Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ร้านอาหาร ร้านค้าสมัคร ชิมช้อปใช้ ยังไง

เราอยู่ภาคเหนือขายไส้อั่ว แคปหมู น้ำพริกอ่องร้านเราเล็กๆ เปิดใต้บ้านนี่เองเราอยากสมัครชิมช้อปใช้ได้ไหมเพราะทำเลที่เราขายอยู่ในเขตชุมชน ไม่ไกลบ้าน มีทั้งโรงเรียนมีมหาวิทยาลัยด้วย เด็กวัยรุ่น วัยทำงาน เรามองว่าน่าจะเป็นโอกาสให้ร้านเรามีรายได้มากขึ้น

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Chumbot

เราอยู่ต่างจังหวัด เราเลยไปธนาคารกรุงไทยสาขาใกล้บ้านค่ะ รีบสมัครนะคะ เราเห็นในข่าว รัฐบาลขยายเวลาให้ร้านค้าสมัครเพิ่มได้อีก จนถึงวันที่ 15 ตุลาคมนี้แต่สำหรับลูกค้าที่จะรับ 1000 บาท เเต่ละวัน ก็ยังคงจำกัดก้อนเงินไว้ที่ วันละ 1 ล้านบาท ใช้สิทธิ์ได้ถึงเดือนหน้า 30 พฤศจิกายน 62

2019.10.15 13:5

silanon

ส่วนเอกสารก็จะใช้พวกหนังสือจดทะเบียนบริษัท, หนังสือรับรอง, สำเนาสมุดธนาคารกรุงไทย, มือถือ smart phone ที่เล่นเน็ตได้ จะได้โหลดแอพ แล้วไปกรอกแบบฟอร์มเพิ่มที่ธนาคาร บอกให้รู้สักนิด แม้คุณจะสมัครเป็นร้านค้า แต่คุณก็สมัครรับเงิน 1,000 ได้เหมือนกันนะคะ :) รีบใช้สิทธิ์กันนะคะ

2019.10.16 22:36

ยักษ์

ตอนนี้มีโครงการใหม่แล้วนะครับ เพื่อสนับสนุนให้ผู้คนออกมาใช้จ่ายและเพื่อกระตุ้นเศรษฐกิจในประเทศ รัฐบาลออกโครงการคนละครึ่ง ที่ช่วยให้เราสามารถได้รับส่วนลดสำหรับร้านค้าที่ร่วมรายการถึง 50% แต่ไม่เกิน 150 บาทต่อวัน สามารถเริ่มลงทะเบียนกันได้แล้วตั้งแต่ตอนนี้ แล้วจะเริ่มเปิดใช้บริการวันที่ 23 ตุลาคมนี้ ร้านค้าก็สามารถลงทะเบียนได้แล้วนะครับ

2020.10.22 8:0

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (อี วอลเล็ต)

เติมเงินไม่ถึงร้อยได้ไหมครับ

Truemoney / ทรู มันนี่

สอบถามเรื่อง wecard ของ truemoney wallet

อายัดบัญชีDolfin Wallet ได้หรือไม่

Dolfin / เซ็นทรัล เจดี มันนี่

LazadaกับShopeeอะไรดีกว่ากันคะ

สินเชื่อรถ,All (การวางแผนการเงืน)

รถBENZ รุ่นA170 AVANTGARDE ดีไหม

เงินในแอป Truemoney wallet โอนซื้อของต่างประเทศได้ไหมคะ?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

mPay เทคนิคการใช้แบบสมบูรณื

ถ้าใช้ AIS mPay mastercard ร่วมกับ Samsung pay มันก็จะเป็น e-wallet ที่สมบูรณ์เลย เพราะแต่เดิมมันใช้ได้แต่ออนไลน์ พอใช้ร่วมกับ Samsung pay ก็ทำให้ใช้งานออฟไลน์กับร้านค้าทั่วไปที่รับ mastercard ได้เลย ทำให้เป็นกระเป๋าเงินอิเล็คทรอนิคส์อย่างแท้จริง ใช้งานจริงในร้านค้าจริงๆ ได้อย่างสะดวก ไม่ต้องมาคอยกังวลว่าเงินที่พกมาจะสดุดตาโจรไหมเพราเราไม่ต้องพกเงินสดอีกต่อไป

mPay

mPay อีกช่องทางเลือกของการจ่ายเงิน

mPay เป็นบริการช่องทางการชำระเงินแทบจะทุกสิ่งอย่างในชีวิตคุณเลยแหล่ะครับ ไม่ว่าจะจ่ายค่าน้ำ ค่าไฟ จะจ่ายค่าประกัน ค่าโทรศัพท์ ค่าอินเทอร์เน็ต และทุกบริการของ AIS รวมถึงเติมเงินเข้ามือถือระบบ One 2 call สะดวกมากๆไม่ต้องพกเงินสดให้กลัวโดนปล้นอีกต่อไปเพราะสินเดือนทีมีหลายอย่างมากที่เราต้องจ่าย ตอนนี้สบายมากเลยจริงๆ

mPay

ธนาคารดิจิทัล,All (อี วอลเล็ต)

mPay ชำระเงินจากใบเสร็จได้ง่ายๆ

mPay มีให้เลือก ว่าจะจ่ายเงินแบบไหน ผมชอบ เลือกที่จะจ่ายบิลทึกอย่างจากที่บ้านเลยครับไม่ต้องออกมาข้างนอกครับ การใช้งานของmPayก็ง่ายๆครับเพียงแค่ เลือกสแกนบาร์โค้ดก็ได้ หรือถ้าไม่มีใบแจ้งยอดบัตรเครดิต ก็กรอกรหัสบนบัตรเครดิตที่ช่อง หมายเลขสมาชิก ง่ายดีครับ ถ้าเพื่อนๆไม่อยากออกนอกบ้านแนะนำเลยครับ mPay ใช้งานง่ายครับ

mPay

mPay ถอนเงินไม่พลาด

เมื่อก่อนเรามีความสงสัยนะครับว่า การมีแอฟเงินสดมันปลอดภัยจริงๆไหมดดยเฉพาะเรื่องการถอนเงิน เพราะขนาคนที่จ้่ายเงินสดด้วยกันเองยังถอนผิดในบางครั้งเลยครับ ยิ่งถ้าเป็นแอฟถ้าถอนผิดจะไปเอาคืนจากไหน เลยลองๆใช้mPay ดูว่า มันดีไหม ก็ต้องแปลกใจมากๆใช้ มาสองปีแแล้ว ไม่พลาดสีกครั้ง เพราะมีระบบทำรายการตรวจสอบไม่มีความผิดพลาดจากการทอนเงิน จริงๆ

mPay

AirPay สแกนจ่ายได้เลย

AirPay

AirPay ซื้อตั๋วหนัง

AirPay

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี