Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันภัยนี้คุ้มครองการเดินทางของเราอย่างไรคะ

ฉันอยากรู้ว่าเมื่อเราซื้อการคุ้มครองประกันภัยการเดินทางระดับ silver กับแอกซ่าแล้ว เราจะได้รับการคุ้มครองในการเดินทางอย่างไรบ้าง เพื่อเกิดเหตุในสถานการณ์ดังกล่าวจะได้ใช้ในการเรียกร้องค่าสินไหมทดแทนจากทางบริษัทจะได้ไม่ปล่อยไปเลยเปล่าเพื่อจะได้รับค่าทดแทนจากการใช้บริการของผลิตภัณฑ์นี้ค่ะ เพราะว่าเมื่อเราสมัครใช้บริการแล้วเราก็อยากหาช่องทางที่เราจะได้รับค่าสินไหมทดแทนด้วย

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

พาณิชย์

มีนะค่ะมีการคุ้มครองการเดินทางด้วย สำหรับในกรณีที่เรากำลังเดินทางอยู่มีการคุ้มครองในกรณีที่มีการยกเลิกการเดินทางค่ะ ถ้ามีการยกเลิกการเดินทางเราจะได้รับค่าเดินทางคืนค่ะ แต่ไม่มีการคุ้มครองในกรณีเกิดความล่าช้าในการเดินทางคือการพลาดการต่อเที่ยวบินนะคะ แต่มีบริการลดจำนวนวันเดินทางค่ะเราจะได้รับเงินชดเชย แต่ในส่วนของการล่าช้าของกระเป๋าเดินทางเราจะไม่ได้รับค่าสินไหมอะไร

2019.11.07 19:28

Satra

ตอนนี้ยังเดินทางไปต่างประเทศไม่ได้คะ แต่เห็นว่าจะเปิดสนามบินเร็วนี่คะ ส่วนเรื่องประกัน AXA ที่สนใจตอนนี้คุ้มครอง โควิด-19 ด้วยนะคะ คุ้มครองค่ารักษาพยาบาลในต่างประเทศ แม้เจ็บป่วยด้วยโรคติดเชื้อไวรัสโคโรนา ทุกประเทศ ทุกแผนความคุ้มครอง แถมยัง บริการช่วยเหลือและเคลื่อนย้ายทางการแพทย์เพื่อรักษาพยาบาลฉุกเฉินตลอด 24 ชม.

2020.06.25 6:24

Jariyas

เท่าที่เรารู้มาเกี่ยวกับเรื่องการคุ้มครอง ที่นี่จะให้การคุ้มครองเกี่ยวกับเรื่องค่ารักษาพยาบาล ไม่ว่าจะเป็นการบาดเจ็บความเจ็บป่วยต่างๆ จะจ่ายให้จริงตามวงเงิน และในกรณีที่คุณนอนโรงพยาบาลที่ต่างประเทศ เกิน 7 วัน บริษัทประกันนี้จะให้ตั๋วเครื่องบินไปกลับ แบบ economy Class ฟรี เเล้วก็คุ้มครองเกี่ยวกับเรื่องอุบัติเหตุด้วยนะ วงเงินประมาณ 2 ล้านบาท ถ้าเสียชีวิตหรือพิการ

2020.09.09 4:32

แป้งมัน

แล้วอยากจะถามว่าถ้าสมมุติว่าเราจำเป็นต้องเดินทางในช่วงนี้จริงๆประกันการเดินทางนี้จะคุ้มครองไหมคะถ้าเราเกิดติดเชื้อ โควิด 19 ขึ้นมาเพราะว่า ถึงแม้ในประเทศไทยของเราโรคระบาดนี้จะดีขึ้นแล้วแต่ต่างประเทศ ก็ยังเป็นสถานการณ์ที่รุนแรงอยู่ค่ะ อย่างเช่นในประเทศญี่ปุ่นและสหรัฐอเมริกา ถามเฉยๆนะคะเพราะว่าเผื่อมีเรื่องฉุกฉินต้องเดินทางไปสหรัฐ พอดีมีญาติอยู่ที่นั่นค่ะ

2020.09.14 17:44

ZaZa

สำหรับการประกันการเดินทางของแอกซ่า แบบ Silver เมื่อเกิดอุบัติเหตุและทำให้ต้องสูญเสียอวัยวะ สายตาหรือทุพพลภาพถาวรสิ้นเชิงเนื่องจากอุบัติเหตุผู้เอาประกันจะรับความคุ้มครองสูงสุดถึงหนึ่งล้านบาทค่ะ ส่วนการคุ้มครองรักษาพยาบาลที่เกิดขึ้นทางบริษัทประกันจะจ่ายตามจริงแต่จะไม่เกินวงเงินคุ้มครองที่กำหนดจะได้รับความคุ้มครองสูงสุดอยู่ที่ 2,000,000 บาทนะคะ

2020.09.20 13:47

ข้าวโพด

@Satra เห็นด้วยมากๆแต่ในประเทศของเราก่อนดีกว่าถ้าเที่ยวก็เที่ยวในประเทศก่อนดีกว่าช่วงนี้คุณอย่าลืมนะว่าถ้าคุณติดเชื้อคุณจะกลายเป็นคนที่จะพูดถึงในทางที่ไม่ค่อยดีด้วยทางที่ดีเนอะลองหาที่เที่ยวในประเทศก็ได้เดี๋ยวนี้มีเยอะเรื่องแหล่งท่องเที่ยวราคาถูกด้วยแต่ว่าคุ้มแน่นอนใช่ไหมล่ะเราค่อยไปเที่ยวที่จังหวัดหนึ่งที่ติดริมโขงก็ตอนนั้นพอดีเลยนะโรงแรมก็ถูกแล้วก็วิวก็สวยมากคนน้อยมีที่ถ่ายรูปเยอะดีจะตาย

2021.04.26 15:21

ไข่เจียวหมูสับ

@พานิชย์ ก็ดีนะคะประกันนี้อย่างที่คุณบอกเขาคุ้มครองและจ่ายเงินคืนด้วยถ้ายกเลิกการเดินทาง ดีกว่าประกันการเดินทางที่ดิฉันซื้อเอาไว้ค่ะ ขอไปละกันว่าเป็นของเจ้าไหนแต่ว่าเวลายกเลิกการเดินทางไม่ค่อยจะได้เงินคืนถ้าได้ก็ได้ไม่เต็มได้คืนน้อยมากแล้วก็ดำเนินเรื่องยุ่งยากมากเลยค่ะ ถ้าจะเดินทางอีกครั้งก็คงจะเลือกเจ้าอื่น

2021.07.15 9:53

หัวไชเท้า

@แป้งมัน ประกันการเดินทางคุ้มครองโรคระบาด covid-19 ค่ะ แต่คุณจะได้ความคุ้มครองเรื่องนี้เวลาซื้อประกันการเดินทางก็ต้องเลือกที่มีเงื่อนไขคุ้มครองเรื่องนี้ด้วยนะ แต่ส่วนมากคนที่ซื้อประกันการเดินทางช่วงนี้เพราะจำเป็นต้องเดินทางก็จะถามหาเงื่อนไขคุ้มครองโรคระบาดอยู่แล้วค่ะ เพราะเป็นเรื่องที่เสี่ยงที่สุดแล้วก็กลัวที่สุดเมื่อต้องเดินทาง

2021.09.10 14:36

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันการเดินทาง

ซื้อประกันภัยในช่วงนี้มีโปรโมชั่นอะไรบ้างคะ

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA / แอกซ่าประกันภัย

ใช้ประกันภัยของเอกซ่าดีอย่างไร

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA / แอกซ่าประกันภัย

All (ประกัน)

ซื้อประกันภัยในช่วงนี้มีของกำนันไหมคะ

ประกันการเดินทาง,ประกันทันตกรรม,All (ประกัน),ความป่วยไข้

ประกันการเดินทางของแอกซ่าดูแลปัญหาเรื่องฟันไหม

ประกันภัยสุขภาพ

สามารถใช้การประกันภัยนี้ที่ต่างประเทศได้ไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

ประกันการเดินทางของแอกซ่ามีกี่แบบคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

ร้านกาแฟชิลๆในหัวหิน

All (เศรษฐกิจ)

เที่ยวไหนที่ลาวดี

เดินทางมากกว่า 5 ครั้งภายใน 1 ปีจะเลือกแผน ประกันภัย แบบไหนดี

ประกันภัยเดินทาง Plus-Lite By AXA / แอกซ่าประกันภัย

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

ญี่ปุ้นที่ไหนน่าสนใจ

การจัดการงบประมาณ,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

เที่ยวไหนดีช่วปีใหม่

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,ประกันการเดินทาง,การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

หาตั๋วเครื่องบินถูกๆ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี