Forum
แก้ไขล่าสุด: 

การใช้บัตรเครดิตในต่างประเทศให้ประหยัด

สวัสดีค่ะตอนนี้ฉันอายุ 50ปีแล้ว ทำงานเป็นข้าราชการที่จังหวัดภููเก็ต อยากรู้จะใช้บัตรเครดิตที่ต่างประเทศให้ปลอดภัยได้อย่างไร

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ประสงค์

วิธีที่ 3 คือ เอาบัตรที่มีส่วนลด หรือ บัตรเงินคืน หรือ บัตรคะแนนสะสมพิเศษไปใช้ด้วยเมื่อไปต่างประเทศ เพราะตอนนี้จัดโปรโมชั่นให้คนถือบัตรไปใช้กันที่ต่างประเทศได้หลากหลาย เช่น ไปใช้ที่ห้างสรรพสินค้าในบางประเทศ อาจได้รับส่วนลด หรือเงินคืน เป็นต้น เป็นวิธี่วยหลีกเลี่ยงการใช้บัตรเครดิตมากเกินไป

2020.01.24 7:35

ทวีฉัตร

หรือแม้กระทั่งหลายๆ บัตรเครดิตในเวลานี้ก็มีโปรโมชั่นว่าถ้าใช้ในเดือนเกิด หรือในต่างประเทศ คะแนนสะสมจะได้ทวีคูณมากกว่าปกติหลายเท่า เป็นต้น ไม่ใช่แค่ใช้บัตรเครดิตอย่างปลอดภัยแล้วังจะช่วยที่จะลดค่าใช้จ่ายหรือประหยัดเงินมากขึ้นด้วย ยิ่งตอนนี้สามารถใช้บัตรได้ครอบคุมมากขึ้นบัตรพวกนี้ถือว่าช่วยได้เยอะเลย คิดว่าสาวๆหลายคนน่าจะชอบวิธีนี้

2020.01.24 7:35

Kadin

เดี๋ยวนะครับ ผมตอบไม่ถูกเลยเพราะไม่รู้ว่าเจ้าของคำถามอยากจะถามเรื่องอะไรครับ เรื่อง"จะใช้บัตรเครดิตที่ต่างประเทศให้ปลอดภัยได้อย่างไร?" หรือ "การใช้บัตรเครดิตในต่างประเทศให้ประหยัด?" เอาอย่างนี้นะ ผมขอไม่ตอบอะไร เพราะไม่แน่ใจในคำถาม ถ้าคุณอยากรู้เรื่องอะไรจริงๆ ค่อยเข้ามาถามใหม่นะครับ สงสัยจะรีบมากไปหรือเป็นคนขี้สงสัยเลยถามหลายเรื่องก็ไม่รู้

2020.05.13 15:49

อัมภา

เขาคงถามทั้งสองเรืองนั้นแหละคะ แต่เขาอาจจะตื่นเต้นกับการถามคำถามแบบนี้มากกว่า เพราะเป็นถึงครูแล้ว แต่ไม่ทราบว่า จะใช้บัตร ยังไงให้ปลอดภัยและประหยัด อย่าไปว่าเขาเลยคะ เอาว่า ครูคิดดีแล้วเหรอคะ ที่จะเอาไปใช้ด้วย แต่เรายินดีด้วยนะคะ ที่ตอนนี้ไปต่างประเทศไม่ได้ ไม่อย่างนั้น ครูไม่ได้ประหยัดแน่นอนเลยนะคะ

2020.10.15 9:6

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

ใช้จ่ายผ่านบัตรไม่ถึง 200,000บาท ทำไงดี

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ / ธนาคารยูโอบี

All (บัตรเครดิต)

อายุเท่าไหร่ถึงจะสมัครบัตรหลักได้

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (สินเชื่อ)

อยากกู้เงินธนาคารต้องเตรียมอะไรบ้างครับ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต เพื่อธุรกิจ,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ธนาคารกรุงไทยมีบัตรเครดิตแบบไหนบ้างคะ

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตให้มีได้กี่ใบครับ

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

อยากหาบัตรเครดิตที่ี่สามารถผ่อนค่าซ่อมรถ หรือค่าซื้ออะไหล่รถได้

บัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ไปต่างประเทศมีประกันให้

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร KTC Vejthani Hospital Visa Signature มีบริการดีด้วยนะเธอ

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลเวชธานี วีซ่า ซิกเนเจอร์

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร KTC Royal Orchid Plus Platinum MasterCard เปิดโอกาสให้ได้รับไมล์สะสมเพิ่ม

บัตรเครดิต เคทีซี รอยัล ออร์คิด พลัส แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) รับบริการห้องรับรอง

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม)

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ที่สนามบินก็กินได้

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

บัตร KTC SSC Platinum MasterCard รักรถ รักคุณ

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอสซี แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี