Forum
แก้ไขล่าสุด: 

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี เมื่อเข้ารับการรักษาจำเป็นต้องมีการสำรองจ่ายไหมครับ

ผมใช้บริการ แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี เพื่อจะได้รับการคุ้มครองเนื่องจากอุบัติเหตุและปัญหาสุขภาพ สำหรับตัวผมเองและคนในครอบครัว เมื่อเราเกิดปัญหาอุบัติเหตุหรือปัญหาสุขภาพขึ้นและจำเป็นต้องได้รับการรักษาที่โรงพยาบาล จำเป็นต้องมีการสำรองเงินจ่ายสำหรับค่ารักษาพยาบาลดังกล่าวไหมครับ ใช้ประกันภัยนี้แล้วก็อยากที่จะได้รับประโยชน์ในการไม่ต้องสำรองจ่ายด้วย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สมหวัง

ก็ต้องดูนะครับว่าโรงพยาบาลอยู่ในเครือหรือเปล่า ก็เดี๋ยวนี้ถ้าโรงพยาบาลไม่ได้อยู่ในเครือที่ร่วมรายการแล้วก็จำเป็นต้องสำรองจ่ายก่อนครับ เราสามารถเข้าไปเช็ครายละเอียดได้จากอินเตอร์เน็ต หรือว่าสอบถามที่ operator ครับ ว่ามีความจำเป็นที่ต้องสำรองจ่ายสำหรับการรักษาหรือประกันภัยนี้หรือเปล่า ส่วนมากแล้วถ้าเราหาข้อมูลไว้ก่อนก็จะดีนะครับ

2020.11.08 12:58

พิณ

ต้องดูนะคะว่าเมื่อเดินทางไปต่างจังหวัด ก็ต้องพกเงินสดไปด้วยเพราะว่าจำเป็นต้องสำรองจ่ายแน่ๆเพราะบางครั้งเราไม่ได้ตรวจสอบเกี่ยวกับ โรงพยาบาลที่อยู่ในเครือของเอฟดับบลิวดี ถ้าจำเป็นต้องสำรองจ่ายก็แค่เก็บเงินเอาไว้เพื่อเบิกจ่ายในภายหลังก็ได้ค่ะ หรือว่าถ้าไม่แน่ใจก็ทำการสำรองจ่ายไปก่อนหรือสอบถามที่สถานพยาบาลก็ได้

2020.12.07 13:52

ซานิ

น่าจะไม่ต้องจำเป็นต้องสำรองจ่ายนะคะแต่ อาจจะต้องคิดถึงโรงพยาบาลที่เข้าเครือข่ายเกี่ยวกับ fwd หรือๆว่าการแผนแฟมิลี่-แคร์-ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ถ้ามีโรงพยาบาลไหนที่เกี่ยวข้องกับประกันแผ่นนี้ก็สามารถเบิกได้ตามเงื่อนไขเลยค่ะเพียงแต่ว่า ถ้าเบิกไม่ได้ก็เก็บใบเสร็จการรักษาแล้วก็ใบรับรองแพทย์ไว้ให้ดีก็ได้ค่ะเพื่อเอาไปเบิกกับผู้ที่ขายประกันก็ได้

2021.01.22 16:36

My_melody

@พิณ บางครั้งไปต่างจังหวัดก็ไม่ได้จำเป็นว่าจะต้องสำรองจ่ายเสมอไปนะ เพราะต่างจังหวัดก็มีโรงพยาบาลเอกชนในเครือที่ประกันนี้คุ้มครองเหมือนกัน เพื่อความแน่ใจก็ควรจะเช็คข้อมูลก่อนว่าโรงพยาบาลในเครือที่ไม่ต้องสำรองจ่ายเนี่ยมีที่ไหนบ้าง เพราะมันก็ไม่ค่อยแน่นอนบางครั้งเราอาจจะอยู่ในที่ที่ จำเป็นจะต้องเข้ารับการรักษาฉุกเฉินที่โรงพยาบาล ที่จำเป็นต้องสำรองจ่าย

2021.03.12 16:58

ปรีดาวรรณ

สำรองหรือไม่สำรอง ขึ้นอยู่กับว่า โรงพยาบาลที่เราเข้ารับการรักษา เขาดิว ประกันตัวนี้เอาไว้หรือเปล่าคะ แต่ส่วนใหญ่แล้วสามารถรักษาได้เลยคะโดยที่เราไม่ต้องสำรองจ่ายคะ ถ้าไปที่โรงพยาบาลเอา บัตรประกันสุขภาพให้เจ้าหน้าที่ดูเขาจะบอกเราเองคะว่าเบิดตรงได้เลยไหมหรือว่าเราต้องสำรองจ่ายไปก่อนคะ ส่วนถ้าเป็นอุบัติเหตุ เราว่าประกันตัวนี้ไม่มีคุ้มครองนะคะ

2021.04.16 9:53

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี มีบริการที่จะช่วยให้ได้รับส่วนลดสำหรับค่าเบี้ยประกันภัยไหมครับ

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี มีการจำกัดจำนวนครั้งในการรักษาพยาบาลตอนที่เป็นผู้ป่วยนอกอย่างไรบ้างคะ

ประกันภัยรถยนต์,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี สามารถสมัครใช้บริการได้จากที่ไหนบ้างคะทางอินเตอร์เน็ตได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี สามารถให้การคุ้มครองในเรื่องของไวรัสโคโรน่าไหมครับ

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองสำหรับครอบครัวมีอะไรดีบ้างครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ประกัน FWD ต้องไปตรวจสุขภาพเหมือนเจ้าอื่นๆไหม และ มีขั้นตอนการทำอย่างไรบ้างกับประกัน คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย ตัวนี้

คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย (Value Protector) / เอฟดับบลิวดี

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี