Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ข้อดีของการทำธุรกิจขายเฟอร์นิเจอร์ไม้มีอะไรบ้าง

ฉันทำธุรกิจขายเฟอร์นิเจอร์พลาสติกแต่ตอนนี้อยากทำธุรกิจขายเฟอร์นิเจอร์ไม้อยากรู้ถึงข้อดีของการขายเฟอร์นิเจอร์ไม้ว่ามีอะไรบ้างขอช่วยตอบหน่อยนะคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Beam

เฟอร์นิเจอร์แบบเป็นไม้ได้รับความนิยมตลอดการต่อให้จะมีวัสดุประเภทอื่นเกิดขึ้นมามากมายแต่วัสดุยางไม้ก็ยังเป็นวัสดุที่ใช้ในการทำเฟอร์นิเจอร์มานานแล้วและยังมีความคงทนยังคงขายดีเสมอและสร้างกำไรได้ดีมากเพราะเฟอร์นิเจอร์ไม้ถูกมองว่าเป็นเฟอร์นิเจอร์ที่มีราคาแพง

2019.10.04 22:19

สนธิ

เฟอร์นิเจอร์ไม้มีความทนมากแค่ระวังเรื่องของน้ำและปลวกเท่านั้นสามารถวางขายสินค้าชนิดนี้ได้ยาวนานเป็นปีปีโดยที่ไม่ต้องกลัวว่าจะเสื่อมคุณภาพไปเสียก่อนถือว่าเป็นเฟอร์นิเจอร์ที่คงสภาพได้อย่างยาวนานมากๆและการทําเฟอร์นิเจอร์ไม้สามารถสร้างลวดลายหรือการออกแบบที่มีความสวยงามได้อย่างหลากหลายไม่เกิดความซ้ำซากจำเจ

2019.11.11 21:23

Bunny

ข้อดีก็มีเยอะค่ะแต่คุณลองศึกษาข้อเสียดูบ้างไหมคะการผลิตเฟอร์นิเจอร์ไม้ใช้ต้นทุนสูงกว่าพลาสติกนะคะแล้วสมัยนี้ไม้ก็หายากมาก เฟอร์นิเจอร์ไม้การดูแลรักษาก็ทำยากด้วยดังนั้นต้องออกแบบอย่างดีถึงแม้จะเป็นเฟอร์นิเจอร์เหมือนกันแต่วัสดุที่ต่างกันก็ทำให้คุณต้องศึกษาข้อมูลเพิ่มเติมมากขึ้นแล้วที่สำคัญเฟอร์นิเจอร์ไม้อาจจะไม่ค่อยถูกใจคนรุ่นใหม่สักเท่าไหร่ดังนั้นคุณอาจจะต้องใช้ความคิดสร้างสรรค์มากกว่าปกติด้วยนะคะ

2020.10.29 23:54

Chaichan

เฟอร์นิเจอร์ไม้มีความสวยงาม คงทน และยังให้ความรู้สึกอบอุ่นเหมือนอยู่บ้านจริงๆ ถ้าเจ้าของกระทู้สู้ราคาต้นทุนไหวก็น่าลองเอามาขายดู ต้องเผื่อเงินไว้สำหรับการสต๊อกสินค้าด้วย กว่าจะขายได้ไม่รู้ว่าจะใช้เวลานานแค่ไหน เพราะราคาขายมันสูงกว่าเฟอร์นิเจอร์พลาสติกแน่ๆ อย่าลืมสำรวจกลุ่มลูกค้าของคุณก่อนเอามาวางขายครับ

2021.07.21 2:23

อภิศักดิ์

ไหนๆคุณเองก็ลงทุนเรื่องของพวก เฟอร์นอเจอร์ อยู่แล้ว ทำไม ไม่ลงทุนทั้งสองตัว เลยละครับ เป็นตัวเล์อกให้สำหรับลูกค้านะครับ ถ้าให้ผมเลือกก็จะต้องดูที่ราคาด้วยครับ สินค้าบางอย่างคุณภาพแล้วก็การใช้งานรวมถึงการดูแลรักษาอาจเป็นตัวเลือกสำหรับลูกค้านะครับ ถ้าจะถามว่างานไม้ดียังไง ส่วนตัวเห็นด้วยเลยครับว่าดูแล้วมันเป็นธรรมชาติมากกว่าครับ

2021.08.16 4:31

หนิงหนิง

ข้อดีของการขายเฟอร์นิเจอร์ไม้หรอคะ ส่วนตัวเราคิดว่าน่าจะเป็นที่กำไรมั้ง เพราะว่าเฟอร์นิเจอร์ไม้เคยไปซื้อนะแพงมากเลย ถ้าเป็นไม้จริงๆไม่ใช่ไม้อัด แต่ก็เข้าใจค่ะว่ามันไม่ได้ทำง่ายๆแล้วกว่าจะได้ไม้ท่อนนั้นมาก็ไม่ใช่ว่าจะง่าย ก็กำไรดี แต่ข้อ เสียน่าจะอยู่ตรงที่ว่ามันทนมาก ลูกค้าซื้อไปก็นาน หลายปีเลยกว่าจะมาซื้อใหม่

2021.09.21 15:43

เทวราช

งานเฟอร์นิเจอร์ไม้ ซื้อแล้วก็ใช้ครั้งเดียวจบเลยครับ ราคาของเขาเลยค่อนข้างที่จะแพงกว่าแบบที่คุณเลยขายครับ แต่การลงทุนก็ค่อนข้างที่จะแพงนะครับ คนที่บอกว่าไม่ราคาไม่แพง ต้องเข้าใจก่อนนะครับ ว่าเฟอร์นอเจอร์ไม่ใช่ว่าจะเอาไม้อะไรมาทำก็ได้นะครับ อย่างน้อยๆก็ต้องมีการเลือกไม่ที่มีอายุการใช้งานยาวๆซึ้งไม้พวกนี้ราคาแพงนะ

2022.01.16 14:32

กัญจิรา

ธุรกิจตัวนี้ คนที่ชอบแต่งบ้าน จะให้ความสนใจมากคะ เพราะว่างานไม้มันจะอยู่ทนกว่าพวกพลาสติกหรือว่าพวกไม่อัดคะ คิดว่าถ้าสามารถทำได้น่าจะดีคะ แต่ปัญหาของธุรกิจแบบนี้ะี่ต้องรู้จักโรงงานที่ทำพวกนี้เยอะหน่อยคะ เพราะว่าบางเจ้าอาจจะใช้ไม้ที่ไม่ค่อยมีคุณภาพเท่าไรแล้วถ้าเราเอามาขายอาจจะเสียชื่อของร้านเราก็ได้คะ

2022.02.20 9:8

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

ผมกำลังจะเปิดธุรกิจส่วนตัวอยากจะเปิดบัญชีกับธนาคารออมสินช่วยแนะนำหน่อยครับ?

เงินฝากกระแสรายวันของธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

All (การจ้างงาน),All (การป้องกันกัย)

สงสัยว่าที่ร้านเจอปัญหาเรื่องความไม่ซื่อสัตย์ของพนักงานเข้าซะแล้ว จะจัดการอย่างไรดีคะ?

All (การลงทุน),All (หารายได้)

มีเงินแค่ 3,000 กว่าบาท ลงทุนขายอะไรดี

การลงทุนสินค้าโภคภัณฑ์,All (การลงทุน),All (การลงทุน)

ผักสลัดปลอดสารมีความเสี่ยงในการลงทุนไหม?

เริ่มทำงาน,All (การจ้างงาน),เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ)

เปิดสำนักงานทนายความทำยังไง

All (การทำธุรกิจ),All (การวางแผนการเงืน),All (หารายได้)

มีงบน้อยลงทุนปลูกผักขายก็จะดีไหม?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี