Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เที่ยวไหนที่ลาวดี

ปีใหม่นี้เราวางแผนจะพาครอบครัวเดินทางไปเที่ยวประเทศลาวครับ แผนที่วางไว้คือไปเที่ยวประมาณหนึ่งสัปดาห์ครับ เราอยากถามครับเพื่อนๆที่เคยไปลาวแล้ว มีที่เที่ยวไหนบ้างครับที่คิดว่าผมไม่ควรพลาดครับ แล้ว7วันนี้ถือว่าเที่ยวพอดีไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Ngam

น้ำตกตาดกวางสีคือน้ำตกที่ต้องมาทีนี้เราก็จะเจอกับน้ำตกแล้วล่ะ โอ้โหว บอกเลยว่าสวยเกินกว่าที่คิดไว้เยอะ เราสามารถเดินเลียบน้ำตกขึ้นไปแต่ละชั้นได้เรื่อยๆ โดยที่แต่ละชั้นเราสามารถลงเล่นได้ และที่แม่งสวยของน้ำตกตาดกวางสีที่นี่คือ สีของน้ำมันเป็นสีฟ้าเขียว

2020.01.24 7:35

kritsana

ขั้นแรกนะต้องเปิดพอร์ตก่อนวิธีเลือกบริษัทโบรกเกอร์ก็เลือกตามความสะดวกในการโอนเงินเลยก็ได้บริษัทโบรกเกอร์ที่พ่วงธนาคาร ก็เช่น บัวหลวง Ksec แต่บัวหลวงจะมีอบรมให้ความรู้มือใหม่มากกว่า 2.บัญชี หุ้นมี 2 ประเภทคือ Cash balance กับบัญชี ATS , Cash balance คือคุณต้องโอนเงินเข้าไปฝากไว้ในพอร์ตหุ้นก่อน และซื้อหุ้นได้ในวงเงินของคุณเท่านั้น สำหรับมือใหม่แล้วถือว่าดีไม่ต้องเป็นห่วงเรื่องการโอนเงินเข้าไปเติมในพอร์ตภายหลังจากการซื้อขาย มีเงินเท่าไหนลงทุนเท่านั้น

2020.01.24 7:35

Santiago

เอ่อ..งงกับคำตอบของเม้นท์ที่สอง ขอโทษนะครับไม่ได้ตั้งใจจะพาดพิงพอดีผมมาอ่านที่เที่ยวที่เม้นท์แรกแนะนำกำลังเคลิ้มกับความสวยงามของน้ำตกตาดกวางสี เลื่อนลงมาเจอเม้นท์ที่สองมันเลยตกใจ เปลี่ยนอารมณ์ไม่ทันครับ เลยไม่รู้จะไปเที่ยวก่อนหรือคิดเรื่องการลงทุนก่อนพอได้กำไรแล้วค่อยไปเที่ยวดี ผมก็อยากไปเที่ยวนะที่ประเทศลาว แฟนผมเขาชอบอยากจะไปเที่ยวสักครั้งครับ

2020.03.24 12:43

จินทนา

555 ผมนี่ขำเลยครับเข้ามาอ่านเม้นนี้ สงสัยเหมือนกันครับลงทุนก่อนค่อยเที่ยว ผมว่าก็เข้าท่าดีนะครับ ว่าแต่นอนนี้ที่ลาวก็เข้าไม่ได้ใช่ไหมครับ เห็นในเวบหลายที่บอกว่าวางแผนจะไปเที่ยวลาวกันต้องยกเลิกกันเป็นแถวๆเลยใช่ไหมครับ อย่าเที่ยวเลยครับตอนนี้ ประเทศไทยบ้านเราเขายังไม่ให้เราเดินทางข้ามจังหวัดเลยครับ อยู่บ้านสบายใจครับเงินยังอยู่

2020.05.21 8:23

สายสาย

ขอขำด้วยอีกคน🤣 ที่จริงก็เป็นการเตรียมการที่ดีนะ หาเงินด้วยการลงทุนก่อน แล้วพอได้กำไรมาก็เอาไปเที่ยวให้เพลิดเพลินใจ555 ส่วนตัวเราชอบสปป.ลาวนะคะ แต่ไปไม่กี่วันน่ะ ยังเที่ยวไม่หนำใจเลย ไปทางภาคเหนือ ถ้ามีโอกาสได้ไปอีกสักครั้ง เราอยากไปทางภาคใต้บ้าง ไปน้ำตกคอนพะเพ็ง น่ะค่ะ ใครไปมาแล้วบ้าง มาเล่าให้ฟังบ้างนะ

2020.10.28 14:6

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การจัดการงบประมาณ,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

เที่ยวไหนดีช่วปีใหม่

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

ญี่ปุ้นที่ไหนน่าสนใจ

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยการเดินทางมีกี่แบบ

ประกันภัยเดินทาง Plus-Lite By AXA / แอกซ่าประกันภัย

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยนี้คุ้มครองการเดินทางของเราอย่างไรคะ

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA / แอกซ่าประกันภัย

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),ประกันการเดินทาง,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

ปีใหม่อยากไปต่างประเทศ

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

ไม่มีเงินแต่อยากเที่ยวทำยังไงดี?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี