Forum
แก้ไขล่าสุด: 

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี มีการจำกัดจำนวนครั้งในการรักษาพยาบาลตอนที่เป็นผู้ป่วยนอกอย่างไรบ้างคะ

อยากสมัครใช้บริการ แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี เป็นประโยชน์ในตอนที่ประสบอุบัติเหตุหรือจำเป็นต้องได้รับการรักษาพยาบาล เธอช่วยให้ฉัน save ค่าใช้จ่ายเมื่อเกิดอุบัติเหตุขึ้นบ่อยๆในแต่ละปี อยากทราบเกี่ยวกับเงื่อนไขการให้บริการในตอนที่เข้ารับการรักษา สามารถที่จะเข้ารับการรักษาได้บ่อยแค่ไหนหรือมีขีดจำกัดเท่าไหร่คะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สมหมาย

สามารถได้รับการคุ้มครองสูงสุดครั้งละไม่เกิน 25,000 บาท อุบัติเหตุและต่อการเป็นผู้ป่วยนอก จำนวนครั้งที่จะได้รับก็ขึ้นอยู่กับ ค่าใช้จ่ายที่เราจ่ายไปกับค่าอุบัติเหตุรวมกันต่อปีแล้วไม่เกิน 50,000 บาท ดังนั้นเราต้องคำนวณเกี่ยวกับค่ารักษาพยาบาลที่เราจ่ายจากอุบัติเหตุใน 1 ปี เพื่อที่จะไม่มีค่ารักษาพยาบาลมากกว่าห้าหมื่นบาทนะครับ

2020.11.08 9:18

อิง

จริงๆแล้วก็ไม่ได้จำกัดเกี่ยวกับจำนวนครั้งนะคะ แต่จำกัดเกี่ยวกับจำนวนหรือวงเงินที่จะได้รับการช่วยเหลือในค่าใช้จ่ายได้ไม่เกินปีละ 50,000 บาทต่อครอบครัว นั่นหมายความว่าใครก็ได้ที่เจ็บป่วยก็สามารถที่จะได้รับวงเงินคุ้มครองขนาดนี้ ถ้าแต่ละครั้งมีค่าใช้จ่ายในการเข้ารับการรักษาไม่มาก ก็สามารถใช้บริการได้หลายครั้งจนถึง 50,000 บาทค่ะ

2020.12.07 13:49

พีซี

จะหมายถึงการเข้าโรงพยาบาลแต่ละครั้งมี การเบิกได้ครั้งนึงกี่บาทใช่ไหมคะที่จริงเบิกได้เรื่อยๆตามวงเงินนะคะสำหรับวงเงินที่ประกันแผนแฟมิลี่-แคร์-ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี จะเบิกได้เบิกวงเงินสูงสุด 50,000 ไหมคะอย่างที่เขาบอกกัน แต่ถ้าจะให้แน่ใจลองถามกับคนที่ให้ประกันสุขภาพของคุณโดยตรงดีกว่าค่ะจะได้รับคำตอบที่แน่นอนชัวร์ๆ ยังไงก็ ถ้ามีข้อมูลดีๆลองมาบอกต่อกันนะคะ

2021.01.22 16:36

My_melody

@อิง วงเงิน 50,000 ก็ถือว่าเยอะนะคะ ถ้าหมายถึงเป็นวงเงินต่อครั้ง แต่ก็คิดว่าคงจะเป็นอย่างนั้น เพราะถ้าทุกครั้งที่ต้องเข้ารับการรักษาแล้วรวมอยู่ในวงเงิน 50,000 บาทถือว่าน้อยนะ น่าจะไม่เป็นอย่างนั้นน่าจะหมายถึงวงเงินเท่านี้ต่อ 1 ครั้งแต่การเข้ารับการรักษา 1 ครั้งอาจจะมีการรักษาต่อเนื่องก็ได้ เราว่าเราเข้าใจแบบนี้นะน่าจะถูก

2021.03.12 16:53

นิธินันท์

พี่ครับ การคุ้มครองนี้ ผมอ่านในแผนการคุ้มครอง ที่เขาบอกว่า 5หมื่นบาท จะได้ในกรณีเสียชีวิตไม่ไช่เหรอครับ ไม่ใช่เรื่องของการรักษา จากอุบัติเหตุนะครับ หรือว่าเขาเปลี่ยนการคุ้มครองไปแล้วครับ แต่ทำไมมันได้เยอะกว่าการคุ้มครองตัวหลักที่เข้ารักษาตัวกรณีเป็นผู้ป่วยในละครับ เพราะถ้าเป็นผู้ป่วยใน ได้ประมาณ 2.5 หมื่นบาทเองนะครับ

2021.04.16 9:53

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี มีบริการที่จะช่วยให้ได้รับส่วนลดสำหรับค่าเบี้ยประกันภัยไหมครับ

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี เมื่อเข้ารับการรักษาจำเป็นต้องมีการสำรองจ่ายไหมครับ

ประกันภัยรถยนต์,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี สามารถสมัครใช้บริการได้จากที่ไหนบ้างคะทางอินเตอร์เน็ตได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี สามารถให้การคุ้มครองในเรื่องของไวรัสโคโรน่าไหมครับ

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองสำหรับครอบครัวมีอะไรดีบ้างครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ประกัน FWD ต้องไปตรวจสุขภาพเหมือนเจ้าอื่นๆไหม และ มีขั้นตอนการทำอย่างไรบ้างกับประกัน คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย ตัวนี้

คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย (Value Protector) / เอฟดับบลิวดี

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี