Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากขายคอนโดได้ราคาดีหน่อยทำไงดี?

ผมมีคอนโดที่กรุงเทพที่ไม่ได้อยู่แล้ว เพราะตอนนี้ไปทำงานที่ต่างจังหวัดแล้วก็ไม่อยากปล่อยเช่าด้วยไม่อยากวุ่นวายต้องมาคอบดูแลบ้านให้กับคนที่มาเช่า จึงอยากจะขายไปดีกว่าแต่ก็อยากขายให้ได้ราคาที่ดีอยู่เหมือนกันนะครับ ต้องทำอย่างไรได้บ้างเพื่อจะขาบ้านได้ราคาดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Gina

ปัจจุบันผู้คนเริ่มขายบ้านและคอนโดมือสองมากขึ้นรวมถึงที่ดินด้วย สาเหตุก็เป็นเพราะพิษเศรษฐกิจบวกกับความก้าวหน้าทางเทคโนโลยีด้วยค่ะ มาพูดถึงสาเหตุแรกกันก่อน คือ พิษเศรษฐกิจทำให้การเงินไม่อยู่ในสภาพคล่องจึงต้องเริ่มมีการนำทรัพย์สินมาเปลี่ยนเป็นเงินสดเพื่อใช้จ่าย ส่วนอีกสาเหตุหนึ่ง คือ ความก้าวหน้าทางเทคโนโลยีทำให้หลายคนเริ่มขยับขยายที่อยู่อาศัย

2019.08.01 18:0

Mali

แต่การขายบ้านหรือคอนโดมือสองก็ไม่ใช่ว่าจะทำกันง่ายๆ เพราะในยุคที่เศรษฐกิจไม่คล่องแบบนี้ ถ้าคุณเองไม่อยากอาศัยอยู่แล้วคนอื่นก็คงไม่ค่อยชอบเช่นกันแล้วคุณจะทำอย่างไรเพื่อจะขายบ้านและคอนโดมืองสองให้ได้และต้องให้ได้ราคาด้วย ไม่อย่างนั้นก็เสียดายแย่ เคล็ดลับที่จะทำให้ขายบ้านมือสองและคอนโดได้ราคาและรวดเร็วที่จะมาบอกกันนว่าต้องทำอย่างนี้ ปรับปรุงซ่อมแซมให้ดีเหมือนใหม่ ติดประกาศในหลายช่องทางพึ่งพานายหน้ามีข้อมูลพร้อมเพื่อเจรจาในการขาย

2019.08.01 18:0

ศุภวิทย์

จริงๆแล้วจะขายให้ได้ราคาดีๆค่อนข้างเป็นไปไม่ได้เลยระครับ เดี่ยวนี้คอนโดใหม่ๆราคาถูกก็มีเยอะครับ ผมว่าคนซื้อคงไม่อยากได้มือสองแน่นอนถ้าเขาได้เทียบราคาครับ ผมว่าเก็บไว้แบบนี้และครับดีแล้ว ให้เขาเช่าดีแล้วครับ เก็บได้ตลอดชีวิตเราครับ ถ้าขาบได้เงินก้อนเดียวก็หมดครับ ส่วนเรื่องซ่อม ก็ต้องมีกฏเกณ ครับ ว่าอะไรเราทำให้ได้ครับ

2020.03.21 2:14

Vithoon

คุณอาจจะฝากขายคอนโดของคุณกับโครงการก็ได้นะครับน่าจะสามารถขายออกไปได้เร็วแต่ถ้าคุณอยากได้ราคาดีจริงๆคุณภาพของคอนโดของคุณห้องคอนโดของคุณก็ยังต้องอยู่ในสภาพที่ดีนะคะ ดังนั้นคุณควรตกแต่งซ่อมแซมให้เรียบร้อยเพื่อให้ห้องคอนโดของคุณอยู่ในสภาพที่ดี ถ้าคอนโดของคุณยังสวยน่าอยู่กันที่คอนโดของคุณจะขายได้ราคาดีก็มีโอกาสมากกว่าคอนโดที่ชำรุดหรือไม่มีการดูแลอย่างดีนะครับ

2020.04.28 15:3

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การลงทุนหุ้น,การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หารายได้)

หุ้นกลุ่มเกษตรและอาหาร

All (บัตรเครดิต)

ทำไมบัตร ktc อนุมัติช้าจังครับ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่ม

การลงทุน Forex

ใครใช้​ exness บ้างใช้ดีไหม

Exness / เอกซ์เนสส์

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),All (เศรษฐกิจ)

ทำไมคนจีนรวย

การลงทุน Forex

โบรคเกอร์ exness เนี่ยมีโอกาสที่เราจะเงินหายไปได้ไหมครับ เช่นปิดบริษัทหนีทำนองนี้?

Exness / เอกซ์เนสส์

All (การทำธุรกิจ),หาเงินออฟไลน์

เปิดร้านขายน้ำเต้าหู้ ต้องลงทุนเท่าไหร่ และได้กำไรดีไหมคะ ?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต วีซ่า

วัยรุ่นอย่างเราก็ต้องไปดูหนังบ่อยเป็นธรรมดาแต่อยากดูให้คุ้มต้องAEON M GEN

บัตรเครดิต อิออน เอ็ม เจ็น วีซ่า / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรUOB PRIVIMILES บัตรเครดิตที่เหมาะสำหรับนักเดินทางแบบผม

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีวิไมลส์ / ธนาคารยูโอบี

All (บัตรเครดิต)

PTT Blue Credit Card ของธนาคารกสิกร

บัตรเครดิต พีทีที บลู / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต)

สิทธิประโยชน์จากบัตร Citibank PremierMiles Card

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต)

ใครชอบเดินทางทางเครื่องบินต้องลองบัตรนี้ครับ Citi bank Prestige

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

ใครไปเที่ยวสยามพารากอนบ่อยๆ ดิฉันแนะนำบัตรนี้เลยค่ะ OneSiam-KBank Credit Card (Platinum)

บัตรเครดิต วันสยาม-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) / ธนาคารกสิกรไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี