Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ธุรกิจต้องการพนักงานบัญชีจึงจะไปได้สวยจริงเหรอ?

ฉันมีร้านค้าและกำลังทำบัญชีเองแต่มันติดๆขัดไปหมด แต่ก็มีคนแนะนำว่าการจ้างพนักงานบัญชีมาช่วยดูและจช่วยได้ช่วยแบ่งเบาภาระทางการเงินของธุรกิจได้และแบ่งเบาภาระความรับผืดชอบในหน้าทีการงานของเราด้วย จะตัดสินใจอย่างไรดีจ้างดีไหม?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Ting

เรื่องของภาษีเป็นเรื่องที่สำคัญมากที่ต้องเอาใจใส่ พนักงานบัญชีที่มีประสบการณ์โดยตรงจะช่วยคุณได้มากไม่ให้ละเลยการเสียภาษีที่คุณควรจะต้องเสียและจะเป็นการจัดการให้คุณได้เสียภาษีอย่างถูกต้องตามกฎหมายด้วย ไม่มีการเสียเปรียบหรือเรียกเก็บย้อนหลังแน่นอน และอีกอย่างการจัดการเรื่องภาษีอย่างดีจะช่วยรักษาผลประโยชน์ของบริษัทของคุณไว้ได้ด้วย

2019.08.01 18:0

Neal

พนักงานบัญชีจะจัดการรายรับรายจ่ายให้คุณอย่างดีช่วยให้การเงินของบริษัทมีสภาพคล่องไม่ติดขัด และช่วยเรียกเก็บเงินจากลูกค้าไม่ให้มีการติดค้างได้ด้วย ทั้งนี้ก็เพื่อรักษาให้บริษัทของคุณนั้นมีเงินสดหมุนเวียนใช้จ่ายอยู่เสมอในยามฉุกเฉิน แต่จะมีการตรวจสอบอย่างดีก่อน เพื่ออนุมัติเงินที่จะต้องเบิกถอนออกไป ทำให้กระบวนการเบิกถอนเงินจากบริษัทมีระเบียบมากยิ่งขึ้นค่ะ

2019.08.01 18:0

earth

จ้างพนักงานบัญชีก็เป็นความคิดที่ดีนะคะเพราะเรื่องของการเงินเป็นเรื่องที่ไม่ง่ายบางครั้งจะจัดการเองก็ปวดหัวแล้วยิ่งทำก็ยิ่งเกิดปัญหา ดิฉันเองก็เป็นคนหนึ่งที่เลือกที่จะจ้างพนักงานบัญชีเพื่อมาจัดการการเงินของธุรกิจค่ะ แม้แต่การเงินส่วนตัวดิฉันก็ยังให้คนที่มีประสบการณ์เรื่องการเงินช่วยแนะนำเลยค่ะ ถ้าใครกำลังลังเลหรือตัดสินใจไม่ถูกว่าจะจ้างพนักงานบัญชีหรือไม่ดิฉันขอแนะนำให้จ้างเถอะค่ะ

2020.04.28 10:9

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การทำธุรกิจ),หาเงินออฟไลน์

เปิดร้านขายน้ำเต้าหู้ ต้องลงทุนเท่าไหร่ และได้กำไรดีไหมคะ ?

ลดค่าใช้จ่าย

ค่า ft คืออะไร ทำไมต้องมีด้วย

การลงทุนหุ้น

หุ้น BTS ดีไหม

All (การลงทุน)

จุดคุ้มทุนหมายถึงอะไรคะ?

ธนาคารดิจิทัล,การลงทุน Forex,All (การลงทุน),All (อี วอลเล็ต)

อยากสอบถามเรื่องการถอนเงินบัญชีฟอเรกซ์หน่อยครับ

กองทุนรวม,กองทุนรวมดัชนี

ขาย LTF ก่อนกำหนด จะเกิดอะไรขึ้น?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

ใครไปเที่ยวสยามพารากอนบ่อยๆ ดิฉันแนะนำบัตรนี้เลยค่ะ OneSiam-KBank Credit Card (Platinum)

บัตรเครดิต วันสยาม-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

ห้างสินค้าไทย ห้างที่สนับสนุนสอนค้าคนไทย และตอนนี้เรามีบัตรเครดิตของห้างสินค้าไทยมา นำเสนอค่ะTDP visa Card

บัตรเครดิต ทีดีพี วีซ่า / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตร Citi Prestige Card ได้คะแนนสะสมพิเศษประจำปี

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป

ป้าล่ะชอบจริงๆ Citi Makro Platinum Rewards Card โดยเฉพาะคนที่ขายของชำแบบป้า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

มีสิทธิพิเศษที่เหมาะกับคนไหนที่ชอบ afternoon tea

บัตรเครดิต เคทีซี เอ็กซ์ บางกอก แอร์เวย์ส วีซ่า ซิกเนเจอร์ / บัตรกรุงไทย

All (บัตรเครดิต)

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card บริการดีๆ ที่มีระหว่างเดินทาง

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี