Forum
แก้ไขล่าสุด: 

งานอะไรที่ทำแล้วรวยเร็วๆครับ

อยากทราบว่างานอะไรที่ทำแล้วรวยเร็วๆบ้าง ไม่ต้องบอกว่าเป็นงานที่เราชอบน่ะครับ ไม่มีอะไรที่ชอบครีบ อยากรวยอย่างเดียว เป็นคนเรียนเก่งครับ เกรดสี่ตลอดตอนนี้คิดว่าจะเข้าแพทย์แต่พ่อแม่ไม่เห็นด้วยเพราะงานหนักและก็อยากเล่นหุ้นแล้วก็เก็บเงินเรียนต่อเมืองนอกครับเพราะต้องตั้งตัวเอง ที่อยากรวยเร็วๆเพราะอยากให้พ่อแม่สบายเร็วๆครับ ท่านลำบากมามากเราอยากให้ท่านพักสักที ไม่ต้องสอนน่ะครับตอบก็พอ ขอบคุณครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

นภสร

ที่เราคิดว่ารวยเร็วและไม่ลำบากเท่าเป็นหมอ คือเรียนสายคอม (วิศวะคอม วิทยาคอม ไอที พวกนี้) แล้วต่อโทที่อเมริกา หางานทำที่อเมริกาพวกบริษัทอย่าง Google, Microsoft, Amazon, Apple ฯลฯ รายได้เริ่มต้น $100,000-150,000 ต่อปี เราเห็นบางคนทำงานไม่กี่ปีก็ซื้อบ้านให้พ่อแม่ที่ไทยได้แล้วค่ะ

2019.08.01 18:0

Bhakdi

อาชีพค้าขายประเภทซื้อมาขายไป ทำเงินได้เร็วกว่าทำโรงงานหรืออุตสาหกรรมการผลิต สามารถแปลงใบเสนอราคา เป็นใบเสร็จรับเงิน สร้างผลกำไรสุทธิได้เร็วที่สุด เรียนรู้วิธีการขายและบริหารจัดการ เน้นขายสินค้าหรือบริการที่ตลาด อุตสาหกรรมใช้ปริมาณมาก มีความต้องการสูง คู่แข่งมีจำนวนน้อยราย สร้างเงื่อนไขได้เปรียบเหนือคู่แข่งทุกๆด้าน โดยเฉพาะต้นทุนการผลิตหรือใช้ระบบOEM ตั้งราคาขายให้ใกล้เคียงกับคู่แข่งหรือราคาตลาด ปรับโสหุ้ยทุกรายการ ให้เป็นต้นทุนขาย ขายซ้ำกับลูกค้ารายเดิมและค่อยๆสร้างตลาดรายใหม่ขึ้นมา ในไม่ช้ามีกำไรสะสม นำกำไรสะสมไป ลงทุนอสังหาริมทรัพย์ให้เช่า และระดมทุนเข้าในตลาดหลักทรัพย์

2019.08.01 18:0

Sasithorn

ตอนนี้คุณเล่นหุ้นด้วยใช่มั้ยคะ หุ้นถ้าเลือกดีๆคุณจะรวยได้เร็วเช่นกัน คุณเป็นคนเรียนเก่งน่าจะมีทักษะในการพูดโน้มน้าวและการเจรจาต่อรองเก่งและมีความคิดกว้างไกล อาชีพนายหน้า เป็นงานที่สามารถทำให้คุณรวยได้อย่างรวดเร็ว หรือจะทำงานเป็นพนักงานเสิร์ฟอาหารบนเรือสำราญเพียงแต่ต้องได้ภาษาอังกฤษเรื่องนี้คงจะไม่เป็นปัญหาสำหรับคุณแน่ๆ เงินเดือนและค่าทิปรวมกันก็เกือบแสนนะคะ.

2020.03.05 10:17

วิชัย

ถ้าจะบอกว่างานอะไรที่ทำแล้วรวยเร็ว ก็คงพ่อค้าคนกลางนั่นแหละค่ะ ซื้อมาแล้วก็ขายไปรวยเร็วสุด แต่ถ้าเรียนเก่งก็อยากแนะนำสายคอมด้วยอีกเสียงค่ะ แต่ไม่ใช่เรียนแค่คอมพิวเตอร์นะ อยากจะให้เรียนพวกเกี่ยวกับ AI เพราะว่าตอนนี้ระบบ IOT (internet of things) กำลังมาแรง แล้วตอนนี้บริษัทใหญ่ๆนะ ไม่จำเป็นต้องจบโท หรือว่าจบปริญญาเอกถึงจะทำงานได้ ถ้าคุณมีผลงาน มีฝีมือเขารับคุณทำงานเลย

2020.04.11 5:43

Phueng

สำหรับตัวผมเองนะครับถ้ามีเงินเป็นทุนอยู่แล้วขอแนะนำว่าให้เรียนต่อเพื่อที่จะมีอาชีพที่มั่นคงครับอย่างเรียนสาขาวิชาอาชีพที่เฉพาะเจาะจงอย่างเช่นแพทย์หรือคุณหมออะไรแบบนี้ครับ แต่ถ้ามีทุนและอยากออกมาทำธุรกิจหรือขายของแนะนำว่าขายสินค้าออนไลน์เดี๋ยวนี้เพียงแค่มีเพจของตัวเองและหาสินค้าที่ผู้คนสนใจก็สามารถได้รับกำไรเยอะแล้วครับเพราะว่าการบริโภคอุปโภคเป็นสิ่งที่ผู้คนจำเป็นต้องมีตลอดเวลาทำให้ได้รับผลกำไรสูงไปด้วยเพียงแค่ต้องศึกษาดีๆเกี่ยวกับปัจจัยพื้นฐานหรือความต้องการของผู้คน

2020.04.22 6:7

Sa

สูตรสำเร็จความรวยไม่มีนะคะ ถ้าคุณลองอ่านบทความหรือประสบการณ์ของมหาเศรษฐีหรือคนร่ำรวยโดยส่วนมากเขาไม่ได้เริ่มต้นจากทัศนะหรือความคิดที่จะร่ำรวยค่ะแต่เริ่มต้นจากสิ่งเล็กๆน้อยๆที่ตัวเองมี และพยายามทำทุกๆสิ่งและทุกๆวันให้ดีที่สุด แล้วสิ่งเหล่านั้นก็จะสร้างความมั่นคงทางการเงินให้ทำให้หลายคนกลายเป็นมหาเศรษฐีหรือกลายเป็นคนร่ำรวยได้ในทุกวันนี้ จริงอยู่ที่คนร่ำรวยอาจจะมองการไกลหรือมองไปในอนาคต ความร่ำรวยก็ต้องอยู่กับปัจจุบันด้วยเหมือนกัน เพื่ออนาคตที่ดีทางการเงินคุณก็ต้องทำ หรือวางแผนทางการเงินในตอนนี้ให้ดีก่อนด้วยค่ะ

2020.04.24 6:3

วิจิตร

เรียนเก่งได้เกรดสี อยากรวยแบบลัดๆเลยไหมน้อง ไปเล่น เทรดหุ้นเลย รวยเร็วสมใจแน่น้อง หลายคนที่พี่รู้จักก็ได้เงินใช้วันละประมาณ2-3พันบาท เงินได้เท่านี้พอสำหรับน้องไหมละ แต่ก็ต้องลงทุนเยอะเหมือนกันนะ พี่ก็อยากเล่นแต่ไม่มีเงินมากขนาดนั้น เห็นว่าเทรดหุ้นกันทีแป็นหมื่นๆ สนใจไหมละ ถ้าสนใจเอาเลยรวยแน่น้องไปเทรดหุ้นเลย

2020.05.26 10:38

วรพร

เป็นหมอก็รวยได้นะ มีคลินิกหรือโรงพยาบาลเป็นของตัวเองก็ทำเงินได้ไม่น้อยเหมือนกัน ยิ่งเป็นหมอเฉพาะทางยิ่งดีเลยค่ะ มีความต้องการมากแน่ๆ ถ้าเป็นหมอด้วย เล่นหุ้นด้วย แล้วทำธุรกิจอื่นๆไปด้วยรวยได้มากเหมือนกัน การเป็นหมอทำให้คุณมีความรู้เรื่องสุขภาพหลายอย่าง เดี๋ยวนี้คนหันมาดูแลสุขภาพกันมากขึ้น น่าจะเป็นช่องทางที่ดีอีกทางนึงค่ะ

2020.05.29 15:46

Johnathon

เราว่าคุณมั่นใจในตัวเองสูงมากเกินไปนะครับ คนที่เรียนเก่งๆหลายคนยังไม่มีความคิดแบบนี้เลยนะครับ ส่วนถามว่าอยากทำอะไรรวยเร็ว เราว่าไปเล่นพวกFOrex ดีไหมหลายคนเขาไปเล่นกันด้วย คนฉลาดๆอย่างคุณผมว่าคงไม่อยากเกินไปหลอกเรื่องการเล่นFOREX ยิ่งมีความมั่นใจในตัวเองแบบนี้บอกเลยว่าไปได้สบายๆแน่นอน แต่ขอเตือนไว้หน่อยอย่ามั่นจนเกินไป

2020.06.16 3:5

คุณเหมียว

งานประกันชีวิตน่าสนใจค่ะ ขอแนะนำเลย เพราะตั้งแต่มีโควิด19 นี้ หลายคนแห่ไปทำประกันชีวิตเยอะมาก และทำแบบค่าเบี้ยสูงด้วย หลายคนคิดว่างานขายประกันไม่รวย แต่จริงๆแล้วรายได้ดีมากๆค่ะ ค่าคอมมิชชั่นสูงมาก ยิ่งลูกค้าจ่ายเบี้ยสูง เรายิ่งได้ค่าแรงสูง เพราะส่วนใหญ่ที่ได้ยินมาค่าคอมก็อยู่ที่30%ของค่าเบี้ย หมายถึงถ้าลูกค้าจ่ายเบี้ยปี20,000 บาท เราก็ได้ค่าคอม 6,000 บาท ต่อคนเลยทีเดียว ยิ่งถ้าคุณฉลาดด้วย ก็คิดว่าทำได้ไม่ยากค่ะ

2020.07.08 9:42

ฉกา

คนแบบนี่ไม่ขอแนะนำดีกว่า คนอะไร หยิ่งมากๆ อยากเจอหน้าจัง ว่าคนหน้าตาที่บอกว่าตัวเองเก่งจะเป็นอย่างไร อยากรวยเร็วๆ ทำอะไรดี ถ้าพี่รู้พี่ก็ไม่ต้องมานั้งอ่านเรื่องแบบนี้แล้ว พี่ไปทำเองกว่าไม่ดีเหรอ จะมาบอกให้โง่ทำไม พี่ว่าน้องเก่งและฉลาด น่าจะหาทางรวยเร็วๆได้เอง โดยไม่ต้องพึ่งใครหลอก แต่ระวังเรื่องการตัดสินใจดีๆละ

2020.07.30 14:27

วิเวียน

น้องคะไม่มีงานไหนหรอกค่ะที่ทำแล้วจะได้ร่ำรวยเร็ว แม้แต่มหาเศรษฐีก็ต้องใช้เวลาเหมือนกัน เมื่อนึกถึงว่ามีใครบ้างที่ไม่อยากร่ำรวยเร็วๆทุกคนต้องการที่จะรวยเร็วกันทั้งนั้นแหละค่ะ อย่างที่บอกนั้นแหละว่าไม่มีงานไหนที่ทำให้เราได้เงินเร็ว นอกจากคุณจะซื้อล็อตเตอรี่สักร้อยใบแล้วถูกรางวัลที่1 ชั่วพริบตาเดียวคุณก็ได้เป็นมหาเศรษฐีแล้วค่ะ

2020.08.10 6:12

รักดีหามจั่ว

หลายคอมเม้นท์ให้ความรู้ที่เป็นประโยชน์กับผมมากเลยครับ เดี๋ยวก่อนอย่าเพิ่งเข้าใจผิด ผมไม่ใช่เจ้าของกระทู้ครับ ที่จริงต้องขอบคุณเจ้าของกระทู้ด้วย ที่เข้ามาถามคำถามนี้ ผมเลยได้รู้จักอาชีพและวิธีการทำงานต่างๆ เพื่อจะรวยได้เร็วขึ้น ผมไม่หวังว่าจะร่ำรวยอะไรมากขอแค่มีเงินเลี้ยงดูครอบครัวและมีเงินเก็บบ้างผมก็พอใจแล้วครับ

2020.08.27 3:46

Postman_Pat

ไม่สอนครับ แล้วก็ไม่แนะนำอะไรด้วย เพราะผมก็ไม่รู้ว่าจะแนะนำยังไง เพราะว่าเท่าที่ผมเคยฟังเรื่องเล่าของคนที่ประสบความสำเร็จ ที่เขารวยๆกันหรือเป็นเจ้าของธุรกิจ คือคนที่มาแนะนำแนวทางการเงินต่างๆ เขาก็เตือนอยู่เสมอนะครับว่า อย่าพยายามอยากรวย เพราะคนที่รวยเขาไม่ได้เริ่มต้นจากความอยากรวย แต่ว่า เริ่มต้นจากการศึกษาความรู้และคำแนะนำที่ดีมากกว่า แต่ดูเหมือนคุณไม่ค่อยอยากจะเรียนรู้อะไรเพิ่มนะ

2021.09.24 14:26

MJ

งานอะไรที่ทำแล้วรวยเร็วไม่มีหรอกครับในโลกนี้ นอกจากซะว่าจะเป็นงานที่ผิดกฎหมาย คุณต้องเปลี่ยนความคิดของคุณใหม่แล้วล่ะ เพราะถ้าคุณคิดแบบนี้ว่าทำงานเพื่อหวังรวยเร็วๆ เวลาที่คุณทำไปแล้ว แล้วเกิดไม่ได้รวยอย่างที่คุณคิด มันจะท้อใจเอาได้ง่ายๆนะครับ ผมว่าคุณลองเปลี่ยนวิธีคิดของคุณใหม่ดีกว่านะ เช่น ทำงานที่เราถนัดที่เราชอบดีกว่าครับ

2021.10.13 4:18

รุ่งศักดิ์

ช่วงโควิด-19แบบนี้จะทำอะไรแล้วรวยเร็วเหรอ ไม่น่าจะมีนะ อาชีพที่น้องสนใจ รวยเร็วใครๆก็อยากรวยนั้นแหละ แต่มันจะถูกต้องตามกฏหมายรึเปล่าละ อันนี้ก็ต้องดูด้วย ส่วนเพื่อนๆบางคนแนะนำให้น้องไปเทรดหุ้น คือ ถ้าไม่มีความรู้เรื่องพวกนี้จริงๆ น้องอย่างลงเล่นเทรดเลยนะ เพราะพวกนี้มีความเสี่ยงสูงมากแถมยังต้องมีเงินทุนที่เยอะๆด้วย

2022.01.30 9:37

วะสันต์

จบเลย บอกว่าไม่ต้องสอน แค่บอกก็พอแล้ว พี่คิดว่าตอนนี้น้องน่าจะรวยตามความต้องการของน้องแล้วละครับ ยังไงก็มาช่วยบอกพวกพี่ๆด้วยละกันว่าไปทำอะไรมาถึงได้รวยเร็วแบบที่น้องต้องการ มันจะได้เป็นช่องทางให้พวกพี่ๆได้เอาไปใช้บ้าง อ่อ แต่พี่ยินดีให้น้องสอนนะครับว่าต้องทำอย่างไรบ้างมีวิธีการอย่างไรแนะนำพี่มาได้เต็มที่เลยน้อง

2022.02.28 14:22

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อมอเตอร์ไซค์

มอเตอร์ไซค์เงินสด ต้องเสียค่าโอนทะเบียนไหม

All (อี วอลเล็ต)

LazadaกับShopeeอะไรดีกว่ากันคะ

All (การเล่าเรียน)

ค่าธรรมเนียมการศึกษาแบบเหมาจ่ายคืออะไรคะ

All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต)

อยากถอนเงินออกจาก wallet ครับ สามารถทำได้ไม๊ครับ

Truemoney / ทรู มันนี่

All (บัตรเครดิต),All (อี วอลเล็ต)

Rabbit LINE Pay ดีไหมคะเห็นคนใช้เยอะ

Rabbit LINE Pay / แรบบิท-ไลน์ เพย์

Dolfin ใช้ที่ไหนได้บ้าง

Dolfin / เซ็นทรัล เจดี มันนี่

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

mPay ใช้งานง่าย

ใครี่ใช้mPay แล้วมีบัตร ATM ของธนาคารไหน ก็สามารถไปผูกบัญชีได้ที่ตู้ ATM ของธนาคารนั้นๆ ได้เลย โดยทำการผูกบัญชีที่ตู้ ATM เพียงครั้งเดียวเท่านั้น หลังจากนั้น การเติมเงินเข้า mCASH ก็สามารถทำผ่านตัวแอปพลิเคชันได้เลย ไม่จำเป็นต้องเดินไปที่ตู้ ATM อีก เพระาสามารถสังโอนเงินผ่านแอฟเข้าบัญชีของmPayที่เราใช้ได้เลย ง่ายจริงๆ

mPay

mPay ถอนเงินไม่พลาด

เมื่อก่อนเรามีความสงสัยนะครับว่า การมีแอฟเงินสดมันปลอดภัยจริงๆไหมดดยเฉพาะเรื่องการถอนเงิน เพราะขนาคนที่จ้่ายเงินสดด้วยกันเองยังถอนผิดในบางครั้งเลยครับ ยิ่งถ้าเป็นแอฟถ้าถอนผิดจะไปเอาคืนจากไหน เลยลองๆใช้mPay ดูว่า มันดีไหม ก็ต้องแปลกใจมากๆใช้ มาสองปีแแล้ว ไม่พลาดสีกครั้ง เพราะมีระบบทำรายการตรวจสอบไม่มีความผิดพลาดจากการทอนเงิน จริงๆ

mPay

Dolfinได้แต้มเพิ่มขึ้น

Dolfin

mPay ไม่ต้องเป็นลูกค้าAIS ก็ทำได้

mPAY คือแอปพลิเคชันสำหรับการทำธุรกรรมบนมือถือแบบครบวงจร สะดวกสบายกับการซื้อสินค้าและบริการต่างๆ ไม่ว่าจะเป็น การโอนเงิน, ถอนเงิน, เติมเงิน, จ่ายบิล และอื่นๆ อีกมากมาย ซึ่งความสะดวกของ mPAY ก็คือ ไม่จำเป็นต้องเป็นลูกค้าของ AIS ก็สามารถดาวน์โหลดมาใช้งานได้ ครับ เป็นอีกตัวเลือกสำหรับเพื่อนๆครับลองๆหาตัวที่เหมาะกับเพื่อนดูครับ

mPay

Rabbit LINE Pay ปลอดภัย

Rabbit LINE Pay

mPay คือกระเป๋าเงินอนนไลน์

ผมใช้mPAYมาสักระยะแล้วครับในความรู้สึกที่ผ่านมาเท่าที่ผมได้ใช้นะครับ ผมใช้บ่อยมากครับช่วงนี้แล้วผมคิดว่าmPayที่ใช้อยู่ คือกระเป๋าเงินออนไลน์ บนมือถือ แค่เติมเงินเข้าไปในกระเป๋า ก็สามารถนําเงินนั้นไปใช้จ่าย ได้ตลอดเวลา เช่น ใช้เติมเงิน จ่ายบิลมือถือ ซื้อสินค้าและจ่ายบิลพวกสาธารณปโภคและบิลบัตรเครดิตต่างๆ

mPay

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี