Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เจ้าของกิจการหรืออาชีพอิสระเนี่ยต้องใช้เอกสารประกอบการสมัครอะไรบ้าง

ตอนนี้ฉันทำงานอิสระอยู่นะคะและสนใจอยากจะสมัครบัตรเครดิตซิตี้แคชแบ็กแพลตตินั่มก็เลยอยากจะทราบว่าเอกสารประกอบการสมัครมีอะไรบ้างเหมือนกับเอกสารสำหรับผู้ที่มีรายได้ประจำพนักงานบริษัทหรือข้าราชการหรือเปล่าคะเพราะว่าดิฉันต้องการข้อมูลเพื่อที่จะเตรียมไปสมัครให้พร้อมเพื่อที่จะได้ไม่ต้องเดินทางกลับไปหลายรอบนะคะขอบคุณมากค่ะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Nipun

จากที่ฉันเองก็ได้ลองสอบถามเพื่อนที่ทำงานดูนะคะเขาเองก็เป็นเจ้าของกิจการและเขาก็ได้สมัครบัตรเครดิตซิตี้แคชแบ็กแพลตตินั่มแล้วด้วย ก็มีเอกสารบางอย่างที่เหมือนกับผู้ที่มีรายได้ประจำพนักงานบริษัทข้าราชการมีสำเนาบัตรประชาชนสำเนาทะเบียนบ้านสำเนาหนังสือรับรองการจดทะเบียนบริษัทห้างหุ้นส่วนจำกัดย้อนหลังไม่เกิน 6 เดือนและสำเนาบัญชีส่วนตัวย้อนหลัง 6 เดือนค่ะ

2019.11.25 16:31

Sophuk

เป็นเจ้าของกิจการ รายได้เดือนละเท่าไรเหรอคะ ทำไมสมัครแค่บัตรใบนี้คะ เราว่าพี่ลองไปดูบัตร ตัวอื่นแล้วลองๆมาเปรียบเทียบก่อนดีไหมคะ เพราะบัตรใบนี้เงินเดือนแค่15,000ก็ทำแล้วคะ พี่ลองๆดูของ บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ ดูก่อนไหมคะ หฯุว่าเหมาะกับคนที่เป็นเจ้าของกิจการมากกว่านะคะ สิทธิประโยชน์ก็เหนือกว่าด้วยนะคะ

2020.06.23 14:37

ลิ้นจี่

จริงๆถ้าคุณเป็นเจ้าของกิจการ ก็ต้องมีบัตรประชาชน สำเนาทะเบียนบ้าน สำเนาทะเบียนพาณิชย์ สำเนา statement บัญชีที่ใช้ในการทำธุรกิจย้อนหลัง 6 เดือน เอกสารที่ใช้ก็จะมีประมาณนี้นะคะ อีกอย่างเลยบัตรนี้ต้องมีรายได้ขั้นต่ำ15,000 บาทค่ะถึงจะสมัครได้ แต่เราว่าถ้าคุณทำธุรกิจน่าจะมีรายได้เกินอยู่แล้ว อยากเชียร์ให้สมัครนะคะ บัตรนี้เราก็ใช้อยู่ค่ะ ทำให้ประหยัดขึ้นได้เยอะเลย

2020.07.16 13:25

ภารณี

เราเองก็ใช้บัตรเครดิต ซิตี้แคชแบ็กแพลตตินั่มอยู่ค่ะใช้ง่ายและสะดวกมากเลย เราชอบมากเลยบัตรเครดิตนี้เพราะทุกครั้งที่เราจ่ายผ่านบัตรนี้ เราจะได้รับเครดิตเงินคืน 11% เมื่อจ่ายที่รถไฟฟ้า และ 1%จากยอดใช้จ่ายอื่นๆ แถมยังได้สิทธิพิเศษในการคุ้มครองอุบัติเหตุระหว่างการเดินทางสูงสุดถึงเจ็ดล้านบาทเมื่อชำระค่าโดยสาร ผ่านบัตร

2020.07.20 12:54

ณ นายน้อย

ตอนแรกผมก็แปลกใจเหมือนกับที่มีเม้นท์นึงบอกว่าคุณเป็นเจ้าของกิจการแต่ทำไมสมัครบัตรเครดิตซิตี้แคชแบ็ก แพลทินั่ม พอไปอ่านดูอีกที อ๋อ! คุณทำอาชีพอิสระนี่เองถ้าอย่างนั้นก็น่าสมัครหน่อย จะสมัครบัตรเครดิตไว้ใช้สักใบต้องดูที่ความคุ้มค่าจากการใช้งานของเรานี่แหละครับถึงจะดี ไม่งั้นสมัครไปก็เปล่าประโยชน์ เป็นภาระเปล่าๆ

2020.08.11 6:12

คอร์น

คิดว่าคุณคงชอบคุณสมบัตริของบัตรเครดิตใบนี้ตรงที่มีเงินคืนเมื่อใช้จ่ายแน่เลยใช่มั้ยคะ อันนี้เดาดูนะคะ เพราะชั้นเองก้เลือกสมัครบัตรเครดิตใบนี้เพราะคุณสมบัตินี้เหมือนกัน ผู้หญิงอะนะใช้จ่ายเยอะช้อปเก่งก็ต้องหาอะไรมาทดแทนการจ่ายเยอะๆบ้าง อย่างบัตรเครดิตที่ยิ่งจ่ายเยอะยิ่งได้เงินคืนเบอะนี่คือถูกจริตดิชั้นมากเลยค่ะ

2020.08.30 17:35

mo00998

มีข้อสงสัยอย่างนึงว่าบัตรเครดิตซิตี้แคชแบ็กแพลตตินั่ม ได้เงินคืนจริงๆหรือเปล่า??? เพราะบางครั้งเราใช้ไปตั้งเยอะสังเกตว่าไม่เห็นจะได้เงินคืนอย่างที่บอกเลย บางครั้งใช้เดือนนึงหลายหมื่นเลยนะ ก็ไม่เห็นจะมี Cash Backอะไรคืนมา บัตรนี้หลอกหรือเปล่าเนี่ย….แล้ว cash back เนี่ย จะต้องได้เท่าไหร่ถึงจะคืนให้หรอคะ?

2020.09.15 7:28

มาตา@123

บัตรเครดิตซิตี้แคชแบ็กแพลตตินั่ม เป็นบัตรเครดิตหนึ่งที่ให้เครดิตเงินคืนได้ง่ายๆสำหรับผู้ที่ใช้จ่ายผ่านบัตร เพียงแค่คุณลงทะเบียน SMSตามเงื่อนไขที่ธนาคารกำหนดไว้กับร้านค้าที่ร่วมรายการ และเครดิตเงินคืนนั้นคุณจะได้รับในรอบบิลถัดไป ยิ่งใช้จ่ายเยอะคุณก็จะได้รับเครดิตเงินคืนเยอะสำหรับการใช้จ่ายในรอบบิลถัดไป

2020.09.25 7:42

Nana

เครดิตเงินคืนจากบัตรเครดิตใบนี้ได้แน่ๆค่ะไม่โดนหลอกหรอกค่ะ แต่เพียงแค่ว่าต้องใช้จ่ายผ่านบัตรให้ครบตาเงื่อนไขที่จะได้รับเครดิจเงินคืนซะก่อน ถ้ายังใช้จ่ายผ่านบัตรไม่ครบก็ไม่ได้หรอกเครดิตเงินคืนเนี่ย แล้วก็อย่างที่คอมเม้นท์อื่นบอกไปบ้างแล้วว่า เครดิตเงินคืนบางอย่างต้องลงทะเบียนก่อนถึงจะได้รับนะคะ แต่จะได้รับในครั้งถัดไปก็เท่านั้นเอง คล้ายกับการรับส่วนลด คือ ซื้อชของครั้งนี้ได้ส่วนลดเมื่อซื้อครั้งถัดไป

2020.09.28 18:11

oh oh nie

พูดถึงบัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลตินั่มน่าใช้นะคะ เพราะว่าเป็นสิทธิประโยชน์แบบที่ได้เงินคืน แต่คืนยังไงต้องไปหาข้อมูลเพิ่มเติมกันเอาเองนะคะ ใช้คุ้มหรือไม่คุ้มขึ้นอยู่กับว่าผู้ถือบัตรเครดิตนี้ใช้งานบัตรตรงตามสิทธิประโยชน์ที่ควรจะได้รับหรือไม่ ถ้าเจ้าของกระทู้ไปสมัครบัตรเครดิตนี้มาแล้ว คงใช้เพลินแล้วล่ะค่ะ

2021.07.29 2:1

สุดารัตน์

ไปสมัครมาแล้วใช่ไหมคะ อยากทราบหน่อยคะ เขาว่าเดี่ยวนี้ พวกสินเชื่อ แล้วก็พวกบัตรเงินสด เดี่ยวนี้ขออยากมากขึ้นใช่ไหมคะ ไม่ทราบว่า ประมาณกี่วันเหรอคะ เราถึงจะได้รับการอนุมัติ พอดีว่าต้องการเงินมาหมุนเหมือนกันคะ ตอนนี้ร้านอาหารโดนสั่งขายแบบให้กลับบ้านอย่งเดียวเลยคะ ลูกค้าน้อยลง ค่าเช่าที่ขายของ ก็ใกล้จะต้องจ่ายแล้วคะ

2021.08.15 16:18

ธรพนธ์

เอกสารที่จะชอบัตรตัวนี้ถ้าเป็นเจ้าของกิจการ เอกสารตัวหนึ่งที่สำคัญคื เอกสาร การจดทะเบียน บริษัทนะครับ คิดว่าน่าจะจดประมาณ6 เดือน นะครับ ถึงสามารถขอบัตรเครดิตตัวนี้ได้ แต่อย่างที่เพื่อนๆเขาบอก ทำไมมาสนใจบัตรเครดิต เพราะคิดว่าถ้าเป็นเจ้าของกิจการน่าจะมีสินเชื่อเงินหมุนเวียน ที่น่าทำกว่าบัตรใบนี้นะครับ

2021.09.29 16:1

นครินทรื

ใช่เลยครับ ถ้าจะหาเงินทุนมาหมุน ในธุรกิจ ต้องหาพวกที่เป็นสินเชื่อดีกว่าครับ หรือว่าส่วนตัวของคุณมีปัญหาอะไรเกี่ยวกับการขอสินเชื่อพวกนี้มาก่อนไหมครับ ถ้าไม่สะดวกหรือคิดว่าไม่น่าจะได้รับการอนุมัติ ผมอยากให้ดูเป็นสินเชื่อพวก คาร์ฟอแคช อะไรแบบนี้ครับ สินเชื่อตัวนี้แค่เอารถยนต์ที่จดทพเบียนเป็นชื่อของเราไปขอก็ได้วงเงินมาแล้วครับ

2022.01.19 13:31

พรชัย

เจ้าบัตรเครดิตซิตี้แคชแบ็กแพลตตินั่ม ตัวนี้น่าสนใจนะนะ เพราะกำหนด รวมๆเลยว่าต้องมีรายได้ต่อเดือนที่ 15,000 บาท เท่านั้นเองไม่ว่าจะทำอาชีพอะไร เอกสารก็ใช้เหมือนกันหมดเลย แบบนี้เราคิดว่านาจะไปขอบัตรเครดิตตัวนี้บ้างแล้วละ เดียวต้องเชคก่อนว่าบัญชีย้อนหลังของเราหกเดือนที่แล้ว เรื่องการเดินบัญชีเป็นยังไงบ้าง

2022.02.14 15:6

-chiNNara-

ขอถามหน่อยค่ะ ปกติ เอกสารประกอบการสมัครบัตรเครดิตของคนที่ทำอาชีพอิสระกับคนที่เป็นเจ้าของกิจการเหมือนกันหรือเปล่าคะ ถ้าจะต่างกัน น่าจะเป็นเอกสารจดทะเบียนร้านค้าละมั้ง ว่าเแต่เจ้าของกระทู้สนใจบัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่มเพราะอะไรเหรอคะ ชอบสิทธิประโยชน์การคืนเงินหรือเปล่า ถ้าใช่ คุณก็มาถูกทางแล้วล่ะค่ะ

2022.04.28 13:30

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเดบิต

Citi Cash Back Platinum บัครเดบิตตอบไลฟ์สไตล์คนในกรุงเทพได้

บัตรนี้จะตอบไลฟ์สไตล์คนในกรุงเทพได้ดีมาก โดยเฉพาะคนที่เดินทางโดยรถไฟฟ้า BTS และ MRT เพราะ บัตรciti cash back platinum ให้เครดิตเงินคืนถึง 11%เชียวนะ ถ้าซื้อของใช้ที่ ร้าน Grab, Boots และWatsons จะได้รับเครดิตคืนอีก 5% ส่วนยอดใช้จ่ายอื่นๆได้คืน1% ใช้บัตรนี้คุ้มกว่าจ่ายเงินสดแน่นอนถ้าคุณต้องเดินทางทุกวัน.

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

หากกระเป๋าเดินทางหายที่สนามบิน กลัวว่าไม่มีคนรับผิดชอบ ใช้บัตรนี้สิ citi cashback platinum

เพื่อนๆหลายคนคงไม่เที่ยวต่างประเทศกันมาเกือบจะทุกคนแล้วสินะครับ แต่ผมหน่ะไม่ค่อยได้ไปหรอกต้องทำอะไรบ้างที่สนามบินก็ไม่ค่อยจะรู้เรื่อง ล่าสุดผมทำกระเป๋าเดินทางหายที่สนามบิน ในกระเป๋าก็มีของมีค่าอยู่บ้าง ไม่รู้จะเอาผิดกับใครดี นึกขึ้นได้ว่าบัตรเครดิตciti cashback platinum เค้าช่วยไว้เลยได้เงินชดเชยมา ขอบคุณบัตรเครดิตcitiมากครับ

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน

บัตร Citi Cash Back Platinum Card ใช้ง่าย ได้เงินคืน

บัตร Citi Cash Back Platinum Card บัตรของคนเมืองที่แท้ทรู ผู้ซึ่งใช้บริการรถไฟฟ้า รถไฟใต้ดิน ดื่มกาแฟ ที่คาเฟ่ อเมซอน หากคุณเป็นหนึ่งในผู้ใช้บริการเหล่านี้ ถึงเวลาแล้วที่คุณจะไม่เพียงแค่เสียเงินจ่ายมันไปแต่จะได้เงินคืนถึง 11% ด้วย และได้คืนอีก 5% ที่ Grab, ช้อปที่บู๊ทส์และวัตสัน บัตรนี้ผมมีแล้วครับ แล้วคุณล่ะรับสักใบมั้ย

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตร Citi Cash Back Platinum Card ใช้สะดวก บวกได้เงินคืน

บัตร Citi Cash Back Platinum Card ไม่ได้จ่ายเงินคืนแค่ค่ารถไฟฟ้าเท่านั้นนะคะ หากคุณใช้จ่ายอื่นๆ ก็ได้เงินคืน 1% ด้วยค่ะ รวมถึงเติมน้ำมันที่ปั๊มเชลล์ครบทุก 800 บาท/เซลล์สลิป ก็ได้เงินคืน 1% เช่นกัน และยังมีบริการฟรี! เจ้าหน้าที่ที่คอยให้ความช่วยเหลือ เปรียบเสมือนมีเลขาส่วนตัวซึ่งติดต่อได้ตลอด 24 ชม. บัตรนี้สิ เงินคืนก็ได้ บริการเสริมก็ดี มีไว้ใช้กันหรือยังคะ

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม ใช้แล้วจะคุ้มมั้ย

คุ้มมั้ยถ้าสมัครบัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม? จะให้ตอบแบบฟันธงคงไม่ได้ เกรงใจเจ้าของธนาคารค่ะ แบบนี้ดีกว่า ขอบอกเลยว่า ค่าธรรมเนียมรายปีบัตรฯนี้ 2,000 บาทต้นๆ แต่ตอนนี้ถ้าสมัครได้ยกเว้นค่าธรรมเนียมรายปีปีแรกและปีถัดไปด้วย ถ้ามียอดใช้จ่าย 60,000 บาท/ปีแต่เพื่อความแน่ใจเช็คก่อนอีกทีนะคะ ลองดูสิทธิประโยชน์หลายๆอย่างแล้วค่อยประเมินว่าคุ้มมั้ยนะคะ

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต วีซ่า,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม ได้ส่วนลดทั่วโลก

วันก่อนได้ยินคนนึงบ่นว่าบัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม จะให้ใช้ได้แต่ในเมืองหรือไง อยากบอกว่า ใจเย็นๆนะครับ บัตรฯนี้เขาก็มีอย่างอื่นให้ใช้ด้วย ได้สิทธิใช้โปรโมชั่นเหมือนกับบัตรเครดิตซิตี้ใบอื่นๆ ซึ่งจะได้ส่วนลดจากร้านค้า ร้านอาหาร และที่ท่องเที่ยวทั่วโลกครับ มีบริการเลขาส่วนตัวตลอด 24 ชม.อยากสอบถามอะไรก็โทรได้ ต้องดูรายละเอียดเพิ่มเติมอื่นๆก่อนนะคร้าบ

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต วีซ่า

ค่าธรรมเนียมรายปีขอเวฟได้ไหมคะ

บัตรกดเงินสด

บัตรซิตี้แบงค์ แคชแบ็ก สามารถใช้ผ่อนสินค้าได้ไหมครับ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ทำอย่างไรจะได้กระเป๋าจากบัตรซิตี้แบงค์ แคชแบ็กครับ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็กกดเงินไม่ได้ครับ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน

ทำไมแคชแบ็กไม่คืนเงิยเลยคะ

อยากเพิ่มวงเงินบัญชีซิตี้เรดดี้เครดิตทำอย่างไร

สินเชื่อบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต / ธนาคารซิตี้แบงก์

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (หนี้สิน)

ทำไมขอเวฟค่าธรรมเนียมไม่ได้ครับ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

เป็นหนี้บัตรเครดิต มีหมายศาลมาถึงบ้านแล้วเราสามารถติดต่อประนอมหนี้ก่อนได้หรือไม่ครับ

แต้มบัตรเครดิตกี่บาทต่อ 1 คะแนน

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (เกษียณอายุ),เงินบำนาญ

ข้าราชการรับเงินบำนาญสามารถทำบัตรเครดิตได้มั้ยคะ

ระงับการใช้บัตรชั่วคราวได้อย่างไร

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรซิตี้แบงค์ แคชแบ็กกดเงินได้ไหมครับ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ มีสิ เติมน้ำมันให้ตังค์คืน

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตร KTC Bangkok Airways Platinum MasterCard ไม่เสียค่าธรรมเนียมและสิทธิประโยชน์เพียบเลยน้า

บัตรเครดิต เคทีซี บางกอก แอร์เวย์ส แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ดำเนินการขอวีซ่าไปอิตาลีสะดวก

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ ซื้อตั๋วหนัง 1 ใบได้ถึง 2

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ ประกันให้เมื่อซื้อสินค้า

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

บัตร KTC Dhipaya Insurance Titanium Master Card จ่ายประกันได้เงินคืน

บัตรเครดิต เคทีซี ทิพยประกันภัย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี