Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากปั้นแบรนด์เป็นของตนเองให้ติดตลาดต้องทำยังไงครับ

สวัสดีครับผมอายุ 31 ปี ตอนนี้คิดที่จะสร้างแบรนด์เป็นของตัวเองต้องทำอย่าไงรครับ ใครที่พอจะแนะนำได้ แนะนำผมทีนะครับ ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้าเลยครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Nattayot

เราจะต้องศึกษาเกี่ยวกับแบรนด์อื่นๆที่ถูกสร้างขึ้นมาด้วยค่ะ นอกจากที่เรานั้นจะต้องเข้าใจลูกค้าแล้ว เราต้องดูด้วยว่าในตลาดนั้นมีการคิดแบรนด์ออกมาได้เหมือนเราหรือไม่ ถ้าหากว่าสินค้าเดียวกันนั้นถูกปล่อยออกมาในตลาดเหมือนกันแล้วล่ะก็ สินค้าเราอาจจะดีกว่าหรือแย่กว่าก็ได้ โดยสินค้าเราจะเป็นตัวเลือกทันทีเลยว่า โดยเราจะสู้คิดแบรนด์ที่แปลกใหม่ออกไปหรือแบรนด์คล้ายคู่แข่งนั้นเราสามารถดึงจุดน่าสนใจได้มากกว่า เพื่อให้สินค้าของเราโดดเด่นกว่าคู่แข่งนั่นเอง

2020.01.24 7:35

Bunbongkarn

เราจะต้องเลือกโลโก้ที่สะดุดตาและสโลแกนที่จำติดหู ไปที่ไหนใครก็จำได้ เห็นโลโก้พูดสโลแกนได้ เห็นสโลแกนจำได้ว่าเป็นแบรนด์ของใคร เพราะว่าทั้งโลโก้และสโลแกนพวกนี้จะไปอยู่ทั้งบนตัวสินค้า นามบัตร แพ็จเกจ ภาพโฆษณา ทางสื่อทุกรูปแบบ ซึ่งนี้จะต้องลงทุนทั้งเงอนและเวลา แต่ถ้าหากทำสำเร็จ ภาพที่คุณได้อแกมานั้นจะดีแน่นอน

2020.01.24 7:35

อุกฤษฏ์

การสร้างภาพจำให้แบรนด์จึงเป็นเรื่องที่ควรให้ความสำคัญเป็นอันดับแรก คุณต้องสร้างบุคลิกภาพให้แบรนด์เพื่อให้ผู้คนจดจำ สร้างคอนเท้นออกมาจากประสบการณ์ของตัวเองทั้งเรื่องของงานและไลฟ์สไตล์แล้วก็สร้างตัวแบรนด์ต้องยอมรับว่าทุกวันนี้ลูกค้าไม่ได้ซื้อสินค้าเพราะสินค้ามีคุณภาพเพียงอย่างเดียว แต่ซื้อเพราะเรื่องราวของแบรนด์ ดังนั้น บอกตัวตนคุณผ่านแบรนด์สินค้าคุณ

2020.04.24 14:12

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การจ้างงาน),All (หารายได้)

อยากทำงานที่มีรายได้ดีมากอย่างนักฟุตบอลอาชีพนะครับอายุ30แล้วยังได้อยู่มั้ยครับ?

All (การทำธุรกิจ),All (การวางแผนการเงืน),All (หารายได้)

มีงบน้อยลงทุนปลูกผักขายก็จะดีไหม?

All (การจ้างงาน)

ผู้หญิงก็สามารถเป็นนักฟุตบอลอาชีพได้ใช่มั้ยคะ? อยากให้ลูกสาวทำงานนี้ค่ะเพราะได้เงินเยอะดี

All (ธนาคาร),เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

ผมกำลังจะเปิดธุรกิจส่วนตัวอยากจะเปิดบัญชีกับธนาคารออมสินช่วยแนะนำหน่อยครับ?

เงินฝากกระแสรายวันของธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ)

เปิดร้านค้าที่ตึกแถวต้องไปจดทะเบียนการค้าไหมครับ

All (หารายได้)

สนใจอยากเปิดร้านขายสินค้าทุกอย่างราคา 20 บาทจะต้องติดต่อซื้อสินค้าจากที่ไหนได้บ้างคะ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี