Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สนใจอยากเปิดร้านขายสินค้าทุกอย่างราคา 20 บาทจะต้องติดต่อซื้อสินค้าจากที่ไหนได้บ้างคะ?

ส่วนตัวเป็นคนชอบไปซื้อของจากร้าน 20 บาทอยู่แล้วเพราะราคาถูก มีสินค้าหลากหลายให้เลือก ไปที่เดียวได้ทุกอย่างครบ และคนเข้าร้านแบบนี้เยอะมาก เลยสนใจอยากจะเปิดร้านเป็นของตัวเอง อยากได้คำแนะนำในการเปิดร้านและสั่งสินค้าค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

eye

ดิฉันิห็นด้วยค่ะ ร้านทุกอย่าง 20 บาทน่าสนใจจริงๆ เป็นธุรกิจที่น่าลงทุน สร้างเม็ดเงินได้อย่างมั่นคงในระยะยาวเพราะสินค้าไม่เน่าเสีย ดิฉันรู้จักร้านหนึ่งค่ะที่มีสินค้าขายส่งที่หลากหลาย พร้อมให้คำแนะนำในการเปิดร้านด้วย ชื่อร้าน ดีจัง 20 บาท ฟรีค่าแฟรนไซส์ สินค้ามี มอก.สคบ ถูกต้องเข้าไปหาข้อมูลเพิ่มได้.

2019.08.01 12:51

Tongkanlong

ดิฉันมีเพื่อนเปิดร้านแบบนี้ด้วย เขามีร้านประจำที่ส่งของให้ฟรีด้วย คือร้าน 888 Shop เป็นศูนย์รวมสินค้าขายส่งทุกอย่าง 20 บาท ราคาถูก มีสินค้าเบ็ดเตล็ดมากมาย ทั้งเครื่องใช้ในครัวเรือน ของเด็กเล่น เครื่องเขียน สินค้าตามเทศกาล เขาให้คำปรึกษากับคนที่สนใจเปิดร้านด้วย เริ่มตั้งแต่หาทำเล การตกแต่งร้านด้วย

2019.08.01 12:52

Tamnurath

จริงๆร้านทุกอย่างยี่สิบบาทมีเยอะมากจริงแต่ละร้านก็ของแตกต่างกันบ้างบางอย่าง แถมตัวคุณภาพก็ถือว่าโอเคกับราคาดีนะ แต่ถามว่าอยากเปิดด้วยไหมเราไม่อยาก แต่พอแนะนำได้ว่าถ้าอยากเปิดต้องทำอย่างไร ในเวบนะมีร้่นแฟรนไชร์แบบนี้เยอะมากเลย แถมบ้างร้านก็เป็นที่ติดตลาดด้วยชื่อของเขาอยู่แล้ว ส่วนราคาก็ต้องคุยกะเขาดูเอานะ

2020.03.15 13:21

Rod

เคยคุยกับร้านทุกอย่าง 20 บาท เขาแนะนำว่าจะมีเอเย้นที่คอยบริการหรือเป็นแฟรนไชส์ที่ส่งให้ค่ะ แล้วแต่เราชอบสามารถหาข้อมูลในอินเทอร์เน็ตเลยนะคะมีหลายเจ้า คือเราก็ทำการ contact ติดต่อกับเขาให้เขามาส่งสินค้าให้กับเรา แล้วเราก็ทำการจ่ายเงินให้กับเขาเป็นรอบๆไปตอนที่เขาเอาของมาลงแล้วแต่เราจะแจ้งว่าอยากได้สินค้าแบบไหนค่ะ

2020.04.28 11:48

เจนเจน

ก่อนจะเปิดลองคำนวนดูก่อนนค่ะว่าโอเคไหม และที่ที่เราจะเปิดร้านผู้คนในระแวกนั้นมีนิสัยการใช้จ่ายยังไง เพราะยี่สิบบาทถูกก็จริงแต่ก็อยาลืมว่าไม่ใช่ว่าคนจะซื้อกันเยอะ เพราะว่าเราจะได้เงินร้อย ต้องขายถึง5ชิ้น และอย่าลืมว่าเราลงทุนเงินก้อนใหญ่เพื่อจะได้เงินก้อนเล็ก ต้องลองคำนวณดูดีๆก่อนค่ะ และยังมีค่าเช่าอีกใช่ไหมค่ะ ดังนั้นค่าของที่เราต้องซื้อมาขายต้องประมาณ 10 บาทเลย ต้นทุนของสินค้า เราถึงจะได้กำไร

2020.07.26 5:15

Teeradej

ที่บ้านผมก็สนใจจะเปิดร้านขายของ 20 บาทเลยเข้ามาอ่านดู ได้ข้อมูลเยอะเลยครับ ขอบคุณทุกๆคอมเม้นท์ เดี๋ยวผมจะไปบอกที่บ้านให้เข้าไปหาข้อมูลกันอีกที ชอบแบบไหนจะได้เลือกได้ตัดสินใจกันครับ ร้านของเจ้ากระทู้ขายเป็นไงบ้างมีลูกค้าเยอะหรือยังแล้วขายดีมั้ยครับ ยังไงกลับมาบอกเคล็ดลับการค้าขายให้กับน้องใหม่กันบ้างนะครับ

2020.07.30 14:49

สุวิทย์

ผมเห็นด้วยครับ ธุรกิจประเภทนี้แถวบ้านผมขายได้ดีมาก เพระราคาไม่แพงและบางสินค้าราคาถูกกว่าที่อื่นด้วยอีกแถมคุณภาพก็ใช้ได้ ผมเองก็ไปซื้อเป็นประจำ ผมกับภรรยาก็สนใจธุรกิจตัวนี้อยู่ พวกเรากำลังศึกษาข้อมูลและวางแผนกันอยู่ ตอนนี้เรากำลังถึงขั้นตอนหาสถานที่อยู่ครับ ถ้าหากทุกอย่างเรียบร้อย ผมจะมาเล่าประสบการณ์ให้ฟังนะครับ

2020.08.13 3:18

ทองเอก

ผมขอปูเสื่อรอคุณสุวิทย์มาเล่าประสบการณ์การเปิดร้านขายสินค้าทุกอย่าง 20 บาทให้ฟังนะครับ ได้เรื่องยังไงต้องมาบอกนะ เดี๋ยวมีอีกหลายคนรอฟังแน่ๆ ผมเองก็ไปซื้อบ้างนะของ 20 บาท แต่เลือกเอาครับซื้อเฉพาะบางอย่างเท่านั้น เพราะบางอย่างมันใช้งานจริงไม่ได้ แต่ผมก็เข้าใจครับว่าต้นทุนเขาทำมาถูก จะได้ของดีเลิศเป็นไปไม่ได้

2020.08.27 8:31

Din

สนใจรับสินค้าไปขายต่อมั้ยค่ะ จะยกเลิกกิจการ อยู่อ่อนนุช กรุงเทพฯค่ะ สินค้ากว่า 400 รายการ และชั้นวางสินค้า ขายต่ำกว่าทุน เนื่องจาก : งานประจำต้องย้ายไปอยู่ต่างจังหวัด ปกติทำงานประจำ หลังเลิกงานแล้วก็มาเปิดร้านเองช่วงเย็นค่ะ ไปดูพื้นที่ใกล้ที่ทำงาน ห่างไกลย่านชุมชน และตลาดค่ะ เลยไม่ได้เปิดร้านต่อ สนใจติดต่อทักข้อความ Facebook ชื่อ : Aladin Din

2021.04.04 5:13

กุ้งกรอบ

@Din นี่ไง จขกท มีคนมาติดต่อเสนอเซ้งร้านทุกอย่าง 20 บาทให้แล้วนี่ไง!!! ว่าไปก็น่าสนใจนะ แต่คงจะต้องเป็นคนที่มีเงินลงทุนมากพอสมควรเลยล่ะ เพราะว่าของในร้านทุกอย่าง 20 บาทน่ะมันมีของแบบหลายรายการหลายอย่างมาก ก็ต้องลงทุนซื้อให้หลากหลายมีให้เยอะที่สุดแล้วถึงจะดึงดูดลูกค้าให้เข้ามาซื้อ ถ้าแบบว่าเข้าไปแล้วในร้านไม่ค่อยมีอะไรขายแบบนี้ก็เซ็งนะ

2021.09.30 13:5

กานต์นภัส

ไม่ทราบว่าร้านที่ต้องการปล่อยต่อ อยู่ที่ไหนเหรอคะ ถ้าบอกสถานที่อาจจะมีเพื่อนๆในนี้สนใจบ้างก็มีนะคะ เรื่องสินค้าราคา 20 บาท ตอนที่เราไปหาซื้อมาเพื่อขายต่อเราขอแนะนำได้ไหมคะว่า เล์กที่มันมีคุณภาพหน่อยก็ได้คะ อย่างเราซื้ออุปกรณ์บางอย่างมาใช้ ยังไม่ทันจะใช้งานเสร็จเลยคะ พังแล้ว สรุปถ้าซื้อที่แพงกว่าก็จบแล้วละคะ

2021.10.05 15:6

-ยอหญิง-

อ่านคอมเม้นท์ข้างบน บางคนแนะนำแฟรนไชส์ร้าน 20 บาทมาด้วย สำหรับคนที่อยากเปิดร้านขายของทุกอย่าง 20 บาทเหมือนกับเจ้าของกระทู้เนี่ย ควรทำอย่างไรดีคะ ระหว่างเปิดร้านเองกับซื้อแฟรนไชส์มาเปิดเลย มีใครเคยมีประสบการณ์เปิดร้านขายของ 20 บาทหรือว่ากำลังเปิดร้านแบบนี้อยู่บ้าง มาให้ข้อมูลกันบ้างนะคะ ร้านแบบนี้มีเยอะจริงๆ

2021.10.07 8:51

มณีฟ้าManeefah

กิจการร้านขายของทุกอย่าง 20 บาทของเจ้าของกระทู้เป็นอย่างไรบ้างคะ อยากรู้อะว่าคุณซื้อแฟรนไชส์มั้ยหรือว่าเปิดร้านอย่างไร ขายของได้กำไรดีอย่างที่คุณคิดเอาไว้หรือเปล่าคะ การเปิดร้านขายของสักร้านหนึ่งไม่ใช่เรื่องง่ายเลยนะสำหรับสมัยนี้ หากเจ้าของกระทู้หรือใครสักคนสามารภทำได้ ขอแสดงความนับถือจริงๆ คุณเก่งมากค่ะ

2021.10.22 7:30

ปธาธิดา

ถ้าเราลงทุนเอง เราจะลำบากตรงที่หาสินค้าเข้าร้านลำบากมากกว่าคะ แต่ถ้าเราซื้อ แฟรนไชส์ มันก็จะง่ายตรงที่เราไม่ต้องวิ่งไปซื้อสินค้า เพียวแค่เราแจ้งไปว่าเราต้องการอะไร จำนวนเท่าไร เดียวเขาก็ขัดการส่งมาให้เราเองคะ เราว่า ถ้าไม่คิดอะไรมาก ก็ซื้อ แฟรนไชส์ ไปเลยดีกว่าคะ ได้ทั้งชื้อร้านของเขาแถมได้แหล่งสินค้าด้วย

2021.10.23 14:54

ณัฐวี

ร้านทุกอย่างยี่สิบบาทมีคนไปซื้อของเยอะจริงๆ แค่แถวบ้านผมก็มีหลายร้านแล้วครับ ถ้าใครคิดจะเปิดร้านทุกอย่างยี่บาท ผมขอแนะนำให้ขายสินค้าหลากหลายและมีจำนวนมากๆหน่อยอะครับ แถวบ้านผมบางร้านเล็กเกินไปเหมือนไม่ค่อยมีของผมก็ไม่เข้านะ เลือกไปอีกร้านนึงที่ไกลกว่าหน่อยแต่มีของให้เลือกเยอะกว่า ลองพิจารณาดีๆก่อนเปิดร้านครับ

2022.01.11 13:0

Surasak Madman

ผมต้องการจะหาเชซล์ขายของทุกอย่าง20บาท หรือของพลาสติกคับสามารถติดต่อได้ทีใหนบ้างคับ….หาของของจำนวกมาก

2022.03.14 5:32

WaRintorn..)

ร้านขายของยี่สิบบาทมีเยอะมากนะครับเดี๋ยวนี้ ซึ่งบางร้านก็เป็นร้านใหญ่เลยแหละ พอเข้าไปในร้านจริงๆสินค้าไม่ใช่ราคายี่สิบบาทเท่านั้น ยังมีสินค้าอื่นๆอีกหลายอย่างมาก จนไม่รู้จะเรียกว่าร้านอะไรดี แต่บางคนก็ชอบนะ เหมือนกับว่าไปร้านเดียวแล้วได้สินค้ามาหลายๆอย่างในราคาที่รับได้ แล้วยังมีโอกาสได้เลือกสินค้ามากขึ้นด้วย

2022.03.18 3:55

#witan#

แถวบ้านผมก็มีร้านค้าขายของ 20 บาทหลายร้าน คนก็เข้าเยอะทุกร้านเหมือนกัน ถ้ามีเงินทุนก็น่าสนใจครับสำหรับการเปิดร้านค้าประเภทนี้ เพราะของที่เอามาขายมันเป็นของใช้ที่ทุกคนใช้กันอยู่เป็นประจำในชีวิตประจำวันอยู่แล้ว ยังไงมันก็ขายได้ ประกอบกับราคาที่ไม่แพงมาก คนส่วนใหญ่จับต้องได้ คุณภาพของสินค้าก็ตามราคาอยู่แล้ว

2022.05.22 3:42

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

อยากมีเพื่อนร่วมทำธุรกิจ

ย้ายบ้าน,เริ่มทำงาน,เปลี่ยนงาน,ลาออกจากงาน,เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ),All (การมอบมรดก)

อยากกลับไปทำงานที่บ้านต่างจังหวัด

All (การลงทุน),All (ชีวิตคู่),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หารายได้)

มีเงินไม่ถึง 4,000 บาท ลงทุนขายอะไรได้บ้าง

All (การทำธุรกิจ)

ต้นอ่อนทานตะวันจะสร้างกำไรให้มากน้อยแค่ไหน?

All (การทำธุรกิจ),All (การลงทุน)

มีงบหลักพันลงทุนค้าขายได้ไหม

All (เศรษฐกิจ)

ใครคือเจ้าของ PTT

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี