Forum
แก้ไขล่าสุด: 

การรู้ข้อมูลบัตรเครดิตที่ใช้ในต่างประเทศ

สวัสดีค่ะตอนนี้ฉันอายุ 50ปีแล้ว มีอาชีพอิสระทำงานอยู่ที่จังหวัดกระบี่ อยากรู้จะใช้บัตรเครดิตที่ต่างประเทศให้ปลอดภัยได้อย่างไร

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Eda

วิธีที่ 7 ตือ รู้ว่าวงเงินในบัตรของแต่ละใบที่เราเอาไปต่างประเทศที่ใช้วงเงินได้มีเท่าไหร่ บัตรเครดิตแต่ละบัตรจะมี "วงเงินที่จะใช้ได้ ไม่เท่ากัน และแต่ละคนก็อาจจะได้วงเงินจากธนาคารเดียวกันไม่เท่ากันด้วยก็ได้ ถ้าเราคิดว่าจะรูดซื้อของเป็นจำนวนสูงๆ และอาจเกินวงเงินที่เราได้จากธนาคาร

2020.01.24 7:35

ศิริ

เราอาจต้องโทรแจ้ง Call Center ทำเรื่องเพิ่มวงเงินไว้ก่อน เพราะไม่งั้นบัตรอาจโดน Reject ได้ วงเงินบัตรเครดิตเราจะกำหนดเองไม่ได้ ธนาคารจะดูจากความน่าเชื่อถือและสถานะการเงินของเราแล้วเป็นคนกำหนดให้ ไม่เหมือนพวก App ธนาคารที่เราจะสามารถเข้าไปกำหนดวงเงินสำหรับการโอนออก หรือเบิกถอนเงินสดใน App เองได้

2020.01.24 7:35

Mayura

ทำไมไปต่างประเทศต้องใช้บัตรเครดิตด้วยล่ะ ใช้เงินสดไม่ได้เหรอ หรือว่ามีคะแนนสะสมให้มาก หรือได้ส่วนลดดีกว่าซื้อเงินสด แต่ถ้าการใช้บัตรเครดิตมันจะยุ่งยากหรือต้องระแวดระวังกันขนาดนี้ จะกินจะเที่ยวกันสนุกมั้ยอะ ลองคำนวณดีๆนะคะจ่ายเป็นเงินสดหรือจ่ายผ่านบัตรเครดิต จ่ายแบบไหนจะคุ้มกว่ากันเพราะมีพวกอัตราแลกเปลี่ยนเงิน กับค่าความเสี่ยงการแปลงสกุลด้วยนี่คะ

2020.05.13 16:6

ธวัชชัย

นั้นสิ ไปเที่ยวทั้งที กลับต้องมาเป็นหนี้ แบบนี้จะเที่ยวสนุกไหมละครับ กลับมาต้องมาจ่ายหนี้บัตรเครดิต แล้วเงินที่ไปเที่ยวก็ไม่ใช่น้อยๆเลยละนั้น คิดดีแล้วเหรอ เอาว่า ชาวงที่ยังไปไหนไม่ได้ตอนนี้ ลองๆมานั้งคิดทบทวนก่อนจะดีกว่านะว่า เอาไปใช้ที่ต่างประเทศแล้วมันดียังไงหรือว่ามันส่งผลเสียยังไงบ้าง ต้องหาคำตอบของตัวเองละครับ

2020.10.15 9:5

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

เงินเดือน 20000 จะได้วงเงินบัตรเครดิตประมาณเท่าไหร่คะ

บัตรเครดิต อิออน วีซ่า คลาสสิก / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,เจ้าของธุรกิจ

เจ้าของกิจการหรืออาชีพอิสระเนี่ยต้องใช้เอกสารประกอบการสมัครอะไรบ้าง

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต)

อยากจะขอเพิ่มวงเงินในบัตรสามารถทำได้ไหมครับ แล้วต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด คลาสสิก / ธนาคารกสิกรไทย

All (บัตรเครดิต)

รายได้ขั้นต่ำของการสมัครบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

ใช้จ่ายผ่านบัตรไม่ถึง 200,000บาท ทำไงดี

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ / ธนาคารยูโอบี

All (อี วอลเล็ต)

แอป Dolfin Wallet ผูกบัตรอะไรได้บ้าง?

Dolfin / เซ็นทรัล เจดี มันนี่

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตร UOB Preferred เธอรู้มั้ยได้เครดิตเงินคืนด้วยนะ

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด เที่ยวก่อนนะ จะกลับมาผ่อน

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

บัตร KTC Dhipaya Insurance Titanium Master Card จ่ายประกันได้เงินคืน

บัตรเครดิต เคทีซี ทิพยประกันภัย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี ราชวิทยาลัยแพทย์ออร์โธปิดิกส์แห่งประเทศไทย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด ใช้ต่างประเทศก็ได้

บัตรเครดิต เคทีซี ราชวิทยลัยแพทย์ออร์โธปิดิกส์แห่งประเทศไทย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ไปต่างประเทศมีประกันให้

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,ประกันการเดินทาง

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม ทำให้ ประกันอุบัติเหตุ

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี