Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากขายเสื้อผ้ามือสอง

ตอนนี้ที่บ้านมีเสื้อผ้าที่ไม่ได้ใช้เยอะมากเลยอยากเอามาขายมือสองแต่ในตลาดแถวบ้านมีแม่ค้าเยอะมาก เราเลยอยากลองขายแบบออนไลน์ดูบ้าง แต่เราจะทำยังไงดีถ้าเราจะขายเสื่อผ้ามือสองแบบออนไลน์ มีอะไรที่เป็นเคล็ดลับไหมเพราะเห็นหลายคนขายดีมากๆ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Pada

การขายเสื้อผ้าออนไลน์ เป็นการเริ่มทำธุรกิจที่เราใช้เงินทุนน้อย หรืออาจเรียกได้ว่า เป็นการจับเสือมือเปล่าเลยก็ว่าได้ ถึงอย่างนั้น เราก็อาจจะต้องเตรียมเงินทุนบางส่วนไว้บ้าง เพราะถ้าเราอยากขายเสื้อผ้าออนไลน์ให้ประสบความสำเร็จ ยอดขายปังๆ เราก็อาจต้องมีเว็บไซต์ ซึ่งก็จะมีค่าใช้จ่ายในการสร้างร้านค้าออนไลน์ในเว็บสำเร็จรูป หรือเราก็ต้องมี Facebook Fanpage หรือ IG เอาไว้ให้ลูกค้าได้เข้ามาติดตาม อัพเดทสินค้า ซึ่งเราก็ควรต้องเตรียมเงินบางส่วนไว้สำหรับทำยิงแอดโฆษณ

2020.01.24 7:35

Nutnicha

เสื้อผ้าที่ขายกันบนออนไลน์ มีหลายแบบ หลายสไตล์ เราต้องกำหนดกลุ่มลูกค้าของเราให้ชัดเจนว่าลูกค้าของเราคือใครลูกค้าคงจะงงมากหากร้านเราขายของทุกอย่างทุกแบบ เปลี่ยนไปเปลี่ยนมา ซึ่งถ้าเป็นอย่างนั้น มันก็คงจะยากที่เราจะสร้างฐานลูกค้าประจำได้ ารซื้อซ้ำก็ถือเป็นหัวใจของการขายเสื้อผ้าออนไลน์ที่จะประสบความสำเร็จ

2020.01.24 7:35

พิริยะ

มีรุ่นน้องที่รู้จักคนนึงเขาก็เอาเสื้อผ้าของเขา ของแม่ หรือซื้อมาด้วยเป็นมือสองนี่แหละเอามาขายออนไลน์ เห็นเขาเอาเสื้อผ้าใส่หุ่น หุ่นแบบตั้งโชว์เลยนะเหมือนหุ่นโชว์หน้าร้านตัดเสื้อเลย ใส่หุ่น ถ่ายรูปแล้วก็โพสต์ขาย อย่างดูดีอะแต่ขายไม่แพงหรอก แบบนี้ก็น่าจะเรียกลูกค้าเข้ามาดูอยู่นะมันดูดีไง แต่ไม่ต้องทำขนาดนั้นก็ได้ แค่ถ่ายรูปให้ดูชัดหน่อยว่าเสื้อผ้าเป็นแบบไหนก็น่าจะโอเคนะคะ

2020.03.22 14:40

Pasut

ก่อนอื่นเราต้องสร้างเพจก่อนครับ ถ้าไม่อยากสร้างก็เอาเพจเราเองก็ได้ครับแต่มันอาจดูไม่เป็นทางการเท่าไรครับ เราต้องมีคนคอยติดตามเยอะๆอาจแชร์เพจเราไปยังกลุ่มต่างๆก่อนนะครับ เมื่อเราได้คนเข้ามาดูแล้วก็อยู่ที่วิธีการพูดคุยของเราแล้วครับ ลองๆจัดโปรราคาดีๆก่อนครับ เช่นซื้อเท่าไรแล้วมีแถมมีส่งฟรีอะไรแบบนี้ครับผมว่าคนน่าจะชอบครับ

2020.05.21 2:40

พรพันธุ์

ในเวบหนึ่งแนะนำแบบนี้คะ เพียงแค่เรามีเพจบนเฟซบุ๊คหรืออินสตาแกรมมาอัพเดทสินค้าและโปรโมชั่นโดน ๆ ให้คนมาติดตาม แล้วพอมีคนติดตามเยอะตอนนี้ก็อย฿่ที่เราบริหารจัดการแล้วคะเช่นเราต้องโพสต์รูปสินค้าบนหน้าเพจ พร้อมเติมรายละเอียดให้ชัดเจนที่สุดทำให้สินค้าเราน่าสนใจ แล้วหมั่นเชคข้อความบ่อยๆเพราะลูกค้ามักทิ้งข้อความเอาไว้

2020.05.21 2:43

สายธารา

เหมือนเจ้าของกระทู้ถามคำถามแทนเราเลยอะ🤣 เพราะเราก็มีเสื้อผ้าเยอะมาก เก็บไว้ก็ใส่ไม่ทันหรอก อยากเอาไปขายเหมือนกันค่ะ ขายออนไลน์ก็เป็นวิธีที่น่าสนใจค่ะ ได้คำแนะนำจากหลายคอมเม้นท์ เดี๋ยวจะลองเอาไปทำดูค่ะ ขอบคุณทุกๆคอมเม้นท์ที่ทำให้เราได้รับประโยชน์ไปด้วย คงต้องใช้เวลานานหน่อย เนื่องจากไม่ค่อยเก่งการใช้โซเชียลเท่าไรค่ะ

2020.10.19 13:59

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การโอนเงินระหว่างประเทศ

มีบริการที่ทำให้เราโอนเงินไปประเทศอินโดนีเซียได้ไหมครับ

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

All (การจ้างงาน)

อยากปรึกษาเรื่องอาชีพที่จะทำในอนาคตค่ะ?

เปลี่ยนงาน

มีเหตุผลอะไรบ้างที่ไม่ควรเปลี่ยนงาน?

เริ่มทำงาน,All (หารายได้)

มองหางานอาชีพที่ทำรายได้ที่ดีค่ะ ไม่อยากทำงานพาร์ทามเท่านั้น ?

All (การทำธุรกิจ),All (เศรษฐกิจ)

Tesco Lotus กับ Makro ห้างไหนกำไรดีกว่ากัน

All (เศรษฐกิจ)

การตลาดสมัยใหม่มีอะไรบ้าง

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี