Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ไปซื้อปีะกันชีวิตในเวบ จ่ายโดยการหักเงินจากบัตรเครดิต ตอนนี้อยากจะบอกยกเลิก ไม่ทราบว่าสามารถทำได้ไหม?

คือใจร้อนคะ เขาไปอ่านในเวบเพลอสมัครซื้อประกันไปคะ เป็นของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ตัวนี้คะ ใจร้อนเลยสมัครไปแล้วคะ แล้วก็จ่ายเงินผ่านบัตรเครดิตไปแล้วคะ เอาใงดี ยังไม่ได้ถามที่บ้านเลยคะ เดียวกลัวว่าจะมีปัญหาคะ อยากทราบว่า กรณีซื้อประกันทางออนไลน์ และจ่ายเงินตัดผ่านบัตรเครดิต ถ้าจะยกเลิกได้ไหมคะ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

เทียมจันทร์

ตอนนี้ สมัครไปได้กี่วันแล้วคะ เพราะว่าถ้ายังไม่ถึง90วัน เรายังสามารถยกเลิก กรมธรรม์ ที่เราทำไว้ได้คะ แต่ถ้าเลยกว่านั้น เราจะได้รับการคุ้มครองคะ แต่สามารถเวนคืนกรมธรรม์ได้คะ แต่เบี้ยประกันที่จ่ายไปอาจได้ไม่ครบตามจำนวนที่จ่ายคะ เราว่า ตัวนี้ก็น่าทำอยู่นะ คุยกับที่บ้านก่อนไหมคะ ถ้ายกเลิกแล้วไปทำใหม่ มีนค่อนข้างยุ้งกว่าเดิมคะ

2020.11.15 10:4

มะลิ

ในเมื่อคุณได้จ่ายผ่านบัตรเครดิตไปแล้ว คิดว่าตอนนี้คุณยังไม่ได้รับกรมธรรม์ คุณต้องติดต่อกับบริษัทเพื่อที่จะขอยกเลิกกรมธรรม์ทันที ทางบริษัทจะทำการยกเลิกให้คุณ แต่น่าเสียดายนะคะ ที่คุณจะยกเลิก เราว่าประกันตัวนี้น่าสนใจมาก จ่ายเบี้ยประกันเพียง 20 ปีแต่ให้ความคุ้มครองถึง 99 ปีและยังมีเงินคืน 1% ทุกปีจนครบสัญญา

2020.12.17 0:30

พัทรียา

ขอเปลี่ยนแล้วก็ขอเงินคืนได้คะ แต่เนื่องจากจ่ายผ่านบัตรเครดิต เวลาที่จะได้เงินคืนค่อนข้างที่นานกว่าปกตินะคะ เพราะเขาต้องเชคเรื่องเงินหลายเรื่องเลยคะ ว่าแต่ตัวนี้ก็ดีอยู่แล้วนะคะ ไม่ทราบว่าตัวที่ต้องการอยากได้คุ้มครองแบบไหนเหรอคะ เพราะว่าถ้าไม่เข้าใจตัวเองแล้วไปซื้อเจ้าใหม่อีกไม่ชอบขึ้นมาก็ยกเลิกอีก มันจะเสียชื่อเรานะคะ

2021.01.17 14:40

Chinjii

นี่แหละน้า...รีบๆ อย่าใจร้อนสิครับจขกทการทำประกันอะไรสักตัวมันรีบไม่ได้นะครับ เพราะทุกอย่างมันเกี่ยวกับเงินๆทองๆของเราทั้งนั้นเลย อีกอย่างถ้าไม่อ่านรายละเอียดหรือเงื่อนไขให้ดีเกิดตัดสินใจผิดชีวิตเปลี่ยนเลยนะบอกไว้ก่อน จากที่ไม่เครียดอยู่ๆก็จะเครียดเอาได้ (ผมเคยเป็นมาก่อนครับเลยอยากจะแนะนำ) ศึกษาให้ดีเปรียบเทียบหลายๆเจ้าก่อนตัดสินใจนะครับ

2021.03.30 21:27

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

พ่อเซ็นรับการคุ้มครองจากประกันไปเรียนร้อยแล้ว เราอยากให้พ่อยกเลิก ไม่ทราบว่าสามารถทำได้ไหม?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ปกติแล้วทางประกันชีวิต เขาจะให้เราขยายเวลาได้ใช่ไหม แล้วเขาให้เราขยายเวลานานไหม กำลังหาข้อมูลไปบอกพ่อครับ

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ตัวนี้ละ จะได้ลดหย่อนถาษีต่อปีประมาณเท่าไรครับเหรอครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน)

เราทำประกันชีวิตเอาไว้แล้ว แต่ถ้าซื้อประกันอุบัติเหตุเพิ่มด้วย ผลประโยชน์ที่ได้รับ จะได้ทั้งสองเลยไหมคะ?

ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

ถ้าประสบอุบัติเหตุ หัวแตก แขนหัก ไม่ทราบว่า สามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลจาก ประกันอุบัติเหตุตัวนี้ได้ไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต,อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ)

เป็นลมล้มหัวฟาดพื้น เนื่องจากความดันโลหิตสูง ทางแพทย์สามารถตรวจสอบได้ไหมว่าเราเสียชีวิตด้วยโรคนี้?ครับ

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี