Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สิทธิประโยชน์ของบัตรSCB ULTRA PLATINUM

สวัสดีค่ะดิฉันอายุ 45 ปี อยากเปิดบัญชีให้หลานชายแล้วก็จะให้บัตรแก่เค้าด้วยเลยอยากทราบว่าบัตรSCB ULTRA PLATINUMมีสิทธิประโยชน์อะไรบ้าง

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สมคิด

สิทธิประโยชน์ของเจ้าบัตรตัวนี้นะครับคือการได้รับแต้มหรือคะแนน ×5 ในหมวดต่างๆดังนี้ครับ ซูเปอร์มาร์เก็ต ร้านอาหาร สถานีบริการน้ำมัน ห้างสรรพสินค้า และบันเทิง แถมยังได้รับ1 คะแนนสะสม ทุกยอดใช้จ่ายผ่านบัตร คำนวณจากยอดใช้จ่ายผ่านบัตรครบทุก 25 บาท/เซลล์สลิป และยังมีการบริการเลขส่วนตัวทุกวัน ตลอดจน24ชม.เลยครับ

2020.01.24 7:35

Mekhalaa

สิทธิประโยชน์ของเจ้าบัตรตัวนี้ในการเดินทางไปต่างประเทศก็มีเหมือนกันนะคะ นั่นคือ ฟรีค่ารักษาพยาบาลจากการบาดเจ็บหรือเจ็บป่วย ที่เกิดขึ้นในต่างประเทศ (สูงสุดต่อครั้ง) 25,000 บาท ซึ่งนับว่าเป็นประโยชน์พอสมควรหากว่าครอบครัวของคุณนั้นเดินทางไปต่างประเทศบ่อย แล้วเราก็ไม่สามารถรับรู้ได้ว่าจะเกิดอะไรขึ้น สิทธินี้ถือว่ามีความจำเป็นมากเลยค่ะ

2020.01.24 7:35

ศรีศักดิ์

เมื่อใช้จ่ายผ่านบัตรเครดิต SCB Ultra Platinum ที่ร้านอาหาร ปั๊มน้ำมัน ซุปเปอร์มาร์เก็ต ครบ 800 บาทต่อเซลล์สลิปรับคะแนนสะสมรวมเป็น 10 เท่าทุกวัน และบัตรนี้ยังให้คุณแบ่งชำระยอดสินค้าและบริการได้นานถึง10 เดือนในอัตราดอกเบี้ย 0%จากร้านค้า10,00 แห่งที่ร่วมรายการ.

2020.03.13 14:26

Pawaret

จากส่วนตัวที่ใช้ คือก็ใช้บัตรเครดิต SCB Ultra Platinum ตัวนี้เป็นหลักเลยนะ ใช้กับคะแนน X5 ในหลายๆหมวด อันนี้ได้แต้มเร็วมากยอมรับค่ะ แถมพ่อคะแนนเหลือก็เอาไปแลกเป็น Cash Back ได้ปีละพันด้วย แต่ถ้าให้หลานชายใช้เนี่ยอยากจะให้คิดถึงอย่างนึงด้วยนะคะ เพราะว่าบัตร SCB Ultra Platinum เนี่ยมันมีค่าธรรมเนียมรายปีด้วยนะคะถ้าเราใช้ยอดไม่ถึงปีละ 100 บาทเนี่ยเราจะต้องเสียค่าธรรมเนียมปีละ 5,000 บาทให้กับธนาคารนะคะ

2020.04.12 7:32

Nithirot

แล้วยังมีบริการที่ช่วยให้เราได้รับค่ารักษาพยาบาลถ้าสมมุติว่าเกิดอุบัติเหตุหรือความเจ็บป่วยขึ้นกับเราในต่างประเทศด้วยนะครับ ซึ่งสามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลได้สูงสุดต่อครั้ง 25,000 บาท ถ้าเราไปเที่ยวต่างประเทศหรือว่าเกิดอุบัติเหตุขึ้นแล้วก็สามารถได้รับสิทธิประโยชน์ในเรื่องนี้ได้เลยครับเป็นสิทธิประโยชน์ที่น่าสนใจอย่างหนึ่งที่ทางบัตรเครดิตจัดให้เลย

2020.04.23 3:34

Phanumas

สำหรับบัตรเครดิต SCB Ultra Platinum ก็มีสิทธิพิเศษเหมาะสำหรับคนที่ชอบช้อปปิ้งหรือซื้อของ ก็คล้ายๆกับสิทธิพิเศษของบัตรเครดิตหรือคุณสมบัติของบัตรเครดิตทั่วไปนั่นแหละค่ะแต่บัตรเครดิตใบนี้ยังเหมาะกับคนที่เดินทางไปต่างประเทศด้วยค่ะเพราะมีประกันภัยอุบัติเหตุที่ให้วงเงินคุ้มครองที่สูงสำหรับคนที่เดินทางไปต่างประเทศ ถ้าหลานชายของคุณมักจะเดินทางไปต่างประเทศบ่อยๆบัตรเครดิตใบนี้ก็เหมาะที่จะสมัครให้นะคะ

2020.04.27 9:11

Satra

คุณน้าใจดีจังค่ะทำบัตรเครดิตให้หลานด้วย สิทธิประโยชน์จากบัตร SCB ULTRA PLATINUM ก็ตามที่เขาบอกกันมาล่ะค่ะ พวกโปรโมชั่นกิน เที่ยว ช้อป ก็มีมาเรื่อยๆต้องคอยเช็คดูค่ะ คิดว่าหลานของคุณน้าคงจะเช็คดูได้อยู่ ว่าแต่คุณน้ารู้หรือเปล่าคะว่าฟรีค่าธรรมเนียมแค่ปีแรก พอปีถัดไปถ้าใช้จ่ายไม่ถึง 100,000 บาทต้องจ่ายค่าธรรมเนียม 5,000 บาทนะคะ

2020.05.20 8:48

Tadthep

เมื่ื่อก่อนผมก็คิดว่าบัตรเครดิตก็มีสิทธิประโยชน์ต่างๆคล้ายๆกัน แล้วผมก็สมัครบัตรเครดิตไปโดยไม่ได้ดูสิทธิประโยชน์ของบัตรเครดิตใบนั้นมาเรื่องตอนนั้นผมมีบัตรเครดิตอยู่ 3 ใบ ครับแล้วก็ได้คิดว่าจริงๆแล้วสิทธิประโยชน์แต่ละใบนั้นต่างกันใบนี้ใช้กับเรื่องนี้ใบนี้ใช้กับเรื่องนั้น ผมเลยคิดได้ว่าทำไมเราไมาหาบัตรเครดิตที่ใช้งานได้ครอบคลุมมากกว่านี้ ผมเลยมาเจอบัตรเครดิต SCB ULTRA PLATINUM บัตรเครดิตใบนี้ทำให้ผมตาสว่างครับไม่จำเป็นต้องมีบัตรเครดิตใบอื่นแล้วใบนี้ครบจบที่เดียวแนะนำเลยครับ

2020.05.30 10:15

วัลลภ

ว่าแต่ที่จะเปิดบัญชีแล้วทำบัตรให้หลาน ไม่ทราบว่าหลานป้าอายุเท่าไรเหรอครับ เพราะบัตรเครดิตเขาทำได้ที่อายุ20 นะครับ ถ้าหลานป้ายังอายุไม่ถึง ป้าเปิดเป็นบัตรเสริมของบัตรเครดิต SCB ULTRA PLATINUMไปก่อนไหมครับ ใช้ร่วมกับป้าไปก่อนครับ จำกัดวงเงินที่เขาจะใช้ได้ด้วย ก็น่าจะดีนะครับ ทำให้เขารับผิดชอบมากขึ้นครับ

2020.06.16 5:3

Kat

บัตรนี้ของธนาคารไทยพาณิชย์มีบริการเลขาส่วนตัวด้วยค่ะ จากประสบการณ์ส่วนตัวแล้วชอบบริการนี้มากๆ เพราะว่ารู้สึกสะดวกสบายในการใช้ชีวิตมากขึ้น บริการเลขาส่วนนี้สามารถช่วยเราได้หลายอย่างค่ะ ทั้งแนะนำเรื่องโปรโมชั่นสินค้า แนะนำโรงแรม สถานที่ท่องเที่ยว หาสถานที่โรงพยาบาล พร้อมบริการจองที่พักและกิจกรรมอื่นๆให้ด้วย รู้สึกง่ายมากๆ และเราสามารถโทรได้ตลอด 24 ชั่วโมงอีกด้วย

2020.07.23 14:19

ดนู

ป้าๆ คิดให้ดีก่อนนะครับ จะทำบัตรเครดิตให้หลานใช้เหรอครับ หาเรื่องใส่ตัวไหม ป้าจะเอาเงินเดือนทั้งหมดไปให้หลานเลยเหรอป้า รอให้หลานโตแล้วทำงานเองได้ก่อนดีไหมป้า แล้วค่อยให้เขาทำเป็นของเขาเอง ถ้าทำให้ ป้าจะกลายคนที่เป็นหนี้เลยนะครับ ป้าใจเย็นๆนะครับ ทำบัตรเครดิด นะครับป้า ไม่ใช้ทำขนมนะ มันไม่ง่ายอย่างที่คิดนะครับ

2020.07.30 15:7

ขนุน

คุณน้องคงจะรักหลานคนนี้มากนะคะ ถึงกับจะทำบัตรเครดิตให้ แต่คุณน้องคิดดีแล้วเหรอค่ะที่จะทำบัตรเครดิตให้หลานใช้ ส่วนตัวพี่เองเคยคิดจะทำบัตรเครดิตให้ลูกใช้ตอนที่เขาเรียนมหาลัย เพื่อเขาจะได้ใช้จ่ายอย่างคล่องตัว แต่พี่มาคิดอีกที่ ว่ามันไม่เหมาะที่จะให้ลูกใช้จ่ายตามว่าต้องการ พี่เลยส่งเงินให้เป็นรายเดือนแทน ซึ่งตอนนี้เขาก็เรียนจบแล้ว และได้ทำงานบริษัทเอกชนแห่งหนึ่งใน กทม ค่ะ

2020.08.12 1:43

สำปะนี ლ(╹◡╹ლ)

คงมีคนอยากมาเป็นหลานคุณกันมากเลยนะคะ จะเปิดบัญชีพร้อมทำบัตรเครดิต SCB ULTRA PLATINUM ให้หลานด้วย คุณอาจจะทำบัตรฯนี้ให้หลานไปแล้ว แต่เราก็สงสัยนิดนึงว่าคุณจะทำบัตรหลักให้หลานเลยใช่มั้ย ผู้ถือบัตรหลักต้องมีอายุ 20 ปีบริบูรณ์นะคะ คุณมีหลานอายุ 20 ปีแล้วเหรอ คุณบอกว่าคุณอายุ 45 ปี หลานทางฝ่ายไหนเนี่ย โตเร็วดีนะคะ

2020.08.27 5:5

Butter

สิทธิประโยชน์ของบัตรเครดิตใบนี้ ถ้าจะให้มาบอกในคอมเม้นนี้คงจะหนังชีวิตเลยค่ะพี่ เมื่อคืนจะยาวเลยนะคะ หลายอย่างมาก หนูอยากแนะนำให้พี่เข้าไปในเว็บไซต์ของ SCB เลยดีกว่า จะมีบอกนะว่าบัตรไปนี้จะได้รับโปรโมชั่น ส่วนลด หรือมีสิทธิประโยชน์อะไรที่เข้ามาใหม่เรื่อยๆ สิทธิประโยชน์ที่มีอยู่กับบัตรอยู่แล้วแล้วก็จะมีตลอดไปแบบนั้นก็มีบอกนะคะ

2021.09.28 16:1

ธนายุทธ

น่าจะเอาเป็นบัตรเสริมให้กับหลานได้เอาไว้ใช้งานมากกว่านะครับ บัตรเสริมการใช้งานก็ไม่ได้จ่างจากบัตรเครดิตบัตรหลักเลยครับ เอาบัตรตัวจริงให้หลานกลัวว่าหลานจะเอาไปใช้จยเพลินนะครับ พวกเราไม่ได้บอกว่าหลานไม่ดีหรือว่าอะไรนะครับ เพียงแค่พวกเราเป็นห่วงคุณมากกว่าครับ กลัวว่าจะต้องแบกภาระหนี้สินเพิ่มเท่านั้นเองครับ

2022.01.21 15:26

จิติมา

จะทำบัตรพวกนี้ หลานต้องทำงานแล้วก็มีเงินเดือนก่อนนะคะ ถึงสามารถสมัครบัตรพวกนนี้ได้ ไม่สามารถเอาชื่อของป้าไปสมัครเป็นของหลานได้นะคะ แต่ถ้าป้าทำบัตรนี้แล้ว แล้วป้าทำบัตรเสริมด้วยแบบนี้สามารถทำได้เลยคะ แต่ก็อย่าลืมระบุวงเงินในการใช้งานของบัตรเสริมที่ป้าจะทำให้หลานด้วยนะ เพราะไม่กำหนดวงเงินหบานอาจจะใช้อย่างเดียวได้นะคะ

2022.02.20 7:39

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,เจ้าของธุรกิจ

เจ้าของกิจการหรืออาชีพอิสระเนี่ยต้องใช้เอกสารประกอบการสมัครอะไรบ้าง

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรซิตี้แบงค์ แคชแบ็กกดเงินได้ไหมครับ

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

ถ้าไปทำสัญญายอมความในชั้นศาลแล้วไม่ปฏิบัติตามจะเป็นยังไง

All (อี วอลเล็ต)

แอป Dolfin Wallet ผูกบัตรอะไรได้บ้าง?

Dolfin / เซ็นทรัล เจดี มันนี่

All (บัตรเครดิต)

มีใครเคยหยุดจ่ายบัตรเครดิต แล้วรอให้มาเสนอส่วนลดกันบ้างครับ

All (บัตรเครดิต)

รายได้ขั้นต่ำของการสมัครบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด เที่ยวก่อนนะ จะกลับมาผ่อน

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตร KTC Bangkok Airways Platinum MasterCard ไม่เสียค่าธรรมเนียมและสิทธิประโยชน์เพียบเลยน้า

บัตรเครดิต เคทีซี บางกอก แอร์เวย์ส แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ดำเนินการขอวีซ่าไปอิตาลีสะดวก

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,ประกันการเดินทาง

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม ทำให้ ประกันอุบัติเหตุ

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด โปรฯเรื่องกิน ฟินหนัก

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี ราชวิทยาลัยแพทย์ออร์โธปิดิกส์แห่งประเทศไทย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด ใช้ต่างประเทศก็ได้

บัตรเครดิต เคทีซี ราชวิทยลัยแพทย์ออร์โธปิดิกส์แห่งประเทศไทย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี