Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ขอสินเชื่ื่อบุคคลในนามเจ้าของกิจการ

ผมเปิดร้านขายเสื้อผ้าสนใจสมัครสินเชื่อส่วนบุคคลเนื่องเห็นว่าดอกเบี้ยไม่แพงและการผ่อนชำระต่อเดือนไม่มากเท่าไหร่ อยากถามเพื่อนๆว่า ต้องใช้เอกสารอะไรบ้างในการยื่นขอสินเชื่อและเจ้าของกิจการต้องมีคุณสมบัติอะไรบ้างครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Wellington

ในกรณีเปิดร้านขายเสื้อผ้าคงไม่ได้จดทะเบียนเป็นบริษัทในรูปแบบนิติบุคคล คงจะต้องขอสินสินเชื่อในนามเจ้าของร้านค้าแบบบุคคลธรรมดา เอกสารที่ใช้ในการยื่นขอสินเชื่อก็มีดังต่อไปนี้ สำเนาบัตรประจำตัวประชาชน สำเนาใบทะเบียนการค้า statementบัญชีย้อนหลัง6เดือนหรือ1ปี.

2020.01.24 7:35

Nipitpon

ในกรณีเป็นเจ้าของกิจการ ทางสถาบันการเงินบางแห่งได้ระบุหลักเกณฑ์เอาไว้ว่า..ต้องมีรายได้หรือยอดขายอย่างน้อยเดือนละ2แสนบาท จึงจะเข้าเงื่อนไขตามคุณสมบัติการขอสินเชื่อบุคคลได้ เพราะฉะนั้นก่อนที่จะยื่นขอสินเชื่อลองตรวจสอบดูว่าเรามีรายได้ตามหลักเกณฑ์หรือไม่.

2020.01.24 7:35

ศิริพันธ์

เคยได้ยิน สินเชื่อแฟกเตอร์ริง ไหมครับ ลองดูได้นะครับ สินเชื่อแฟกเตอร์ริงเป็นสินเชื่ออีกตัวหนึ่งที่ผู้ประกอบการให้ความสนใจ เนื่องจากว่า เป็นสินเชื่อที่ช่วยแก้ปัญหาสภาพคล่องทางการเงินในระยะสั้น ที่ผู้ประกอบการมีเงินจำนวนหนึ่งไปจมอยู่กับลูกหนี้การค้า สินเชื่อแฟกเตอริง ช่วยเปลี่ยนลูกหนี้การค้าให้เป็นกระแสเงินสดอย่างทันใจ โดยธนาคารจ่ายล่วงหน้าให้ ผู้ประกอบการถึง 70-90% ของราคาใบแจ้งหนี้

2020.04.23 14:37

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

บัตรกดเงินสดกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ให้เบิกเงินสดได้เท่าไหร่ มีค่าธรรมเนียมและมีการคิดคำนวณการจ่ายคืนยังไงครับ?

บัตรกดเงินสดกรุงศรี เฟิร์สช้อยส์คาร์ด (First Choice card) / บัตรกรุงศรีอยุธยา

All (ธนาคาร),สินเชื่อบ้าน

ไม่มีเงินสดซื้อที่ดินได้ไหม?

สินเชื่อรถ

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช ดีกว่าและได้วงเงินมากกว่าสินเชื่อรถยนต์ที่อื่นไหม

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช / บัตรกรุงศรีอยุธยา

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

พวกโฆษณาปล่อยเงินกู้ก็หลอกลวงมากด้วย

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ใช้กดเงินสดได้ แล้วเอาไปผ่อนชำระสินค้าได้มั้ย มีโปรโมชั่นหรือส่วนลดบ้างหรือเปล่า?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (สินเชื่อ)

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทยกู้ระยะสั้นๆได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus การขอสินเชื่อเพื่อชำระหนี้

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บริการซื้อก่อน จ่ายทีหลัง,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย กดเงินสดได้ทันใจ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ให้ผมได้ทำอะไรแบบที่ตั้งใจไว้จริงๆครับ CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคชเป็น แหล่งเงินทุน ที่เหมาะสมกับชีวิตผม เพื่อเริ่มต้นสิ่งดีๆในทุกๆโอกาส ตอนนี้ผมมีร้านค้าที่สมบูรณืแบบแล้วครับ นี่ถ้าส่งหมดแล้วผมจะขอวงเงินเพิ่มอีกครับ เอามาขยายร้านเพราะส่งง่าย ดอกไม่แพง เจ้าหน้าที่ก็คุยง่าย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ใช้จ่ายเพื่อการศึกษาก็ได้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี