Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สามารถซื้อประกันภัยเดินทางล่วงหน้าได้กี่วัน

คือฉันจะเดินทางในวันสองวันนี้แล้วไม่ให้ก็เพิ่งนึกได้ว่าต้องซื้อประกันภัยไม่ทราบว่าตอนนี้ยังซื้อทันหรือเปล่าหรือว่าฉันต้องซื้อล่วงหน้าก่อนกี่วันฉันเองก็เคยได้ยินว่าประกันภัยสามารถซื้อได้ล่วงหน้า 1-2 วันฉันก็เลยไม่ทราบว่าของประกันนี้นี่สามารถทำอย่างนั้นได้หรือเปล่าคะขอคนที่ทราบช่วยบอกหน่อยขอบคุณมากค่ะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Paponthee

นี่ฉันเองก็เพิ่งเคยทำมา และ ทำได้ไม่นานแล้วก็เดินทางด้วย ก็คือโดยปกติการซื้อประกันภัยการเดินทางผ่านทางช่องออนไลน์เมื่อทำรายการสำเร็จก็จะส่งกรมธรรม์ให้ผ่านทางอีเมล์ได้ภายใน 1 ชั่วโมงหรือภายในวันที่ทำการแต่ก็ตามทางบริษัทจะรู้สึกว่าจะให้แนะนำซื้อกรมธรรม์อย่างน้อย 1-2 วันทำการเผื่อในกรณีที่มีความจำเป็นเปลี่ยนแปลงข้อมูลกรมธรรม์

2019.10.02 18:7

Narawit

ดีนะครับที่คุณนึกขึ้นมาได้ก่อนจะเดินทาง ประกันภัยการเดินทางสำคัญมากสำหรับผมนะ เพราะเมื่อเราออกเดินทางไปต่างบ้านต่างเมืองก็ไม่รู้ว่าจะเกิดอะไรขึ้นบ้าง มีประกันภัยไว้อุ่นใจกว่าเยอะครับ สมัครภายในวันหรือสองวันก่อนเดินทางยังทันครับ แต่ต้องมั่นใจว่าถูกต้องตามความต้องการนะเพราะไม่งั้นต้องเสียเวลากับการแก้ไขซึ่งไม่รู้ว่าจะทันเวลาหรือเปล่าครับ

2020.06.06 15:42

ฝ้าย

คือตอนที่เราใกล้จะเดินทางมีหลายเรื่องที่เราต้องคิดแล้วก็เตรียมตัว บางครั้งอาจจะทำให้เราลืมเกี่ยวกับการติดตามประกันการเดินทางหรือสมัครใช้บริการ ควรที่จะสมัครเอาไว้ตั้งแต่เนิ่นๆ เพราะถ้าเราซื้อประกันการเดินทางแบบรายทริป เราก็จะสามารถเลือกระยะเวลาการคุ้มครองได้วันที่เราเดินทางไปนั่นเอง ดังนั้นไม่ต้องกลัวนะคะว่าซื้อเร็วๆจะเสียผลประโยชน์

2020.09.18 3:0

chidchob

คุณคิดถูกแล้วครับที่ทำประกันการเดินทางกับที่นี่ ตอนนี้เค้ามีนโยบายด้วยว่า สามารถขอเลื่อนวันคุ้มครองได้ถ้าได้รับผลกระทบจากเชื้อไวรัสโคโรนาจนไม่สามารถเดินทางได้ อยากจะบอกว่าทำประกันการเดินทางไว้ก็มีประโยชน์นะครับ เพราะว่าช่วงนี้พายุเข้าด้วยเครื่องบินอาจจะเลื่อนบิน ในส่วนตรงนี้เราก็จะได้รับความคุ้มครองด้วยนะครับถ้าเราต้องเปลี่ยนเที่ยวบิน

2020.09.21 9:53

ผึ้งน้อย

ดีนะคะที่เข้ามาอ่านในกระทู้นี้มาก่อนเพราะว่าไม่เคยซื้อประกันภัยการเดินทางมาก่อนเลยก็เลยยังไม่ค่อยรู้เรื่องด้วยเหมือนกัน แล้วตอนนี้กำลังจะเดินทางค่ะในประเทศนี้แหละ มีตั๋วเครื่องบินแล้วเราก็กำลังอยากจะซื้อประกันภัยการเดินทางยังเหลืออีก 4 วันก่อนจะเดินทางดีนะคะยังมีเวลาให้ซื้อประกันการเดินทางอยู่ แม้ว่าเดินทางในประเทศตอนนี้ก็ไม่ค่อยปลอดภัยค่ะซื้อไว้ก่อนจะได้อุ่นใจ

2020.09.30 9:41

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

กรณีเกิดป่วยหรือเกิดอุบัติเหตุที่ต่างประเทศทำอย่างไร

ประกันภัยเดินทาง Plus-Lite By AXA / แอกซ่าประกันภัย

All (ประกัน)

วิธีซื้อประกันภัยการเดินทางผ่านทางช่องออนไลน์ทำอย่างไร

ประกันภัยเดินทาง Plus-Lite By AXA / แอกซ่าประกันภัย

ประกันการเดินทาง,ประกันชีวิต

ถ้าเราจะไปเกาหลีเหนือประกันมีคุ้มครองหรือเปล่า

ประกันการเดินทาง

เดินทางมากกว่า 5 ครั้งภายใน 1 ปีจะเลือกแผน ประกันภัย แบบไหนดี

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

ประกันภัยการเดินทางคุ้มครองสูงสุดกี่วัน

ประกันภัยการเดินทางมีกี่แบบ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง,ประกันทันตกรรม,All (ประกัน),ความป่วยไข้

ประกันการเดินทางของแอกซ่าดูแลปัญหาเรื่องฟันไหม

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA / แอกซ่าประกันภัย

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,ประกันการเดินทาง,การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

หาตั๋วเครื่องบินถูกๆ

ใช้ประกันภัยของเอกซ่าดีอย่างไร

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA / แอกซ่าประกันภัย

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

ระหว่าง Booking กับAgoda และ Traveloka จองโรงแรมเว็บไหนดีกว่า

All (ธนาคาร),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

เรื่องวีซ่า และ งบเที่ยวยุโรปแบบงบนักศึกษาประมาณเท่าไหร่

All (ประกัน)

ซื้อประกันภัยในช่วงนี้มีของกำนันไหมคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี