Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ไม่ได้ทำงานประจำจะซื้อรถต้องดาวน์กี่เปอร์เซ็นต์ครับ

ผมมีอาชีพเป็นพ่อค้าอยู่ในตลาดครับ ผมอยากทราบว่าผมจะสามารถซื้อรถใหม่จากโชว์รูมได้ไหมครับ เพราะผมไม่มีสลิปเงินเดือนเหมือนพนักงานประจำ ก็เลยไม่ทราบว่าไฟแนนซ์จะให้ผ่านไหมครับ ท่านใดที่ไม่ได้ทำงานประจำท่านใดมีประสบการณ์ช่วยมาบอกเล่าแนะนำด้วยครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Andres

ซื้อผ่อนได้ครับ ผมเองก็ขายของในตลาดเหมือนกัน แต่ว่าสเตทเม้นท์ต้องมีทุกกรณีครับ เพราะเค้าจะให้ผ่อนก็ต้องอยากรู้ว่าลูกค้าจะมีเงินมาผ่อนหรือเปล่า แต่สลิปนี่ไม่จำเป็น ถ้าเป็นพ่อค้าแม่ขาย มีร้านขายของ แผงขายของ ก็ถ่ายรูปหน้าร้านแนบไปกับสเตทเม้นท์เหมือนที่ผมทำได้เลยครับ

2020.01.24 7:35

กมล

วางเงินดาวน์เยอะหน่อยก็ผ่านแล้วครับ เช่นหากเขากำหนดดาวน์ 25% โน่นนี่นั่น คุณก็วางดาวน์ไปสัก 40% หรือวางเยอะกว่านั้นก็ยิ่งดีครัง ถ่ายบัญชีธนาคารรย้อนหลัง 6 เดือน เอาที่แบบมีการเดินบัญชีน่ะครับ ถ้าไม่มีรายการเดินบัญชี คุณก็เอาเงินฝากเข้า ถอนออก ทำไปหลายๆเดือน ให้บัญชีมันวิ่ง แค่นี้ก็ผ่านแล้วล่ะครับ

2020.01.24 7:35

ชาติ

เรื่องผ่อนนี่ทำได้อยู่แล้วครับ ไม่ต้องมีสลิปเงินเดือนแค่มีรายการเดินบัญชีธนาคารก็พอ ผมว่าคุุณมีแน่ๆบัญชีธนาคารเนี่ย ผมเห็นด้วยนะกับการวางเงินดาวน์ให้มาหน่อย จะได้ไม่ต้องกู้เยอะ ไม่ต้องผ่อนมาก ไม่ต้องผ่อนนานด้วยนะครับ จบเร็ว สบายใจดี ถ้าไม่รีบมากก็ค่อยๆเก็บเงินดาวน์ให้ได้เยอะๆก่อนก็ดีนะครับ คนขยันแบบคุณต้องได้รถมาใช้แน่ๆครับ

2020.04.16 8:22

ปลา

เดี๋ยวนี้สลิปเงินเดือนไม่ได้เป็นปัญหาในการออกรถแล้วค่ะเพราะว่าสิ่งที่โชว์รูมรถต้องการก็คือหลักฐานที่ทำให้มั่นใจว่าเราจะมีเงินผ่อนจ่ายค่างวดรถเขาจริงๆ ซึ่งหลักฐานการเงินเนี่ย เราสามารถทำขึ้นมาได้ค่ะอย่างต่อให้ขายของแล้วก็มีเงินเข้าก็ให้เราเอาเงินนั้นน่ะเข้าไปในธนาคารทุกเดือนถ้าก่อนหน้านี้เราทำอยู่แล้วแล้วก็ไปขอบัญชีธนาคารย้อนหลัง 6 เดือน แค่นี้ก็ไม่มีปัญหาเรื่องสลิปเงินเดือนแล้วค่ะ แล้วก็ดูว่ารายได้ของเราก็พอจะจ่ายงวดรถไปอีกสัก 7 ปีไหม

2020.07.13 21:42

หิน

ยิ่งมีเงินดาวน์เยอะก็ยิ่งได้รับเงินการผ่อนน้อยครับและผ่อนหมดไวด้วย ผมเก็บเงินดาวน์ไว้ซัก 50% ครับ แล้วที่เหลือก็ผ่อนเอา ผมเลือกผ่อนเยอะๆครับ จะได้หมดเร็วๆ เหมาะสำหรับเราที่มีความจำเป็นต้องใช้รถ อาจะรอไม่ได้ที่จะซื้อด้วยเงินสด ก็สามารถที่จะเงินเท่าที่มีที่เรามีอยู่ไปดาวน์ก่อน และส่วนที่เหลือแล้วก็ใช้เอกสารยืนยันรายได้ในการผ่อนชำระต่อไปครับ

2020.07.25 13:53

พสธร(พด-สะ-ทอน)ครับ

เป็นพ่อค้าขายของบางทีได้เงินในแต่ละเดือนมากกว่าคนที่ทำงานประจำอีกนะครับ แค่มีรายการเดินบัญชีมาให้ศูนย์รถดูเค้าก็ให้ซื้อแล้วล่ะ เรื่องเงินดาวน์นี่ผมคิดเหมือนคุณหินนะครับ ว่ายิ่งเยอะยิ่งดี ดาวน์มากผ่อนน้อย ดีกว่าดาวน์น้อยผ่อนนานครับ ขยันค้าขายแบบคุณไม่นานก็ผ่อนหมด อ้อ! เผื่อเงินไว้สำหรับค่าซ่อมบำรุงรถด้วยนะครับ

2020.08.23 8:43

นิวส์

ผ่อนได้ค่ะ แต่อยากให้ไปหากู้เงินที่ธนาคารดีกว่าค่ะ เพราะว่าไฟแนนซ์น่าจะดอกเบี้ยแพง แต่ของธนาคารถึงแม้จะมีดอกเบี้ยสูงกว่าพนักงานประจำ และใช้เอกสารเยอะกว่า แต่ส่วนตัวรู้สึกว่าดีกว่าไฟแนนซ์ค่ะ ตอนนี้เราเองก็ผ่อนกับทางธนาคารธนชาติ แบบออกรถใหม่เลย ดอกเบี้ยไม่สูงมาก ผ่อนสบายๆ และพนักงานก็ช่วยแนะนำเราด้วยเรื่องเอกสาร สะดวกมากค่ะ

2020.08.27 16:55

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด A money ให้วงเงินสินเชื่อเท่าไหร่ และใช้ผ่อนชำระสินค้าด้วยอัตราดอกเบี้ยต่ำเหมือนบัตรอื่นได้มั้ย?

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

สินเชื่อรถ

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช ดีกว่าและได้วงเงินมากกว่าสินเชื่อรถยนต์ที่อื่นไหม

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช / บัตรกรุงศรีอยุธยา

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

พวกโฆษณาปล่อยเงินกู้ก็หลอกลวงมากด้วย

สินเชื่อรถ,All (สินเชื่อ),ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

เราขาดส่งกี่งวดถึงจะโดนยึดรถครับ

สินเชื่อรถยนต์ใหม่ (ธนาคารธนชาต) / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

All (บัตรเครดิต),สินเชื่อรถ

อยากซื้อรถใหม่แต่เคยติดประวัติแบล็คลิสต์ครับ จะซื้อได้ไหมครับ

สินเชื่อเพื่อการศึกษา

ขอคำแนะนำเรื่องกู้เงินเพื่อเรียนต่อค่ะ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

ถือบัตรยัวแคช มา5ปี ไม่เคยเพิ่มให้แบบอัตโนมัติ เคยยื่นเอกสารขอเพิ่มก้อไม่เพิ่ม จนเมื่อไม่กี่วันมานี้ ได้รับข้อความว่าจะเพิ่มยอดเงินให้ ก็แปลกใจว่าไม่ได้ไปขอเิ่มอะไร เลยไปที่สำนักงานสอบถามเจ้าหน้าทีเจ้าหน้าที่ก็ยังให้คำตอบไม่ได้ว่าข้อความมาจากไหนเรื่องจริงๆหรือป่าวแบบนี้ก็เสียเวลาเปล่าสิเราต้องเิดนทางเขาไปในเมืองฟรีๆ

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

All (สินเชื่อ)

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus การขอสินเชื่อเพื่อชำระหนี้

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

All (สินเชื่อ)

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ให้ผมได้ทำอะไรแบบที่ตั้งใจไว้จริงๆครับ CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคชเป็น แหล่งเงินทุน ที่เหมาะสมกับชีวิตผม เพื่อเริ่มต้นสิ่งดีๆในทุกๆโอกาส ตอนนี้ผมมีร้านค้าที่สมบูรณืแบบแล้วครับ นี่ถ้าส่งหมดแล้วผมจะขอวงเงินเพิ่มอีกครับ เอามาขยายร้านเพราะส่งง่าย ดอกไม่แพง เจ้าหน้าที่ก็คุยง่าย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อระหว่างบุคคล

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้ไวมาก

CIMB ลดต้นลดดอก ฟังแล้วดูดีนะครับผมก็เคยใช้บริการตอนทำสัญญาจะมีระบุว่าต้องการผ่อนกี่เดือน กี่ปีได้รับอนุมัติเงินกู้ปุ๊บ หนี้เพิ่มปั๊บกู้ 80,000เป็นหนี้ธนาคารจริงๆ = 80,000 + (ดอกเบี้ย x จำนวนเดือนที่ทำสัญญา) ดีมากครับที่ให้รายละเอียดที่ชัดเจนไม่วกไวนมาให้ลูกค้าสับสนครับ เริ่มส่งเดือนหน้าแล้วครับ เอาใจช่วยด้วยนะ

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,All (สินเชื่อ)

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan ขอสบายไม่ต้องง้อคนค้ำ

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลซิตี้ กู้ารขอไม่เหมือนเมื่อก่อน

สินเชื่อบุคคลซิตี้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี