Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรเครดิตกรุงศรี เจซีบี แพลทินัม (Krungsri JCB Platinum)มีสทธิประโยชน์อะไรบ้างครับ

สวัสดีครับ ผมอายุ 19 ปี อยากเปิดบัญชีแล้วก็กำลังหาข้อมูลก่อนที่จะไปธนาคารครับ จึงอยากถามผู้ที่ใช้บัตรเครดิตกรุงศรี เจซีบี แพลทินัม (Krungsri JCB Platinum)ว่ามีสิทธิประโยชน์อะไรบ้างครับ ขอบคุณครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

pop

จากที่ฉันได้ใช้บัตรเครดิตกรุงศรี เจซีบี แพลทินัม (Krungsri JCB Platinum)นะคะสิทธิประโยชน์มีมากเลยค่ะสำหรับผู้ที่ชื่นชอบในประเทศญี่ปุ่น ไม่ว่าจะเป็นท่องเที่ยว ช้อป ชิมอาหารญี่ปุ่น บัตรใบนี้คือคำตอบ ด้วยสิทธิพิเศษเหลือล้น และโปรโมชั่นเด็ดดวงอย่าง รับส่วนลด 10% ณ 3 ร้านอาหารญี่ปุ่ยอดนิยมอย่าง MOMO PARADISE, SABOTEN และ OOTOYA พร้อมรับส่วนลดพิเศษ ณ ร้านอาหารญี่ปุ่นอื่นๆ มากกว่า 100 ร้าน ที่ร่วมราย รับคะแนนสะสม 3 เท่า สำหรับรายการใช้จ่ายครบทุก 4,000 บาท ที่ประเทศญี่ปุ่น

2020.01.24 7:35

Tongkanlong

จากที่ผมได้ใช้สิทธิประโยชน์ของบัตรเครดิตกรุงศรี เจซีบี แพลทินัม (Krungsri JCB Platinum)นะครับ คือบบัตรเครดิตใบนี้น่าจะเหมาะกับคนที่ชอบไปเที่ยวประเทศญี่ปุ่นนะครับเพราะสิทธิประโยชน์ของเจ้าบัตรนี้เนี่ยคือรับเครดิตเงินคืน 10% เมื่อมียอดใช้จ่ายที่ Universal Studio Japan ครบทุก 3,000 บาท ส่วนลด 20% สำหรับค่าบัตรโดยสารรถแอร์พอร์ทลีมูซีนบัสที่ประเทศญี่ปุ่น ที่สนามบินนาริตะ และสนามบินคันไซ ค่าเช่า 4G Unlimited Pocket Wifi ไปญี่ปุ่นเพียง 150 บาทต่อวัน บริการ Airport Lounge ที่สนามบินในประเทศญี่ปุ่น 28 แห่ง สิทธิประโยชน์มีมากมายเลยครับสำหรับการไปเที่ยวที่ประเทศญี่ปุ่น

2020.01.24 7:35

ศุภผล

บัตรเครดิตกรุงศรี JCB เหมาะกับคนรุ่นใหม่ที่ชอบเดินทางและท่องเที่ยวนะคะ เพราะสิทธิพิเศษที่คุณจะได้รับจะทำให้คุณหายห่วงเมื่อเดินทาง เพราะมีวงเงินคุ้มครองประกันอุบัติเหตุถึง 6 ล้านบาทระหว่างการเดินทางทั้งใน และต่างประเทศ ไม่ว่าจะเดินทางโดยเครื่องบิน รถไฟ รถโดยสาร ถ้าเครื่องบินล่าช้าเกิน 6 ชั่วโมงคุณจะได้รับค่าชดเชย 1,000 บาท กรณีกระเป๋าล่าช้าเกิน 8 ชั่วโมงได้รับค่าชดเชย10,000 บาทด้วย.

2020.03.13 14:4

Ritthirong

ถ้าเป็นสาวกแดนอาทิตย์อุทัยชอบไปเที่ยวญี่ปุ่นบ่อยๆก็อยากจะแนะนำบัตรเครดิตกรุงศรี JCB Platinum เพราะมันมีโปรโมชั่น มีส่วนลดเยอะสำหรับคนที่ไปเที่ยวญี่ปุ่น แต่ถึงจะไม่ได้ไปเที่ยวญี่ปุ่นยังไง บัตรเครดิต JCB Platinum ก็ยังมีประโยชน์สำหรับคนที่ใช้ชีวิตอยู่ในประเทศไทยอยู่นะ อย่างสิทธิประโยชน์ในการผ่อนชำระสินค้า เราใช้วงเงินในบัตรจ่ายก่อน ของที่อยากได้อ่ะนะ แล้วก็ผ่อนนานสูงสุด 10 เดือน ดอกเบี้ยก็ต่ำจริง อย่าง PS เครื่องใหม่ออกมานี่ผ่อนสบายเลย เพราะดอกต่ำมาก

2020.04.10 14:53

Pang

ผมชอบที่บัตรเครดิตนี้อำนวยความสะดวกให้กับผมในระยะเวลาการปลอดดอกเบี้ยถึง 50 วัน เครื่องอำนวยความสะดวกให้กับผมในการใช้จ่ายทำให้ผมสามารถใช้จ่ายได้เต็มที่โดยการปลอดดอกเบี้ย แต่หลังจากนั้นก่อน 50 วันผมอยากจะเสียดอกเบี้ยก็ไม่จำเป็นต้องจ่ายก่อน ซึ่งระยะเวลานานขนาดนี้ทำให้ผมได้ใช้เงินได้อย่างเต็มที่จะได้วางแผนที่จะใช้คืนบัตรเครดิตด้วยนะครับ

2020.04.17 14:58

Thong Daeng

ก็เหมือนกับบัตรเครดิตทั่วๆไปนะคะช่วยให้การใช้ชีวิตสะดวกสบายมากยิ่งขึ้น สิทธิพิเศษในการ Shopping สิทธิพิเศษเมื่อเดินทาง และสิทธิพิเศษเมื่อใช้บริการที่ร้านอาหารที่ร่วมรายการ ร้านสิทธิพิเศษต่างๆที่จะได้รับจากเครดิตเงินคืนและการสะสมพ้อย ทั้งหมดนี้รวมอยู่ในบัตรเครดิตกรุงศรีเจซีบีแพลทินัมค่ะ และความพิเศษอีกอย่างหนึ่งบัตรเครดิตใบนี้ยกเว้นค่าธรรมเนียมแรกเข้าค่ะ

2020.04.24 5:58

Laron

โหอายุ 19 ก็จะเปิดบัตรเครดิตเลยหรอคะ ถือว่าเก่งมากนะคะเพราะว่าเรากว่าจะมีบัตรเครดิตใบแรกในชีวิตก็ปาเข้าไป 25 แล้ว ส่วนตัวยังไม่เคยใช้บัตรเครดิตกรุงศรีเจซีบีแพลทินัมค่ะ แต่มีเพื่อนคนนึงที่ไปเที่ยวญี่ปุ่นบ่อยๆเขาบอกว่าถ้าเดินทางไปญี่ปุ่นบ่อยๆก็แนะนำให้เปิดบัตรเครดิตกรุงศรี JCB Platinum ไว้ใช้เลยคุ้มค่ะ แต่ไม่ว่าจะยังไงถ้าจะเปิดบัตรเครดิตจริงๆก็ระวังเรื่องการใช้เงินด้วยนะคะ

2020.05.24 11:46

ART

น้องคะ พี่ว่าน้องทำได้เหรอคะ เพราะหลักเกณฑ์และเงื่อนไขของผู้สมัคร บัตรเครดิต กรุงศรี เจซีบี แพลทินัม อย่างแรกเลยเขาต้องมีอายุ อายุ 20 - 65 ปีบริบูรณ์ พี่ว่าน้องยังทำไม่ได้คะ ส่วนเรื่องสิทธิประโยชน์ของ บัตรเครดิต กรุงศรี เจซีบี แพลทินัม ถ้าขึ้นคำว่า เจซีบี ไม่ว่าจะเป็นของธนาคารไหนๆ บัตรนั้นจะได้เรื่องสิทธิที่เกี่ยวกับญี่ปุ่นเยะมากคะ

2020.05.26 8:40

Olin

อย่างที่หลายคนบอกมาบัตรเครดิตกรุงศรี เจซีบี แพลทินัมสำหรับคนที่วางแผนจะไปหรือชอบไปเที่ยวญี่ปุ่น สมัครได้ไม่เสียค่าธรรมเนียมแรกเข้าและค่าธรรมเนียมรายปีตลอดชีพค่ะ แต่น้องอายุ 19 ปี ยังสมัครไม่ได้หรอก ถ้าเป็นบัตรเสริมน่ะได้อยู่หรือน้องอยากดูไว้ก่อน พออายุ 20 ปีปุ๊บ สมัครปั๊บเลย ก็ดีนะระหว่างนี้เก็บเงินรอไว้ไปเที่ยวเลย

2020.05.29 6:14

ZaZa

ชอบตรงที่เอาบัตรนี้ไว้ใช้กินที่ร้านอาหารญี่ปุ่นเท่านั้นแหละ อ๋อ..มีอีกอย่างฟรีค่าธรรมเนียม นอกนั้นเฉยๆนะ ยังไม่มีอะไรให้ว้าวเท่าไหร่ แต่ขอนอกเรื่องไม่คุยเกี่ยวกับตัวบัตรนะเพราะว่าคุณได้รับข้อมูลเยอะแล้ว อยากจะพูดถึงแอป u choose ที่เชื่อมกับบัตรอ่ะค่ะ เราว่าบางทีมันทำให้เรางงๆกับยอดเงิน เหมือนไม่อัพเดททันทีที่จ่ายบิล ถ้าปรับปรุงตรงนี้จะดีมาก

2020.07.16 4:20

น้ำตาลแดง

ตอนนี้น้องอายุ 19 ปี อีกหนึ่งปีน้องก็สามารถสมัครบัตรเครดิตนี้ได้แล้ว ถ้าน้องชอบไปเที่ยวที่ญี่ปุ่น พี่คิดว่าบัตรนี้เหมาะสำหรับเรามากๆ เพราะน้องจะได้สิทธิพิเศษหลายอย่าง ตามที่พวกพี่ๆได้คอมเม้นต์ไว้ข้างบน พี่เองก็ชักสนใจบัตรเครดิตนี้แล้วเหมือนกัน เพราะพี่ก็มีเพื่อนที่อาศัยอยู่ที่ญี่ปุ่น ปกติพี่จะไปเยี่ยมเขาปีละสองสามครั้งเป็นประจำ ถ้าพี่สมัครบัตรนี้จะช่วยพี่ได้รับประโยชน์มาก

2020.07.21 4:2

กอ ไก่ กุ๊ก กุ๊ก

อายุยังน้อยแต่ก็อยากจะสมัครบัตรเครดิตแล้ว ถ้าทำงานมีรายได้เป็นของตัวเองก็โอเคนะคะ ที่น้องอยากสมัครบัตรเครดิตกรุงศรี เจซีบี แพลทินัม เพราะวางแผนจะไปเที่ยวญี่ปุ่นหรือเปล่า ได้ไปหรือยังไม่รู้น่าจะติดโควิดอยู่ละมั้ง คงต้องรอก่อน แต่ก็อย่างที่หลายคนทักมาว่าอายุยังไม่ถึงที่จะสมัครบัตรเครดิตได้ ส่วนใหญ่ต้องอายุ 20 ปีขึ้นไปนะคะ

2020.08.11 14:29

ข้าวปุ้น

น้องเค้าคงอยากหาข้อมูลก่อนมั้งคะ เห็นบอกว่าจะไปธนาคารไปเปิดบัญชีนี่หน่า แต่เรื่องบัตรเครดิตคงอยากรู้เฉยๆมั้ง คิดว่าตอนนี้คงได้รู้ข้อมูลแบบเน้นๆเลยนะพี่ว่า เพราะว่าพี่เองก็ได้ข้อมูลเหมือนกัน จริงแล้วพี่ชอบไปเที่ยวญี่ปุ่นนะ แต่ยังไม่เคยมีบัตรเครดิตใบนี้ ถ้าไปเที่ยวได้อีกจริงๆจะสมัครมาไว้ใช้บ้างแล้วหล่ะบัตรใบนี้

2020.08.30 19:21

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตให้มีได้กี่ใบครับ

บัตร citi prestige ดีไหมครับอยากสอบถามคนที่ใช้บัตรนี้อยู่ครับ

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (เกษียณอายุ),เงินบำนาญ

ข้าราชการรับเงินบำนาญสามารถทำบัตรเครดิตได้มั้ยคะ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (หนี้สิน)

ทำไมขอเวฟค่าธรรมเนียมไม่ได้ครับ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ดไม่เวฟค่าธรรมเนียมให้แล้ว

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

มีใครเคยหยุดจ่ายบัตรเครดิต แล้วรอให้มาเสนอส่วนลดกันบ้างครับ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ที่สนามบินก็กินได้

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ ประกันให้เมื่อซื้อสินค้า

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ มีสิ เติมน้ำมันให้ตังค์คืน

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ คะแนนมีวันหมดอายุ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์

All (บัตรเครดิต),ประกันภัยทรัพย์สิน,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

บัตรเครดิตร่วมเมืองไทยสไมล์-กสิกรไทย ให้ประกันอุบัติเหตุ

บัตรเครดิตร่วมเมืองไทยสไมล์-กสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด โปรฯเรื่องกิน ฟินหนัก

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี