Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ร้านกาแฟชิลๆในหัวหิน

ใครที่เคยไปหัวหินแล้วไปร้านกาแฟที่ชิลๆบ้างคะ วันอาทิตย์นี้จะไปเที่ยวหัวหิน คิดว่าเพื่อนๆคงอยากไปทานกาแฟอร่อยๆแถวหัวหินเพราะเห็นมีรีวิวหลายร้านเหลือเกิน เพื่อนๆแนะนำหน่อยค่ะว่าที่ไหนชิลสุดๆคะขอข้อมูลด้วยนะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สมศรี

ร้าน Bliss cafe & restaurant หัวหิน ตกแต่งในสไตล์ Shabby Chic ผสมวินเทจโดยใช้เฟอร์นิเจอร์ที่มีความเก่าแต่เก๋ที่จะพาคุณย้อนยุคไปสู่อดีตที่แสนคลาสสิคและอ่อนหวาน เติมแต่งความสดใสด้วยดอกไม้แห้งที่ส่งกลิ่นหอมอบอวลไปทั้งร้าน ทำให้ผู้มาเยือนสามารถสัมผัสได้ถึงบรรยากาศที่แสนอบอุ่น เคล้ากลิ่นอายธรรมชาติและรู้สึกผ่อนคลาย

2020.01.24 7:35

Elizabeth

ใครที่มาหัวหิน อยากสัมผัสกับบรรยากาศของการจิบกาแฟและทานของว่างริมทะเล ต้องเลือกมาที่นี่ Living Room Bistro ร้านกาแฟหัวหินริมทะเลที่ให้บรรยากาศสบายๆ ริมทะเลที่คุณสามารถนั่งชิลได้ตลอดทั้งวัน ด้วยบรรยากาศการตกแต่งสไตล์วินเทจและสีขาวโปร่งจึงให้ความรู้สึกโรแมนติกและยิ่งอยู่ติดกับชายทะเลหัวหินที่มีความสวยงามคลาสสิค

2020.01.24 7:35

สำรวย

ต้องที่หัวหินเท่านั้นเหรอคะ เราอยากแนะนำร้านกาแฟเปิดใหม่ จริงๆอยู่เขตอำเภอชะอำแต่ก็ทางผ่านไปหัวหินนะ เราเรียกว่าตะเข็บชายแดน555 ชื่อร้านไปนา คาเฟ่ค่ะ อยู่ริมทุ่งนา ใช่ค่ะทุ่งนาที่เขาปลูกข้าวนั่นแหละ ถ้าใครชอบถ่ายรูปด้วยจะเลิฟมาก เขาทำซุ้มไว้หลายซุ้มเลยมีหลายมุมด้วยไว้ให้ถ่ายรูปสวยๆ ถ้าพูดถึงกาแฟ ตอบแบบเซฟๆ ชอบใครชอบมันค่ะ

2020.03.20 7:3

เกษม

แวะมาเก็บข้อมูลค่ะ กำลังว่าจะไปเที่ยวหัวหินพอดี ไม่คิดว่าจะมีคนเข้ามาหาข้อมูลเหมือนกับเราไปเที่ยวหัวหินทั้งที แต่ดันอยากไปร้านกาแฟนั่งชิวๆอยู่ริมทะเล 555 พี่ก็ถามเพื่อนที่จะไปอยู่ด้วยที่หัวหินว่ามีร้านกาแฟแนะนำไหม เพื่อนตอบกลับมา แกมาเที่ยวทะเลนะ แกจะมาถามหาร้านกาแฟทำไม เรามีก็จริงค่ะแต่ว่า ร้านกาแฟที่มีวิวทะเลมันไม่ได้มีทุกจังหวัดใช่ไหมคะเราก็เลยอยากรู้ว่าร้านกาแฟติดริมทะเล บรรยากาศดีๆ มันอยู่ที่ไหนขอบคุณสำหรับข้อมูลค่ะ

2020.05.19 14:26

ซูซู

ลองร้านนี้ดู Top Seacret Beach Cafe ร้านนี้สุดยอดมากวิวสวยมาก เหมาะแก่การนั่งชิวๆ หรือไม่ก็ถ่ายรูปได้หลากหลายสวยๆทั้งนั้นเลย ถ้ามีโอกาสเราอยากจะไปอีก ถ้าคุณได้ไป เที่ยวเผื่อด้วยน่ะ เพราะบรรยากาศดีมาก คือแบบเป็นร้านในดวงใจเลย แต่ก็ยังมีอีกหลายๆๆร้านน่ะที่น่าสนใจ ลองดูก่อนก็ได้ เพราะหัวหินมีร้านกาแฟที่สวยๆเยอะมากจนเลือกไม่ถูกเลยหละ

2020.10.26 8:18

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง

SIM เที่ยวต่างประเทศ ใช้สัญญาข่ายไหนดี

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

ประกันการเดินทางของแอกซ่ามีกี่แบบคะ

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA / แอกซ่าประกันภัย

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

ไม่มีเงินแต่อยากเที่ยวทำยังไงดี?

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

เที่ยวจีนด้วยงบ 2000 หยวน 2 สัปดาห์เพียงพอหรือไม่

ใช้ประกันภัยของเอกซ่าดีอย่างไร

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยนี้คุ้มครองการเดินทางของเราอย่างไรคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี