Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากทำประกันชีวิตเริ่มตรงไหนดี?

สวัสดีครับตอนนี้ผมอายุเริ่มจะเข้าหลักสี่แล้วครเขตอนนี้เริ่มคิดถึงอนาคตมากขึ้นครับ อยากทำประกันชีวิตเพื่อเอาไว้ใช้ตอนแก่ครับ แต่ยังมีความกังวลว่าจะส่งเบี้ยประกันไหวไหม เลยอยากสอบถามครับเบี้ยประกันแบบไหนที่สามารถส่งสบายๆไม่ต้องกังวลกลัวขาดส่งครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Sup

หากคุณยังไม่ทราบว่าจะทำประกันแบบไหนขอแนะนำครับลองๆเดินเข้าไปที่ร้าน7|11ครับที่ร้านนี้มีประกันหลายๆอย่างให้เราเลือกครับสามารถสอบถามพนักงานได้ครับประกันจากเซเว่นอีเลฟเว่นได้มากมาย ตั้งแต่ ประกันภัยรถยนต์ ประกันสุขภาพ ประกันอุบัติเหตุส่วนบุคคล ไมโครอินชัวรันส์ (ประกันราคาไม่แพงสำหรับประชาชน เช่น ประกันภัย 30 บาท) ประกันเดินทาง ประกันชีวิต ฯลฯ แต่ล่าสุดก็มีแบบประกันภัยเบี้ยแค่ 10 บาท คุ้มครองทั้งเดือนออกมาขาย

2019.08.01 18:0

view

ลองดูข้อมูลประกันชีวิตของพรีเมียร์ เซฟวิ่ง18/18 (มีเงินปันผล)เห็นเขาให้ข้อมมูลแบบนี้ครับเบี้ยประกันภัยสบายๆ เก็บออมพร้อมความคุ้มครองต่อเนื่องนานถึง 18 ปี เงินคืน 1% ของจำนวนเงินเอาประกันภัย ตั้งแต่สิ้นปีกรมธรรม์ที่ 2-9 และเพิ่มเป็น 2% ของจำนวนเงินเอาประกันภัย ตั้งแต่สิ้นปีกรมธรรม์ที่ 10-17 รับเงินคืนเมื่อครบกำหนดสัญญา 156% ของจำนวนเงินเอาประกันภัย มั่นใจด้วยความคุ้มครองในกรณีเสียชีวิตสูงสุดถึง 160% ของจำนวนเงินเอาประกันภัย รับเงินปันผล* ตั้งแต่สิ้นปีกรมธรรม์ที่ 1 จนครบสัญญา รับสิทธิหักลดหย่อนภาษี สูงสุดถึง 100,000 บาทต่อ น่าสนนะครับ

2019.08.01 18:0

Mind

การทำประกันชีวิตมันก็ดีนะคะ ควรเลือกที่เหมาะกับงานและสภาพร่างกายของเราด้วย เรื่องเบี้ยประกัยก็สำคัญเนื่องจากประกันบางประเภทมีสัญญาหลายปี เราก็ต้องวางแผนการใช้จ่ายเพื่อให้มีเงินมาจ่ายค่าประกันซึ่งเราก็จะได้รับความคุ้มครองต่อไปได้ อีกอย่างก็เรื่องตัวแทนประกัน ถ้าได้ตัวแทนดีมีความสนใจเอาใจใส่ ให้ข้อมูลที่ถูกต้องครบถ้วนกับเรา คุณก็จะได้ใช้ประโยชน์จากประกันที่ทำไปอย่างเต็มที่ค่ะ

2020.03.27 7:22

Napatthorn

เดี๋ยวนี้บริษัทประกันภัยมีประกันชีวิตหลายแบบค่ะ ถ้าจะเริ่มตรงไหนดีก็ต้องคิดว่าเราอยากจะทำประกันภัยชีวิตไว้สำหรับอะไรป้องกันอุบัติเหตุไหม หรือเอาไว้ใช้ตอนที่เราอายุมากขึ้น เราเมื่อเลือกได้แล้วเราก็ไปดูรายละเอียดของกรมธรรม์ประกันภัยค่ะว่ารายละเอียดการรักษาพยาบาล หรือว่าการเคลมกับประกันเป็นยังไง ถ้าเป็นประกันที่ไว้มีเงินใช้ตอนเกษียณก็ได้วงเงินเท่าไหร่อันนี้เราก็ต้องดูด้วย แต่เดี๋ยวนี้ประกันภัยแบบที่จ่ายค่าเบี้ยไม่แพงมีเยอะค่ะ ทำไว้ดีกว่านะคะ

2020.04.21 10:38

เมฆ

ถ้าจะทำประกันชีวิตก็ต้องดูก่อนค่ะว่า เราอยากจะทำประกันชีวิตแบบไหน ถ้าเป็นแบบสะสมทรัพย์เพื่อจะส่งต่อไว้ให้กับลูกหลานหรือว่าคนในครอบครัวเมื่อวันนั้นมาถึง เราก็ต้องดูเรื่องค่าเบี้ยประกันจะทำไปจนถึงอายุเท่าไหร่ จ่ายค่าเบี้ยประกันไว้ปีละเท่าไหร่ แล้วก็อยากได้รับความคุ้มครองเรื่องอะไรบ้าง คิดถึงรายละเอียดพวกนี้แล้วก็ไปดูบริษัทประกันภัยของแต่ละที่ค่ะ

2020.07.13 21:45

วิน

อายุแค่ 40 และทำงานเป็นพนักงานประจำ ผมแนะนำเป็นประกันชีวิตสะสมทรัพย์ครับ ก็ว่าจะช่วยให้เราเตรียมตัวสำหรับวัยเกษียณได้เป็นอย่างดี แลกเป็นเงินก้อนที่จะเก็บไว้สำหรับใช้ในอนาคต ได้ยังมีประกันชีวิตที่คอยดูแลชีวิตของเราด้วย อาจจะเริ่มต้นด้วยการค้นหาข้อมูลเกี่ยวกับเรื่องนี้ก่อนก็ได้ครับ ได้จากนั้นค่อยทำการตัดสินใจอีกทีนึงก็ได้

2020.07.25 14:5

#😎วรยศ😎#

แต่ละบริษัทจัดทำแผนประกันชีวิตออกมาหลายแบบครับ เพื่อให้ตรงกับความจำเป็นและความต้องการของลุกค้า เรื่องที่คุณกังวลกับการส่งค่าเบี้ยประกัน ที่จริง มันขึ้นอยู่กับแผนประกันและวงเงินคุ้มครองที่คุณเลือกครับ คุณอยากได้รับผลประโยชน์แบบไหน เงินเดือนที่คุณได้อยู่ตอนนี้สามารถแบ่งมาจ่ายค่าเบี้ยประกันได้กี่บาท เอาที่เหมาะกับคุณครับ

2020.08.23 14:14

วาวา

ถ้าอายุขนาดนี้แล้วอย่ามองข้ามประกันสุขภาพเด็ดขาดเลยนะค่ะ ถ้าเราคิดว่าจะทำประกันเพื่อมีเงินใช้ตอนอายุเยอะ แต่ไม่คิดดูแลเรื่องประกันสุขภาพ ถือว่าพลาดมาก เพราะว่าค่าใช้จ่ายที่เราจำเป็นมากที่สุดตอนสูงอายุ ไม่ใช่แค่ค่ากินอยู่เท่านั้น แต่ร่วมถึงค่ารักษาพยาบาลด้วย ถ้าเป็นอะไรร้ายแรงขึ้นมาและไม่มีประกันสุขภาพ ลำบากแน่ๆ เพราะเราคงไม่มีเงินมาจ่ายเยอะขนาดนั้น อยากให้เริ่มทำเลยค่ะ ทำตอนนี้เบี้ยส่งอาจจะสูงหน่อย แต่คุ้มแน่นอนค่ะ

2020.08.28 14:38

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี