Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากเลิกกิจการร้าน20บาททุกอย่าง

พอดี ผมนำของมาจากจีนครับ หลายอย่างเลย ผมลงทุนไปหนักมากๆเลยครับ หลักล้านบาท เเละ หวังว่ามันจะขายดีครับ ผมจะมาเปิด เป็นร้าน ขายส่ง เเละ ปลีกไปพร้อมๆกัน เเต่ดันไม่เป็นอย่างที่คิด ผมว่าจะ ไปหาที่ใหม่ เเล้วจะซื้อของ จากร้านขายส่งมา เพื่อจะขายต่อ เพื่อให้ของมันครบ (คือตอนนี้ ของที่นำมาจากจีน เมื่อเทียบกับร้าน 20 ผมยังไม่ครบเหมือนเขา) เเต่ผมกลัวว่าที่ใหม่ก็จะไม่รอดเหมือนกัน หรือ จะโล๊ะของ นั้นนะสิทำยังไง ผมก็เลยคิดว่า ต้องไปติดต่อร้านขายส่งใหญ่ๆ เเต่ไม่รู้ว่า เขาจะเอารึเปล่า ใครมีทางอื่นก็บอกผมได้นะคับ เผื่อจะช่วยผมได้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Papao

เราเคยแนะนำหลายคนแล้ว ว่า ร้านไม่ต้องมีขนาดใหญ่โตก็ได้ ร้านตามตึกแถว1- 2ห้อง ก็สามารถทำให้คนเข้าเยอะได้ ไม่มีอะไรมาก ของต้องครบ และดูแน่นๆ ร้าน ก็เท่านั้นเอง ไม่ใช่มีแค่ชั้นวางของ อยู่ 2-3ตัว และเอาอะไรไม่รู้มาห้อย มันก็ขายไม่ได้ค่ะ เน้นแต่ละอย่าง ไม่ต้องลงของเยอะคะ เน้นให้มี และครบ เดินเข้ามา ต้องซื้อของเราออกไป ลูกค้ามาหาอะไร ถ้าไม่มี ต้องรีบหามาขาย

2019.10.02 22:30
  • user image

Yindee

ผมว่าค่าที่ทำให้คุณจมทุนครับ สำหรับผมค่าเช่าหลักนี้ ราคาสูงเอามาก ๆเมื่อเทียบกับค่าที่ตามห้างฯ ผมแนะนำให้หาที่เช่าตามตลาดนัดครับ เพราะของพวกนี้กำลังซื้อตามตลาดนัด คนจะซื้อมากกว่า ถ้าขายโละลองขายตามกลุ่มเพจฝากซื้อ ฝากขายกัน เพราะห้างฯ ร้านใหญ่ ๆ ไม่ค่อยจะรับซื้อเท่าไหร่ ลองจัดของเป็นเซต หรือจับคู่ขายดูครับ แบบว่าถ้าซื้อยกเซต คุณลดราคาลงอีกหน่อย จะขายหมดเร็วขึ้น จับคู่ หรือจัดชุดที่เข้ากันด้วยจะดีมากเช่น น้ำยาล้างจานคู่กับฟองน้ำล้างจาน แปรงขัดส้อมกับน้ำยา ฯลฯ ติดป้ายจูงใจลูกค้า เช่น "ขายถูก" "ซื้อยกเซตถูกกว่า" "ลดแล้ว ลดอีก" ฯลฯ

2019.11.10 21:11

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

กองทุนรวม,กองทุนรวมดัชนี

ขาย LTF ก่อนกำหนด จะเกิดอะไรขึ้น?

เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน),หาเงินออนไลน์,All (หารายได้)

อยากมีลูกค้าเยอะๆ

การลงทุน Forex,All (การลงทุน),All (การลงทุน)

มีใครเล่นForexได้กำไรยั่งยืนไหมครับ

การลงทุน Forex

โบรคเกอร์ exness เนี่ยมีโอกาสที่เราจะเงินหายไปได้ไหมครับ เช่นปิดบริษัทหนีทำนองนี้?

Exness / เอกซ์เนสส์

All (บัตรเครดิต)

เงิน 35,000 สมัคร scb up2me ไม่ผ่าน

บัตรเครดิตเอสซีบี อัพ ทู มี

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),การลงทุนหุ้น,การลงทุนในอสังหาริมทรัพย์,All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

การตลาดตอนนี้ ธุรกิจไหนที่กำลังจะอิ่มตัว ธุรกิจไหนที่กำลังจะรุ่ง?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต)

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card บริการดีๆ ที่มีระหว่างเดินทาง

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

Feeling luxurious at King Power Lounge - ชอบมากเลย!

บัตรเครดิตเอสซีบี คิง เพาเวอร์ แพลทินั่ม / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

สิทธิประโยชน์จากบัตร Citi Simplicity Card

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต)

ใครชอบเดินทางทางเครื่องบินต้องลองบัตรนี้ครับ Citi bank Prestige

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,All (บัตรเครดิต)

ถ้าอยากได้ทั้งบัตรเครดิตที่มีคุณภาพและแถมประกันดีๆด้วย ต้องลองบัตรนี้เลย Citi bank Royal Orchid plus select

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

Thanachart Black Diamond บัตรเครดิตให้สิทธิพิเศษที่เหนือกว่าบัตรอื่น

บัตรเครดิต ธนชาติ แบล็ค ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี