Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ทำไมได้วงเงินน้อยจัง

อยากสอบถามเพื่อนๆที่ถือบัตรซิตี้ รีวอร์ดกันหน่อยค่ะว่าได้รับอนุมัติวงเงินกันเยอะไหมคะ คือเพิ่งจะสมัครผ่านและเพิางจะได้บัตรมา เห็นวงเงินที่อนุมัติแล้วถอดใจเลย ได้เยอะกส่าเงินเดือนนิดเดียวเองค่ะ แล้วจะให้รูดสะสมปีละอย่างต่ำ 100,000 เพื่อจะได้เวฟค่าธรรมเนรยมรายปีอัตโนมัติ มันจะไหวเหรอคะแบบนี้ เพื่อนๆที่ถือบัตรใบนี้ได้วงเงินกันแค่ไหนคะ มาแชร์ให้ฟังกันบ้างค่ะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Olan

ของผมตอนเปิดใหม่ๆอนุมัติวงเงินมา 50,000 เองครับ แต่ก็ไม่สนใจอะไรใช้มาเรื่อยๆ จ่ายตรง จ่ายครบ จนตอนนี้วงเงินที่ได้ 200,000 แล้วล่ะครับ แรกๆก็จะแบบนี้ทุกคนล่ะครับ เมื่อมีประวัติการชำระที่ดี เวลาผ่านไปเขาก็จะเพิ่มวงเงินให้เรื่อยๆไปเองครับ ในส่วนค่าธรรมเนียมยังไม่ต้องกังวลหรอกครับ เพราะปีแรกจะฟรี กว่าจะครบรอบอีกปี เชื่อว่าคุณคงได้ปรับวงเงินเพิ่มไปเยอะแล้วล่ะครับ

2019.10.02 16:31

จตุพล

ใช่จริงด้วยคะ อย่าไปเครียดเรื่องวงเงินตอนที่ได้ใหม่เลยนะคะ ของเราก็ได้น้อยเหมือนกันคะ ทนๆใช้ไปสักปีนะคะ เดียวเขาเพิ่มวงเงินให้เองคะ เขาต้องดูประวัติการชำระหนี้ตาที่พี่เขาบอกเลยคะ เชื่อได้คะถ้าประวัติดีไม่เกินปีคะเดียวเจ้าหน้าที่จะโทรมาแจ้งคะว่าสนใจที่จะรับวงเงินเพิ่มไหมเองละคะ ตอนนี้ก็สร้างประวัติการใช้งานบัตรใบนี้ให้ดีๆนะคะ

2020.06.23 14:44

Wb_boy

คุณต้องดูด้วยนะครับว่าคุณอยากได้วงเงินเยอะแต่รายได้มันไม่สมกันกับการใช้เงินของคุณ มันจะทำให้คุณลำบากนะครับเวลาใช้หนี้ ธนาคารเขาก็ต้องดูแล้วว่ารายได้เท่านี้มันเหมาะกับวงเงินเท่าไหน?? เขาต้องคิดมาดีแล้วครับ ผมว่าดีซะอีกนะวงเงินน้อยๆเนี่ย ทำให้เราไม่ต้องอยากซื้ออะไรเยอะ ถ้าเรามีน้อยก็ใช้น้อย เราก็จะได้ไม่ต้องมีหนี้เยอะไงครับ

2020.09.10 6:16

ป้ากุหลาบ

มันก็ต้องดูกันที่รายได้นะคะหนูถ้าหนูรายได้น้อยหนูจะหวังได้วงเงินบัตรเครดิตมากๆก็คงเป็นไปไม่ได้ แต่เป็นบัตรเครดิตเปิดใหม่ได้วงเงินน้อยๆมาก่อนก็ดีแล้วค่ะหนูจะได้จัดการรายจ่ายหรือการผ่อนชำระเมื่อครบกำหนดให้เรียบร้อย ไม่ติดค้างได้ง่ายกว่าไว้หนูเป็นลูกค้าที่ดีชำระตรงเวลา ปีต่อๆไป หนูก็สามารถเพิ่มวงเงินบัตรเครดิตได้นะคะเมื่อทางธนาคารเขามีความมั่นใจในตัวหนูแล้ว

2020.09.19 16:25

ญาดา

การกำหนดวงเงินในบัตรเครดิตขึ้นอยู่กับรายได้ของผู้ขอนะคะ ซึ่งส่วนมากอยู่ประมาณห้าเท่าของรายได้ อันนี้ก็แล้วแต่ทางธนาคารจะเป็นผู้กำหนดให้นะคะซึ่งถ้าหากคุณได้รับบัตรเครดิตวงเงินน้อย เราว่าเมื่อคุณใช้จ่ายและคืนเงินตรงเวลาไม่ค้างชำระไปสักระยะหนึ่งทางธนาคารจะเห็นการใช้จ่ายของคุณอาจจะเพิ่มวงเงินให้อีกในอนาคตได้น่ะค่ะ

2020.09.22 5:56

นันทา

ตอนที่ไปทำ ทสงบัตรเครดิตเจ้านี้เขาไม่ได้แจ้งเหรอว่าจะได้วงเงินที่เท่าไร ปกติแล้วเขาต้องแจ้งก่อนนะคะ แบบนี้ ถ้าคิดว่าได้น้อยเกินไป ก็ไปขอแจ้งยกเลิกเลยก็ได้คะ แต่อาจจะต้องเสียค่าดำเนินการนิดหน่อยนะคะ แต่ถ้าทนได้ ก็รอคะเหมือนเพื่อนๆหลายคนที่ตอบ ใช้งานผ่านไป เครดิตดี เดียวทางบัตรเครดิตก็จะเพิ่มวงเงินในการใช้งานให้เราคะ

2021.08.24 7:53

-Sujin-

อยากถามเจ้าของกระทู้จังว่าพร้อมจะใช้งานบัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ดหรือเปล่า น่าจะดูเรื่องวงเงินให้ดีตั้งแต่ทีแรกนะคะ วงเงินเขาให้ตามฐานเงินเดือนหรือเปล่าอะคะ อีกอย่างนึง ยังไม่ทันได้ใช้บัตรเครดิตเลย คุณคิดถึงการขอเวฟค่าธรรมเนียมแล้วเหรอคะ ถ้าขอเวฟไม่ได้ คุณต้องจ่ายค่าธรรมเนียมรายปีเองนะ คุณพร้อมจ่ายหรือเปล่าคะ

2021.09.30 5:28

อนุชา

วงเงินที่ได้ คุณได้เท่าไรละครับ วงเงินของบัตรกดเครดิต จะเอาเป็น 2แสนเลยเหรอ มันก็จะเป็นหนี้มากไปนะครับ ได้สักประมาณ 5-6หมืรบาท ผมก็ส่าเยอะแล้วนะครับ บัตรเครดิตตัวนี้เป็นตัวธรรมดาทั่วๆไปด้วยจะได้มากเท่าๆกับคนที่เงินเดือนครึ่งแสน น่าจะเป็นไปไม่ได้หลอกครับ อยากได้วงเงินเยอะก็เป็นลูกค้าที่ดีของเขาสิเดี่ยวเขาก็เพิ่มวงเงินให้เอง

2022.01.31 14:57

สุภัคธิดา

นั้นสิพี่ ตอนนที่นั้งทำบัตรเครดิต เจ้าหน้าที่เขาน่าจะแจ้งพี่นะคะว่าวงเงินที่ได้น่าจะอยู่ที่ประมาณเท่าไร ถ้าได้มากกว่าเงินเดือนแค่นิดเดียว แล้วพี่ไม่พอใจ ได้บัตรมาแล้วพี่ก็ขอยกเลิกบัตรตัวนี้ก็ได้นะคะ แล้วที่บอกว่าต้องรูดให้มียอดสะสมการใช้งาน 1แสนบาท เอาจริงๆนะคะ เราว่าจำนวนเงินตัวนี้มันน่าจะเยอะไปนะคะ

2022.02.27 7:50

Krai

วงเงินที่ว่าน้อยเนี่ย เท่าไหร่เหรอครับ เจ้าของกระทู้อยากได้วงเงินสักเท่าไหร่ กะว่าจะใช้บัตรเครดิตแบบสบายๆ เลยเหรอ อย่าลืมนะครับว่ามันเป็นการใช้เงินล่วงหน้าของคุณเองนะ ต้องคิดด้วยว่าคุณจะหาเงินมาจ่ายคืนได้อย่างไรให้ครบตามจำนวนและตรงเวลา มันเป็นเงินในอนาคต ดังนั้นคุณต้องมีการวางแผนล่วงหน้าด้วยนะครับ ใช้บัตรอย่างเดียวไม่ได้

2022.04.15 5:54

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร Citi Reward Cards บัตรที่ให้คะแนนแม้จะแค่กินข้าวนอกบ้าน

สำหรับคนที่ชอบสะสมคะแนน บัตรนี้เหมาะมากเพราะคุณจะได้คะแนนสะสมถึง5เท่าเมื่อใช้จ่ายผ่านบัตร citi Rewards ในหมวดร้านอาหาร ,ท่องเที่ยว ถ้าใช่จ่ายผ่านบัตรนี้ในเดือนเกิดจะได้รับคะแนนพิ่มถึง7เท่า และเมื่อเติมน้ำมันที่ปั๊มเชลล์800บาทต่อสลิปเชลล์ได้รับเครดิตคืน2%. เขาแจกคะแนนมากจริงๆ ใช้จ่ายทุก25บาทรับ1คะแนน.

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด มีโปรแกรมแบ่งชำระ

มีนะแบ่งชำระ 0% ของบัตรเครดิตซิตี้รีวอร์ด เราก็ใช้อยู่ ส่วนใหญ่จะใช้ที่เกี่ยวกับสุขภาพ เพราะว่าค่าใช้จ่ายบางครั้งมันก็สูงเหมือนกัน เลยเลือกผ่อนชำระนาน 10 เดือน ใช้ได้ที่โรงพยาบาลหรือศูนย์การรักษาเกือบ 200 แห่งนะ เป็นส่วนลดก็มี 30-60% อย่างเช่น โปรแกรมตรวตจสุขภาพ ค่าห้องผู้ป่วย ค่ารถพยาบาลฉุกเฉินซึ่งบางที่ให้ใช้ได้ฟรี1ครั้งด้วย เกี่ยวกับการทำฟันก็มีนะคะ

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด ทำสปาก็แบ่งชำระได้

เรื่องการแบ่งชำระผ่านบัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด เหรอคะ ของพี่จะใช้เป็นส่วนลดบ้างหรือแบ่งชำระบ้างที่ Clarins Skin Spa ค่ะ มีเป็นส่วนลดการซื้อบริการทำทรีทเมนท์ 30% แต่มีอย่างอื่นด้วยนะ ถ้าจะแบ่งชำระก็เลือกได้ 4 , 6 หรือสูงสุด 10 เดือน และใช้ที่ King Power ได้ด้วยสำหรับยอดใช้จ่าย 10,000 บาทขึ้นไป/เซลล์สลิป คุณต้องเช็คดูก่อนนะว่าหมดโปรโมชั่นหรือยัง หรือไม่แน่อาจจะมีอย่างอื่นเพิ่มมาก็ได้

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด เหมาะซื้อของออนไลน์

เรืองที่ซื้อของออนไลน์ผ่านบัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด แล้วได้คะแนนเยอะ มันก็จริงอยู่นะ ก็ปกติน่ะ 25 บาท ได้ 1 คะแนนสะสมซิตี้ รีวอร์ด ถูกปะ แต่บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด ได้คะแนนเพิ่ม 5 เท่า ถ้าเกิดซื้อของผ่าน Lazada,Shopee และ Rabbit LINE Pay ก็จะเป็น 25 บาท ได้ 5 คะแนน ประมาณนี้ ถ้าซื้อในเดือนเกิดนี่ ได้เพิ่มเป็น 7เท่านะ ถ้าซื้อออนไลน์บ่อยก็คุ้ม แต่ถ้าไม่ ตัวใครตัวมันครับ

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด มีรถก็มีเงินคืน

เครดิตเงินคืนจากบัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด ก็มีค่ะ แต่พูดแล้วปวดใจ เพราะไม่ค่อยได้ใช้หรอกสิทธิประโยชน์นี้ ก็ดิฉันไม่มีรถนี่ ก็เลยหันไปหาสิทธิอื่นๆแทนพอได้ใช้หลายอย่างอยู่ อ้าว! มัวแต่บ่นเกือบลืมบอก บัตรฯนี้ให้เครดิตเงินคืน 2% เมื่อเติมน้ำมันที่ปั๊มเชลล์ทุกสาขาทั่วประเทศ ครบทุก 800 บาท/เซลล์สลิปค่ะ ดีนะใช้ได้ทุกสาขา บางบัตรฯใช้ได้แค่บางสาขาเท่านั้น ถ้าคุณมีรถกันก็ดีเลย

All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด มีประกันตอนเดินทาง

สิทธิประโยชน์อื่นๆที่ได้บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด นอกจากช้อปปิ้งเก็บคะแนน เราก็นึกถึงประกันอุบัติเหตุระหว่างการเดินทางค่ะ วงเงินสูงสุด 7,000,000 บาท ต้องชำระค่าโดยสารผ่านบัตรฯก่อนนะถึงจะได้รับความคุ้มครอง ถ้าเที่ยวบินหรือกระเป๋าเดินทางล่าช้า วงเงินชดเชยสูงสุด 7,000 บาท แต่ถ้ากระเป๋าเดินทางสูญหาย วงเงินชดเชยสูงสุด 24,500 บาท ครอบคลุมทั้งของทั้งคนค่า

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,All (สินเชื่อ)

สามารถสมัครสินเชื่อใจดี ITTP ได้ที่ไหนบ้าง

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด / ไอทีทีพี

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต)

คะแนนสะสม citi thank you rewards แลกอะไรได้บ้าง?

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

เอกสารที่ต้องใช้ประกอบสมัครบัตรเครดิตของชาวต่างชาติมีอะไรบ้าง

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ดกดเงินสดได้ไหมครับ

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

อยากทราบข้อดีและข้อเสีย

อยากเพิ่มวงเงินบัญชีซิตี้เรดดี้เครดิตทำอย่างไร

สินเชื่อบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต / ธนาคารซิตี้แบงก์

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

ใช้จ่ายผ่านบัตรไม่ถึง 200,000บาท ทำไงดี

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ / ธนาคารยูโอบี

แต้มบัตรเครดิตกี่บาทต่อ 1 คะแนน

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์นอกจากจะได้จอดรถแล้ว บัตรนี้ทำอะไรได้อีก?

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์ / เจเนอรัล คาร์ด เซอร์วิสเซส

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

KTC FLEXI คือ อะไรครับ ของบัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม?

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรซิตี้แบงค์ แคชแบ็กกดเงินได้ไหมครับ

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

เป็นหนี้บัตรเครดิต มีหมายศาลมาถึงบ้านแล้วเราสามารถติดต่อประนอมหนี้ก่อนได้หรือไม่ครับ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ไปต่างประเทศมีประกันให้

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ ฟรี!หลายค่าธรรมเนียม

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร UOB Lady Solitaire ให้สิทธิประโยชน์ที่ดีกับคุณ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์

บัตร KTC Dhipaya Insurance Titanium Master Card ไม่ต้องจ่ายก็ได้ประกัน

บัตรเครดิต เคทีซี ทิพยประกันภัย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตร KTC Bangkok Airways Platinum MasterCard ไม่เสียค่าธรรมเนียมและสิทธิประโยชน์เพียบเลยน้า

บัตรเครดิต เคทีซี บางกอก แอร์เวย์ส แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต อเมริกัน เอกซ์เพรส,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

บัตรทองอเมริกัน เอ็กซ์เพรส เชิญรับหลายบริการ

บัตรทองอเมริกัน เอ็กซ์เพรส

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี