Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ผ่อนรถต่อไม่ไหวแล้ว ควรตัดสินใจทำอย่างไรต่อไปดีครับ

ผมอายุ 38 ปี ทำงานเป็นพนักงานบริษัทเอกชนแห่งหนึ่งครับ ผมได้ไปออกรถใหม่ป้ายแดงที่โชว์รูมมาปัจจุบันเหลือผ่อนอีก10 งวดครับ แต่ตอนนี้ผมมีปัญหาทางเศรษฐกิจครับ ทำให้ไม่สามารถผ่อนต่อไปได้ไหว จึงอยากสอบถามเพื่อนๆว่า ผมสามารถทำอะไรกับรถคันนี้ได้บ้างครับเพื่อแก้ไขสถานการณ์ที่เป็นอยู่ เพราะผมไม่อยากมีประวัติติดแบล็คลิสต์ครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Sanan

ตอนนี้คุณเหลืองวดการผ่อนเพียง 10 งวดเอง ลองไปรีไฟแนนซ์ดูครับ หาไฟแนนซ์ใหม่แล้วติดต่อเพื่อทำการรีไฟแนนซ์ครับ คุณจะได้ทั้งการผ่อนที่ต่ำลง เพราะยอดเงินค้างค่ารถมันเหลือน้อยแล้ว แถมยังเหลือเงินติดไม้ติดมือเพื่อแก้สถานการณ์ที่กำลังเจอปัญหาไม่มีเงินในตอนนี้ด้วยครับ แล้วก็เลือกผ่อนแบบที่สบายๆ จำนวนกี่งวดก็เลือกปรับเอาได้เลยครับ

2020.01.24 7:35

Baveethran

ไปติดต่อแบงค์ได้เลย ความเห็นผมก็เหมือนกับท่านแรกที่ตอบครับ คือทำการรีไฟแนนซ์ใหม่ ให้เค้าตีราคาออกมา คุณก็อย่าไปเอาเงินมาเยอะเกินความจำเป็นนะครับ ไม่งั้นจะกลายเป็นเอาหนี้มาโป๊ะหนี้ แล้วจะยิ่งแย่เลยครับ ผิดพลาดคราวนี้ รถโดนยึด ประวัติก็เสียอีกด้วยครับ ปรับยอดผ่อนให้น้อยลง ระยะเวลาผ่อนให้ยาวหน่อยก็จะรู้สึกผ่อนสบายๆครับ

2020.01.24 7:35

Chamnian

ช่วงนี้หลายคนเป็นแบบนี้เยอะครับ แต่สำหรับคุณน่าเสียดายนะครับเหลือแค่10งวดเอง กัดฟันส่งต่อไหมครับ หรือมันไม่ไหวแล้วครับ ถ้าไม่ไหวจริงขายต่อให้ผมไหมละครับ ว่าราคามาเลยครับ แต่ถ้าแพงไปก็ไม่รับนะครับ เพราะได้ราคาที่เหมาะสม ผมจะได้ไปขอรีไฟแนนท์ครับ รับรองผมส่งได้แน่นอนครับ เพราะผมจะได้ดอกเบี้ยที่ไม่แพงครับ แถมยังขยายเวลาส่งไปได้อีกครับ

2020.04.28 14:2

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

การเป็นบุคคลล้มละลาย หมายถึงหมดตัวใช่ไหม?

All (หนี้สิน)

อยากคุยกับแฟนเรื่องหนี้ของเขาเราควรทำอย่างไรดี

ตัวช่วยชำระหนี้

การยกเลิกการขายทอดตลาด

All (การวางแผนการเงืน),All (หนี้สิน)

บิลค่าน้ำประปาเกินมา 2 วันจ่ายที่ไหนได้บ้างครับ

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อส่วนบุคคลใช้อะไรได้บ้าง

ทุกวันนี้สินเชื่อออกมาเยอะเหลือเกิน โดยส่วนตัวแล้วก็มีหนี้อยู่พอสมควร อยากถามว่าเราจะเลือกสินเชื่ออะไรดีที่เหมาะกับเรา เงินเดือนเหลือสิ้นเดือนก็ไม่มากค่ะเลยกังวลว่ากู้มาแล้วจะส่งไหวไหมขอคำแนะนำด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

ตัวช่วยชำระหนี้,ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

ขอปิดหนี้หรือลดหนี้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี