Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันการเดินทางของแอกซ่ามีกี่แบบคะ

ฉันอยากรู้เกี่ยวกับประกันการเดินทางของ axa วาดรูปแบบการทำงานหรือรูปแบบรายการของบริษัทนี้มีให้เลือกซื้อได้กี่แบบคะ เพื่อฉันจะสามารถมีความรู้และสามารถเลือกซื้อได้ถูก เพราะประกันการเดินทางส่วนใหญ่ก็มีหลายแบบให้เราเลือก มีทั้งแบบรายเที่ยวหรือรายปี ฉันก็เลยอยากรู้เกี่ยวกับบริการของแอกซ่าว่ามีให้เลือกแบบไหนบ้าง เพื่อเป็นความรู้ในการตัดสินใจค่ะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ยุวรัตน์

สำหรับประกันภัยการเดินทางของแอกซ่า แบ่งออกเป็น 2 แบบได้แก่ แบบรายเที่ยว ก็คือสามารถแบ่งออกได้เป็น 6 แผนได้แก่ eco plus life silver gold platinum และ เอมเมอรัลด์ อันนี้เป็นชื่อประกันภัยค่ะ และแบบรายปีแบ่งออกเป็น 6 แผ่นได้แก่ eco plus life silver gold แพทตินั่ม และเอมเมอรัล ลองเลือกดูนะค่ะว่าจะซื้อแบบไหน

2019.11.02 21:10

ปล้าเค้า

ประกันภัยการเดินทางของแอกซ่า ถ้าเราใช้เราจะเลือกแบบ silver เพราะตัวนี้ เบี้ยการเดินทางไม่ได้แพงมากและก็ไม่ถูกเหมือนกัน เป็นแผนที่หลายคนนิยมซื้อเวลาต้องเดินทางออกต่างประเทศ แล้วถ้าเราซื้อทางเจ้าหน้าที่ ที่ขายประกันการเดินทางก็มักจะเสนอตัวนี้ให้บ่อยๆ เราว่าโอเคเลยนะ ความคุ้มครองเรื่องต่างๆก็ใช้ได้เลยทีเดียว

2020.06.30 2:40

นัท

ของเราก็ใช้ประกันการเดินทางของแอกซ่าแต่ว่าใช้เป็นแบบรายเที่ยวครับว่าปีหนึ่งเดินทางไม่ค่อยบ่อยเท่าไหร่อย่างมากสุดก็ปีละ 3 ครั้ง แต่ความคุ้มครองที่ให้จากประกันภัยแอกซ่านี่ดีมากเลยนะครับ ถ้าเกิดเดินทางบ่อยในแต่ละปีผมแนะนำให้ ทำประกันภัยแบบรายปีไปเลยมันคุ้มกว่า ใช้เวลาไปเที่ยวหรือเดินทางไปทำงานเราก็รู้สึกสบายใจด้วย หลายคนอาจจะคิดว่าประกันทำไปก็เสียเปล่าแต่ที่จริงแล้วมันให้ความคุ้มครองคุ้มมากนะครับ

2020.09.09 13:29

งามตา

ใช่ค่ะเป็นประกันการเดินทางที่ดีมากค่ะ เพราะตอนนี้ประกันตัวนี้คุ้มครองครอบคลุมไวรัสโคโรนาหรือCOVID-19ให้ด้วยค่ะเมื่อทำประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ แต่ถ้าหากใครซื้อแล้วแต่เกิดได้รับผลกระทบจากเชื้อไวรัสโคโรนาจนไม่สามารถเดินทางได้ก็สามารถขอเลื่อนวันคุ้มครองได้อีกด้วยนะคะ แบบนี้คงจะไม่ให้เรียกแม่ก็คงจะไม่ได้ เพราะมันแม่มากจริงๆค่ะ แนะนำให้ซื้อเลยค่ะถ้าใครจำเป็นต้องเดินทางอ่าค่ะ

2020.09.19 11:40

แซนด์วิช

สำหรับประกันภัยการเดินทางของแอกซ่าผมเองเลือกใช้แบบรายปีครับเพราะว่า แต่ละปีผมเดินทางบ่อยหลายครั้งหลายปีก็เลยคุ้มกว่าแต่ตอนนี้เดินทางไปไหนไม่ได้เลยครับตั้งแต่ปีนี้ ผมก็เลยต้องยกเลิกประกันการเดินทางแบบรายปีแล้วมาซื้อประกันการเดินทางแบบรายเที่ยวแทนเพราะว่าช่วงนี้ถ้าจะเดินทางอ่ะก็จะเดินทางในประเทศเท่านั้น

2020.09.30 15:18

Fiona

@ปลาเค้า ก็แสดงว่าประกันภัยการเดินทางอันนี้ ราคาอยู่ที่ประมาณกลางๆใช่ไหมคะ พอที่จะรับได้ ขอช่วยบอกได้ไหมคะว่าอยู่ที่ประมาณปีละเท่าไหร่ เป็นประกันภัยการเดินทางใช้ได้ในประเทศหรือเปล่า? คือตอนนี้อยากได้ประกันการเดินทางที่ดีๆที่คุ้มครองการเดินทางในประเทศค่ะเขามีความจำเป็นต้องเดินทางไปต่างจังหวัดบ้างเป็นบางครั้งมีธุระเรื่องงานค่ะ

2021.05.12 13:59

<Tubtim>

ที่จริง ได้ยินชื่อบ่อยนะคะ คนที่เดินทางเวลาพูดถึงประกันการเดินทางเนี่ย เขาจะพูดถึงแอ็กซ่านี่แหละ บางทีเราก็สงสัยนะว่านอกจากของบริษัทแอ็กซ่าแล้วยังมีประกันการเดินทางของบริษัทอื่นที่นาสนใจอีกบ้างมั้ยคะ ไม่ใช่ว่าไม่อยากซื้อกับแอ็กซ่านะ แค่อยากรู้เท่านั้นเอง เผื่อมีใครเข้ามาอ่านจะได้มีข้อมูลเพิ่มเติมให้เขาด้วย

2021.05.16 16:12

Katoon

@งามตา ก็น่าสนใจนะคะถ้าสามารถคุ้มครองโรคระบาดด้วย เพราะการเดินทางก็ถือว่าเสี่ยงมากๆที่จะติดเชื้อ เดี๋ยวจะไปหาข้อมูลเกี่ยวกับประกันการเดินทางของแอกซ่าดูค่ะ เพราะว่ามีแผนการจะเดินทางไปต่างประเทศ อีกไม่กี่เดือนข้างหน้าแต่ยังไม่ได้ระบุแน่นอนว่าเดือนไหน กำลังเตรียมตัวอยู่ค่ะ อยากไปพักผ่อนนานๆซะหน่อยพอดีมีญาติอยู่ที่นู่นด้วย

2021.07.20 14:13

JINNY

ตอนนี้หลายคนคงสนใจแค่ประกันการเดินทางแบบรายเที่ยวมั้งคะ คงไม่มีใครสามารถวางแผนได้ว่าจะเดินทางบ่อยๆจนต้องทำประกันการเดินทางแบบรายปีอีกแล้วล่ะ เขาว่าทักไปก็ไม่มีความแน่นอนว่าจะเดินทางได้บ่อยแค่ไหนเหมือนเดิมไหม ด้วยสถานการณ์โรคระบาดตอนนี้ ดิฉันเองก็วางแผนจะเดินทางเร็วๆนี้ค่ะแต่ก็ทำประกันแบบรายเที่ยวเท่านั้น

2021.09.10 15:18

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันการเดินทาง

ซื้อประกันภัยในช่วงนี้มีโปรโมชั่นอะไรบ้างคะ

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA / แอกซ่าประกันภัย

ใช้ประกันภัยของเอกซ่าดีอย่างไร

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA / แอกซ่าประกันภัย

All (ประกัน)

ซื้อประกันภัยในช่วงนี้มีของกำนันไหมคะ

ประกันการเดินทาง,ประกันทันตกรรม,All (ประกัน),ความป่วยไข้

ประกันการเดินทางของแอกซ่าดูแลปัญหาเรื่องฟันไหม

ประกันภัยนี้คุ้มครองการเดินทางของเราอย่างไรคะ

ประกันภัยสุขภาพ

สามารถใช้การประกันภัยนี้ที่ต่างประเทศได้ไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

ร้านกาแฟชิลๆในหัวหิน

ประกันภัยการเดินทางมีกี่แบบ

ประกันภัยเดินทาง Plus-Lite By AXA / แอกซ่าประกันภัย

All (ธนาคาร),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

เรื่องวีซ่า และ งบเที่ยวยุโรปแบบงบนักศึกษาประมาณเท่าไหร่

ทำไมต้้องทำประกันการเดินทาง

เชียงใหม่ที่ไหนน่าสนใจ

All (เศรษฐกิจ)

เที่ยวไหนที่ลาวดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี