Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ตลาดหุ้นหลักของโลกมีแบบใด

สวัสดีค่ะ ตอนนี้ฉันอายุ 56ปีแล้วทำงานพนักงานขายในบริษัทหนึ่งแห่งหนึ่งในจังหวัดเชียงใหม่ ได้ยินข่าวเกี่ยวกับเรื่องตลาดหุ้นอยากรู้ว่าตลาดหุ้นของโลกมีแบบใด

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Mint

ก่อนหน้านี้สหรัฐมีตลาดหุ้นระดับภูมิภาคที่ทำหน้าที่ดูแลธุรกรรมในแต่ละส่วนของประเทศซึ่งดำเนินการโดยโบรกเกอร์เพื่อช่วยเหลือนักลงทุนในท้องถิ่นที่ต้องการชำระบัญชีหรือซื้อหุ้นของสินทรัพย์ แต่ปัจจุบันตลาดหุ้นประจำภูมิภาคเหล่านี้ได้ปิดตังลง และแทนด้วยเครือข่ายไมโครชิปและอิเล็กทรอนิกส์แทน สิ่งเหล่านั้นทำให้ทุกวันนี้เราสามารถเทรดกับคนอื่นทั่วโลก

2020.01.24 7:35

Dithakar

หลักทรัพย์หรือหุ้นที่ไม่อยู่ในตลาดที่กำหนดหรือตลาดหุ้นจะถูกขาย (OTC) โดยทั่วไปจะผ่านบริษัทขนาดเล็ก ซึ่งแสดงถึงความเสี่ยงที่มากขึ้น เนื่องจากไม่ได้ปฏิบัติตามข้อกำหนดทั้งหมดที่จำเป็นสำหรับการเทรดในตลาดหุ้น ข้อมูลทุกอย่างที่คุณจำเป็นต้องรู้เพื่อให้การลงทุนในอนาคตของคุณมีความปลอดภัยและประสบความสำเร็จ

2020.01.24 7:35

Banlop

คุณสนใจเรื่องหุ้นเหรอคะ สนใจการเล่นหุ้นหรือการลงทุนหุ้นคะ? ไม่ว่าจะสนใจแบบไหนก็ขอให้ศึกษาอย่างดีก่อนนะคะ สำหรับเรื่องตลาดหุ้นโลกที่คุณถามมา ตลาดใหญ่ๆก็มีหลายแห่ง ดิฉันขอยกตัวอย่างสักสี่ห้าแห่งละกันค่ะ เช่น New York Stock Exchange, Nasdaq, London Stock Exchange, Tokyo Stock Exchange และ Shanghai Stock Exchange ค่ะ

2020.03.18 8:31

Toy

คุณ.."อยากรู้ว่าตลาดหุ้นของโลกมีแบบใด" หมายถึงว่าตลาดหุ้นในโลกมีที่ไหนบ้างหรือเปล่าคะ? ถ้าเป็นอย่างนั้น เราเอารายชื่อตลาดหุ้นมาให้ดูนะ เม้นท์ก่อนหน้านี้ก็บอกไปบ้างแล้วคิดว่าคุณน่าจะคุ้นชื่อหลายแห่งเลยล่ะ นอกจากนั้นก็จะมีตลาดหุ้น Hong Kong Stock Exchange, Euronext, Toronto Stock Exchange, Shenzhen Stock Exchange, Frankfurt Stock Exchange และอีกหลายแห่งเลยค่ะ

2020.05.12 15:4

ทรงสมัย

ที่ถามนี่คือจะเล่นหุ้นใช่ไหมครับ เพราะว่าดูจากชื่อที่ให้มาแล้วก็มีหลายตลาดแล้วที่ยกให้มา แนะนำให้เล่นในเว็บไซต์เลยครับเดี๋ยวนี้ในอินเตอร์เน็ตก็มีตลาดในการเทรดเยอะแยะเต็มไปหมด ช่วยให้เราสามารถเลือกหาตลาดเทรดการเล่นหุ้นได้ง่ายและยังสอนเรา ในการเล่นด้วย เดี๋ยวนี้มีโบรกเกอร์ที่อำนวยความสะดวกให้กับเราในเรื่องนี้เต็มไปหมดครับ

2020.07.04 12:16

ฟ้าใส

ถ้าตลาดหุ้นทั่วโลกก็มีหลายแบบค่ะ ยังถ้าเป็นตลาดหลักทรัพย์หลักที่ใหญ่ที่สุด ก็จะเป็นของสหรัฐอเมริกา รองลงมาก็เป็นของอังกฤษค่ะ ซึ่งตลาดทรัพย์ของแต่ละที่ก็จะมีเวลาเปิดมีเวลาปิด แต่ถ้าคิดจะเล่นหุ้นหรือว่าลงทุนจริงๆต้องศึกษาข้อมูลดีๆนะคะ แล้วก็อีกเรื่องคือส่วนใหญ่หลายคนจะไม่ค่อยจำชื่อตลาดหลักทรัพย์หรือว่าตลาดหุ้นกันค่ะแต่จะจำชื่อดัชนีราคาหุ้นกันมากกว่า ถ้าอยู่ในวงการนานๆก็จะคุ้นเคยไปเองค่ะ

2020.07.04 22:24

พรรณราย※

อ่านคำถามแล้วก็ไม่แน่ใจว่าเจ้าของกระทู้สนใจเรื่องอะไรกันแน่นะคะ อยากรู้แค่ชื่อตลาดหุ้นหรืออยากจะลองเล่นหุ้นด้วย? แต่เท่าที่มีคนแนะนำมาก็เป็นประโยชน์มากค่ะ ชื่อตลาดหุ้นหลายแห่งนั้นคุ้นเคยกันดี เราเห็นด้วยกับความคิดเห็นที่ว่า ถ้าอยากจะเล่นหุ้นจริงๆต้องศึกษาข้อมูลให้ดี เพราะการลงทุนทุกอย่างมีความเสี่ยงค่ะ

2020.08.18 4:14

EXO

ตลาดหุ้น ถ้าจะถามถึงทั่วโลกเลยก็ยาวสิครับ เอาของประเทศไหนก่อนดีหล่ะครับ ว่าแต่คุณมีเงินทุนมากขนาดไหนถึงสนใจตลาดหุ้นจากทั่วโลก หรือคิดจะสนใจการลงทุนใจตลาดหุ้นต่างประเทศ ถ้ามีเงินทุนเยอะจริงผมก็อยากจะสนับสนุนนะ มันได้ผลกำไรดีทีเดียว แต่เงินลงทุนก็ใช้เยอะด้วยเพราะค่าเงินบ้างเขามันแพงกว่าเรา อย่างค่าเงินดอลลาร์อะไรอย่างนี้

2020.08.31 16:40

คณพร

แค่ในบ้านเรา ยังมีเป็นร้อยเลยคะ นี่ จะถามถึงระดับโลกเลยเหรอคะ ไม่ทราบว่า จะอยากทราบไปทำไมคะ มันมีความสำคัญมากขนาดไหนเหรอคะที่ต้องไปรู้เรื่องของตลาดหุ้นโลก ไม่ทราบว่า ไม่สนใจตลาดหุ้นในบ้านเราบ้างเหรอคะ มีหลายตัวน่าเล่นนะคะ เราว่า เอาในบ้านเราให้เก่งก่อนเถอะคะ แล้วค่อยไปเล่นตลาดหุ้นระดับโลก เพราะการลงทุนมันสูงมากกว่านะคะ

2020.10.14 3:33

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน),หาเงินออนไลน์,All (หารายได้)

อยากมีลูกค้าเยอะๆ

การลงทุน Forex,All (การลงทุน),โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี,All (การลงทุน)

ใครเคยใช้บริการของhotforexกันบ้างคะ?ทำไมถอนเงินออกมาได้ช้าจัง เพื่อนๆเคยเจอไหม??

HotForex / เอชเอฟ มาร์เก็ต

บัตรเครดิต วีซ่า

สอบถามเรื่องบัตรเครดิต Kbank Visa Platinum ค่ะ

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม

All (การลงทุน)

จุดคุ้มทุนหมายถึงอะไรคะ?

All (การจ้างงาน)

ความยุติธรรมในที่ทำงานสำคัญมากไหมครับ?

ลดค่าใช้จ่าย

ค่า ft คืออะไร ทำไมต้องมีด้วย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

Feeling luxurious at King Power Lounge - ชอบมากเลย!

บัตรเครดิตเอสซีบี คิง เพาเวอร์ แพลทินั่ม / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

วันนี้ฉันอยากมาแนะนำบัตร UOB YOLO Platinum ที่ฉันเพิ่งได้มาค่ะ

บัตรเครดิต ยูโอบี โยโล่ แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

KTC SNP 2000 Visa platinum บัตรเครดิตที่ฟรีค่าธรรมเนียมรายปีตลอดชีพที่ผมเพิ่งเคยเห็นเป็นครั้งแรก

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป

ป้าล่ะชอบจริงๆ Citi Makro Platinum Rewards Card โดยเฉพาะคนที่ขายของชำแบบป้า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card บัตรของคนชอบสะสมไมล์

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

ห้างสินค้าไทย ห้างที่สนับสนุนสอนค้าคนไทย และตอนนี้เรามีบัตรเครดิตของห้างสินค้าไทยมา นำเสนอค่ะTDP visa Card

บัตรเครดิต ทีดีพี วีซ่า / อิออน ธนสินทรัพย์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี