Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เก็บเงินตามสไตล์หนุ่มๆ ทำอย่างไรดีครับ

ผมอายุ 27 ปีครับ อาศัยอยู่ที่กรุงเทพมหานคร เป็นพนักงานออฟฟิศที่นึงอยู่ โสดครับ ชีวิตก็เฮฮากับเพื่อนฝูงและเล่นกีฬาเป็นประจำน่ะครับ ฟิตเนสท์บ้างก็รู้ว่าเปลืองครับ แต่คนมันชอบ ตอนนี้ผมคิดว่าใกล้สามสิบแล้ว ต้องเปลี่ยนแปลงตัวเองบ้างไม่วัยรุ่นแล้วนะ ใครมีทริคเก็บเงินที่ดีตามไลฟ์สไตล์หนุ่มๆ แชร์บ้างสิครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Ratsami

ผมก็ใช้ชีวิตคล้ายๆคุณเลยครับ อยู่กับเพื่อนซะส่วนใหญ่เพราะครอบครัวก็อยู่ต่างจังหวัดกันหมด ผมคิดว่ามนุษย์เงินเดือนอย่างเราเอาจริงๆมันก็ต้องมีเป้าหมายชีวิตที่ชัดเจนเอาไว้ เพื่อทำให้การเก็บเงินมีวินัยและมีความสม่ำเสมอน่ะครับ แล้วเป้าหมายน้อยใหญ่ที่เราวางไว้ รวมถึงแผนการในอนาคตสำหรับครอบครัวก็อยู่ไม่ไกลแล้วล่ะ

2019.08.01 18:0
  • user image

Stanford

ผมคิดว่า ไม่ใช่แค่สาวๆมีค่าใช้จ่ายจุกจิก เพราะหนุ่มๆก็มีบ้างปละปลายนะครับ เราก็ต้องซื้อแต่ของที่จำเป็นเอาไว้ หรือลงทุนกับของที่มีราคาแต่ทนและใช้นานกว่า หรือลองหัก 20% ไว้ออมตามเทรนด์ที่เขาฮิตๆกันก็น่าจะสร้างประโยชน์ แต่จะให้ดีที่สุดก็ต้องลงทุนให้เหมาะกับตัวเองด้วย เช่น กองทุนรวม , หุ้น , พันธบัตร , ทองคำ หรืออสังหาริมทรัพย์เพื่ออนาคตครับ

2019.08.01 18:0

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ธนาคารดิจิทัล,การลงทุน Forex,All (การลงทุน),All (อี วอลเล็ต)

อยากสอบถามเรื่องการถอนเงินบัญชีฟอเรกซ์หน่อยครับ

All (การจ้างงาน)

ความยุติธรรมในที่ทำงานสำคัญมากไหมครับ?

การลงทุน Forex

โบรคเกอร์ exness เนี่ยมีโอกาสที่เราจะเงินหายไปได้ไหมครับ เช่นปิดบริษัทหนีทำนองนี้?

Exness / เอกซ์เนสส์

ประกันภัยสุขภาพ

ประกันสุขภาพของ AIA ดีไหมครับ

ลดค่าใช้จ่าย

ค่า ft คืออะไร ทำไมต้องมีด้วย

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),การลงทุนหุ้น,การลงทุนในอสังหาริมทรัพย์,All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

การตลาดตอนนี้ ธุรกิจไหนที่กำลังจะอิ่มตัว ธุรกิจไหนที่กำลังจะรุ่ง?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

มีสิทธิพิเศษที่เหมาะกับคนไหนที่ชอบ afternoon tea

บัตรเครดิต เคทีซี เอ็กซ์ บางกอก แอร์เวย์ส วีซ่า ซิกเนเจอร์ / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card บัตรของคนชอบสะสมไมล์

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต)

ใครชอบเดินทางทางเครื่องบินต้องลองบัตรนี้ครับ Citi bank Prestige

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต)

สิทธิประโยชน์และโปรโมชั่นจากบัตร Citi Royal Orchid Plus Select Card

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

ห้างสินค้าไทย ห้างที่สนับสนุนสอนค้าคนไทย และตอนนี้เรามีบัตรเครดิตของห้างสินค้าไทยมา นำเสนอค่ะTDP visa Card

บัตรเครดิต ทีดีพี วีซ่า / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

Thanachart Black Diamond บัตรเครดิตให้สิทธิพิเศษที่เหนือกว่าบัตรอื่น

บัตรเครดิต ธนชาติ แบล็ค ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี