Forum
แก้ไขล่าสุด: 

การตกงานนี่ช่างน่ากลัวจริงๆใครเป็นบ้าง?

พึ่งจะตกงานมาหมาดๆ ชีวิตมีขึ้นมีลงเพราะสภาพทางเศรษฐกิจทุกวันนี้ทำให้การเงินของผมมีปัญหาเหลือเกิน กังวลว่าจะเผลอเอาเงินเก็บออกมาใช้จนหมดนอกจากจะเก็เงินไม่ได้แล้วยังต้องเอาของเก่าออกมาใช้อีก ถ้าตกอยู่ในชีวิตขาลงดิ่งลงเหวแบบน้จะมีวิธีไหนที่ช่วยให้เก็บเงินได้บ้างไหมครับมืดมนเหลือเกิน?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Mee

สำหรับใครที่มีบัตรเครดิตและมีการชำระขั้นต่ำคุณเป็นคนนึงที่เป็นหนี้บัตรเครดิตแน่นอน แม้ว่าหนี้บัตรเครดิตของเพื่อนๆจะดูไม่หมดไม่สิ้นกันเสียทีแต่อย่าพึ่งท้อแท้ไป การที่เพื่อนๆพยายามหาทางจ่ายหนี้บัตรเครดิตให้หมดนั้น ก็จะทำให้เพื่อนๆประหยัดค่าใช้จ่ายที่เราจะต้องจ่ายไปกับดอกเบี้ยที่เพิ่มขึ้นเรื่อยๆได้มาก ทำให้เพื่อนๆสามารถเก็บเงินได้มากขึ้น

2019.08.01 18:0

Nontiyut

ยังมีอีกวิธีหนึ่งที่จะแนะนำให้แค่สำหรับคนที่สามารถจ่ายหนี้บัตรเครดิตได้ตรงเวลาเท่านั้นก็คือ การใช้จ่ายผ่านบัตรเครดิตให้เพิ่มขึ้น แม้อาจจะฟังดูขัดแย้งกันไปสักหน่อยกับเรื่องการออมเงิน แต่การที่เพื่อนๆใช้จ่ายผ่านบัตรเครดิตเพิ่มขึ้นนั้น จะทำให้เพื่อนๆสามารถได้สิทธิประโยชน์และส่วนลดต่างๆผ่านบัตรเครดิตรวมถึง อาจจะได้ cash back reward กลับมาอีกด้วย ดังนั้นการใช้บัตรเครดิตอย่างฉลาดนั้นต้องมีเทคนิคและวิธีการต้องศึกษาให้ดีดีค่ะ

2019.08.01 18:0

Candice

ความเห็นของคุณ สองคนผมว่าไม่น่าตรงประเด็นเท่าไรนะครับ อ่านจบหรือปล่าวครับ น้องเขาบอกว่า พึ่งจะตกงานมาหมาดๆ แต่ทำไมไปแนะนำเรื่องการใช้บัตรเครดิตเหรอครับ น้องเขากลัวมีปัญหาด้านการเงิน น้องเขามีเงินเก็บแล้วกลัวเอาเงินเก็ยมาใช้ ไม่เห็นจะเกี่ยวอะไรกับ การใช้บัตรที่คุณว่าเลยนะครับ อ่านให้ดีๆก่อนครับแล้วค่อยออกความเห็น

2020.03.21 1:40

Jame

เมื่อตกงานหลายคนอาจตกอยู่ในสภาวะเครียดหรือท้อแท้แต่ถ้าคุณอยากลุกขึ้นมาสู้และทำให้สถานะทางการเงินของคุณไม่ติดขัดก็ควรจะก้าวต่อไปข้างหน้าทันทีมองหางานใหม่งานอะไรก็ได้ที่สามารถทำได้ในตอนนี้ไม่ว่าจะเล็กน้อยอย่างไรก็ตามอย่างน้อยก็ทำให้คุณไม่ขาดรายได้แต่ยังมีรายได้เข้ามาอย่าดูถูกดูหมิ่นเงินเล็กน้อยนะคะถ้ามีงานอะไรที่สามารถทำได้ไปก่อนก็ให้ทำไปก่อนค่ะ เพื่อที่จะได้ป้องกันเงินกับของคุณไม่ให้หมดอย่างรวดเร็ว

2020.04.28 14:59

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การจัดการเงิน,หาเงินออนไลน์,หาเงินออฟไลน์,All (หารายได้)

Grap food ให้ผลตอบแทนอย่างไรดีไหมครับ?

บัญชีออมทรัพย์

ยังมีบริการกับธนาณัติอยู่ไหมครับ

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

เริ่มทำงาน,เจ้าของธุรกิจ

อยากเป็นผู้บริหารที่ดีควรมีแนวคิดอย่างไรบ้าง?

All (เศรษฐกิจ)

การตลาดสมัยใหม่มีอะไรบ้าง

All (การจ้างงาน)

สัมภาษณ์งานแบบนี้มีโอกาสได้งานไหมค่ะ

หาเงินออฟไลน์,All (หารายได้)

Food panda งานนี้จะมีรายได้เพียงพอจะเป็นงานหลักไหม?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี