Forum
แก้ไขล่าสุด: 

การทำธุรกิจเงินลงทุนหรือการวางแผนสำคัญกว่ากัน?

จากที่ี่ผมได้ศึกษาและให้ความสนใการทำธุรกิจของบริษัทหัวเหว่ยก็ได้ข้อสรุปว่าการลงทุนทำธุรกิจให้ประสบความสำเร็จนั้นสิ่งสำคัญมากการวางแผนมากกว่าเงินลงทุนแล้วคุณหล่ะคิดอย่างไร? การทำธุรกิจทั้งทีถ้ามีเงินหนาไว้ก่อนก็คงจะดีแต่การวางแผนหล่ะสำคัญไหม?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Noppadon

จากธุรกิจที่เริ่มต้นด้วยเงินลงทุนเพียงหยิบมือกลายมาเป็นธุรกิจอันดับสองของโลกด้านสมาร์ทโฟนแบบนี้ตอนนี้คุณคงได้แรงบันดาลใจและกำลังใจขึ้นมาบ้างแล้วนะคะสำหรับใครที่กำลังคิดจะทำธุรกิจหรือทำธุรกิจอยู่แล้วแต่ยังไม่ค่อยประสบความสำเร็จสักเท่าไหร่ ตอนนี้คุณคงเห็นลู่ทางที่จะเดินไปบ้างแล้วนะคะ Huawei จากบริษัทที่โดนดูถูกต่างๆนาๆ ก็ได้พิสูจน์แล้วว่าไม่ได้ห่วยอย่างที่เขาว่ากัน

2020.01.24 7:35

Nugoon

อุปกรณ์ที่ผลิตออกมาตามท้องตลาดนั้นก็เป็นคำตอบแล้วว่าประเทศจีนไม่ได้ด้อยทางด้านเทคโนโลยีเลยเมื่อเทียบกับประเทศอื่นๆ ใครเป็นแฟนคลับของ Huawei อยู่แล้วบ้างก็คงจะใช้บริการต่อไปแต่ใครยังไม่เคยเป็นลูกค้าก็อาจจะลองดูสัดครั้งก็ได้นะคะที่สำคัญตัวอย่างของธุรกิจนี้จะสร้างแรงบันดาลใจให้คุณมากมายค่ะ ความสำเร็จเกิดขึ้นได้จากการวางแผนที่ดีไม่ใช่เม็ดเงิน

2020.01.24 7:35

Pranai

เราไม่มีความรู้เรื่องพวกนี้มากเท่าไรหลอกคะ เพียงแค่เรารูเว่าถ้าเราจะลงทุนอะไรสักอย่างเราต้องหาวางแผนและข้อมูลเกี่ยวกับสิ่งนั้นๆก่อนคะว่าเป็นอย่างไรบ้าง คงไม่ต้องใหญ่โตเหมือนหัวเว่ยหลอกคะ แค่ขายของในตลาดก็ต้องดูวางแผนข้อมูลแล้วคะว่า เขาขายอะไรกันบ้างขายยังไงราคาเท่าไรคะ เราก็รู้แค่นี้และคะ เราว่า ความรู้และการวางแผนต้องมาก่อนเสมอคะ

2020.05.19 14:47

สมชาย

ใช่แล้วครับ เป็นเรื่องปกติที่เราจะลงมือทำอะไรก็ต้องมีการคิดวางแผนล่วงหน้าก่อนนะครับ ถ้าดูจากตัวอย่างของ huawei แล้วก็จะเห็นการบริการและการทำงานของเขา คือเขามีการพัฒนาให้สินค้าของเขามีคุณภาพที่ดี ถ้าเราอยากจะเอาแนวคิดของเขามาใช้จริงๆก็พยายามที่จะคิดถึงคนที่ใช้บริการให้ได้มากที่สุดครับ ว่าการผลิตสินค้าของเราจะทำให้ผู้บริโภคได้รับผลประโยชน์ในการดูแลหลังบริการขายอย่างดีได้ไหม

2020.10.06 14:48

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ย้ายบ้าน,เริ่มทำงาน,เปลี่ยนงาน,ลาออกจากงาน,เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ),All (การมอบมรดก)

อยากกลับไปทำงานที่บ้านต่างจังหวัด

All (การจ้างงาน)

อยากทำงานเป็นนักฟุตบอลอาชีพแต่ยังไม่มั่นใจคุณสมบัติของตัวเองครับ?

All (การทำธุรกิจ)

ต้นอ่อนทานตะวันจะสร้างกำไรให้มากน้อยแค่ไหน?

All (การจ้างงาน)

ผู้หญิงก็สามารถเป็นนักฟุตบอลอาชีพได้ใช่มั้ยคะ? อยากให้ลูกสาวทำงานนี้ค่ะเพราะได้เงินเยอะดี

เริ่มทำงาน,All (การจ้างงาน),เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ)

เปิดสำนักงานทนายความทำยังไง

เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ),All (การวางแผนการเงืน)

ข้อดีของการทำธุรกิจขายเฟอร์นิเจอร์ไม้มีอะไรบ้าง

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี