Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สินเชื่อบำเหน็จตกทอด

ตอนนี้เห็นสถาบันทางการเงินออกสินเชื่อตัวหนึ่งที่เรียกว่าสินเชื่อบำเหน็จตกทอด อยากขอความรู้ครับว่าสินเชื่อบำเหน็จตกทอดคืออะไรและมีเงิ่อนไขอะไรบ้างครับ พอดีสนใจครับ คุณพ่อตอนนี้อายุ50ครับเลยอยากให้ท่านทำ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

บุญเยี่ยม

สินเชื่อบำเหน็จตกทอด จากธนาคารทิสโก้ อนุมัติง่าย รับเงินไว ให้คุณได้ใช้ชีวิตในแบบที่ต้องการหลังวัยเกษียณ ไม่ต้องรอโอกาส ช่วยลดภาระการผ่อนชำระด้วยระยะเวลากู้สูงสุดนาน 30 ปี พิเศษ! สมัครวันนี้ ฟรีค่าธรรมเนียมดำเนินการขอสินเชื่อ จุดประสงค์การกู้ สินเชื่ออเนกประสงค์ เพื่อให้รางวัลกับตัวเองหลักเกษียณ ต้องการเงินทุนสำหรับใช้จ่ายยามฉุกเฉิน ให้ทุนการศึกษาแก่ลูกหลาน ต้องการเงินทุนหมุนเวียนในธุรกิจ

2020.01.24 7:35

Margret

เอกสารประกอบการสมัคร สำเนาบัตรประจำตัวประชาชน สำเนาทะเบียนบ้าน สำเนาใบเปลี่ยนชื่อ/ชื่อสกุล (ถ้ามี) หนังสือรับรองสิทธิบำเหน็จตกทอด เพื่อให้เป็นหลักทรัพย์ค้ำประกันกู้เงินตัวจริงอัตราดอกเบี้ยเงินกู้ MRR - 2.00% ต่อปี (ปัจจุบันอัตราดอกเบี้ย MRR = 8.375% ต่อปี) จำนวนเงินให้กู้ วงเงินกู้สูงสุดเต็มวงเงินบำเหน็จตกทอด

2020.01.24 7:35

Nisa

ก่อนอื่่นคุณต้องเข้าใจก่อนนะคะว่าคำว่า สินเชื่อบำเหน็จตกทอด กับ บำเหน็จตกทอด มันไม่เหมือนกันนะคะ หลายคนเข้าใจผิด...คิดว่าถ้าสมัครแล้วจะได้รับผลประโยชน์ บำเหน็จตกทอด คือ เงินผลประโยชน์ที่จะได้รับกรณีที่ผู้รับราชการเสียชีวิต แต่ " สินเชื่อบำเหน็จตกทอด " คือ เงินกู้สำหรับพวกข้าราชการค่ะ ที่ไม่ต้องมีคนค้ำประกัน และไม่กำหนดรายได้ขั้นต่ำ

2020.05.07 14:7

Pranon

ไปเอาคำแปลกๆพวกนี้มาจากไหนหรอคับ ผม30กว่าแล้วยังไม่เคยได้ยิน

2020.05.12 16:51

เหมียว

สินเชื่อบําเหน็จตกทอด เราก็ไม่เคยได้ยินชื่อสินเชื่อตัวนี้นะ ทำให้คิดถึง บำเหน็จบำนาญของข้าราชการเลยแต่พอไปดูข้อมูลก็เป็นสินเชื่อที่มีไว้ให้ข้าราชการกู้จริงๆที่ไม่จำเป็นต้องมีคนค้ำเพราะว่าข้าราชการมีเครดิตอยู่แล้วหนีไปไหนก็ไม่ได้แถมธนาคารยังสามารถหักเงินจากเงินเดือนโดยตรงได้เลยด้วย ก็คือไม่ใช่สินเชื่อที่คนทั่วไปสามารถจะกู้ได้นะเอง

2020.10.16 7:54

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การลงทุน Forex,All (การลงทุน),โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี,All (การลงทุน)

ใครเคยใช้บริการของhotforexกันบ้างคะ?ทำไมถอนเงินออกมาได้ช้าจัง เพื่อนๆเคยเจอไหม??

HotForex / เอชเอฟ มาร์เก็ต

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),การลงทุนหุ้น,การลงทุนในอสังหาริมทรัพย์,All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

การตลาดตอนนี้ ธุรกิจไหนที่กำลังจะอิ่มตัว ธุรกิจไหนที่กำลังจะรุ่ง?

ประกันภัยสุขภาพ

ประกันสุขภาพของ AIA ดีไหมครับ

All (การทำธุรกิจ)

ลงทุนเปิดร้าน7-11จะดีไหมครับ

All (ธนาคาร)

ธนาคารพาณิชย์ หมายถึงอะไร และมีธนาคารไหนบ้างที่เป็นธนาคารพาณิชย์ อยากรู้จริงๆครับ?

All (การลงทุน)

คนที่ชอบใจร้อนเมื่อจะลงทุนเกิดผลเสียอย่างไร?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

วันนี้ฉันอยากมาแนะนำบัตร UOB YOLO Platinum ที่ฉันเพิ่งได้มาค่ะ

บัตรเครดิต ยูโอบี โยโล่ แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

Thanachart Black Diamond บัตรเครดิตให้สิทธิพิเศษที่เหนือกว่าบัตรอื่น

บัตรเครดิต ธนชาติ แบล็ค ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต)

สิทธิประโยชน์และโปรโมชั่นจากบัตร Citi Royal Orchid Plus Select Card

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต)

กดเงินสดบ่อยต้องใช้บัตรนี้ บัตร Citi Simplicity Card

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร Citi Royal Orchid Plus Select Card บัตรที่ทำให้การสะสมไมล์ เป็นเรื่องง่ายสำหรับคุณ

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต เจซีบี

เป็นข้าราชการที่ชอบช้อปปิ้งเก่ง SCB JCB platinumเอาอยู่มั้ย

บัตรเครดิตเอสซีบี เจซีบี แพลทินั่ม / ธนาคารไทยพาณิชย์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี