Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เคยเจ็บป่วยมาซื้อประกันชีวิตได้ไหมครับ

ผมอายุ 38 ปีครับ ปัจจุบันทำงานเป็นพนักงานบริษัทครับ ผมอยากสอบถามเรื่องของการซื้อประกันชีวิตหน่อยครับว่า หากเราเคยมีประวัติการเจ็บป่วยมานั้น เรายังจะสามารถซื้อประกันชีวิตได้อยู่ไหมครับท่านใดพอทราบข้อมูลรบกวนช่วยแนะนำด้วยครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สุประภา

สามารถซื้อได้ครับ หากเป็นการเจ็บป่วยโรคทั่วๆไป แต่หากเราเคยเป็นโรคร้ายแรงมาก่อนนั้นบริษัทก็อาจไม่รับพิจารณาครับ ทั้งนี้เวลาแถลงสุขภาพต้องแถลงเป็นความจริงนะครับ อย่าไปปกปิด หรือโกหกเพื่อให้บริษัทรับประกันเรา เพราะอาจเป็นเหตุให้บริษัทไม่จ่ายค่าสินไหมได้นะครับ

2020.01.24 7:35

Wittawas

ถ้าเป็นการเจ็บป่วยที่รักษาหายแล้ว ก็สามารถซื้อได้ครับ แต่ต้องแถลงความจริงเวลาซักประวัติด้วยครัว ทั้งนี้บริษัทอาจให้เซ็นยินยอมขอประวัติการรักษาที่เราไปรับการรักษาเพื่อมาประกอบการพิจารณาครับ หากบริษัทมองว่ามีความเสี่ยงอยู่ก็อาจถูกเพิ่มเบี้ยได้ครับ แต่ทั้งนี้ควรบอกแต่ความจริง ไม่งั้นเกิดเหตุขึ้นมาไม่เคลมก็จะเสียความรู้สึกได้นะครับ

2020.01.24 7:35

ปรารถนา

คุณอยากทำประกันตัวไหนไปคุยกับตัวแทนเลยครับ บอกความจริงกับเขาเพราะตัวแทนเขายินดีอยู่แล้วที่มีคนอยากจะทำประกัน เขามีวิธีหรือให้คำแนะนำต่างๆกับคุณได้เพื่อไม่มีใครจะต้องเสียผลประโยชน์ไป คุณทำไว้ก็ดีครับ ทุกคนมีโอกาสเจอกับความเจ็บป่วยในทุกวัน มีโรคใหม่ๆเกิดขึ้นมากมาย ทำประกันไว้จะได้สบายใจไม่ต้องห่วงคนข้างหลังครับ

2020.04.16 4:14

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี