วิธีนี้ก็อาจจะไม่ใช่วิธีที่ดีที่สุดแต่ถ้าเราเงินไม่มีจริงๆ เราว่าวิธีนี้ก็ทำให้เราพอจะถูๆไถๆกันไปได้บ้าง ถ้ามีเงินแล้วก็รีบเอามาโปะ อย่างน้อยความคุ้มครองเราก็ยังเหลือเท่าเดิม ไม่ถูกลดลงนะ

2021.03.30 21:29

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ไปซื้อปีะกันชีวิตในเวบ จ่ายโดยการหักเงินจากบัตรเครดิต ตอนนี้อยากจะบอกยกเลิก ไม่ทราบว่าสามารถทำได้ไหม?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

พ่อเซ็นรับการคุ้มครองจากประกันไปเรียนร้อยแล้ว เราอยากให้พ่อยกเลิก ไม่ทราบว่าสามารถทำได้ไหม?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ตัวนี้ละ จะได้ลดหย่อนถาษีต่อปีประมาณเท่าไรครับเหรอครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน)

เราทำประกันชีวิตเอาไว้แล้ว แต่ถ้าซื้อประกันอุบัติเหตุเพิ่มด้วย ผลประโยชน์ที่ได้รับ จะได้ทั้งสองเลยไหมคะ?

ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

ถ้าประสบอุบัติเหตุ หัวแตก แขนหัก ไม่ทราบว่า สามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลจาก ประกันอุบัติเหตุตัวนี้ได้ไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต,อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ)

เป็นลมล้มหัวฟาดพื้น เนื่องจากความดันโลหิตสูง ทางแพทย์สามารถตรวจสอบได้ไหมว่าเราเสียชีวิตด้วยโรคนี้?ครับ

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี