Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันภัยการเดินทางคุ้มครองสูงสุดกี่วัน

ก็คือตอนนี้นะถ้าตั้งใจวางแผนจะเดินทางไปเที่ยวรอบโลกหลังจาก เชื้อไวรัสน่ะหายไปป้าก็เลยอยากจะทราบว่าป้าเนี่ยตั้งใจวางแผนไปเที่ยวรอบโลกยาวเลยอ่ะไประยะเวลาคือเป็นปีเลยอ่ะไม่ทราบว่าถ้าป้าทำประกันนี้เนี่ยมันจะมีความคุ้มครองสูงสุดได้กี่วันหรอหรือว่าป้าต้องทำแบบไหนหรือเปล่า เพราะว่าป้าเองก็ไม่ทราบเหมือนกันนี่ก็จะเป็นครั้งแรกที่ป้าต้องทำประกันการเดินทางคือเอาไว้ใช้ในยามฉุกเฉินใครที่ทราบช่วยแนะนำป้าหน่อย

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

บุญเยี่ยม

ถ้าคุณป้าทำประกันภัยการเดินทางนะคะถ้าคุณป้าไปแบบรายเที่ยวมันจะคุ้มครองสูงสุด 180 วันต่อทริปแต่ถ้าประกันภัยแบบรายปีรู้สึกว่าจะคุ้มครองไม่จำกัดจำนวนนะคะในระยะเวลา 1 ปีโดยที่ระยะเวลาสูงสุดสำหรับการเดินทางจะต้องไม่เกิน 90 วันต่อทริปนะคะคุณป้าถ้าคุณป้าสนใจสามารถดูข้อมูลเพิ่มเติมหรือไปสอบถามเจ้าหน้าที่ได้เลยนะคะเดี๋ยวเขาจะให้ข้อมูลที่ เพิ่มเติมรายละเอียดอย่างอื่นได้นะค่ะ

2019.11.01 19:28

Kasan

ป้า ป้าจะไปเที่รอบโลกเลยเหรอคะ ป้า ป้าโหดไปไหมคะ แต่อย่างที่เขาบอกคะป้า ว่า คุ้มครองต่อเนื่องแค่180วันเองคะป้า แสดงว่าป้าต้องกลับมาบ้านหนึ่งเดือนก่อนนะป้า ป้าแต่ป้าต้องดูดีๆนะคะ เพราะบางประเทศ ประกันการเดินทางเขาไม่คุ้มครองนะคะป้า ยังไง ถ้ารายละเอียดกับทางเจ้าหน้าที่ให้ชัดเจนก่อนที่ป้าจะออกเดินทางนะคะ ไม่งั๊นเดียวเที่ยวไม่สนุกนะคะป้า

2020.06.24 14:36

Mina

ไม่ทราบว่าคุณป้ากำลังมองหาประกันเดินทางของบริษัทไหนอยู่รึเปล่าคะ ? หรือมีในใจรึยัง.. ถ้ายังไม่มีอยากแนะนำของกรุงไทยแอกซ่าค่ะ  เค้ามีทั้งแบบรายเที่ยว คือคุ้มครองสูงสุด 180 วัน และแบบรายปีสำหรับผู้ที่เดินทางบ่อย ยิ่งถ้าทำประกันการเดินทางช่วงนี้เค้ามีคุ้มครองไวรัสโคโรน่าพ่วงให้ด้วยนะคะ คุณป้าจะได้เดินทางอย่างสบายใจ ยังไงแนะนำให้คุณป้าลองสอบถามข้อมูลกับทางบริษัทดูนะคะ

2020.09.08 14:45

วิลลี่

ถ้าให้ผมแนะนำผมว่าคุณป้าเรื่องประกันแบบรายเที่ยวน่าจะคุ้มกว่านะครับอย่างน้อยก็เมื่อระยะเวลาให้ท่องเที่ยวนานมากที่สุดคือ 180 วัน แต่ถ้าเป็นรายปีก็จะเดินทางได้หลายๆครั้งแต่ว่าแต่ละครั้งไม่ค่อยนานเท่าไหร่ ว่าแต่คุณป้าจะเดินทางคนเดียวเลยหรอครับน่าเป็นห่วงอยู่เหมือนกันนะครับไม่ทราบว่าสุขภาพแข็งแรงดีหรือเปล่า?

2020.09.14 17:28

นำ้ตาล

พอดีพี่ได้เห็นหัวข้อคำถามที่น่าสนใจ พี่เองก็ได้วางแผนไว้ว่าจะไปเที่ยวต่างประเทศ หลังหมดโควิด เพราะเพื่อนของพี่ได้ชวนไปเที่ยวบ้านของเขามานานแล้ว แต่พี่ยังไม่มีโอกาส ก็เลยคิดว่าหลังโควิดพี่คงจะไปเที่ยวกับลูกสาวได้เราอยากไปเที่ยวนานหน่อย เท่าที่พี่ทราบมาการขอวีซ่า จะต้องมีการทำประกันเพื่อยื่นขอวีซ่าได้ และพี่อยากทราบว่าในการทำประกันจะต้องใช้เอกสารอะไรบ้างคะ

2020.09.20 8:7

ดาวนี่

@บุญเยี่ยม ดีเลยครับพี่วางแผนจะออกไปเที่ยวต่างประเทศว่าตอนนี้ไม่รู้ผมอยู่ในช่วงไหนเนอะแต่ว่าถ้าคุณมาเจอระลอกที่สามตอนนี้ผมว่าทางที่ดีนะครับเก็บเงินไว้ใช้ตอนที่โควิดระบาดดีกว่าเพราะช่วงนี้ดูทีท่าว่าจะเพิ่มขึ้นเรื่อยๆด้วยจริงๆเชียวก็เพิ่มขึ้นเรื่อยเรื่อยแล้วก็ไม่มีรายงานจากทั่วประเทศอีกว่าเชื้อก็ส่งการเดินทางออกนอกประเทศตอนนี้ผมว่าไม่ใช่ความคิดที่ดีเท่าไหร่เลยขอบคุณวางแผนดีดีในการไปไหนมาไหนนะครับด้วยความเป็นห่วง

2021.04.26 15:20

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันการเดินทาง

สามารถซื้อประกันภัยเดินทางล่วงหน้าได้กี่วัน

ประกันภัยเดินทาง Plus-Lite By AXA / แอกซ่าประกันภัย

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

กรณีเกิดป่วยหรือเกิดอุบัติเหตุที่ต่างประเทศทำอย่างไร

ประกันภัยเดินทาง Plus-Lite By AXA / แอกซ่าประกันภัย

All (ประกัน)

วิธีซื้อประกันภัยการเดินทางผ่านทางช่องออนไลน์ทำอย่างไร

ประกันการเดินทาง,ประกันชีวิต

ถ้าเราจะไปเกาหลีเหนือประกันมีคุ้มครองหรือเปล่า

เดินทางมากกว่า 5 ครั้งภายใน 1 ปีจะเลือกแผน ประกันภัย แบบไหนดี

ประกันภัยการเดินทางมีกี่แบบ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),ประกันการเดินทาง,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

ปีใหม่อยากไปต่างประเทศ

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

เที่ยวจีนด้วยงบ 2000 หยวน 2 สัปดาห์เพียงพอหรือไม่

ประกันภัยการเดินทางมีกี่แบบ

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (การวางแผนการเงืน)

เดินทางไปต่างประเทศ

SIM เที่ยวต่างประเทศ ใช้สัญญาข่ายไหนดี

All (เศรษฐกิจ)

ค่าธรรมเนียม VOA คือ อะไร

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี