Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เราสามารถใช้บัตรเครดิตนี้ช็อปในออนไลน์ได้ได้ไหม

สวัสดีค่ะดิฉันอยากจะสอบถามข้อมูลนิดนึงนะคะพอดีว่าดิฉันก็เป็นคนนึงที่ชอบช็อปออนไลน์เหมือนกันที่ฉันอยากจะถามว่าสิทธิประโยชน์ของช้อปออนไลน์ของบัตรเครดิตซิตี้รีวอร์ดเนี่ยสามารถทำได้หรือเปล่าคะดิฉันก็หมายถึงคือการใช้จ่ายผ่านทางช่องทางอิเล็กทรอนิกส์นะค่ะเพราะว่าช่วงนี้ก็ดิฉันก็ไม่สามารถออกไปไหนได้ก็เลยมีงานที่ต้องสั่งแล้วก็ต้องซื้อนะคะเพื่อเอามาขายไม่ทราบว่าฉันสามารถทำได้ไหมคะในการจ่ายผ่านทางช่องทางอิเล็กทรอนิกส์

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สิทธิ

ก็สวัสดีค่ะฉันคิดว่าสามารถทำได้ค่ะเพราะว่า ประโยชน์ของบัตรเครดิตซิตี้รีวอร์ดก็สามารถทำได้หลายอย่างรวมถึงการช่องทางออนไลน์เพื่อที่ใช้จ่ายผ่านทางเว็บไซต์นะคะและ ดิฉันก็ทำอยู่แล้วก็เราสามารถใช้จ่ายผ่านช่องทางอิเล็กทรอนิกส์อย่างเช่นอาจจะใช้จ่ายผ่านเว็บไซต์แอปพลิเคชันแต่ว่าไม่รวมไปถึง QR payment นะคะ ก็คุณสามารถมั่นใจได้ค่ะว่าทำได้แน่นอน

2019.10.05 15:21

Nithoon

เราก็ชอบซื้อของออนไลน์นะคะ เราว่ามันสะดวกดีคะ ยิ่งตอนนี้อยู่กับบ้านเลี้ยงลูกอ่อนด้วย ออกไปไหนก็ลำบากคะ เราก็ใช้บัตรเคดิตนี่ละเวลาซื้อของผ่านเวบ ซื้อขาย ไม่ว่าจะเป็นลาซาด้า หรือช้อปปี้ ทั้งหมดเราจ่ายด้วยบัตรเครดิตเลยคะ แล้วดีด้วยนะคะ ถ้าจ่ายผ่านบัตร สินค้าบางตัวเราได้ส่วนลดด้วยนะคะถือว่าช็อปแล้วคุ้มแถมสะดวกคะ

2020.06.23 14:48

Maddie

บัตรเครดิตซิตี้รีวอร์ดยิ่งใช้เยอะก็ยิ่งสะสมแต้มได้เยอะค่ะ ถ้าคุณใช้บัตรนี้ซื้อของออนไลน์ คุณสามารถสะสมแต้มได้ 5 เท่าเลยนะคะ ตรงตามความต้องการของคุณเป้ะเลยใช่ไหม... ยิ่งถ้าคุณซื้อของในเดือนเกิดของคุณนะคะคุณสามารถสะสมแต้มได้ 7เท่าเลยนะคะ ไหนๆก็ทำบัตรมาแล้วก็ใช้ให้คุ้มๆกันไปเลย จะได้ไม่ต้องมานั่งเสียค่าธรรมเนียม

2020.09.18 10:35

3210

บัตรเครดิตเกิดจาก 99% เลยนะคะที่สามารถที่จะใช้ช้อปออนไลน์ได้ ก็อยากจะบอกคุณว่าบัตรเครดิตซิตี้รีวอร์ดใบนี้ก็สามารถช็อปออนไลน์ได้เหมือนกันค่ะ ถือว่าเป็นบัตรที่เหมาะกับการทับออนไลน์เหมือนกันนะคะเพราะว่าคนเราชอบออนไลน์มากกว่าเดินไปช็อปตามห้างแล้วเดี๋ยวนี้ทำให้สามารถสะสมคะแนนได้เยอะมากกว่า เหมาะกับบัตรสำหรับสะสมคะแนนใบนี้เลยค่ะ

2020.09.29 19:16

ต้นอ้อ

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด เหมาะสำหรับคนที่ชอบซื้อของออนไลน์ผ่านทาง Lazada,Shopee และ Rabbit Line Payเลยเชียวค่ะ ทุกครั้งที่สั่งซื้อของออนไลน์แล้วจ่ายด้วยบัตรนี้จะได้รับคะแนนสะสมซิตี้ รีวอร์ด 5 เท่า และจะได้รับคะแนนสะสมซิตี้ รีวอร์ดเพิ่ม 5,000 บาทเมื่อใช้จ่ายครบ 150,000 บาท ใน 1 ไตรมาส เมื่อซื้อของทางออนไลน์ และในหมวดอาหาร การท่องเที่ยว

2020.09.30 5:51

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร Citi Reward Cards บัตรที่ให้คะแนนแม้จะแค่กินข้าวนอกบ้าน

สำหรับคนที่ชอบสะสมคะแนน บัตรนี้เหมาะมากเพราะคุณจะได้คะแนนสะสมถึง5เท่าเมื่อใช้จ่ายผ่านบัตร citi Rewards ในหมวดร้านอาหาร ,ท่องเที่ยว ถ้าใช่จ่ายผ่านบัตรนี้ในเดือนเกิดจะได้รับคะแนนพิ่มถึง7เท่า และเมื่อเติมน้ำมันที่ปั๊มเชลล์800บาทต่อสลิปเชลล์ได้รับเครดิตคืน2%. เขาแจกคะแนนมากจริงๆ ใช้จ่ายทุก25บาทรับ1คะแนน.

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด มีโปรแกรมแบ่งชำระ

มีนะแบ่งชำระ 0% ของบัตรเครดิตซิตี้รีวอร์ด เราก็ใช้อยู่ ส่วนใหญ่จะใช้ที่เกี่ยวกับสุขภาพ เพราะว่าค่าใช้จ่ายบางครั้งมันก็สูงเหมือนกัน เลยเลือกผ่อนชำระนาน 10 เดือน ใช้ได้ที่โรงพยาบาลหรือศูนย์การรักษาเกือบ 200 แห่งนะ เป็นส่วนลดก็มี 30-60% อย่างเช่น โปรแกรมตรวตจสุขภาพ ค่าห้องผู้ป่วย ค่ารถพยาบาลฉุกเฉินซึ่งบางที่ให้ใช้ได้ฟรี1ครั้งด้วย เกี่ยวกับการทำฟันก็มีนะคะ

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด ทำสปาก็แบ่งชำระได้

เรื่องการแบ่งชำระผ่านบัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด เหรอคะ ของพี่จะใช้เป็นส่วนลดบ้างหรือแบ่งชำระบ้างที่ Clarins Skin Spa ค่ะ มีเป็นส่วนลดการซื้อบริการทำทรีทเมนท์ 30% แต่มีอย่างอื่นด้วยนะ ถ้าจะแบ่งชำระก็เลือกได้ 4 , 6 หรือสูงสุด 10 เดือน และใช้ที่ King Power ได้ด้วยสำหรับยอดใช้จ่าย 10,000 บาทขึ้นไป/เซลล์สลิป คุณต้องเช็คดูก่อนนะว่าหมดโปรโมชั่นหรือยัง หรือไม่แน่อาจจะมีอย่างอื่นเพิ่มมาก็ได้

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด เหมาะซื้อของออนไลน์

เรืองที่ซื้อของออนไลน์ผ่านบัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด แล้วได้คะแนนเยอะ มันก็จริงอยู่นะ ก็ปกติน่ะ 25 บาท ได้ 1 คะแนนสะสมซิตี้ รีวอร์ด ถูกปะ แต่บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด ได้คะแนนเพิ่ม 5 เท่า ถ้าเกิดซื้อของผ่าน Lazada,Shopee และ Rabbit LINE Pay ก็จะเป็น 25 บาท ได้ 5 คะแนน ประมาณนี้ ถ้าซื้อในเดือนเกิดนี่ ได้เพิ่มเป็น 7เท่านะ ถ้าซื้อออนไลน์บ่อยก็คุ้ม แต่ถ้าไม่ ตัวใครตัวมันครับ

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด มีรถก็มีเงินคืน

เครดิตเงินคืนจากบัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด ก็มีค่ะ แต่พูดแล้วปวดใจ เพราะไม่ค่อยได้ใช้หรอกสิทธิประโยชน์นี้ ก็ดิฉันไม่มีรถนี่ ก็เลยหันไปหาสิทธิอื่นๆแทนพอได้ใช้หลายอย่างอยู่ อ้าว! มัวแต่บ่นเกือบลืมบอก บัตรฯนี้ให้เครดิตเงินคืน 2% เมื่อเติมน้ำมันที่ปั๊มเชลล์ทุกสาขาทั่วประเทศ ครบทุก 800 บาท/เซลล์สลิปค่ะ ดีนะใช้ได้ทุกสาขา บางบัตรฯใช้ได้แค่บางสาขาเท่านั้น ถ้าคุณมีรถกันก็ดีเลย

All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด มีประกันตอนเดินทาง

สิทธิประโยชน์อื่นๆที่ได้บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด นอกจากช้อปปิ้งเก็บคะแนน เราก็นึกถึงประกันอุบัติเหตุระหว่างการเดินทางค่ะ วงเงินสูงสุด 7,000,000 บาท ต้องชำระค่าโดยสารผ่านบัตรฯก่อนนะถึงจะได้รับความคุ้มครอง ถ้าเที่ยวบินหรือกระเป๋าเดินทางล่าช้า วงเงินชดเชยสูงสุด 7,000 บาท แต่ถ้ากระเป๋าเดินทางสูญหาย วงเงินชดเชยสูงสุด 24,500 บาท ครอบคลุมทั้งของทั้งคนค่า

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,All (สินเชื่อ)

สามารถสมัครสินเชื่อใจดี ITTP ได้ที่ไหนบ้าง

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด / ไอทีทีพี

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต)

คะแนนสะสม citi thank you rewards แลกอะไรได้บ้าง?

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

เอกสารที่ต้องใช้ประกอบสมัครบัตรเครดิตของชาวต่างชาติมีอะไรบ้าง

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ดกดเงินสดได้ไหมครับ

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ทำไมได้วงเงินน้อยจัง

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

อยากทราบข้อดีและข้อเสีย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

รายได้ขั้นต่ำของการสมัครบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ห้างแม็คโคร ทำไมไม่รับบัตรเครดิตเจ้าอื่น

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (อี วอลเล็ต)

แอป Dolfin Wallet ผูกบัตรอะไรได้บ้าง?

Dolfin / เซ็นทรัล เจดี มันนี่

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์นอกจากจะได้จอดรถแล้ว บัตรนี้ทำอะไรได้อีก?

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์ / เจเนอรัล คาร์ด เซอร์วิสเซส

All (สินเชื่อ)

อยากกู้เงินธนาคารต้องเตรียมอะไรบ้างครับ

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

KTC FLEXI คือ อะไรครับ ของบัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม?

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี ราชวิทยาลัยแพทย์ออร์โธปิดิกส์แห่งประเทศไทย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด ใช้ต่างประเทศก็ได้

บัตรเครดิต เคทีซี ราชวิทยลัยแพทย์ออร์โธปิดิกส์แห่งประเทศไทย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ ซื้อตั๋วหนัง 1 ใบได้ถึง 2

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,ประกันการเดินทาง

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม ทำให้ ประกันอุบัติเหตุ

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร UOB Lady Solitaire ให้สิทธิประโยชน์ที่ดีกับคุณ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร KTC Royal Orchid Plus Platinum MasterCard เปิดโอกาสให้ได้รับไมล์สะสมเพิ่ม

บัตรเครดิต เคทีซี รอยัล ออร์คิด พลัส แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตร KTC Dhipaya Insurance Titanium Master Card ไม่ต้องจ่ายก็ได้ประกัน

บัตรเครดิต เคทีซี ทิพยประกันภัย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี