Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรเครดิตแบบที่ให้เราผ่อนดอกเบี้ยได้ 0 เปอร์เซ็นต์ดีกว่ายังไงครับ

กำลังศึกษาเรื่องเคล็ดลับดีๆในการใช้จ่ายผ่านบัตรเครดิตครับ เพื่อเราจะใช้ในแบบที่ว่าให้กำไรสูงสุดกับเรา เพื่อนๆ เคยแนะนำผมว่า ให้ผ่อนสินค้ากับบัตรเครดิตดู ยิ่งการผ่อนแบบดอกเบี้ย 0 เปอร์เซ็นต์ ชีวิตยิ่งดี๊ดีย์ ใครมือโปรเรื่องนี้เข้ามาอธิบายหน่อยครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

เดือนเพ็ญ

โปรโมชั่นแบบนี้ดีจริงครับ แต่ถ้าสินค้านั้น ๆไม่ได้เข้าร่วมโปรแกรมผ่อนชำระ 0 เปอร์เซ็นต์ เราก็สามารถโทรเข้า Call Center ของบัตรเครดิตเพื่อทำเรื่องขอผ่อนชำระค่าสินค้าได้อีกเหมือนกัน แต่วิธีการนี้จะขึ้นอยู่กับดุลยพินิจของสถาบันการเงินที่จะอนุมัติการผ่อนชำระหรือไม่ โดยการพิจารณานั้นขึ้นอยู่กับประวัติการชำระค่าบัตรเครดิตของเราด้วยว่าไม่มีประวัติยอดค้างชำระครับ

2020.01.24 7:35

พลเดช

เดี๋ยวนี้ร้านค้าต่างๆ ก็มีโปรโมชั่นผ่อน 0 เปอร์เซ็นต์กันทั้งนั้นเลยค่ะ ทำให้เราสามารถนำเงินที่ต้องจ่ายไปลงทุนต่าง ๆ หรือฝากแบงก์กินดอกเบี้ยไปก่อนก็ยังได้ ถือเป็นกำไรดีๆระดับนึง แต่ราคาสินค้านั้นต้องมีมูลค่ามากกว่า 2,000 บาทขึ้นไป และมีระยะเวลาผ่อนชำระมากกว่า 2 เดือนขึ้นไปด้วยค่ะ

2020.01.24 7:35

Arunprapa

เราขอคัดค้านนะ ตัวบัตรเครดิตก็ทำให้เรามีโอกาสเป็นหนี้แล้วยังมาสนับสุนนให้เราเป็นหนี้ต่อเนื่องอีก บัตรเครดิตที่มีบริการให้ผ่อนสินค้า 0% นั่นน่ากลัว ทำให้เราซื้อของแบบไม่คิดเห็นว่าผ่อนได้ก็ซื้อไปเรื่อย สุดท้ายมานับนับดูแล้วเป็นหนี้สินค้าหลายรายการมากๆเลยน่าปวดหัว เพื่อนเราแหละคนหนึ่งที่ตกเป็นเหยื่อไปแล้วกลุ้มใจจะตาย โดยเฉพาะสินค้าเรื่องไอทีซื้อไปเยอะเลย

2020.05.29 9:40

สินใจ

ใช่แล้วค่ะ ไม่เคยดีที่สนับสนุนให้เราผ่อนได้ 0% นานหลายเดือนก็ดีอยู่นะคะ ถ้าว่าเราตั้งใจที่จะซื้อสินค้านั้นแล้วก็สินค้านั้นเป็นสิ่งจำเป็นสำหรับครัวเรือนของเราจริงๆ แต่ถ้าไม่ได้จำเป็นและเราก็คิดว่าได้ใช้โปรโมชั่นผ่อนนาน 0% แล้วเราก็คิดผิดแล้วค่ะ เพราะว่าโปรโมชั่นแบบนี้จะเอาไว้ใช้ล่อลวงให้เราเป็นหนี้และทำการผ่อนชำระเยอะๆ

2020.07.06 3:35

ธิดา

ถามว่าโปรผ่อน 0% ดีไหม มันก็ขึ้นอยู่กับ ถ้าสินค้าที่จะซื้อเป็นของที่เราจำเป็นจริงๆการใช้บัตรเครดิตใบนี้ ก็ผ่อนชำระสินค้า 0% ถือว่าดีค่ะมันก็ช่วยเราประหยัดได้ไม่จำเป็นต้องเสียค่าดอกแต่ในทางกลับกันถ้าของที่เราจะซื้อไม่ใช่สิ่งจำเป็นจริงๆเท่ากับว่าเราก็ต้องเป็นหนี้คนอื่นอยู่ดี ถึงจะผ่อน 0% ก็เถอะแต่เราต้องใช้เงินไปกับสิ่งที่ไม่จำเป็นมันน่าเสียดายนะคะ

2020.07.06 10:49

Tan ธัญดา👧🏻

ของที่จำเป็นต้องใช้กับของที่มันต้องมีมันต่างกันนะคะ จริงค่ะ ใครๆก็ชอบและอยากผ่อนจ่ายสินค้าด้วยอัตราดอกเบี้ย 0% หากเราจำเป็นต้องใช้ของชิ้นนั้นน่ะนะ อย่างไรก็ตามอย่าหลงเชื่อและติดตามโฆษณาต่างๆให้มากนัก ไม่อย่างนั้นทำงานได้เงินมาเท่าไหร่ก็ต้องเอาไปผ่อนของหมด คุณควรเก็บเงินเผื่ออนาคตไว้บ้าง..ด้วยความหวังดีค่ะ

2020.08.19 5:43

Toy

ผมชอบสับสนครับเวลาที่บอกว่าบัตรเครดิตใบนั้นใบนี้มีผ่อน 0% แบบว่า ชอบเอาไปสลับคิดว่าการผ่อน 0% คือการผ่อนชำระค่าบัตรเครดิตครับแต่ที่จริง การผ่อน 0% เป็นคุณสมบัติของบัตรเครดิตสำหรับการผ่อนชำระเมื่อซื้อสินค้า นี่คือสิ่งที่ผมมักจะสับสนบ่อยๆครับ ซึ่งบัตรเครดิตที่ทำให้เราสามารถผ่อนชำระสินค้าได้แบบ 0% ก็เป็นทางเลือกที่ดีอย่างหนึ่งเพราะสินค้าบางอย่างก็ราคาสูงเกินกว่าที่เราจะซื้อเงินสดได้

2020.08.31 21:10

หอมใหญ่

อยากทราบเหมือนกันค่ะ พอดีคิดจะทำบัตรเครดิตนะคะ แต่ว่าตอนนี้ยังไม่ว่างไปทำเลยมาหาข้อมูลเอาไว้นะคะว่าจะทำบัตรเครดิตตัวไหนดีและเห็นหัวข้อกระทู้นี้น่าสนใจมากเลยเข้ามาดู5555 แต่พอเราอ่านดูแล้วหลายๆคอมเม้นให้ข้อมูลที่ดีและช่วยได้เยอะเลยนะคะคงต้องขอบคุณมากๆเลยที่ให้ข้อมูลแบบนี้นอกจากจะช่วยเจ้าของกระทู้แล้วยังช่วยเราด้วยขอบคุณจริงค่ะเราไม่ต้องไปหาข้อมูลเลย

2020.10.21 6:35

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต)

วงเงินอนุมัติและดอกเบี้ยเท่าไร

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

ถ้าไปทำสัญญายอมความในชั้นศาลแล้วไม่ปฏิบัติตามจะเป็นยังไง

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,เจ้าของธุรกิจ

เจ้าของกิจการหรืออาชีพอิสระเนี่ยต้องใช้เอกสารประกอบการสมัครอะไรบ้าง

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต เพื่อธุรกิจ,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ธนาคารกรุงไทยมีบัตรเครดิตแบบไหนบ้างคะ

All (อี วอลเล็ต)

แอป Dolfin Wallet ผูกบัตรอะไรได้บ้าง?

Dolfin / เซ็นทรัล เจดี มันนี่

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ห้างแม็คโคร ทำไมไม่รับบัตรเครดิตเจ้าอื่น

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ ใช้แล้วไม่ตรงใจ

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ดำเนินการขอวีซ่าไปอิตาลีสะดวก

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด เที่ยวก่อนนะ จะกลับมาผ่อน

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) รับบริการห้องรับรอง

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม)

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,ประกันการเดินทาง

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม ทำให้ ประกันอุบัติเหตุ

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ ซื้อตั๋วหนัง 1 ใบได้ถึง 2

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี