Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากจะขอเพิ่มวงเงินในบัตรสามารถทำได้ไหมครับ แล้วต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ตอนนี้ผมเป็นนักธุรกิจ และใช้บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด คลาสสิกอยู่ แต่เนื่องจากผมต้องการเงินหมุนและอยากจะลงทุนเพิ่ม เลยอยากจะขอวงเงินเพิ่มจากบัตรเครดิตเพื่อให้ธุรกิจหมุนเวียนไปได้ อยากสอบถามเพื่อนๆนะครับว่าเราสามารถที่จะขอเพิ่มวงเงินในบัตรเครดิตของเราได้ไหมครับ แล้วถ้าได้ผมต้องเตรียมเอกสารอะไรยังงัย รบกวนใครที่ทราบช่วยตอบทีนะครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Johann

สามารถทำได้ครับ แต่ผมแปลกใจว่าทำไมคุณไม่ขอสินเชื่อแทนครับ ไม่ต้องเสียดอกเบี้ยเยอะด้วย สำหรับธนาคารกสิกรเค้าก็มีสินเชื่อสำหรับลงทุนโดยเฉพาะด้วยนะครับ เอาเป็นว่าผมแนะนำให้คุณลองศึกษาเรื่องสินเชื่อก่อนแล้วกันนะครับ แต่ถ้าคุณยังอยากขอวงเงินเพิ่ม เอกสารที่คุณต้องเตรียมก็จะมี สำเนาบัตรประจำตัวประชาชน +สลิปเงินเดือน + สำเนารายการเดินบัญชีย้อนหลัง 6 เดือน + สำเนาบัญชีเงินฝากประจำ เท่านี้ครับ

2020.08.20 12:30

นำ้เงิน

แน่นอนว่าคุณสามารถเพิ่มวงเงินในบัตรเครดิตได้ คุณต้องเตรียมเอกสารต่างๆไปที่ธนาคารแล้วขอยื่นเรื่องเพิ่มวงเงินบัตรเครดิตกับเจ้าหน้าที่ ถ้าเอกสารพร้อมตามเงื่อนไขของธนาคาร ไม่กี่วันคุณก็ได้รับการอนุมัติ แต่ก็ขึ้นอยู่ว่าประวัติการชำระของคุณไม่เคยผิดค้างชำระ เพราะตรงนี้อาจเป็นข้อมูลสำหรับการพิจารณาการอนุมัติด้วยเหมือนกัน

2020.11.09 10:8

เป็นงงงง🥴🥴

ผมเห็นด้วยกับคุณ Johann นะครับ เรื่องขอวงเงินบัตรเครดิตเพิ่มน่ะ มันได้อยู่แล้วล่ะครับ แต่เจ้าของกระทู้ต้องการเงินหมุนและอยากจะลงทุนเพิ่มนี่ครับ ถ้าจำเป็นต้องใช้เงินมากขนาดนี้ ผมว่าคุณเปลี่ยนจากขอเพิ่มวงเงินเพิ่มจากบัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด คลาสสิกมาเป็นการขอสินเชื่อเพื่อหมุนเวียนในธุรกิจดีกว่านะครับ

2020.12.23 14:51

+90+PimPimolpa

เจ้าของกระทู้อยากขอวงเงินเพิ่มจากบัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด คลาสสิกที่ใช้อยู่เพื่อมาหมุนเวียนในธุรกิจ แต่มีบางคนแนะนำให้ไปขอสินเชื่อจะดีกว่า ดิฉันอยากรู้ว่าเจ้าของกระทู้ทำอย่างไร ขอวงเงินเพิ่มหรือขอสินเชื่อคะ? เอาจริงๆ ดิฉันก็อยากแนะนำให้คุณไปขอสินเชื่อมากกว่าแต่คงไม่ทันละ เลยอยากถามคุณว่าคุณตัดสินใจยังไง

2021.02.19 8:30

นพดล

ขอเพิ่มวงเงินเหรอครับ สามารถทำได้นะครับ แต่ก็ต้องเป็นไปตามที่เขากำหนดนะครับ อย่างเช่น เป็นเจ้าของบัตรตัวนี้มากี่ปี อย่างน้อยๆน่าจะ1ปีครับ แล้วก็เป็น ลูกหนี้ที่จ่ายเงินครบตามเวลาที่เขาบอกให้จ่ายทุกๆเดือน อ่อแล้วอีกอย่าง ไม่เคยจ่ายขั้นต่ำครับ ถ้าคุณมั่นใจว่าเป็นแบบที่บอกก็สามารถของวงเงินเพิ่มเติมได้เลย

2021.06.22 15:41

ชนาภา

จะขอเพิ่มวงเงิน ของบัตรเครดิต ทำได้คะ แต่เราคิดว่าอาจจะต้องใช้งานไปสักพักก่อนไหมคะ แล้วก็ต้องจ่ายคืนตาเวลาที่กำหนดด้วยคะ ไม่ทราบว่าใช้งานมานานยังคะแล้วมียอดค้างชำระบ้างไหมคะ ถ้าต้องการเพิ่มแล้วมียอดค้างชำระ ตอนนี้ต้องจ่ายให้ครบก่อนนะคะ แต่ปกติแล้วเราไม่ต้องขอเพิ่มเองก็ได้นะ ทางธนาคารจะโทรแจ้งเราด้วยนะ ว่าเราสามารถเพิ่มวงเงินได้

2021.09.25 6:51

อัจจนา

เคยทราบว่ากรณีที่เราจะของเพิ่มวงเงินได้ มี 2กรณี ใช่ไหมคะ อย่างแรกวงเงินการใช้งานของเราต้องมียอดคงเหลือตามที่เขากำหนด บางเจ้า อาจจะกำหนดว่า วงเงินจากยอกคงเหลือประมาณ2หมื่นบาทสามารถของเพิ่มได้ แล้วก็อีกอย่างที่ได้ยินมา คือเมื่อเราใช้งานไปนานๆแล้วจ่ายคืนตรงเวลาตลอด เขาจะพิจรณาเราเป็นพิเศษที่จะเพิ่มวงเงินให้กับเราเองเลย

2021.10.03 15:20

##Raksa##

เจ้าของกระทู้สร้างความแปลกใจให้กับหลายคนที่เข้ามาอ่านกระทู้ของคุณมากนะครับ ผมเองยังสงสัยเลย คุณบอกว่าต้องการเงินหมุนและอยากจะลงทุนเพิ่ม จึงอยากจะขอวงเงินจากบัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด คลาสสิกเพิ่ม ผมเห็นด้วยกับบางคนที่เข้ามาคอมเม้นท์ก่อนหน้านี้ว่า คุณควรจะขอสินเชื่อมากกว่าไปเพิ่มวงเงินในบัตรเครดิตนะครับ

2021.10.06 9:42

Tasit176

เงินหมุนในการทำธุรกิจของคุณ มันเดือนละประมาณเท่าไหร่กันล่ะครับ ถ้ามันเยอะ ผมว่าการสมัครใช้บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด คลาสสิกอย่างที่คุณต้องการมันจะไม่คุ้มเอานะ เพราะบัตรเครดิตไม่เหมาะกับการเอาเงินมาหมุนจำนวนมากหรอก ถ้าจำเป็นต้องใช้เงินจริงๆ ผมว่าไปขอสินเชื่อ เอาเงินมาเป็นก้อน วางแผนการใช้เงินง่ายกว่าครับ

2021.10.20 13:49

มาวิน

จะไปขอวงเงิน บัตรเพิ่มทำไมกันละครับ ในเมื่อเป็นลูกค้าของ กสิกร อยู่แล้ว แล้วถ้าเป็นลูกค้าที่จ่ายตรงเวลา ยิ่งสบายเลยครับ ไปขอสินเชื่อของเขาเลยครับ อย่างสินเชื่อส่วนบุคคลของ ธนาคารนี้ คุณเองก็สามารถขอได้ง่ายๆนะครับ เพราะว่าเงินเดือนเริ่มที่ 7,500 บาท เราก็สามารถขอสินเชื่อของเขากันได้แล้วนะครับ สินเชื่อแบบนี้ดอกเบี้ยถูกกว่าของบัตรเครดิตเยอะ

2021.12.13 13:27

saipa5-

ไม่น่าเชื่อว่าเจ้าของกระทู้ซึ่งเป็นนักธุรกิจอยากจะเพิ่มวงเงินในบัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด คลาสสิกที่คุณใช้อยู่ เพื่อนำเงินมาหมุนเวียนในธุรกิจของคุณ ไปขอสินเชื่อเถอะครับ วงเงินในบัตรเครดิตเขาเอาไว้ใช้จ่ายกันแบบเบาๆ ของคุณเนี่ยจะเอาไปหมุนเวียนในธุรกิจเลยนา ดอกเบี้ยที่ต้องจ่ายมันต่างกันครับ ขอสินเชื่อเถอะ

2022.01.12 7:52

สทศักดิ์

ไม่แน่ใจว่าถ้าเราต้องการเพิ่มวงเงินแบบนี้ เงินเดือนที่เรามีอยู่ต้องเพิ่มขึ้นด้วยไหม เพราะส่วนใหญ่แล้ววงเงินที่เราจะได้มันจะมาตามเงินเดือนของเราในช่วงนั้นๆ ยังไงก็ขอให้ได้วงเงินเพิ่มนะครับ ผมก็กำลังคิดว่าจะขอวงเงินเพิ่มด้วยเหมือนกัน แต่มไม่ค่อยแน่ใจว่าจะได้ไหมเพราะเงินเดือนช่วงนี้มันน้อยกว่าเมื่อก่อนมากจริงๆ

2022.03.21 15:45

light....

ใช้เงินไม่เยอะเหรอครับ เจ้าของกระทู้ถึงต้องการแค่เพิ่มวงเงินในบัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด คลาสสิกที่คุณใช้อยู่ เงินที่คุณอยากเอาไปหมุนและอยากจะลงทุนเพิ่ม เพียงแค่ขอวงเงินเพิ่มจากบัตรเครดิตมันจะทำให้ธุรกิจของคุณหมุนเวียนไปได้จริงเหรอครับ ถ้าได้ แสดงว่าคุณไม่จำเป็นต้องใช้เงินเยอะ แต่ถ้าไม่ได้ ต้องขอสินเชื่อละครับ

2022.05.27 14:4

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด คลาสสิก มีบริการเสริมเพิ่มให้

ใช้จ่ายไม่ต้องมากก็ได้คะแนน ผ่อนชำระ 0% ก็ได้ จ่ายเงินเร็วแค่แตะบัตร ทั้งหมดนี้มีในบัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด คลาสสิก ค่ะ นอกจากนี้ยังมีบริการเสริมเพิ่มให้อีกด้วย บริการเสริมต่างๆนี้ อาทิ K-mAlert ที่จะมี SMS เตือนหากมีการรูบัตร, K-eMail Statement ส่งใบแจ้งค่าใช้จ่ายให้, KBank Smart Bill Pay ค่าสาธารณูปโภคและค่าบริการต่างๆชำระผ่านบัตรได้ และบริการสำหรับซื้อสินค้าทางอินเทอร์เน็ตค่ะ ถ้าชอบประมาณนี้ ก็มีไว้ค่ะ

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด คลาสสิก

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง

บัตรเครดิตที่ให้ส่วนลด3% เมื่อซื้อของที่บิ้กซี

เมื่อช้อปที่Big C โดยใช้บัตรนี้ รับส่วนลดทันที่ 3%ถึง 1,500 บาท/เดือน เมื่อชำระสินค้าที่ร่วมรายการด้วยบัตรนี้ และเมื่อซื้อเครื่องใช้ไฟฟ้าในราคา 5,000 บาทขึ้นไปแบ่งชำระ 0%นาน 6เดือน จ่าย20บาทรับ1คะแนนสะสม มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางที่ครอบคลุมคู่สมรส และลูกที่อายุไม่เกิน 21ปีด้วยวงเงิน31ล้านบาท

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด คลาสสิก จ่ายทีละนิด

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด คลาสสิก สำหรับคนชอบช้อปหรือต้องช้อปเพราะจำเป็น แต่ไม่ต้องการจ่ายหนักทีเดียว บางครั้งผมก็เป็นครับ บัตรฯนี้ก็ให้คุณและผมแบ่งจ่าย 0% นาน 10 เดือนได้ครับ แต่ต้องไปใช้กับร้านค้าที่ร่วมรายการนะครับ เช็คก่อนช้อปด้วยนะครับ หากใช้จ่ายอื่นๆก็เพิ่มความสะดวก รวดเร็ว ปลอดภัย แบบไร้กังวล ด้วยการจ่ายเงินผ่านบริการ Visa payWave แค่แตะก็จ่ายแล้ว ช้อปง่าย จ่ายเร็ว ต้องบัตรฯนี้ครับ.

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด คลาสสิก

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด คลาสสิก ไม่ต้องมากก็ได้คะแนน

ไม่ต้องสงสัยค่ะ ยังให้คะแนนทุกการใช้จ่ายเหมือบัตรอื่นๆ บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด คลาสสิก ไม่ต้องมากก็ได้คะแนนค่ะ คือไม่ต้องใช้จ่ายมากแค่ทุกๆ 25 บาท ก็ได้รับ 1 คะแนน KBank Reward Point แล้ว สะสมไว้เมื่อเจอของรางวัลถูกใจก็เอาคะแนนไปแลกได้ค่ะ และเพื่อความสะดวกเผื่อลูกค้ามีปัญหาในการใช้บัตรหรือปัญหาอื่นใดก็ติดต่อเจ้าหน้าที่ได้ผ่านบริการ Contact Center ตลอด 24 ชม.เลยค่ะ บัตรฯใช้ง่าย ให้บริการดีค่ะ

All (บัตรเครดิต)

อยากได้สิทธิพิเศษเมื่อเข้ารพ.กรุงเทพดุสิต ต้องมีบัตรนี้BDMS Kbank

บัตรเครดิตร่วมกรุงเทพดุสิตเวชการ-กสิกรไทย / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

อยากเข้าพักที่ TG lounge ที่สนามบินสุวรรณภูมิไม่ยากอย่างที่คิด แค่คุณมีบัตร KBank Master card Platinum

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม / ธนาคารกสิกรไทย

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

จะทำบัตรเครดิตครับ อยากทราบว่า kbank mastercard รายละเอียดเป็นยังไบ้าง

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

แต้มสะสมของบัตรเครดิตกสิกรใช้แทนเงินสดได้ไหม

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด คลาสสิก / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารกสิกรไทย ถอนเงินได้สูงสุดวันละเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เมื่อยื่นเอกสารสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash แล้ว จะทราบผลอนุมัติภายในกี่วัน นานกว่าหรือเท่ากับของบัตรอื่น?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์กสิกรถ้าเป็นร้านค้าจะเปิดบัญชีทำยังไงต้องมีเอกสารอะไร

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์นอกจากจะได้จอดรถแล้ว บัตรนี้ทำอะไรได้อีก?

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์ / เจเนอรัล คาร์ด เซอร์วิสเซส

All (อี วอลเล็ต)

แอป Dolfin Wallet ผูกบัตรอะไรได้บ้าง?

Dolfin / เซ็นทรัล เจดี มันนี่

บัตร citi prestige ดีไหมครับอยากสอบถามคนที่ใช้บัตรนี้อยู่ครับ

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรซิตี้แบงค์ แคชแบ็กกดเงินได้ไหมครับ

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (สินเชื่อ)

อยากกู้เงินธนาคารต้องเตรียมอะไรบ้างครับ

ฉันอยากทราบเรื่องของการโดนระงับบัตรเครดิตค่ะ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม ต้องมีเงินเดือนเท่าไหร่

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,ประกันการเดินทาง

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม ทำให้ ประกันอุบัติเหตุ

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร KTC Vejthani Hospital Visa Signature มีบริการดีด้วยนะเธอ

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลเวชธานี วีซ่า ซิกเนเจอร์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

บัตร KTC Dhipaya Insurance Titanium Master Card จ่ายประกันได้เงินคืน

บัตรเครดิต เคทีซี ทิพยประกันภัย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตร KTC Bangkok Airways Platinum MasterCard ไม่เสียค่าธรรมเนียมและสิทธิประโยชน์เพียบเลยน้า

บัตรเครดิต เคทีซี บางกอก แอร์เวย์ส แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร KTC Royal Orchid Plus Platinum MasterCard เปิดโอกาสให้ได้รับไมล์สะสมเพิ่ม

บัตรเครดิต เคทีซี รอยัล ออร์คิด พลัส แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี