Forum
แก้ไขล่าสุด: 

จะขอเพิ่มวงเงินเพิ่มในบัตรเครดิตได้ไหมครับ

ผมอยากทราบครับว่าหากบัตรเครดิตในวงเงินของเราเหลือไม่กี่บาท หรือเต็มวงเงินแล้วนั้น หากเรามีความจำเป็นต้องใช้เงินอีก เราจะสามารถขอวงเงินเพิ่มจากบัตรเดิมจะได้ไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Johann

สามารถทำได้ครับ ให้คุณโทรเข้าไปที่คอลเซ็นเตอร์ของบัตรที่ถืออยู่แล้วติดต่อเจ้าหน้าที่ บอกเค้าไปว่าจะขอเพิ่มวงเงินในบัตรชั่วคราว บางทีเค้าอาจถามว่าคุณจะนำไปใช้จ่ายอะไร ก็เล่าไปครับว่าจำเป็นอะไร และจะขอวงเงินเท่าไหร่ แต่จะได้เท่าไหร่นั้นขึ้นอยู่กับประวัติเดิม และจำนวนเงินที่ขอครับ

2020.01.24 7:35

Roosevelt

ทำได้ครับ ผมก็เคยทำมาแล้ว แต่จะได้เท่าไหร่ เต็มจำนวนหรือได้ไม่เท่าตามที่ขอนั้นมันขึ้นอยู่ที่เปอร์เซ็นต์ที่เค้าจะให้ต่อบัตรครับ ตรงนี้ผมไม่แน่ใจว่าประมาณ 15%ของวงเงินทั้งหมดในบัตรไหมนะครับ จำไม่ได้เหมือนกัน แต่เวลาจ่ายคืนไอ้ที่เราขอเพิ่มไปจะต้องชำระเต็มจำนวนเลยนะครับ ไม่รวมกับยอดที่ต้องชำระในวงเงินบัตร ซึ่งจะต้องจ่ายในเดือนถัดไปครับ

2020.01.24 7:35

Rangsiman

ถ้ามีความจำเป็นฉุกเฉินก็ขอเพิ่มได้ค่ะ ข้อมูลที่เคยได้มาคือ ผู้ถือบัตรต้องถือมานานเกิน 6 เดือนถึงจะขอเพิ่มวงเงินในบัตรได้ค่ะ เมื่อเพิ่มแล้วมีอายุการใช้งานแค่ 30 วันเท่านั้นค่ะ ต้องเช็คอีกทีนะไม่แน่ใจว่าข้อมูลที่เราได้มายังใช้ได้อยู่มั้ย แต่ควรเพิ่มเมื่อจำเป็นจริงๆ เพราะถ้าเพิ่มบ่อยๆ นั่นอาจหมายถึงว่าเรากำลังมีปัญหาทางการเงินนะคะ ต้องระวังด้วยค่ะ

2020.04.16 7:56

Muffin

จริงๆเดี๋ยวนี้การขอเพิ่มวงเงินชั่วคราวสามารถขอได้ผ่านทางมือถือแล้วนะคะ อย่างเช่นเราใช้ของ SCB อยู่ ง่ายมากเลยค่ะ เเค่เข้าไปที่แอปของธนาคาร---> เลือกบัตรเครดิตที่ต้องการขอ ขยายวงเงินชั่วคราว---> กรอกรายละเอียดการ ขอวงเงินเพิ่ม แค่นี้ก็เสร็จได้เงินมาใช้อย่างง่ายๆแค่ไม่กี่นาทีเอง ยังงัยคุณลองทำดูได้นะคะ

2020.07.14 6:2

นัด

ถึงแม้ว่าบัตรเครดิตที่เราใช้อยู่จะใช้เต็มวงเงินแล้ว แต่เมื่อเราจำเป็นต้องใช้เงิน ผมจะติดต่อกับธนาคารเจ้าของบัตรเครดิต เพื่อจะขอวงเงินเพิ่มชั่วคราว ซึ่งปกติผมจะได้รับอนุมัติตลอดครับ ขอคุณลองติดต่อกับธนาคารที่คุณใช้บริการอยู่ หรือถ้าคุณใช้แอพของธนาคารก็เข้าไปขอเพิ่มได้เองเลยครับ บางทีคุณไม่จำเป็นต้องติดต่อกับธนาคาร

2020.07.20 7:21

SA_sunusa84

จริงๆ เเล้วถ้าถือบัตรมาเกิน 6 เดือน หรือ 1 ปี (น่าจะขึ้นอยู่กับเเต่ละธนาคาร) ลองยื่นขอเพิ่มดูได้นะคะ ของเราที่ไทยพาณิชย์ เราเงินเดือนเท่าเดิม เราก็ยื่นขอเพิ่มวงเงินไปจากตอนเเรกเรามีวงเงิน 30000 เเต่ธนาคารเพิ่มให้เป็น 45000 เค้าอนุมัติให้ ไม่รู้ทำไม แต่ละธนาคารมากน้อยไม่เท่ากันค่ะ เค้าน่าจะดูว่าเราใช้บัตรกับเค้ามากน้อยแค่ไหนประกอบไปด้วยค่ะ

2020.08.11 19:28

หนอนนอนน้อย

อยากจะมาเตือนสักเล็กน้อยก่อนนะคะสำหรับคนที่คิดจะขอเพิ่มวงเงินในบัตรเครดิต มันทำได้ก็จริงแต่คุณต้องศึกษาเรื่องค่าธรรมเนียมและอัตราดอกเบี้ยให้ดีว่าคุ้มเสียหรือไม่นะคะ วงเงินที่เพิ่มมานั้นจำเป็นจริงๆไหมที่จะต้องขอเพิ่ม เพราะเดี๋ยวจะมีปัญหาตอนครบกำหนดผ่อนชำระได้นะคะ เพราะการขอวงเงนิเพิ่มเป็นเหมือนการเริ่มต้นของการใช้จ่ายเกินตัวค่ะ

2020.08.27 10:26

ชัยกรณ์

เคยได้ยินเพื่อนบอกเรื่องเพิ่มวงเงินของบัตรเครดิต มาเหมือนกันนะครับ แต่ก็ไม่เคยขอครับ เพราะเท่าที่เราเข้าใจการที่เราขอวงเงินเพิ่ม มันน่าจะได้แค่ครั้งเดียวนะครับ แล้วดอกเบี้ยจะเพิ่มขึ้นด้วย ถ้าไม่จำเป็นอย่าขอเพิ่มวงเงินเลยครับ รอให้ทางบัตรเครดิตเขาเสอให้เราดีกว่าครับ เพราะถ้าเขาเสนอให้เราเราจะได้เปลี่ยนวงเงินแบบถาวรเลยครับ

2021.09.29 16:1

อภินัน์

น่าจะทำได้นะครับ ต้องแจ้งล่วงหน้ากับทางเจ้าหน้าที่ประมาณ 1วันก่อนที่เราจะใช้เงินของเราครับ แต่ ก็ต้องยอมรับเลยนะครับว่ากรณีที่เราขอเพิ่มวงเงินแบบนี้ ดอกเบี้ยกับค่สธรรมเนียมจะค่อนข้างแพงมากครับ แพงกว่าวงเงินที่เราได้แบบปกติหลายอยู่นะครับ ถ้าสามารถจ่ายค่าธรรมเนียมในส่วนนี้ได้ก็เอาเลยครับ แต่ส่วนใหญ่คนเรามักเลือกที่จะมีบัตรอย่างน้อยๆ 2ใบ มากกว่า

2022.01.14 13:54

นิธิโรจน์

ถ้าเป็นกรณีฉุกเฉินแบบนี้ต้องทำการแจ้งล่วงหน้าสัก1วันนะครับ ทางบัตรเครดิตเขาก็จะเพิ่มวงเงินฉุหเฉินให้กับเราครับ แต่ถ้าของวงเงินแบบนี้ก็ต้องทำใจหน่อยนะครับ ว่าดอกเบี้ยที่ต้องจ่ายจะแพงกว่าวงเงินปกตินะครับ แต่ถ้ามันด่วนจริงๆเป็นผมเองก็ยอมที่จะจ่ายแพงกว่าละครับ ดีกว่าไปขอสินเชื่อเพิ่มหรือไปกู้นอกระบบอีกนะครับ

2022.02.21 14:9

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ห้างแม็คโคร ทำไมไม่รับบัตรเครดิตเจ้าอื่น

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต)

รายได้ขั้นต่ำของการสมัครบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (เกษียณอายุ),เงินบำนาญ

ข้าราชการรับเงินบำนาญสามารถทำบัตรเครดิตได้มั้ยคะ

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

ใช้จ่ายผ่านบัตรไม่ถึง 200,000บาท ทำไงดี

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ / ธนาคารยูโอบี

All (อี วอลเล็ต)

แอป Dolfin Wallet ผูกบัตรอะไรได้บ้าง?

Dolfin / เซ็นทรัล เจดี มันนี่

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์นอกจากจะได้จอดรถแล้ว บัตรนี้ทำอะไรได้อีก?

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์ / เจเนอรัล คาร์ด เซอร์วิสเซส

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ ซื้อตั๋วหนัง 1 ใบได้ถึง 2

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี ราชวิทยาลัยแพทย์ออร์โธปิดิกส์แห่งประเทศไทย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด ใช้ต่างประเทศก็ได้

บัตรเครดิต เคทีซี ราชวิทยลัยแพทย์ออร์โธปิดิกส์แห่งประเทศไทย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ มีสิ เติมน้ำมันให้ตังค์คืน

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ไปต่างประเทศมีประกันให้

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,ประกันการเดินทาง

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม ทำให้ ประกันอุบัติเหตุ

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร UOB Lady Solitaire ให้สิทธิประโยชน์ที่ดีกับคุณ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี