Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากหาบัตรเครดิตที่ี่สามารถผ่อนค่าซ่อมรถ หรือค่าซื้ออะไหล่รถได้

ผมใช้รถเมอร์เซเดส-เบนซ์ แต่เป็นรุ่นเก่า และต้องซ่อมและบำรุงรักษารถปีละประมาณ 15000 - 35000 บาท ทุกปี ค่อนข้างต้องใช้เงินเยอะเเละช่วงนี้เศรษฐกิจก็ไม่ค่อยดี อยากจะหาบัตรเครดิตสักใบที่สามารถเอาไว้ผ่อนค่าซ่อม เพื่อจะได้เอาเงินที่เหลือไว้ใช้อย่างอื่น อยากสอบถามเพื่อนๆว่า มีบัตรเครดิตตัวไหนสำหรับรถรถเมอร์เซเดส-เบนซ์โดยเฉพาะไหมครับ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สังวาลย์

มีคะ เป็นบัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด แต่...คุณต้องซื้อที่ศูนย์Thonburi Auto เท่านั้น ถึงจะใชได้ สิทธิพิเศษของบัตรนี้ก็คือ จะได้รถค่าแรง ลด 15% และค่าอะไหล่ 15% และสามารถผ่อนได้ อัตราดอกเบี้ย 0% สูงสุด 10 เดือน เบิกถอนเงินสดได้ 100% สูงสุดไม่เกิน 200,000 บาท / วัน และสามารถ เปลี่ยนยอดชำระเต็มเป็นผ่อนชำระได้ ดอกเบี้ย 0.80% สูงสุด 10 เดือน

2020.09.08 16:9

Poppy

ถ้ารถที่ใช้เป็นยี่ห้อ Toyota ผมจำได้ว่าทาง KTC มีบัตรเครดิตใบนึงที่ช่วยเรื่องพวกผ่อนค่าซ่อมรถหรือว่าซื้ออะไรพวกนี้อยู่นะครับถ้าจำไม่ผิดรู้สึกว่าจะเป็นบัตรเครดิต KTC Toyota นี่ล่ะครับ ตึกส่วนตัวผมไม่ได้ใช้รถยี่ห้อ Toyota ก็เลยไม่ได้ทำบัตรเครดิต KTC Toyota ใบนี้ไว้เป็นคนรู้จักที่ทำบอกว่าช่วยได้เยอะนะคะตอนที่ต้องซ่อมรถแล้วก็ยกเครื่อง ไม่ค่อยมีปัญหาเลย ถ้ายังไงลองดูนะครับ

2020.11.29 16:16

หนูน้อย /ᐠ。ꞈ。ᐟ\

จะสมัครบัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ดได้ ต้องซื้อรถที่ศูนย์Thonburi Auto เท่านั้นเหรอคะ อย่างเจ้าของกระทู้จะสมัครได้มั้ยล่ะคะ เห็นว่าเป็นรถรุ่นเก่า ไม่รู้ว่าซื้อมาตั้งแต่เมื่อไหร่นะ หากสมัครไม่ได้จริงๆจะทำยังไงล่ะคะ ค่าซ่อมรถ ค่าบำรุงรักษา ปีๆนึงไม่ใช่น้อยๆนะคะเนี่ย รถยี่ห้อดังซะด้วย

2020.12.19 14:28

มันก็งี้แหละ..😉

@Poppy คุณคงดูผิดน่ะครับ เจ้าของกระทู้เขามีรถเมอร์เซเดส-เบนซ์ ไม่ใช่โตโยโต้า เขามาถามหาบัตรเครดิตร่วมกับศูนย์บริการของรถเบนซ์ เผื่อจะช่วยประหยัดค่าใช้จ่ายเรื่องค่าบำรุงรักษารถของเขาน่ะครับ มีคนแนะนบัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ดแต่ไม่แน่ใจว่าจะสมัครได้หรือเปล่า ผมเรียน(คุณ)มาเพื่อทราบครับ

2021.02.16 9:21

Clara Clark

มีรถแบนซ์แล้วก็ต้องทำใจละคะ ค่าซ่อม ค่าอะไรไหล่ จะเอาตัวที่เทียบอะไหล่ก็คงไม่ได้หลอกคะ เราคนหนึ่งละคะ ที่ไม่เอารถยนต์พวกนี้แน่นอนคะ เอารถยนต์ตลาดบ้านเราดีกว่าคะ การดูแลการรักษาถูกกว่ากันเยอะเลยคะ แต่ของคุณบอกว่า จ่ายประมาณ สามหมื่นต่อดี เราคิดว่าราคาเท่านี้ยังน้อยไปนะคะ ต้องรองให้รถยนต์ใช้ไปหลายๆปีก่อนเดี่ยวจะรู้คะ

2021.12.08 13:33

กัมพล

รถยนต์รุ่นเก่าที่ว่าเป็นรถยนต์ประมาณกี่ปีแล้วครับ เพราะถ้านานมากๆทางศูณย์รถยนต์เขายังรับซ่อมอยู่เหรอครับ คิดว่ามีบัตรใบก็ไใ่ได้ส่วนลดอะไรหลอกครับ แต่ถ้าเอารถยนต์ไปซ่อมที่อู่แล้วทางอู่เขารับบัตรเครดิต อันนี้ก็คิดว่าเหมาะเหมือนกันนะครับ อย่างน้อยๆเราก็ยังสามารถที่จะผ่อนจ่ายกับทางบัตรเครดิตที่เราทำเอาไว้ได้

2022.01.20 14:52

นรเศรษฐ์

นั้นสิครับ เก่าที่ว่าน่าจะประมาณกี่ปีครับ สามารถหาอะไหล่ได้ที่ศูณย์ไหมครับ ถ้าสามารถทำได้ก็สามารถทำบัตรเครดิตที่จะจงแบบที่บอกก็ได้นะ แต่เอาจริงๆนะ ถ้าอยากทำบัตร คิดว่าใบไหนเขาก็รับหมดแหละครับ ไม่ต้องมาเจาะจงแบบนี้ก็ได้ครับ ส่วนลดที่บอกว่าจะได้ๆ ก็ไม่ค่อยจะเท่าไรหรอกครับ ยิ่งของพี่เป็นรถยนต์เก่าด้วย น่าจะได้ไม่เท่าไร

2022.02.21 12:37

Jirapoom\\

บัตรเครดิตตัวไหนสำหรับรถรถเมอร์เซเดส-เบนซ์โดยเฉพาะเหรอครับ บัตรเครดิตนึงก็คือ บัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด แต่จะช่วยให้คุณประหยัดเรื่องค่าซ่อมรถหรือค่าบริการต่างๆจากการซ่อมรถเบนซ์ของคุณได้มากหรือน้อยแค่ไหน คุณต้องพิจารณาเอาเองอะครับ ผมว่าคงไม่ได้ช่วยลดค่าใช้จ่ายสักเท่าไหร่หรอก

2022.04.18 14:20

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า

ตั๋วเครื่องบินในประเทศลดราคาทันที4%เมื่อใช้จ่ายด้วยบัตรนี้...

KTC Visa Classic เป็นบัตรที่มาพร้อมกับสิทธิพิเศษมากมาย มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางต่างประเทศ วงเงินสูงสุด 1 ล้านบาท เบิกถอนเงินสดได้100%เต็มวงเงินของยอดเงินคงเหลือหรือสูงสุดไม่เกิน 50,000 บาทต่อวัน ได้รับส่วนลดเมื่อซื้อตั๋วเครื่องบินในประเทศ ถึง 4% จากราคาเต็ม ของตั๋วปกติฟรีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและรายปีตลอดชีพ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า คลาสสิก / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด กวาดเรียบคะแนนสะสม

บัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด กวาดเรียบคะแนนสะสม. ก่อนจะได้สะสมคะแนนต้องสมัครบัตรฯก่อนนะครับ ไม่ต้องกลัว ไม่เสียค่าธรรมเนียมแรกเข้าและไม่มีค่าธรรมเนียมรายปีตลอดชีพด้วยครับ. เมื่อคุณใช้จ่ายทุกๆ 25 บาท จะได้ 1 คะแนน KTC Forever ครับ เพื่อแลกสินค้าหรือบริการ ณ ร้านค้าที่ร่วมรายการได้ครับ ถ้าของยังไม่ถูกใจเก็บคะแนนไว้ก่อนได้ครับ เพราะคะแนนสะสมไม่มีวันหมดอายุ. กวาดคะแนนเรียบ ได้เปรียบไม่หมดอายุครับ.

บัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง

บัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด อยากเที่ยวก็ไป ผ่อนได้นะ

บัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด อยากเที่ยวก็ไป ผ่อนได้นะ ไปกันได้ค่ะ เพราะว่าบัตรฯนี้ให้เราได้ผ่อนชำระด้วยอัตราดอกเบี้ยพิเศษ 0.69% สำหรับรายการใช้จ่ายที่ฮ่องกง, สิงคโปร์, มาเลเซีย และอินโดนีเซียค่ะ. หลายคนชอบหรืออยากไปเที่ยวที่ประเทศเหล่านี้ใช่มั้ยคะ นี่ล่ะค่ะโอกาสดี ใช้บัตรฯนี้ไปเที่ยวด้วยเลย.

บัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด ถูกใจ ซื้อได้เลย

บัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด ถูกใจ ซื้อได้เลย. ไม่ต้องคิดมาก ตระหนักนานกันแล้วครับ เมื่อคุณมีบัตรฯนี้ ที่สามารถชำระสินค้าหรือบริการด้วยอัตราดอกเบี้ยพิเศษ 0% นานสูงสุด 10 เดือนครับ หรือจะเปลี่ยนยอดชำระรายการซื้อสินค้าหรือบริการของเดือนถัดไปเป็นยอดผ่อนชำระได้ ด้วยอัตราดอกเบี้ย 0.80% นานสูงสุด 10 เดือนเหมือนกันครับ. ครั้งต่อไป ถ้าเห็นแล้วถูกใจ ซื้อได้เลยครับ.

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด ซื้อของออนไลน์ ไม่ต้องกลัว

บัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด ให้ดิฉันซื้อของออนไลน์ ได้แบบไม่ต้องกลัว เพราะดิฉันได้รับประกันภัยความคุ้มครองการซื้อสินค้าออนไลน์ผ่านบัตรฯกรณีไม่จัดส่งสินค้า และ/หรือการจัดส่งสินค้าไม่ถูกต้องและไม่ครบถ้วน ด้วยวงเงินประกันสูงสุด 200 ดอลล่าห์สหรัฐค่ะ. ออกจากภาวะวิตกว่าของจะถึงมือหรือไม่ ด้วยบัตรฯนี้ค่ะ.

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด เปิดงานด้วยการรับประกัน

บัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด เปิดงานด้วยการรับประกัน. ได้กันไม่ยากเลยครับกับสิทธิประโยชน์นี้ คือ สิทธิความคุ้มครองอุบัติเหตุ วงเงินสูงสุด 300,000 บาท นาน 90 วันนับจากวันที่เราเปิดใช้บริการบัตรฯครับ ซึ่งไม่มีค่าใช้จ่ายเพิ่มเติมอะไรเพื่อที่จะได้รับสิทธินี้นะครับ หมายความว่าแค่สมัครและเปิดใช้บริการบัตรฯก็รับกันไปเลยครับ.

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตร KTC Visa Platinum ได้วงเงินเท่าไหร่กันคะ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด KTC PROUD เบิกถอนเงินสดออนไลน์แบบแบ่งชำระรายเดือนผ่านแอป KTC Mobileได้ แบบนี้มีข้อดียังไง?

บัตรกดเงินสดพร้อมใช้ KTC PROUD / บัตรกรุงไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

บัตร ktc proud ดอกเบี้ยแพงไหมครับ

บัตรกดเงินสดพร้อมใช้ KTC PROUD / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

KTC FLEXI คือ อะไรครับ ของบัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม?

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

บัตรเดบิต

ข้อความยืนยันส่วนตัว หรือ PAM คืออะไร และเราควรทำยังไง ถ้าข้อความยืนยันส่วนตัวนี้ ไม่ถูกต้อง

บัตรเดบิตKrungthai Verified by Visa / บัตรกรุงไทย

บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

ถ้าต้องการใช้บัตรเดบิตกรุงไทยตัวนี้ Krungthai Verified by Visa / Mastercard ID Check ต้องทำยังไงบ้างค่ะ

บัตรเดบิตKrungthai Verified by Visa / บัตรกรุงไทย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

ใช้จ่ายผ่านบัตรไม่ถึง 200,000บาท ทำไงดี

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ / ธนาคารยูโอบี

All (บัตรเครดิต)

วงเงินอนุมัติและดอกเบี้ยเท่าไร

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

แต้มบัตรเครดิตกี่บาทต่อ 1 คะแนน

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

อายุเท่าไหร่ถึงจะสมัครบัตรหลักได้

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิตให้มีได้กี่ใบครับ

บัตร citi prestige ดีไหมครับอยากสอบถามคนที่ใช้บัตรนี้อยู่ครับ

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

บัตร KTC SSC Platinum MasterCard รักรถ รักคุณ

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอสซี แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ ฟรี!หลายค่าธรรมเนียม

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ ประกันให้เมื่อซื้อสินค้า

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ได้ดูหนังเพลิน

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

สิทธิพิเศษทั้งบุรุษและสตรีจากบัตร KTC Vejthani Hospital Visa Signature

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลเวชธานี วีซ่า ซิกเนเจอร์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต อเมริกัน เอกซ์เพรส,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

บัตรทองอเมริกัน เอ็กซ์เพรส เชิญรับหลายบริการ

บัตรทองอเมริกัน เอ็กซ์เพรส

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี