Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เสื้อผ้าแบรนด์ UNIQLO

สวัสดีค่ะตอนนี้ฉันอายุ 30ปีแล้ว ทำงานเป็นคุณครูในโรงเรียนนานาชาติที่จังหวัดลำปาง ได้ยินข่าวเกี่ยวกับเรื่องเสื้อตัวใน Airism ของเสื้อผ้าแบรนด์ UNIQLO ดีอย่างไร

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ประวิตร

อากาศของประเทศไทยเราต้องเผชิญกับอากาศที่ร้อนอบอ้าว การสวมใส่เสื้อตัวในนี้ที่มีชื่อว่า Airism Comfort Conditioning Technology มีคุณสมบัติช่วยดูดซับและระบายความชื้นจะทำให้มั่นใจยิ่งขึ้น นอกจากนั้นยังช่วยเรื่องลดคราบขาวที่เกิดจากเหงื่อไคลแล้ว ทำให้รู้สึกเย็นสบายไม่เหนียวเหนอะหนะอีกด้วย

2020.01.24 7:35

Roslyn

เสื้อตัวใน Airism ถูกถักทอจากเส้นใยที่เล็กเป็นพิเศษจึงให้สัมผัสที่เบาบาง แถมยังระบายความร้อนได้อย่างดี จึงไม่รู้สึกร้อนขึ้นแม้ใส่เสื้อสองชั้น *99% ของผู้ทดลองใส่เห็นด้วย ราคาไม่แพงแต่ก็ไม่ถือว่าถูกมาก แต่ถ้าดูจากเนื้อผ้าความหนา ระยะการใช้งานได้นาน การออกแบบที่ดี ทำให้ราคาที่ออกนั้นเหมาะสม

2020.01.24 7:35

Jarred

เสื้อตัวใน Airism ของแบรนด์ UNIQLO มีทั้งของผู้หญิงและของผู้ชายนะครับ คุณสมบัติพิเศษของเสื้อผ้านี้ก็อย่างที่มีคนบอกไปแล้ว ถ้าไม่สะดวกไปซื้อที่ร้าน อ้อ!ช่วงนี้ต้องอยู่บ้านกันด้วย คุณลองเข้าไปดูในเว็บไซต์ของเค้าก็ได้ครับ ซื้อออนไลน์ได้เลย เชียร์ขนาดนี้ผมไม่ใช่ฝ่ายขายของยูนิโคล่นะครับ แค่เห็นว่าคุณสนใจเลยแนะนำเท่านั้นเอง

2020.05.11 14:51

จอร์น

ดีมากค่ะ เสื้อผ้าเนื้อผ้านิ่มมากเราเป็นคนมีปัญหาผิวแพ้ง่าย ผิวบอบบาง แต่ว่าเสื้อผ้าของ Uniqlo ตั้งแต่ใช้มาเนี่ย ไม่มีตัวไหนที่ทำให้เรารู้สึกระคายเคืองเลยแถมเสื้อผ้าก็อยู่ได้นานสักหลายรอบเนื้อผ้าก็ไม่เสียอันนี้ชอบมากค่ะแต่เราไม่ค่อยซื้อจากนี่ส่วนใหญ่จะให้เพื่อนหิ้วมาจากญี่ปุ่นเพราะถ้าซื้อจากญี่ปุ่นจะถูกกว่าค่ะ หรือไม่ก็ลองหาร้านทรีถ้าสั่งหลายตัวหน่อยก็จะถูกกว่าซื้อในประเทศไทยนะคะ

2020.07.05 8:11

สมหวัง

สำหรับตัวผมเองผมคิดว่าดีไซน์และการออกแบบ เป็นอะไรที่โดดเด่นแล้วก็น่าสนใจมาก และเนื้อผ้าดียอมรับเลยว่านุ่ม และสไตล์ของเสื้อผ้าก็ไม่น่าเบื่อดูเป็นแฟชั่นไม่ตกยุคง่าย และราคาก็ถือว่าเป็นที่ยอมรับได้สำหรับในประเทศไทย มีความหลากหลายไม่ว่าจะเป็นทั้งเด็กหรือผู้ใหญ่คนที่ชอบแต่งตัวก็สามารถเลือกได้ตามที่ตัวเองชอบ

2020.07.05 9:50

คาราเมล..เลิฟ เลิฟ💛

เถียงไม่ได้เลยค่ะว่าเสื้อผ้าแบรนด์ UNIQLO ใส่ดีจริงๆ เนื้อผ้าดี ดีไซน์สวยใส่ได้ทุกเวลา แต่เรื่องเสื้อตัวใน Airism มันจะช่วยระบายอากาศได้ดีขนาดนั้นเลยเหรอคะ ยอมรับนะว่าเรายังไม่เคยใส่เสื้อตัวใน Airism แต่ปกติเราเป็นคนขี้ร้อน เหงื่อออกง่ายมาก แล้วมันรู้สึกว่าตัวจะอบความร้อนอยู่ตลอดเวลา เนื้อผ้าแบบไหนไม่เคยรู้สึกว่ามันช่วยระบายเลยค่ะ

2020.08.18 14:48

ตุ่น

ไม่ต้องถึงเสื้อตัวไหนที่ออกแบบมาใหม่หรอกค่ะสำหรับแบรนด์ Uniqlo แล้ว เราชอบสไตล์และเนื้อผ้าของเขาในทุกๆอย่างเลยค่ะแต่สไตล์ของบางเดือนหรือบางฤดูกาลก็แปลกๆไปหน่อยแต่ยังไงก็ชอบเนื้อผ้าของเขาเราว่าเหมาะกับอากาศร้อนๆในบ้านเรามากเลยค่ะ เสื้อผ้าเขาใส่สบายจริงๆแม้เราเองจะมีเสื้อของยูนิโคล่ไม่เยอะมาก เพราะราคาของเขาก็ค่อนข้างสูงกว่าเสื้อผ้าตามตลาดอยู่ แต่เราก็พยายามจะซื้อเมื่อมีโอกาสค่ะ

2020.08.31 20:14

ชื่นฤดี

ลดราคาเมื่อไหร่ ซื้อเมื่อนั้นค่ะ😁 คือเชียร์คนอื่นนะ เราเองไม่ได้ซื้อเท่าไหร่หรอกค่ะ ส่วนตัวก็ชอบนะคะเสื้อผ้ายี่ห้อยูนิโคล่ ใส่ได้ตลอดเพราะไม่เน้นตามเทรนด์แฟชั่น สำหรับเรื่องเสื้อตัวในที่คุยกันเนี่ย เรายังไม่เคยใส่นะ มันดีขนาดนั้นเลยเหรอคะ ต้องเข้าไปดูสักหน่อยแล้ว ยังมีขายอยู่หรือเปล่าไม่รู้ เดี๋ยวลองเข้าไปดูในเว็บก่อน

2020.10.17 11:38

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (อี วอลเล็ต)

เติมเงินไม่ถึงร้อยได้ไหมครับ

Truemoney / ทรู มันนี่

สอบถามเรื่อง wecard ของ truemoney wallet

ทำไมจ่ายบิลค่าน้ำโดยการสแกนไม่ได้คะ

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (อี วอลเล็ต)

ผูก airpay กับ shopee ดีไหมคะ มีประโยชน์ไหม

AirPay / แอร์เพย์

อายัดบัญชีDolfin Wallet ได้หรือไม่

Dolfin / เซ็นทรัล เจดี มันนี่

สินเชื่อมอเตอร์ไซค์

มอเตอร์ไซค์เงินสด ต้องเสียค่าโอนทะเบียนไหม

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

mPay เทคนิคการใช้แบบสมบูรณื

ถ้าใช้ AIS mPay mastercard ร่วมกับ Samsung pay มันก็จะเป็น e-wallet ที่สมบูรณ์เลย เพราะแต่เดิมมันใช้ได้แต่ออนไลน์ พอใช้ร่วมกับ Samsung pay ก็ทำให้ใช้งานออฟไลน์กับร้านค้าทั่วไปที่รับ mastercard ได้เลย ทำให้เป็นกระเป๋าเงินอิเล็คทรอนิคส์อย่างแท้จริง ใช้งานจริงในร้านค้าจริงๆ ได้อย่างสะดวก ไม่ต้องมาคอยกังวลว่าเงินที่พกมาจะสดุดตาโจรไหมเพราเราไม่ต้องพกเงินสดอีกต่อไป

mPay

mPay อีกช่องทางเลือกของการจ่ายเงิน

mPay เป็นบริการช่องทางการชำระเงินแทบจะทุกสิ่งอย่างในชีวิตคุณเลยแหล่ะครับ ไม่ว่าจะจ่ายค่าน้ำ ค่าไฟ จะจ่ายค่าประกัน ค่าโทรศัพท์ ค่าอินเทอร์เน็ต และทุกบริการของ AIS รวมถึงเติมเงินเข้ามือถือระบบ One 2 call สะดวกมากๆไม่ต้องพกเงินสดให้กลัวโดนปล้นอีกต่อไปเพราะสินเดือนทีมีหลายอย่างมากที่เราต้องจ่าย ตอนนี้สบายมากเลยจริงๆ

mPay

ธนาคารดิจิทัล,All (อี วอลเล็ต)

Rabbit LINE Pay ใช้กัเดรี่ควีน

Rabbit LINE Pay

All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต)

mPay ผูกกับบัญชีธนาคารได้

mPay

ธนาคารดิจิทัล,All (อี วอลเล็ต)

mPay ชำระเงินจากใบเสร็จได้ง่ายๆ

mPay มีให้เลือก ว่าจะจ่ายเงินแบบไหน ผมชอบ เลือกที่จะจ่ายบิลทึกอย่างจากที่บ้านเลยครับไม่ต้องออกมาข้างนอกครับ การใช้งานของmPayก็ง่ายๆครับเพียงแค่ เลือกสแกนบาร์โค้ดก็ได้ หรือถ้าไม่มีใบแจ้งยอดบัตรเครดิต ก็กรอกรหัสบนบัตรเครดิตที่ช่อง หมายเลขสมาชิก ง่ายดีครับ ถ้าเพื่อนๆไม่อยากออกนอกบ้านแนะนำเลยครับ mPay ใช้งานง่ายครับ

mPay

mPay ใช้งานง่าย

ใครี่ใช้mPay แล้วมีบัตร ATM ของธนาคารไหน ก็สามารถไปผูกบัญชีได้ที่ตู้ ATM ของธนาคารนั้นๆ ได้เลย โดยทำการผูกบัญชีที่ตู้ ATM เพียงครั้งเดียวเท่านั้น หลังจากนั้น การเติมเงินเข้า mCASH ก็สามารถทำผ่านตัวแอปพลิเคชันได้เลย ไม่จำเป็นต้องเดินไปที่ตู้ ATM อีก เพระาสามารถสังโอนเงินผ่านแอฟเข้าบัญชีของmPayที่เราใช้ได้เลย ง่ายจริงๆ

mPay

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี