Forum
แก้ไขล่าสุด: 

app ที่วิเคราะห์หุ้น ของมือถือ และ pc หรือเว็บที่ช่วยคัดหุ้น ตัวไหนควรซื้อขายตอนไหน

ช่วยแนะนำ app ที่วิเคราะห์หุ้น ของมือถือ และ pc หรือเว็บที่ช่วยคัดหุ้น วิเคราะห์หุ้น ตัวไหนควรซื้อขายตอนไหน เล่น click2win ยังขาดทุนอยู่ 4 แสนกว่า ยังรักษาเงินต้นไว้ไม่ได้ ตั้งแต่ตอนเข้าซื้อขายแบบผิดๆ ถูกๆ เพราะไม่เข้าใจระบบclick2win เข้าซื้อหุ้นไม่ถูกจังหวะ ขายไม่ถูกจังหวะ เห็นบางคนวิเคราะห์หุ้นได้ บอกได้ตัวไหนกำลังจะขึ้น คัดหุ้นเป็น เพราะมีเครื่องมือในการวิเคราะห์หุ้น ซึ่งเราขาดเครื่องมือในการวิเคราะห์หุ้น ขาดข่าวสาร ขาดวิธีการคัดหุ้นที่ดี โปรดช่วยแนะนำด้วยครับ ทำไ่งถึงจะไปต่อได้ ไอ้ครั้งจะไปซื้อเครื่องมือ หรือ ไปเรียนคอรส์สูงก็ไม่ค่อยจะไหว มันแพงเกิน เรามันเบื้องต้นอยู่เลย ถ้ารักษาเงินต้น click2win แล้วมีกำไร ก็คิดจะลงสังเวียนจริงมีกำไร ก็อยากจะซื้อเงินคอร์ส advence เหมือน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ปีติ

มันไม่มี app ไหนที่บอกหุ้นว่าหุ้นตัวไหน จะขึ้น หรือจะลงได้หรอกครับ มันขึ้นอยู่กับเงื่อนไขของคนที่ใช้ต่างหาก ถ้าเป็นโปรแกรมฟรี ที่โบรกให้มา ก็จะมี efinance, aspen เป็นโปรแกรมชาร์ตหุ้น มีทั้ง pc และ mobile ส่วนข้อมูลพื้นฐานของบริษัทก็หาได้จากเว็บของ ตลท. และ settrade ส่วนจะหาความรู้ยังไง ก็ google ครับ อยากรู้เรื่องอะไรก็พิมพ์หาเอา แต่วิธีการต่างๆ ที่สอน มันเป็นแค่แนวทาง สุดท้ายก็ต้องเอาไปประยุกต์ใช้ เพื่อค้นหาเงื่อนไขของตัวเอง

2019.10.27 17:59

ธีรภัทร

ผมบอกได้เลยว่า ถึงจะไปเรียนคอร์สแพงๆ ไม่ว่าจะแพงขนาดไหน มันก็ไม่มีวิธีการที่จะทำกำไรได้ 100% โดยไม่ขาดทุน และต่อให้คุณได้เคล็ดลับจากคอร์สดีๆ มันก็ยังไม่การันตีว่าคุณจะประสบความสำเร็จ เพราะคนที่ประสบความสำเร็จเขามีประสบการณ์ในการเล่นมากกว่า สุดท้ายแล้ว การที่คุณจะประสบความสำเร็จได้ นอกจากความรู้ที่มี ก็ยังต้องมีประสบการณ์ แนวคิดที่ถูกต้อง รวมไปถึงการควบคุมอารมณ์และจิตใจ

2019.11.06 11:58

ธีรศักดิ์

ผมอยากแนะนำ Settrade Streaming เพราะว่า App นี้จะให้ภาพรวมการตลาดที่เข้าใจได้ง่ายๆไม่ยุ่งยากซับซ้อน ขึ้นลงเท่าไหร่จะเห็นชัดเจน สามารถดูรายชื่อหุ้นได้ย้อนหลังแบบเรียลไทม์ อีกอย่างมี Backtesting เพื่อคาดการณ์กำไรขาดทุนได้ด้วย มีการฝึกเล่นสำหรับคนที่เพิ่งหัดเล่น ผมแนะนำให้คุณลองเข้าไปทดลองเล่นดูก่อนก็ได้ครับ

2020.07.23 4:39

สิน

บอกเลยนะครับว่าสำหรับวงการการเล่นหุ้นนั้น ผู้ที่จะได้เปรียบก็ต้องมีเครื่องมือที่ทันสมัยและรวดเร็วอย่างคอมพิวเตอร์ ที่ทรงพลัง ถ้าเราจะใช้โหลด application มาดูเพียงเท่านั้นก็คงจะไม่พอ เพราะว่าคนอื่นๆก็สามารถทำได้เหมือนกันครับ เหมือนกับนักรบที่ไม่ได้เตรียมเครื่องมือให้พร้อมขาดสิ่งใดไปก็จะไปสู้กับคนอื่นได้อย่างไร เหมือนกันกับนักเล่นหุ้นเหมือนกันครับ

2020.07.28 4:21

แววมยุรา^-^

เท่าที่อ่านจาก comment ของแต่ละคน เราเข้าใจว่าแอพที่วิเคราะห์หุ้นหรือเว็บที่ช่วยคัดหุ้นเป็นเพียงเครื่องมือที่อาจช่วยได้เพียงเล็กน้อยเท่านั้น แต่การวิเคราะห์ซื้อ-ขายหุ้นที่ได้ผลจริงคือประสบการณ์ของนักลงทุนเองใช่มั้ยคะ? ถ้าอย่างนั้นอะไรก็คงไม่สำคัญเท่ากับความรู้และประสบการณ์ตรงของตนเองมากกว่า หากรักทางนี้ต้องพยายามค่ะ

2020.08.17 10:12

Wow

โอ้โห คำถามคุณยาวไปไหมคะ ไม่รู้จะตอบคำถามไหนก่อนดีเลยค่ะ สรุปคำถามไม่ได้เลยว่าต้องการคำตอบแบบไหน แต่ก๋นับถือคนที่เข้ามาตอบนะคะเข้าใจคำถามกันได้ไง ยาวเหยียดขนาดนี้ เอาเป็นว่าเราเองก้ได้ข้อมูลเหมือนกันเรื่อง App ที่ช่วยวิเคราะห์หุ้นอะนะ ว่าแต่ที่คนอื่นๆเข้ามาตอยนี่ตรงกับคำถามของคุณบ้างไหมคะ? หรือว่าไม่ตรง

2020.08.31 15:4

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การจ้างงาน)

ความยุติธรรมในที่ทำงานสำคัญมากไหมครับ?

All (บัตรเครดิต)

เงิน 35,000 สมัคร scb up2me ไม่ผ่าน

บัตรเครดิตเอสซีบี อัพ ทู มี

ประกันภัยสุขภาพ

ประกันสุขภาพของ AIA ดีไหมครับ

เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน),หาเงินออนไลน์,All (หารายได้)

อยากมีลูกค้าเยอะๆ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),การลงทุนหุ้น,All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),การจัดการงบประมาณ,All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

หุ้น CPALL ตอบโจทย์ถือระยะยาวไหม

การลงทุน Forex

โบรคเกอร์ exness เนี่ยมีโอกาสที่เราจะเงินหายไปได้ไหมครับ เช่นปิดบริษัทหนีทำนองนี้?

Exness / เอกซ์เนสส์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card บัตรของคนชอบสะสมไมล์

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,All (บัตรเครดิต)

ถ้าอยากได้ทั้งบัตรเครดิตที่มีคุณภาพและแถมประกันดีๆด้วย ต้องลองบัตรนี้เลย Citi bank Royal Orchid plus select

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต)

สิทธิประโยชน์และโปรโมชั่นจากบัตร Citi Royal Orchid Plus Select Card

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

Feeling luxurious at King Power Lounge - ชอบมากเลย!

บัตรเครดิตเอสซีบี คิง เพาเวอร์ แพลทินั่ม / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตร KTC Toyota SASA Titanium ที่ทำให้ผมได้สิทธิประโยชน์หลายอย่างที่ศูนย์Toyota

บัตรเครดิต เคทีซี โตโยต้า ซาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต)

ใครชอบเดินทางทางเครื่องบินต้องลองบัตรนี้ครับ Citi bank Prestige

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี