Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เราทำประกันชีวิตเอาไว้แล้ว แต่ถ้าซื้อประกันอุบัติเหตุเพิ่มด้วย ผลประโยชน์ที่ได้รับ จะได้ทั้งสองเลยไหมคะ?

เรามีประกันชีวิตตัวไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 อยู่แล้วคะ แต่เราสนใจการทำประกันอุบัติเหตุคะ ตัวที่สนใจคือ ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ ทั้ง 2แผนเลยนะคะ ที่เราอยากถามก็คือ มีประกันชีวิตอยู่แล้ว เราสามารถซื้อตัวนี้ของเขาเพิ่มเขาไปด้วยได้ไหม แล้วกรณีเราเสียชีวิต ผลประโยชน์เราได้ทั้งสองเลยใช่ไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

รจนา

ได้คะ ไม่ว่าจำทำประกันชีวิต หรือประกันอุบัติเหตุ เอาไว้ เมื่อเราเสียชีวิต ได้ทั้งหมดเลยคะ หลายคนอาจจะคิดแค่ว่าประกันอุบัติเหตุ จะจ่ายแค่สินไหมค่ารักษาพยาบาลเท่านั้นคะ แต่จริงๆแล้ว เสียชีวิตก็จ่ายด้วยคะ แต่สินไหมทดแทน ของประกันอุบัติเหตุ อาจจะได้ไม่มากเท่าประกันชีวิตที่เรทำไว้คะ ถ้าแบบนี้เราว่าคุณน่าจะซื้อประกันชีวิตสัก2ฉบับดีกว่าคะ

2020.11.15 10:5

ลิซ่า

อันที่จริงประกันชีวิตของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 เป็นประกันที่คุ้มครองการเสียชีวิตทุกกรณีอยู่แล้ว เราคิดว่ามันไม่จำเป็นต้องทำประกันชีวิต เครดิต แคร์ ก็ได้ ถ้าคุณต้องการที่จะซื้อสัญญาเพิ่ม น่าจะซื้อประกันแบบคุ้มครองโรคร้ายน่าจะดีกว่า เนื่องจากในทุกวันนี้ผู้คนเสี่ยงที่จะเกิดโรคร้ายแรงมากขึ้น

2020.12.16 15:1

ปิยวรรณ

ทำไมอยากทำประกันชีวิต ของ เครดิต แคร์ ละคะ ประกันตัวนี้ คุ้มครองแค่เสียชีวิตอย่างเดียวนะคะไม่ได้มีค่ารักษาพยาบาลอะไรให้เราเลยนะคะ เราว่าไหนๆจะซื้อทั้งทีเลิกตัวที่มีจ่ายค่ารักษาพยาบาบให้เราด้วยน่าจะดีกว่านะคะ ส่วนเรื่องสินไหมทดแทนถ้าเราไม่ได้เสียชีวิตจากอุบัติเหตุ เราจะไม่ได้สินไหมทดแทนจากการเสียชีวิตนะคะ

2021.01.17 14:11

Nutjanun

@ k. ปิยวรรณ จขกทเค้าถึงถามงัยว่าสมัครตัวอื่นเพิ่มได้ไหม เพราะเค้าสมัครไปนานแล้วเค้าเลยอยากสมัครเพิ่มค่ะ แต่เราก็เห็นด้วยกับคุณนะว่าประกันตัวนี้ทำไปก็ไม่ค่อยจะคุ้มเท่าไหร่ ได้เฉพาะเงินก้อนเท่านั้น แต่อย่างว่าจขกทเค้าอาจจะทำไว้เผื่อเกิดเป็นอะไรขึ้นมาอาจจะมีผลประโยชน์กับครอบครัวเค้าก็ได้นะคะ เค้าก็เลยสมัคร

2021.03.30 21:25

IZY

ก็แล้วแต่นะคะ ถ้าจขกท อยากจะซื้อประกันชีวิตของกรมธรรม์เลยก็ไม่มีใครว่า แล้วถ้าเสียชีวิตก็จะได้เงินชดเชยของทั้งสองกรมธรรม์เลยค่ะ แต่ถ้าจะให้ดิฉันแนะนำ ตอนนี้จขกทมีประกันชีวิตอยู่แล้ว แทนที่จะซื้อประกันชีวิตอีกครั้ง ดูเหมือนว่าคนอยากจะได้ความคุ้มครองเรื่องอุบัติเหตุ ก็ซื้อสัญญาเพิ่มเติมที่คุ้มครองด้วยอุบัติเหตุดีไหมคะ

2021.05.30 6:0

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ไปซื้อปีะกันชีวิตในเวบ จ่ายโดยการหักเงินจากบัตรเครดิต ตอนนี้อยากจะบอกยกเลิก ไม่ทราบว่าสามารถทำได้ไหม?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

พ่อเซ็นรับการคุ้มครองจากประกันไปเรียนร้อยแล้ว เราอยากให้พ่อยกเลิก ไม่ทราบว่าสามารถทำได้ไหม?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ปกติแล้วทางประกันชีวิต เขาจะให้เราขยายเวลาได้ใช่ไหม แล้วเขาให้เราขยายเวลานานไหม กำลังหาข้อมูลไปบอกพ่อครับ

ประกันชีวิต

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ตัวนี้ละ จะได้ลดหย่อนถาษีต่อปีประมาณเท่าไรครับเหรอครับ

ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

ถ้าประสบอุบัติเหตุ หัวแตก แขนหัก ไม่ทราบว่า สามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลจาก ประกันอุบัติเหตุตัวนี้ได้ไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต,อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ)

เป็นลมล้มหัวฟาดพื้น เนื่องจากความดันโลหิตสูง ทางแพทย์สามารถตรวจสอบได้ไหมว่าเราเสียชีวิตด้วยโรคนี้?ครับ

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี